[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

hoalocvung

Xe điện
Theo cụ nên học những bài kinh nào? Cụ có thì cho em với. Em sẽ đọc và ghi âm cho bà em bật và học theo.
Mời cụ vào đây tìm hiểu http://www.otofun.net/threads/349422-cac-bai-nhac-tung-ua-thich

vẫn chưa có cụ nào giải thích cho câu hỏi của một cụ ở trên vì sao các quan binh lên bắt người trần hay mặc quần áo thời xa xưa mũ cánh chuồn, mặc dù bj là thời hiện đại ?
Để em mua vé khứ hồi xuống đó tìm hiểu rồi trình bầy với các cụ nhé;)) vì em cũng ko biết

trauxanh

Xe lăn
vẫn chưa có cụ nào giải thích cho câu hỏi của một cụ ở trên vì sao các quan binh lên bắt người trần hay mặc quần áo thời xa xưa mũ cánh chuồn, mặc dù bj là thời hiện đại ?
Thì em trả lời vui vậy nhé: Khả năng là dưới đó có 1 bộ luật tổ chức bộ máy công quyền không thay đổi vì nó quá chuẩn rồi, mang tính vĩnh cửu. Trong đó ngoài việc quy định bộ máy, ban bệ, thành phần ra thì còn ấn định hình thức cá nhân, ăn mặc, công cụ, công sở...và vì vậy không có các hãng thời trang hoạt động.
Ở đó cười khành khạch khi nhìn chúng ta thay đổi xoành xoạch.
Còn cụ thể có chính xác hay không thì các cụ đợi vài chục năm nữa là rõ thôi.

Hoangnd1980

Xe buýt
Em thấy ở mấy trang trước có đề cập đến việc quan lính ở dưới lên trần bắt người đã tận mạng, trong đó có nói họ mặc quần áo giống quan lính ngày xưa với mũ cánh chuồn. Xin cho em vô phép hỏi rằng không lẽ thế giới bên kia chưa theo kịp phát triển văn minh ngày nay ạ khi họ vẫn mặc quần áo xưa, trong khi ngày nay các đồ ấy chỉ còn trong phim ảnh hoặc dịp cúng bái dựng lại tuồng tích xưa thôi? Nếu họ chưa theo kịp sự phát triển của thế giới dương trần này thì ví von trần gian có gì thì âm cung cũng vậy liệu có còn đúng ạ? Hay, hình ảnh mũ cánh chuồn, đồ quan binh xưa là bất di bất dịch với thế giới bên kia?
hôm qua e xuống đó có việc tiện hỏi cho cụ họ bảo do trên trần mình đốt quần áo mũ mão cho thần linh, quan tướng thế nào họ mặc thế, họ chỉ sợ mình không đốt họ lót lá chuối mất.

Trém

Xe máy
Sao cái vong lang thang nó lại vào nhà mình dễ thế hả các cụ ? Đất có Thổ công sông có Hà bá cơ mà. Em được dạy là vào ngày giỗ Tết mình muốn mời Ông Bà Tổ tiên vào nhà còn phải khấn xin Thần linh Thổ địa thì các Cụ mới vào được cơ mà. Lại nữa, cái vong lang thang (coi là vong khách ) sao lại dám đuổi vong chủ ra khỏi nhà mà giành hưởng cúng tế của con cháu người ta. Vậy Ông Bà mình không có quyền hành gì sao ?

vovanyma

Xe máy
Cháu từ bé giờ chả gặp ma bao giờ mặc dù vẫn mong gặp 1 lần cho biết :3

tieunhupha

Xe điện
Sao cái vong lang thang nó lại vào nhà mình dễ thế hả các cụ ? Đất có Thổ công sông có Hà bá cơ mà. Em được dạy là vào ngày giỗ Tết mình muốn mời Ông Bà Tổ tiên vào nhà còn phải khấn xin Thần linh Thổ địa thì các Cụ mới vào được cơ mà. Lại nữa, cái vong lang thang (coi là vong khách ) sao lại dám đuổi vong chủ ra khỏi nhà mà giành hưởng cúng tế của con cháu người ta. Vậy Ông Bà mình không có quyền hành gì sao ?
Vong lang thang có thể vào nhà nếu cụ mời họ vào hoặc ko cúng bái, cúng bái ko đúng cách hoặc vong cao tay hơn Thổ công.
Cụ cứ tưởng tượng Thổ công như lực lượng bảo vệ, nếu vong mà hổ báo quá thì bảo vệ chưa chắc đã hiệu quả.

hoalocvung

Xe điện

Vong lang thang có thể vào nhà nếu cụ mời họ vào hoặc ko cúng bái, cúng bái ko đúng cách hoặc vong cao tay hơn Thổ công.
Cụ cứ tưởng tượng Thổ công như lực lượng bảo vệ, nếu vong mà hổ báo quá thì bảo vệ chưa chắc đã hiệu quả.
Thôi thì nhân tháng cô hồn, hầu chuyện các cụ, em mạo muội giải thích tạm thế này xem có vừa lòng các cụ không nhé :

- Nghiệp của mỗi 1 ng là 1 sợi dây xuyên suốt từ quá khứ đến hiện tại và nghiệp của mỗi gia đình mỗi dòng họ đều vậy

- Khi 1 cá nhân nào đó bị vong nhập vào nhà mà Thổ công thổ địa ko làm gì đc vì 2 lý do

+ Lý do 1 : gia đình nào Nghiệp nặng, Vong đc chính “U Minh giới cấp cho quyền đc vào để thi hành luật nhân quả theo Sợi dây nghiệp như em nói ở trên” - mà khi đc cấp phép thế rồi thì không khác gì đc mang bùa lệnh đi- lúc đó có Sư phụ của Thổ công thổ địa cũng phải chịu chứ đừng nói là Thổ công thổ địa :))

+ Lý do 2 : nếu không phải thế thì có thể là các oan Vong mới, nên dựa vào nơi có “Dương khí- hơi người” để tránh bị phát hiện

Lúc đó Thổ công làm 1 cái gọi là “ công văn hỏa tốc “:)] để dưới đó biệt phái nhóm Qủy sai đi tìm và lôi về.

Nhưng nhóm Qủy sai – mà có cụ nói là trông như quan binh đội mũ chuồn ý- có 1 đặc điểm là chỉ có thể ở trên Dương thế trong thời gian vài canh giờ thôi và chỉ có khả năng vào những nơi có Âm khí mạnh.

Do vậy khoảng thời gian người bị vong nhập chính là lúc quỷ sai ko tìm thấy- bởi nơi Vong nhập vào ng có Dương khí mạnh

Do vậy em mới bảo, có vụ của Trâu xanh là lúc bà gì đó mất thì đem 1 con mèo vào- mèo (~~) mèo chính là cầu nối dẫn dắt cho Qủy sai tìm thấy Vong

Em cứ thông tin tạm vậy, có cụ nào cao tay hơn, bổ sung giúp em hoặc phản biện cũng đcb-)

Chỉnh sửa cuối:

svdieukien

Xe máy
Cảm ơn các cụ, sau khi đọc thớt 1 mạch em sáng ra nhiều!
Em có băn khoăn là với các nước Á Đông thì chuyện nghiên cứu về tâm linh là có, vậy với các nước như Mỹ hoặc Tây Âu thì họ có quan tâm đến chuyện này không ạ?
THêm nữa, chuyện Ma hay nhập hồn này nọ thì họ có không và có giải quyết theo cách của Á Đông ko ạ?
Ngay cả những nước khoa học công nghệ hàng đầu thế giới như Mỹ Và Nga họ cũng rất quan tâm đến vấn đề tâm linh cụ ạ. Ko những vậy nước Mỹ họ đã nghiên cứu từ những năm cuối thế kỷ 19, ngoài ra họ còn cũng có những trung tâm chuyên nghiên cứu về vấn đề này (bên CIA và KGB cũng có bộ phận nghiêng cứu riêng).
E nhớ cách đây ko lâu e xem 1 chương trình trên Discovery họ nói trong thời kỳ chiến tranh lạnh, tình báo Mỹ và Nga còn nghiên cứu tâm linh và các năng lượng vô hình để nhằm mang lại những lợi ích cho mình.
Trước kia e ở Úc và New Zealand có lần thấy cả báo đăng ,thỉnh thoảng buổi đêm trên đường cao tốc nhiều người gặp chiếc xe buýt bị tai nạn chết cả xe trước đó ,thoắt ẩn , thoắt hiện. E chưa gặp ma bao giờ nhưng hồi bên đó bạn e nhiều người gặp. Sinh viên thuê nhà thì có khi 1 năm chuyển nhà vài lần là chuyện thường, đôi khi gặp những nhà có vong cũng hay bị trêu. 3 anh bạn e thuê phải 1 căn nhà, dọn về ở vài hôm đầu thì ko sao, sau đó đồ đạc trong nhà thì hay bị xáo trộn, rồi giấu chỗ nọ ra chỗ kia, nhiều khi 3 ông ngồi phòng khách xem tivi mà trong phòng tắm có tiếng vòi hoa sen chảy, cứ chạy vào xem thì lại hết. Vài ngày nữa phải dọn đồ té khẩn trương vì trong 3 ông thì có 2 ông nhìn thấy có 1 bà tây già tóc trắng phau ngồi đung đưa trên cái ghế để ở cuối vườn. ( Truyện bạn e kể thôi, các cụ đừng ném đá e tuyên truyền mê tín dị đoan nhé. Riêng e thì 80% e tin là có thế giới bên kia vì e cũng đã có may mắn đc trải nghiệm và gặp 1 số nhà ngoại cảm như các cụ trên đã nói)
E chém thêm tí, chuyện ma hay vong nhập bên tây họ cũng có cả. Có điều ,cơ bản bên họ theo đạo Thiên Chúa nhiều và cách giải quyết cũng khác với văn hóa Á Đông. Họ thường nhờ các Cha rửa tội và lập đàn ban phước cho người bị vong nhập và những ngôi nhà có vong. Cái này thì e xem phim ma thấy họ hay làm thế :-ss.
Đôi điều về những gì em biết, mong các cụ bỏ quá và chỉ giáo cho e ạ.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chuyện ma có thật của e đây,trước e có viết trên Quán rồi,giờ sắp tròn năm nên kể lại...
Chuyện ma vào tháng cô hồn,e đã gặp ma bên Nhật
Dân Nhật cũng mê tín chả khác dân ta,có khi còn hơn.CHuyện,phim ma Nhật thì nhiều.Chuyện ma hay mà viết dài có truyện Bóng ma nhà mợ Hoát,Ma mẫu đơn....
E đọc nhiều roài,nhưng éo tin,cho đến một ngày,đó là 15/7/2013 AL.
Căn hộ e ở có 4 phòng,1 phòng ngủ cho cả gia đình,phòng khách,phòng chơi của F1 và phòng thờ.Gọ là phòng thờ nhưng e để cả sách vở tài liệu+bàn thờ gia tiên.
Mọi năm thì rằm t7 e cũng thắp hương nhưng chỉ khấn gia tiên chứ ko khấn các vong,éo hiểu thế nào hôm đó buột mồm mời các vong ở đất này về thụ hưởng.
Cúng xong (cũng đơn giản thôi,hoa quả,nước lọc..) e sang phòng ngủ,2 phòng này đối diện nhau và đều có cửa đóng.Phòng thờ thì e mở cửa sổ trông ra hành lang công cộng và mở cửa phòng trong nhà.Phòng ngủ thì đóng kín.Có bật đèn ngủ.
Hôm đó e vẫn còn nhớ lắm;E nằm ngoài,đến F1,Gấu nằm kế tiếp và trong cùng là F1-2.Gấu và F1 ngủ trước e.Ngủ tầm 15p e cảm thấy khó thở,mở mắt ra thấy 1 bóng đen rõ cả đầu lẫn tứ chi nhưng ko có mặt,2 chân vẫn đứng dưới đất còn 2 tay ghì chặt lấy chân tay e.E ngoái sang bên cạnh vẫn thấy Gấu và 2 F1 nằm ngủ hệt tư thế ban đầu.
Ú ớ giãy đạp 1 lúc thì cũng thoát ra đc,bóng đen biến mất.E gọi Gấu dậy kể vì lúc đó e cũng sực nhớ ra mình trót cúng vong và chưa đóng cửa sổ phòng thờ.Gấu bảo chắc e bị bóng đè,e gật đầu nhưng ko tin là bóng đè vì hồi bé e bị vài lần e biết.Bóng đè có nghĩa là cảm giác mình bị khối nặng hoàn toàn đè lên người,mình chỉ giẫy đạp dc chứ khó mà nhỏm dậy nhìn xung quanh đc.Đằng này e mở mắt ra thấy rõ bóng đen như e tả bên trên
E dậy đóng cửa sổ phòng thờ,trước khi đóng hẳn cửa phòng thờ còn nói to:Đừng có trêu trọc người khác nữa...
Rồi e đi ngủ....
Cũng tầm 15 phút sau,cảm giác bị đè lại xuất hiện.E mở mắt ra thì thấy lần này bóng đen gần như đè hẳn lên mình,2 chân nó đè chân e,2 tay ghì chặt tay và cổ e,mặt nó sát mặt e nhưng ko nhìn thấy mặt nó mà chỉ thấy 1 mảng tròn tròn màu đen.E cố ngoái sang bên cạnh gọi Gấu nhưng chỉ nhìn thấy Gấu và F1 vẫn nằm như cũ,ko sao gọi ra tiếng dc.
Rồi cũng vùng vẫy ra dc.E dậy bật hẳn đèn,gọi Gấu dậy...Lúc đó e điên lắm,vào bếp xác con dao mở cửa phòng thờ chửi:DM mày,mày để yên cho bố mày ngủ mai bố mày đi làm.Ngoan thì bố mày thí cho nén hương chén nước,còn láo thì nhịn mệ mày đi....
Rồi e lại đi ngủ nhưng trước khi ngủ,nhớ lời dặn hồi bé,e xách con dao với củ tỏi để đầu giường.Đêm đó ko thấy gì nữa,yên lành cho đến nay.Hôm nọ dọn gầm giường thấy củ tỏi Gấu nhắc lại e mới nhớ
Đấy là chuyện ma e đã gặp.Ma Nhật chứ ếch phải ma Việt mà tại sao nó lại hiểu lời e khấn nhể:-??:)) (Cúng gia tiên e toàn khấn tiếng VN,mỗi đoạn địa chỉ là song ngữ vì sợ các cụ ko tìm đc nhà:)))

Chỉnh sửa cuối:

dulichvui

Đi bộ
Website
airasiavietnam.net
Thật sự là mình chưa thấy mà bao giờ, chắc phải làm gi đó để thấy chứ nhỉ @@!, chuyện có thật hả mấy cụ

nguyenhaiha

Xe buýt
NHẬN ĐỊNH HÀO QUANG

Vì trải qua nhiều cảnh khổ, nên thân Trung ấm tự nghĩ rằng: "Ôi! Thương thay! Chỗ cảm thọ của ta vì đâu mà khổ thế! Ta phải đi tìm chỗ nào có thân thể để sống". Nhân đó mà họ chạy khắp bốn phương, tâm ý tán loạn vẫn không chịu dừng nghỉ. Có khi thì họ ở nơi cầu cống, có khi thì họ ở nơi miếu vũ yên lặng và cũng có khi họ ở nơi các lăng tháp... Nhưng đó chỉ nghỉ tạm trong một lúc chẳng được bao lâu, vì cái thân Trung ấm rất nhẹ nhàng, khác hẳn cái xác thân lúc sống còn thường làm trở ngại. Bấy giờ họ không khỏi buồn rầu, vì biết mình đang bấp bênh mất chỗ nương tựa. Buồn lo quá đỗi, rồi họ lại nghĩ rằng: "Ta nay chỉ muốn được thân người, dù cho phải đổi bằng một giá thế nào cũng không tiếc". Cho nên họ mới trở lại tìm cái thi thể của mình trước kia, nhưng thi thể ấy, đã bị bà con bạn bè đem bỏ vào hòm, hay đã chôn xuống đất, hoặc đã dùng lửa mà đốt rồi. Vì thế, không có thây nào mà nhập vào, nên họ buồn rầu khôn xiết. Tâm hồn nguội lạnh như đám tro tàn.
Khi đó lại có những luồng ánh sáng yếu ớt của lục phàm (sáu loại phàm phu) bỗng nhiên được hiển hiện. Trong đó tùy theo nghiệp duyên của kẻ chết cảm ứng với cõi nào thì luồng ánh sáng của cõi ấy sẽ rực rỡ hơn lên. Ánh sáng của cõi Trời thời hơi trắng, ánh sáng của cõi người thì hơi vàng, ánh sáng của cõi A-tu-la thì hơi lục, ánh sáng của cõi Địa-ngục thì như khói đen, ánh sáng của cõi Ngạ-quỷ thì hơi đỏ, ánh sáng của cõi Súc-sanh thì hơi xanh.
Đồng thời, các cõi Phật trong năm phương cũng phóng ra những đạo hào quang rực rỡ và mạnh mẽ như: hào quang sắc xanh chói lòa, hào quang sắc trắng trong sạch, hào quang sắc vàng trông bóng như ngọc, hào quang sắc đỏ mãnh liệt. Như thế có rất nhiều thứ hào quang của Chư Phật soi sáng lẫn nhau. Nhưng vì nghiệp duyên nên kẻ chết sợ hãi những hào quang mãnh liệt của Chư Phật đã soi đến, mà chỉ ưa mến những thứ hào quang yếu ớt trong sáu cõi: thiên, nhơn, A-tu-la, Địa-ngục, Ngạ-quỷ, Súc-sanh đã soi đến mà thôi. Vì vậy họ phải đầu thai vào lục đạo mà chịu mọi sự khổ não.
"Như trên tôi đã thuật, những ánh sáng của lục đạo dịu dàng dễ chịu, nên làm cho kẻ chết có những cảm giác vừa ý, nhưng các ánh sáng ấy không nên tham đắm, cần phải tránh xa. Chỉ nên chăm lòng thành kính, tự mình phát tâm, phấn khởi tinh thần mà niệm Phật A Di Đà và Bồ-tát Quán Thế Âm. Phải bỏ cái dễ mà đi đến cái khó, không nên khiếp nhược, phải đi đến chỗ hào quang mãnh liệt, vì đó là hào quang của Chư Phật, là hào quang ân huệ, là hào quang giải thoát, là hào quang vượt phàm lên Thánh. Nếu người chết mà biết nương vào trong đó, thì bước lên cõi Phật và thường thường an vui, xa lìa mọi khổ não đắm chìm trong lục đạo".
Thiện hữu phải theo như trên mà chỉ dạy. Trong bốn mươi chín ngày ấy, gia quyến phải tuần tự luân phiên mỗi ngày niệm Phật ba phen để cứu độ. Bởi vì theo thông lệ của người chết, ai cũng phải trải qua bốn mươi chín ngày biến vào giai đoạn Trung ấm. Nếu ở trong những ngày đó mà ta niệm Phật để cứu độ, thì quyết định sẽ có một ngày nào trong những số ngày ấy, người chết chắc chắn được giải thoát
Nhảm nhí vớ vẩn quá, đọc sách khoa học kỹ thuật đi cho nó sáng suốt cái đầu u mê tăm tối

7vienngocrong

Xe tăng
Nick cũ bị mất pass nên phải đăng ký xe mới hầu các cụ.

Ma em k tin nhưng lại sợ, chắc do hồi nhỏ giờ toàn nghe người lớn kể nên sợ. Tuy nhiên em chưa có dịp nào kiểm chứng chắc k có duyên, còn em trai em toàn gặp ma, gặp riết rồi nó nói kệ, chả sợ gì. Nó còn oánh nhau với ma nửa hic hic. Chuyện là em gái cháu có 2 người yêu, học chung trung cấp, mà tụi bạn của em gái em nhiều, cháu vae em trai cháu ở SG nên cũng chả biết ai là ai. Sau khi em gái học trung cấp ở quê xong vào SG ở chung với 2 chị em cháu, 2 chị em nhà cháu cũng k biết em gái nó vào SG vì buồn do 2 thằng người yêu của nó chết vì tai nạn giao thông. Cháu vae em trai còn nghĩ nó chưa có người yêu nữa kìa, nói chung chuyện này k ai biết. Một hôm 3 chị em đang ngủ, thì em trai cháu nó nghe dưới đất lầu có người kêu tên em gái cháu. Thằng em nghe kêu hoài bực mình liền ra xem và bảo là chị H ngủ rồi, tuy nhiên 2 người thanh niên kia cư đứng kêu hoài k chịu đi, thằng em bực quá mới trèo xuống đánh 2 người thanh niên kia 1 trận rồi đuổi đi.
Sáng ra em trai mới kể là tối qua nó mơ mơ màng màng nghe có người gọi chị 3 um sùm, em bực đánh đuổi đi mà 2 thằng đó kì lắm, thằng nọ dìu thằng kia, mặt áo trắng mà thấy khói bụi xe làm bẩn bẩn, mặt mũi nhợt nhạt. Nhỏ em gái thì nói tối qua mơ thấy đi công viên chơi dzui lắm, rồi nó đem tấm hình chụp lớp trung cấp của nó ra, hỏi em trai" mày xem có 2 bạn đó ở đây k?". Em trai em xem kỹ rồi chỉ 2 người mà nó thấy đem qua. Nhỏ em gái mới giật mình nói " 2 bạn đó chết rồi, hồi trước chơi chung thích chị 3 lắm". Em nghe xong cũng hoảng, nhưng thằng em trai thì nói "bà yên chí đi, nó tìm bà nửa là tôi oánh nửa, chết rồi để người ta lấy chồng chứ, theo ám hoài sao được".
Sau đó e trai em ngủ k thấy ai kêu chị nó nửa....

