[Funland] Những chuyện bên lề, xung quanh Lễ tiễn biệt người con ưu tú của dân tộc Việt Nam -Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về với đất mẹ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

smart_sharp

Xe tăng
TBT duy nhất còn sống
Trong tứ trụ thì TBT là số một, không bàn. Trong các nguyên lãnh đạo, cụ ấy là nguyên TBT duy nhất còn sống. Sắp xếp vị trí các lãnh đạo, nguyên lãnh đạo Đảng là cực kỳ chuẩn mực, có nguyên tắc. Các cụ nhìn sắp hàng lúc bắt đầu chuẩn bị viếng là rõ. Sau đấy, khi di chuyển, đổi số lượng hàng nên có xô lệch thôi. Xem TQ họ còn nguyên tắc hơn rất nhiều. Lễ ra mắt thường vụ Bộ CT TQ vừa rồi, báo nước ngoài phân tích là ông Tập dẫn đầu (đã đành) nhưng khoảng cách với người thứ hai (Lý Cường) xa hơn hẳn với các khoảng tiếp sau. Họ nói ông Tập đã thể hiện rõ địa vị qua chuyện đó. Có thể đúng, cũng có thể chỉ là vô tình.

Chỉnh sửa cuối:

blacknumbers

Xe tải
Những sưh kiện như này, đảm bảo an toàn là ưu tiên cao nhất, bên cạnh lực lượng công an, An ninh, thì quân đội là lực lượng chủ lực, trịu trách nhiệm cao nhất, ngoài các đơn vị tham gia trực tiếp các đơn văn khác nhue pháo binh, phòng không, không quân cũng tăng cường trực..
Lên phim thì hoành tráng, chuyên nghiệp. Thực chiến thì để lọt 1 thằng lên giữa cầu như vừa rồi là vứt!

bacthang

[Tịch thu bằng lái]
Đó là thực tế, có không ít dân chúng vì sự hiếu kỳ, tò mò, cụ Tổng ở ngôi cao làm sao gặp hết tất cả dân chung cả nước được. Không ít người hô như vậy xong rồi cũng để đấy, mấy ai biết, tìm hiểu xem cụ Tổng là người thế nào, rồi mấy ai đọc sách báo do cụ viết. Em gặp nhiều trường hợp rồi, dù chưa gặp người ta lần nào nhưng thấy người khác tung hô là cũng a dua theo mà chẳng biết thực tế thế nào. Trong trường hợp mà tung hô đúng (như cụ Tổng) thì không nói, chứ tung hô, chia sẻ thông tin không được kiểm chứng thì nguy hiểm quá
Hội chứng đám đông.

Hội chứng đám đông là tình trạng khi một tập thể người thực hiện một hành động đồng nhất, thường xuất phát từ sự tác động vô thức của môi trường xung quanh, không hiểu rõ hoặc không nhận thức đầy đủ ý nghĩa của hành động mình đang thực hiện. Họ đơn giản là bắt chước theo những gì người khác đang làm.

Đứng trong đám đông, người thường nhút nhát có thể trở nên mạnh mẽ và tham gia hò reo. Khi thấy một nhóm người đang làm một việc gì đó trên đường, nhiều người ban đầu sẽ dừng lại để quan sát, nhưng sau đó, tâm lý đám đông cuốn họ vào và họ tham gia. Đi trong một cuộc biểu tình, ta cảm thấy rạo rực và sẵn sàng tham gia hò reo khẩu hiệu. Thậm chí, trong cuộc diễu hành tang lễ, người ta cũng có thể cảm thấy xúc động, dù không có mối quan hệ gì với người đã qua đời.

.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cậu phóng viên một là say nghề hai là thiếu giáo dục.
Dạ
Gác chân lên linh xa trong tư thế nghỉ ngơi chờ đợi chứ không phải là đang chụp nên chắc chắn không phải là say nghề ạ. Một loại vô giáo dục, thiếu văn hóa ạ.

