[Funland] Những đồng bạc cuối cùng.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Em buộc phải thông chốt đi rút ATM bác ạ, vì còn cần mua vài thứ nữa. Ra đường chẳng gặp ai vì cả đường có mỗi mình đi, dùng ATM xong thì rửa tay bằng cồn. Khéo an toàn hơn giao lưu với hàng xóm.
An toàn hơn hay ko ấy là cũng do mình thôi. Cụ giao lưu chớp mắt xong về rửa tay luôn cũng vậy mà lại đỡ ra đường.
E ko ra khỏi cổng từ hôm giãn cách đến giờ rồi. Vk thì cứ dăm ngày mới đi chợ mua đồ 1 lần, đi sớm tàm 6h sáng mua xong về luôn.

dacohoailang

[Tịch thu bằng lái]
cười cợt đội văn minh, giàu có hơn mình thì chỉ có là những thằng ngu, những thằng tự huyễn hoặc về bản thân, trình độ của mình thôi cụ ah
Thằng nghèo rớt mồng tơi đi cười nhà giầu thì đúng là hâm hấp.

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thuộc dòng tinh hoa với đẳng cấp rồi, tính làm gì ba cái lặt vặt cho nó giống bần nông :))
Dịch mới thấy thằng Dân và DN là đứt chứ cán bộ vẫn trường tồn.
Em khóc thay cho sếp em thôi, sếp em mà chết thì xít như em có sống cũng để làm giề.

Vcd bác ạ....giờ giả sử sếp bác muốn đánh liều sự an toàn của bản thân mà đi xuống chỗ x...y...z ký cái hd lại cách ly 14 ngày thì thôi thằng muốn đặt nó cũng lại hết nóng.....hết nóng thì nó nhìn ra mọi thứ phải nguội....thế là nguội cmn cả dàn chứ riêng gì ai. :((

Như bác nào nói ở trên, đã chết rồi thì giảm ttn làm gì nữa...giờ cái thuế đất thì giảm trong khi cái đấy ông nào đi làm nhà xưởng chả đóng mua lốt một lần vài năm....hay điện thì có quyết định mà thực hiện được chắc giảm từ tháng 9.....mà thế nào là bị ảnh hưởng.....sếp bác vẫn 3 tại chỗ ầm ầm thì ảnh hưởng cái cm gì....sếp em thì sắp chết cmnr có dùng mấy đâu mà có ý nghĩa.....em đến ạ. =))

DidiLe

Xe container
  • Vodka
Reactions: Xep

mihkun

Xe tăng
Vâng.
Cụ cần thì cứ pm nhé, đừng ngại.

Cảm ơn cụ đã khích lệ, em cứ đi thẳng vào vấn đề và nếu thực sự cần thì em hỗ trợ.
Em vẫn còn may mắn chưa phải lo. Nhường cho các cụ khác. Cảm ơn cụ nhiều.

smallcarvn

Xe buýt
Bác thớt show tài khoản ra xem thế nào.

Nhà em ở Hà Nội, vài hôm trước tiền mặt còn không đủ mua bao thuốc. Tiền trong tài khoản thì có, nhưng ra đường để rút tiền (từ ATM) thì có thể phải nộp phạt vì không thuộc diện đối tượng ngành nghề thiết yếu.
Gần chỗ cụ không có cây ATM nào à? Tiện đi chợ thì rút luôn.

Xin chào các bạn

[Tịch thu bằng lái]
Ở HN rất nhiều các ae công nhân thợ thuyền XD cũng như cụ

Mr.Alo

Xe lăn
Thời sự hôm qua thấy nói Bộ Tài đã lên kế hoạch lập chính sách để giảm thuế thu nhập doanh nghiệp, giảm một số thuế má nữa để cho doanh nghiệp có cái hít hà (thở) cuối năm. Đâu đó tính ra khoảng 10k tỷ nữa.
Không biết từ lúc lập kế hoạch đến lúc triển khai mất bao lâu, liệu doanh nghiệp có thở đến lúc đấy không.
Nghe trên TV toàn thấy màu hồng. Thực tế ra đường nhìn xám ngoét :-w
ngáp chết cả lũ rồi mà mấy ông còn giảm thuế thu nhập :))

STElectrics

Xe lăn
các bố giờ có cách ly thêm 1 năm cũng được vì có lương nhà nước. Còn dân chùng tôi thì không đi làm thì lấy gì mà ăn. Thế mới biết các nước phát triển nó đi trước mình bao xa. Giờ bọn nó ung dung tự tại phết rồi.
Đóng cửa thêm 6 tháng nữa em đồ cán bộ, viên chức cũng bị chậm lương giống các bạn công nhân thu gom rác đợt rồi thôi cụ.

DidiLe

Xe container
Em vẫn còn may mắn chưa phải lo. Nhường cho các cụ khác. Cảm ơn cụ nhiều.
Dạ vâng, em đang kể chuyện với cụ khi đề cập tới cụ Hon đa Khỉ ạ.
Chúc cụ và gia đình sức khỏe mùa covid.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Ọp có cụ gì cầm 1 củ bay vào SG đúng ngày bắt đầu chỉ thị 16 giờ sau 1 tháng đã có công ăn việc làm ổn định lương 12 củ lại đươc ở nhờ, tiến tới còn có kế hoạch sang cam, thái oánh chắn đá 4'
Các cụ phải nhìn đó mà suy nghĩ, tích cực vận động, đừng trông đợi vào TV

cụ Chính khí Đường

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Còn rất nhiều hoàn cảnh khó khăn Cụ ạ . Mẹ em đi tập thể dục có quen 1 bác gái , 2 vc bác ý cũng tầm 80 tuổi , lương hưu thì thấp , ở cùng anh con trai . Anh có 2 người con trong độ tuổi học sinh , bản thân anh ý thì bị tai nạn lđ nên sk kém gần như ko làm dc gì , chị vợ đi rửa bát thuê cho hàng phở . Bà em rất thương có gì cũng gói ghém đem cho , đồ đem biếu 2 bác ấy thì cũng chả có gì , đi chợ bà em thường mua thêm , mớ rau , con cá mang vào cho . Đợt trước dịch thì thỉnh thoảng thấy bác gái qua nhà chơi . Từ đợt dịch đến giờ không hiểu ntn , nghĩ thấy thương quá :(( :(( :((

e thất nghiệp cả năm nay rồi
h conf ko dc chạy Grab nữa

ko biết ngayf mai lấy gif bỏ vào mồm đây