[Funland] Những đồng bạc cuối cùng.

HenryFord

Xe điện
Tô vẽ đẹp, xem lúc no thì thích đấy nhưng bụng nó réo thì chả còn để ý đến xung quanh màu gì nữa.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ăn online như thời cá gỗ ngày xưa í cụ, thèm món gì em lại lên tiktok xem cho đỡ vật rồi đi úp mì ăn cũng ngon cụ ạ :((
Vâng cũng may, mới có chỉ đạo của anh lớn nên bọn nhà mạng đang hỗ trợ dân băng thông lớn hơn.
Nên chắc xem ko bị giật đâu.

Lam__Phương

Xe điện
Cụ thớt bật VTV6 nên xem Olympic đói đói thì chuyển sang VTV2 hình như mấy gói cứu trợ phát bên đó;;)

Amager

Xe hơi
Nhốn nháo cảnh đòi xét nghiệm pcr là tiêu chuẩn vào các tỉnh, thành. Mệnh ô nào ô ý đều đưa ra những yêu cầu này kia từ việc yc xét nghiệm đến cách ly. Test nhanh cũng là tốt lắm rồi mà sao ko thừa nhận cho dân đỡ khổ.
Không thế thì tất cả rồi lại nằm im như TPHCM với HN mất cụ ơi. Quảng Ninh với HP kiên quyết nên giờ được thoải mái chút, em nhìn mà thèm.

xebetong

Xe container
Ọp có cụ gì cầm 1 củ bay vào SG đúng ngày bắt đầu chỉ thị 16 giờ sau 1 tháng đã có công ăn việc làm ổn định lương 12 củ lại đươc ở nhờ, tiến tới còn có kế hoạch sang cam, thái oánh chắn đá 4'
Các cụ phải nhìn đó mà suy nghĩ, tích cực vận động, đừng trông đợi vào TV

Buileduytoan

Xe tải
các bố giờ có cách ly thêm 1 năm cũng được vì có lương nhà nước. Còn dân chùng tôi thì không đi làm thì lấy gì mà ăn. Thế mới biết các nước phát triển nó đi trước mình bao xa. Giờ bọn nó ung dung tự tại phết rồi.

Kiabuoisang

Xe container
Không thế thì tất cả rồi lại nằm im như TPHCM với HN mất cụ ơi. Quảng Ninh với HP kiên quyết nên giờ được thoải mái chút, em nhìn mà thèm.
Cái PCR giá 700-800k có thời hạn 72h và đi lấy cũng mất ngày mất buổi lại nguy hiểm lỡ điểm lấy có F0. Nhưng các tỉnh đua nhau đòi hỏi thứ đó, trong khi test nhanh giá rẻ hơn thì lại ko chơi. Có xét nghiệm rồi vào tỉnh lại yc cách ly. Bản chất là gây khó khăn để hạn chế đi lại.
Em nhà ở 1 tỉnh, đi làm ở 1 tỉnh thấy quá ngán ngẩm.

manhcsic

Xe Cứu Trợ

Chào các cụ,là thế đó,phiếu đi chợ em vẫn để đây,không dùng đến,cảm giác của em như đang lái xe trên sa mạc với bình xăng phụ, bất lực,không có lựa chọn,cố.
Ăn đi đỡ đói nè

vharc

Xe tăng
Thời sự hôm qua thấy nói Bộ Tài đã lên kế hoạch lập chính sách để giảm thuế thu nhập doanh nghiệp, giảm một số thuế má nữa để cho doanh nghiệp có cái hít hà (thở) cuối năm. Đâu đó tính ra khoảng 10k tỷ nữa.
Không biết từ lúc lập kế hoạch đến lúc triển khai mất bao lâu, liệu doanh nghiệp có thở đến lúc đấy không.
Nghe trên TV toàn thấy màu hồng. Thực tế ra đường nhìn xám ngoét :-w
E có cái doanh nghiệp 2 người và 3 cộng tác leo lắt từ năm ngoái thôi chắc cho nó dừng dc rồi các cụ nhỉ, ko biết thủ tục ngưng hoạt động có dễ ko các cụ ?

Vietjuve

Xe buýt
Nhốn nháo cảnh đòi xét nghiệm pcr là tiêu chuẩn vào các tỉnh, thành. Mệnh ô nào ô ý đều đưa ra những yêu cầu này kia từ việc yc xét nghiệm đến cách ly. Test nhanh cũng là tốt lắm rồi mà sao ko thừa nhận cho dân đỡ khổ.
Các cụ cứ tưởng tượng test pcr hôm sau lấy, em đi công tác sơn la mất cụ nó 7 tiếng là sang ngày thứ 2 rồi, làm việc nhoáng nhoàng lại phi về HN ko lại quá sang ngày thứ 3 là hết hiệu lực. Nhục ko thể nào tả được, tốn kém

xuantien_mobis

Xe lăn
Bác thớt show tài khoản ra xem thế nào.

Nhà em ở Hà Nội, vài hôm trước tiền mặt còn không đủ mua bao thuốc. Tiền trong tài khoản thì có, nhưng ra đường để rút tiền (từ ATM) thì có thể phải nộp phạt vì không thuộc diện đối tượng ngành nghề thiết yếu.
Cụ alo phát có người mang tiền mặt đến tận nơi, cụ không cần phải đi đâu cho mệt, miễn có tiền nhé

Honda monkey

Xe tải
Cụ yên tâm... Đói thì sẽ đói, nhưng yên tâm là sẽ ko có ai chết đói.

Ngày xưa, phá kho thóc Nhật...
Không đến nỗi chết đói đâu cụ,khu phố em có 01 nhà thờ “thiên Chúa) trưa nào cũng phát cơm từ thiện,buổi chiều tuỳ hôm có phát rau củ nữa,nhưng may mắn là em chưa cần đến.

vingraux

Xe tăng
E còn 600k trong tk :)) kể ra thi thoảng nên tiêu đến đồng bạc cuối cùng cho refresh dòng tiền cụ ạ :D
Các nhà sản xuất pin sạc cũng có khuyến cáo thỉnh thoảng dùng đến kiệt pin đi rồi sạc đầy lại.

Em có một bộ sạc pin AA/AAA khá xịn. Nó có chế độ "Refresh" tức là làm tươi lại: cho pin vào bật chế độ đấy. Nó xả rồi sạc xong thì dung lượng của pin được phục hồi lại tốt hơn trước lúc đưa pin vào.

Nhưng, có một chữ nhưng rất to.

Xả hết rồi mà không nạp lại ngay thì pin sẽ die.

Điện thoại dự phòng để quên khiến nó chạy đến hết pin rồi tự tắt. Rồi quên nó trong ngăn kéo vài tháng thậm chí chỉ vài tuần, đến lúc nhớ ra thì pin đã tèo.

Ô tô xe máy, quên tắt điện tắt đèn. Để qua đêm hết sạch ắc quy, thường là phải thay ắc quy mới.

Bài học rút ra là: Refresh thì tốt, nhưng phải nạp lại ngay. Chớ để lâu, chết đấy.

Demchinhhang.net

Xe container
Rất nhiều người gặp khó khăn vào lúc này :(( :(( :(( . Hi vọng dịch bệnh sẽ sớm bị đẩy lùi ,hoạt động đi vào ổn định để bà con còn tiếp tục lao động kiếm tiền nuôi sống bản thân và gia đình :-s
Cực chẳng đã phải giãn cách, nhưng vấn đề điều phối rất quan trọng, nếu thực sự làm tốt khâu này sẽ đỡ được phần nào. Em nói rõ đỡ được phần nào nhé.

Kiabuoisang

Xe container
Các cụ cứ tưởng tượng test pcr hôm sau lấy, em đi công tác sơn la mất cụ nó 7 tiếng là sang ngày thứ 2 rồi, làm việc nhoáng nhoàng lại phi về HN ko lại quá sang ngày thứ 3 là hết hiệu lực. Nhục ko thể nào tả được, tốn kém
Chán lắm cụ ạ. Em đi công tác liên tục, cứ nghĩ tới cái giấy thông hành PCR là thấy ớn.