Những đặc sản hay - độc đáo và lạ của các địa phương trong cả nước !

CỬU VĂN LONG

Xe container
Nói chung là 4 chân Cụ ợ. Nhưng chưa có dịp để chộp nên chưa có píc pót, tết này kiểu gì cũng được nếm trải. hẹn pót sau vậy, nhưng ít nhiều đã được thử rồi đó là món nậm pịa Nhím...
Đại ý nó cũng từa tựa như món này nhưng khác tý là nhuyễn hơn.
[/FONT][/SIZE]

Em chưa tưởng tượng cái nậm pịa Nhím nó dư lào, chờ chuyến đi của cụ mang pic về vậy (b)

CỬU VĂN LONG

Xe container
Rau Dạ hiến này e đã được ăn rùi, xào với trứng, rất ngon ! Khi ăn xong rùi đi tè có mùi rất đặc biệt...:D (có lẽ vì thế mà gọi là bồ khai)

Cái mùi khai khai giống nước ái khỉ ngày xưa các bà các cô làm xoăn tóc ko cụ :P

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Sau những đặc sản vật thể và phi vật thể nổi danh lẫy lừng như chuối Ngự Đại Hoàng, tác phẩm văn học bất hủ “Chí Phèo - Thị Nở” hay Lão Hạc, quê hương của cố nhà văn liệt sĩ Nam Cao nay lại nổi danh với món ăn đẫm quốc hồn quốc túy - “cá kho làng Vũ Đại”...”
Chắc hẳn trên đây mọi người đã ít nhiều nghe nói đến món ăn đặc sản vào dịp tết này. Dùng làm món ăn cho ngày tết hoặc làm quà biếu là hợp nhất.

Với công thức và gia vị cổ truyền chúng tôi xin giới thiệu món cá kho với các đặc điểm như sau :
+ Cá: Trắm đen ( bỏ đầu và đuôi )
+ Nồi: Niêu đất
+ Thời gian kho: 24 tiếng có người trực
+ Gia vị: Gừng, giềng, mắm, muối, xườn lợn, nước cốt cua ……và một số gia vị cổ truyền!

Rất cảm ơn các quý khách đả thưởng thức hương vị cổ truyền. Hằng năm qua, đặc sản cá kho của chúng tôi đã được rất nhiều người thưởng thức ở khắp mọi miền đất nước thậm chí cả nước ngoài.

- Cơ sở chế biến Trần Xuân Bang Xóm 6 - Hòa Hậu - Lý Nhân - Hà Nam.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Motor Buoc

Xe tải
Chưa ăn sáng lại lạc chân vào cái thớt này, ướt hết cả bàn phím..

HoangGiang35

Xe buýt
Tôi xin da món Gà lên mâm ở quán 333 Hội an ,mời Cụ Cửu.Dạ xêm xêm như gà xé phay HN nhưng có vị khác biệt xin hẹn lần test sau

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Tôi xin da món Gà lên mâm ở quán 333 Hội an ,mời Cụ Cửu.Dạ xêm xêm như gà xé phay HN nhưng có vị khác biệt xin hẹn lần test sau

Cái món này cứ 1 tuần trong Sài Gòn thì em phải măm 2 lần với rượu chuối cụ ơi, phải nói là cực ngon, họ gọi gà trộn hoa chuối với rau răm, nhìn ảnh của cụ lại chẩy nước miếng òi =P~

CỬU VĂN LONG

Xe container
Sau những đặc sản vật thể và phi vật thể nổi danh lẫy lừng như chuối Ngự Đại Hoàng, tác phẩm văn học bất hủ “Chí Phèo - Thị Nở” hay Lão Hạc, quê hương của cố nhà văn liệt sĩ Nam Cao nay lại nổi danh với món ăn đẫm quốc hồn quốc túy - “cá kho làng Vũ Đại”...”
Chắc hẳn trên đây mọi người đã ít nhiều nghe nói đến món ăn đặc sản vào dịp tết này. Dùng làm món ăn cho ngày tết hoặc làm quà biếu là hợp nhất.

Với công thức và gia vị cổ truyền chúng tôi xin giới thiệu món cá kho với các đặc điểm như sau :
+ Cá: Trắm đen ( bỏ đầu và đuôi )
+ Nồi: Niêu đất
+ Thời gian kho: 24 tiếng có người trực
+ Gia vị: Gừng, giềng, mắm, muối, xườn lợn, nước cốt cua ……và một số gia vị cổ truyền!

Rất cảm ơn các quý khách đả thưởng thức hương vị cổ truyền. Hằng năm qua, đặc sản cá kho của chúng tôi đã được rất nhiều người thưởng thức ở khắp mọi miền đất nước thậm chí cả nước ngoài.