blacknumbers

Xe tải
Cụ vui tính nhỉ, thiết bị truyền dẫn về đài bằng kiểu gì đấy hay cũng bằng sóng? Cụ đang hiểu là mất sóng internet 4G à?
Cụ không biết thì em không trách. Dân chuyên thì sẽ hiểu. Camera cho phóng viên nhà Đài được đầu tư từ hàng chục năm nay mà không có khả năng truyền IP thì có ma nó duyệt mua.
Kéo 1 sợi dây mạng từ nhà dân ra góc đường có khó không? Với sự kiện quan trọng này em cho là không.
Vậy đủ về mặt kỹ thuật chưa?
Hãy mở rộng suy nghĩ ra, sao cứ ngoài đường là phải không dây.???

xuanphuongccs

Xe điện
Cụ không biết thì em không trách. Dân chuyên thì sẽ hiểu. Camera cho phóng viên nhà Đài được đầu tư từ hàng chục năm nay mà không có khả năng truyền IP thì có ma nó duyệt mua.
Kéo 1 sợi dây mạng từ nhà dân ra góc đường có khó không? Với sự kiện quan trọng này em cho là không.
Vậy đủ về mặt kỹ thuật chưa?
Hãy mở rộng suy nghĩ ra, sao cứ ngoài đường là phải không dây.???
Cần gì nhà dân, yêu cầu cái là các nhà mạng kéo tận nơi định tuyến về đài free toàn bộ luôn.

hoaoaihuong

Xe buýt
Dạ
Gác chân lên linh xa trong tư thế nghỉ ngơi chờ đợi chứ không phải là đang chụp nên chắc chắn không phải là say nghề ạ. Một loại vô giáo dục, thiếu văn hóa ạ.
View attachment 8652319
Cái này theo dân gian là kiêng kị đấy. Coi thường đồ tuỳ táng người khác dễ bị tối về vặn cổ. Lúc bé, thấy mấy cái này, người lớn toàn xua bọn em tránh xa, không được lại gần nghịch, dù là xe không.

Đông Gioăng

Xe buýt
Ông con trai tên PNA có cô bạn gái tên H học TH thời 94-95 xuynh phết không biết sau có cưới không Kụ nhỉ ?
Tên ổng, cụ type thiếu 1 chữ cái. Chắc chủ ý của cụ

Vụ cưới xin hơi riêng tư nên em xin phép k nói ở đây ..

Chỉnh sửa cuối:

Đông Gioăng

Xe buýt
Thớt này là thớt nào?
Sao không được phép gọi người cụ ấy kính trọng là Bác viết hoa được?
Các cụ ôn hoà với nhau đi ạ. Có thể nhiều người đã quen với khái niệm chỉ có cụ Hồ được gọi là Bác

td lines

Xe điện
Em nghĩ " số đông luôn đúng " đó là phản ứng sợ mất phần nên cũng vô thức rút điện thoại ra quay video giống người bên cạnh chứ họ không có ý làm mất đi vẻ trang nghiêm đáng lẽ không nên làm như vậy . Một phần nữa những người tham dự họ cũng muốn khoe với người khác qua MXH là Tôi đang được ở sự kiện trọng đại này

AkiraBin

Xe tăng
Vâng
Biểu hiện của một người có văn hóa ạ.
1. Anh "cháu thay mặt mẹ và chị cháu" chứ anh không "đại diện gia đình" ạ. Hai cụm từ này nó thể hiện sự tôn ty trật tự trong một gia đình có văn hóa.
2. Trong lễ truy điệu, gia đình lên cảm ơn vì những gì đã nhận được từ mọi người, chứ không phải là nơi để than phiền/than thở/thanh minh... hay trách móc gì ạ. Những chuyện đó, nếu có thì lễ truy điệu không phải là chỗ để làm điều đó.
Đúng ạ
Dạ
View attachment 8652319
Nhìn phản cảm thật cụ ạ, 2 đồng chí sỹ quan đứng cạnh nếu quan sát kỹ sẽ nhắc nhở để không để việc đó sảy ra.

Yeuaibaygio

Xe container
Đúng là tùy cảm nhận mỗi người, em thì thấy đang soi xét nhau kỹ quá rồi, như mỗi chúng ta khi đi đám tang nào có chắc là không nói chuyện riêng rồi có hành vi khác không nghiêm trang không
Thế em mới bảo tự soi mình là chính. Còn thấy không sao thì thôi.

Quản Tượng

Xe tăng
Chuyên bên lề nên e nghĩ đăng được, xem trên fb thấy có clip ông tướng nào đấy ở đầu cầu sài gòn cười nói rôm rả trong đám tang cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng