[Funland] Những đồng bạc cuối cùng.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Hôm tới e cũng phải qua Từ sơn lấy đồ cho xưởng. Em cũng định bảo bên Từ sơn mang ra chốt rồi e lấy. Nhưng theo cm của cụ thì việc đó cũng khó nhỉ? Đồ của em độ 15kg.
em không biết cụ có quan hệ không, còn nếu không quen biết chắc chắn không được.
em nhờ chuyển cái laptop mà không được.
em cũng không hiểu tại sao lại không chuyển hộ đồ cho dân.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Vâng, cụ nhớ chép miệng một lần thôi nhé, chứ mà chép chép hai lần, khát nước, ti vi chưa phát đến mục cấp nước ngay đâu.
Nước thì em nghĩ chắc chưa đến mức đó ạ :(

DidiLe

Xe container
Không đến nỗi chết đói đâu cụ,khu phố em có 01 nhà thờ “thiên Chúa) trưa nào cũng phát cơm từ thiện,buổi chiều tuỳ hôm có phát rau củ nữa,nhưng may mắn là em chưa cần đến.
Cụ ở SG hay ở đâu ạ.

mihkun

Xe tăng
Chán lắm cụ ạ. Em đi công tác liên tục, cứ nghĩ tới cái giấy thông hành PCR là thấy ớn.
Tiền đấy để mua vaccine thì được bao nhiêu liều khi rất nhiều người phải làm như vậy. Thật đúng là nhiều cái lãng phí vô cùng vì những tính toán sai lầm.
Thằng bạn em chạy xe công cũng suốt ngày phải trả tiền cho pcr.
Cuối cùng có vẻ như nên tiêm cho người già, bệnh nền để đảm bảo giảm tỉ lệ tử vong và mở cửa để kiếm ăn trong khi càng nhanh phủ vaccine càng tốt. Hoá ra lâu nay cười cợt bọn Mỹ, Âu nhưng rốt cục chúng ta đang đi sau :(

--Lamborghini--

Xe cút kít
Thảo nào đợt rồi có ý kiến tặng sờ mát phôn cho dân nghèo. Đúng là quá hay.
Thế thì thao hồ sơn hào hải vị với du lịch qua màn ảnh nhỏ rồi.
Mà màn ảnh giờ cũng to rồi, chứ ko còn nhỏ như cái thời 14 inh :(

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Xách ba lô lên, đi bộ về quê.

Dũng cảm lên chàng trai, hãy đi tìm sự may mắn đi nhé :))

Dịch làm ví e nguyên vẹn 1 tháng nay cc ợ :))

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Em sợ khi nghe hay thấy các câu chuyện như thế này.
Em làm cuốc xe grab đã chứ không đói lắm rồi.
Cụ có đủ giấy tờ để thông chốt kiểm dịch chưa ? Ví dụ cuốc xe được 300 k Phạt 2000k làm nhanh 500k Thôi , của Cụ tất =)) =)) =)) =))

Các quan & đệ tử thì cứ bảo hai năm tổng thời gian mới giãn cách có đôi tháng, chịu khổ một tý có làm sao-rút lãi ra mà ăn.....đi lại xét nghiệm Pcr một tý cho an toàn, có 800k chứ mấy.

Khổ cái nhà quan đếu chịu hiểu cho sản xuất tiền nó như sản xuất điện của nhà các quan.....cái máy phát đang chạy khi dừng thì muốn chạy tiếp nó phải khởi động lại từ đầu....lại phải kiểm tra dầu, mỡ nọ chai rồi mới đề, đề xong lại phải chờ điện ổn rồi mới đóng mà hòa lưới.....khi đóng lại phải căn nhịp tần số của lưới điện nền kinh tế thế nào mới hòa lượng công suất phù hợp được....Tất cả nó liên quan đến nhau....lỡ một đơn hàng thì đơn sau nó gọi thằng khác chứ cần mả mẹ gì ông nữa. :((

P mới chả CR.....đếu mệ, mỗi cuộc đi họp mất cm nó cả 2 triệu phát sinh cho 1 lái xe + 1 người.....đi họp 10 cuộc mất cmn 20 triệu tức phát sinh thêm 10% của cái đơn hàng 200 triệu rồi.....bây giờ cứ đơn hàng mới mà tăng tối thiểu 10% chưa kể các phí khác nó tăng như phi ngựa thì bố thằng nào nó dám đặt hàng, dám sx nữa.....các quan và đám đệ đi có người đặt vé-đến trạm chìa thẻ là qua có chịu hiểu cái nol gì đâu. :((