- Cơ sở chế biến Trần Xuân Bang Xóm 6 - Hòa Hậu - Lý Nhân - Hà Nam.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Lý Nhân là quê hương cô Doan cũng là quê bà bô em, em về đấy có 1 lần nên chưa biết đến món cá kho của mợ Thị Nở, lúc nào có dịp em sẽ xuống đó măm, tks mợ Heo xinh nhiều (b)

CỬU VĂN LONG

Xe container
Em chẳng nhớ nó chỗ nào từ năm 2008 kia mà, nhưng TT Dĩ An thì chắc chắn. Nói là đi ăn sáng thực ra là dậy nhậu luôn ngồi từ 7h đến 11h mà em chỉ xơi hết 1/2 cái thủ, chẳng ăn gì khác ngoài cái đấy, bia thì 3 anh em xơi hết 2 thùng. Cảm nhận của em là thịt ăn rất ngọt và mềm, ko bị hôi. Chỉ ăn mỗi lần là ấn tượng luôn.
Cháo má mắt heo chạy từ SG ra quốc lộ 1 về Châu Thành - Tiền Giang cũng có cái món này nhiều các cụ ợ :

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Lý Nhân là quê hương cô Doan cũng là quê bà bô em, em về đấy có 1 lần nên chưa biết đến món cá kho của mợ Thị Nở, lúc nào có dịp em sẽ xuống đó măm, tks mợ Heo xinh nhiều (b)
cụ cửu là cháu cô Doan ah?Nhà em cách nhà cô ấy 20km.Em cũng thỉnh thoảng lên đấy vì có ng nhà trên đó. Hôm nào cụ về thử món này cụ nhé.Mùa rét cụ ăn với cơm nóng thì ngon thui rồi

CỬU VĂN LONG

Xe container
Thịt Chua - Khu Tân Thành - Thanh Sơn - Phú Thọ, món này ăn cùng với lá sung - lá ổi, giống như nem tai và nem Phùng ở HN :

CỬU VĂN LONG

Xe container
cụ cửu là cháu cô Doan ah?Nhà em cách nhà cô ấy 20km.Em cũng thỉnh thoảng lên đấy vì có ng nhà trên đó. Hôm nào cụ về thử món này cụ nhé.Mùa rét cụ ăn với cơm nóng thì ngon thui rồi

Dạ ko - em chỉ cảm ôn cô đã quan tâm đến điện đường trường trạm quê ngoại em thôi :D

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
hà Nam quê e có đặc sản, bún cá rô, khoai lang khi luộc 9 củ khi chín ra nồi thành 10 củ các cụ đã thưởng thức chưa?????????????????????????????????
cụ ơi đồng hương nè. Cụ chỗ nào thế?

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Thịt Chua - Khu Tân Thành - Thanh Sơn - Phú Thọ, món này ăn cùng với lá sung - lá ổi, giống như nem tai và nem Phùng ở HN :

cái món này em mê thôi rồi từ hồi thằng bạn nó đầu độc.hehe. Có đợt em định làm con buôn món này đấy.

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Dạ ko - em chỉ cảm ôn cô đã quan tâm đến điện đường trường trạm quê ngoại em thôi :D
Công nhận cô ấy quan tâm đến quê hương thật. Bây giờ quue hương hà nam đổi khác nhiều lắm cụ ah

CỬU VĂN LONG

Xe container
cái món này em mê thôi rồi từ hồi thằng bạn nó đầu độc.hehe. Có đợt em định làm con buôn món này đấy.

Nói thật là món này so với Nem Phùng thì không ngon bằng vì nó quá khô, em mà uống rịu em lại thích đặc sản gì nó ươn ướt như món Vó Bò chua ngọt này chằng hạn :D

CỬU VĂN LONG

Xe container
Công nhận cô ấy quan tâm đến quê hương thật. Bây giờ quue hương hà nam đổi khác nhiều lắm cụ ah

Chả thế các cụ dậy từ xưa cấm co sai " Một người làm quan cả tổng được nhờ " mợ nhể :D

CỬU VĂN LONG

Xe container
Làm tí Nem Phùng làm từ bì heo cho nhiều cụ mợ đỡ nhớ :

Nghe nói ở Đan Phượng ngoài Phùng ra có nem thì ở làng Hạ Mỗ cũng có một loại nem nhưng thành phần lại làm bằng thịt lạc, cụ nào ở Hạ Mỗ - Đan Phượng vào chém tí cho ae mở mang nhể :)