Lãi mới chả ròng, đếu mệ....một tháng có phải chỉ đồng lương không đâu, còn điện đóm duy trì....còn hàng hóa tồn kho....còn lãi ngân hàng...còn bảo hiểm vẫn thúc đ.ít đều mỗi tháng....giờ còn cả cái chi phí 3 tại chỗ....có phải lúc đếu nào gọi phát cũng có hàng trăm, hàng ngàn cáu lều nó mang đến ngay tắp lự cho các bố quay phim đếu đâu...mà lãi với chả lời mới chả bỏ lãi ra mà ăn....ngay nhà các quan tại sao năm chó nào cũng tăng trưởng mà nợ qg vẫn tăng, vẫn bội chi ngân sách....nói như thế thì tiền lãi quốc gia nó ở đâu mà không rút ra tiêu vài năm dịch này đi. :((

Vác cái rổ doanh thu sụt giảm & rỗng không từ năm ngoái đến giờ ra banh bố thằng nào nó cho vay thêm nữa đâu nên thuế có giảm cũng vậy mà thôi. Kiểu đi giảm tiền phạt cho thằng cửu vạn ra đường đi bộ về quê ý....có giảm nó cũng chết lả vì đi bộ cmnr. :((
Cụ thuộc dòng tinh hoa với đẳng cấp rồi, tính làm gì ba cái lặt vặt cho nó giống bần nông :))
Dịch mới thấy thằng Dân và DN là đứt chứ cán bộ vẫn trường tồn.

sakai_yo

Xe lăn
em không biết cụ có quan hệ không, còn nếu không quen biết chắc chắn không được.
em nhờ chuyển cái laptop mà không được.
em cũng không hiểu tại sao lại không chuyển hộ đồ cho dân.
Em chẳng có quan hệ gì, chắc em bảo bên kia gửi cho em theo đường bưu điện.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em chẳng có quan hệ gì, chắc em bảo bên kia gửi cho em theo đường bưu điện.
Vâng, cuối cùng em phải chuyển bưu điện đấy ạ, mất hai hôm.
Ơn giời lúc nhận được máy móc không sao vì cũng quấn cẩn thận.

em thuê nhà trọ đúng 1 tháng. Sáng nay nt đề nghị tt thì chú em chủ nhà bảo giảm 500k/2t.
em không thuộc diện khó khăn nên dự định đem 500k tặng lại cho vc chú em trọ bên cạnh, 1 tháng rồi nghỉ ở nhà

DidiLe

Xe container
Các cụ cứ tưởng tượng test pcr hôm sau lấy, em đi công tác sơn la mất cụ nó 7 tiếng là sang ngày thứ 2 rồi, làm việc nhoáng nhoàng lại phi về HN ko lại quá sang ngày thứ 3 là hết hiệu lực. Nhục ko thể nào tả được, tốn kém
pcr là thứ xét nghiệm vớ vẩn, mất thời gian ạ.
em không ủng hộ việc à uôm trong xét nghiệm, trong phòng dịch nhưng xn pcr là không cần thiết với 1 số trường hợp.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đúng nghĩa ăn đong. Em còn phải lo cho f1 20 năm nữa mà nay u60 rồi. Cứ thế này thì Căng đét.🤢
Cụ nhằm nhò j.
E đang lên plan lo cho ng vk tương lai và đứa con sẽ đi bắt chưa có plan đây, dù e kém cụ vài tuổi thôi :))

hnilqhuy

Xe tăng
Đợt này ko khí chất lượng cao, có thể hít khí trời cũng đủ đinh dưỡng maf

blackhole1

Xe tăng

Chào các cụ,là thế đó,phiếu đi chợ em vẫn để đây,không dùng đến,cảm giác của em như đang lái xe trên sa mạc với bình xăng phụ, bất lực,không có lựa chọn,cố gắng.
Tùy nhân khẩu nếu mà chịu nổi mì hai tôm em nghĩ đủ .

4some

Xe tải
Tiền đấy để mua vaccine thì được bao nhiêu liều khi rất nhiều người phải làm như vậy. Thật đúng là nhiều cái lãng phí vô cùng vì những tính toán sai lầm.
Thằng bạn em chạy xe công cũng suốt ngày phải trả tiền cho pcr.
Cuối cùng có vẻ như nên tiêm cho người già, bệnh nền để đảm bảo giảm tỉ lệ tử vong và mở cửa để kiếm ăn trong khi càng nhanh phủ vaccine càng tốt. Hoá ra lâu nay cười cợt bọn Mỹ, Âu nhưng rốt cục chúng ta đang đi sau :(
cười cợt đội văn minh, giàu có hơn mình thì chỉ có là những thằng ngu, những thằng tự huyễn hoặc về bản thân, trình độ của mình thôi cụ ah

Uriel

Xe tăng
Cụ cứ yên tâm e thấy trên báo, TV bảo có gói hỗ trợ hàng chục nghìn tỷ cho dân rồi. Thục phẩm thì mang tới tận nhà ko để dân đói.
Hy vọng không mất điện và TV không bị hỏng. ;));))