trantrongphung

Xe tải
^ Em cũng như cụ, dù không tin nhưng vẫn sợ, đôi khi nằm nhà tối 1 mình mà k ngủ được, nghĩ linh tinh vẫn cảm thấy sợ :(

7vienngocrong

Xe tăng
Thêm chuyện nữa là cạnh phòng em với em trai thuê, có phòng mấy nhóc sinh viên cùng tuổi em trai em, buổi tối tụi nó thích đi xem giải ngoại hạng Anh. Hôm nọ 1h khuya, 5 thằng đi ra quán cafe xem. Đang đi trong con hẻm bổng em trai cháu và 1 thằng nhóc sinh viên kia thấy 1 ông già đi ngược chiều tụi nó, nhóc sinh viên kia mới nói "ông già siêng thiệt, giờ chừ đi tập thể dục rồi." em trai cháu liền uh, cũng khen ông già siêng quá. 3 nhóc sinh viên kia nghe 2 thằng này nói chuyện vậy liền nói "ủa, 2 đứa mày nói gì dậy, có ông già nào đâu, có ai ra đường giờ này trừ mấy thằng mình". Thằng em em mói nói "ổng mới đi qua mặt tụi mình mà". Thế là 5 thằng nhìn lại thấy k có ai, hẻm cụt, oh la la thế là hiểu rồi gặp ma chắc rồi, 5 người đi mà 2 người thấy thôi,,,,tụi nó im lặng đi tiếp.

lum..zzz

Xe điện
[FONT=&quot]Sau khi thay bàn thờ xong thầy bảo mẹ e lên ngồi để thầy thỉnh các cụ xem đã về với con cháu đc chưa. Mẹ e ngồi thì thầy mời đc bà cô tổ về nhập vào mẹ e rồi bảo giờ mới về nhà cháu đc. Thầy hỏi “cụ có thấy vong nữ nào ở đất này ko?”, cụ nói “nó đang ngồi trên cây nhãn sau nhà đấy, nó ko vào đây đc nữa” rồi cụ đi. (cây nhãn ko thuộc đất của khu tt)[/FONT]
[FONT=&quot]Xong hết các lễ thầy đi xung quanh dãy nhà tt xem xét rồi nói”vong nữ ở khu đất này lâu rồi, các nhà khác họ cũng trấn yểm từ lâu rồi mà nhà e thì chưa nên nó lưu trú. Nó ko muốn lên chùa nên chỉ cố cách ko cho nó vào nhà mình thôi, nó ở đâu thì kệ”[/FONT]
[FONT=&quot]Sau đó thì e ko gặp vấn đề gì nữa suốt từ cuối 2011 đến khoảng 1 tháng gần đây.[/FONT]
[FONT=&quot]Giờ đây sk e ổn nhưng cách đây gần 30 ngày, tự nhiên e lại mơ ngủ thấy có 1 con mèo đen – mắt vàng dụ e đuổi theo nó đến 1 cái gò đất có 1 cây đa(theo cảnh quan ngày trc, giờ chỉ còn cây đa thôi, gò đất thì biến mất vì làm đường lớn rồi). E đuổi theo để bắt đến gần gốc đa thì con mèo chạy về phía đg mòn bên trái và có ý chờ e đuổi tiếp. E chạy tới đó thì ko theo nó nữa mà chạy vào đg mòn bên phải(phía cây đa) và gạp 1 con ngựa trắng chạy ra phía e. E thuân tay tóm luôn con ngựa trắng ko yên đó và cảm thấy rất vui. Khi e bắt đc con ngụa thì có 4,5 người hò reo ra đón e rồi tung e lên như kiểu ng chiến thắng ấy. Mà ngững ng đó thì mình người – đầu thú, cứ như tiểu yêu trong Tâu Du Ký. Họ bảo đến đón e đi, e thấy vui nhưng ko đi và đánh nhẹ họ mỗi ng 1 cái như kiểu mình là bề trên của họ rồi về…[/FONT]
[FONT=&quot]Khoảng hơn 1 tuần trc e lại mơ thấy ng phụ nữ kia. E mơ trèo lên mái nhà xem hàng xóm sửa nhà chỗ cạnh cây nhãn thì cứ có cảm giác có ng rình đẩy e ngã xuống dưới. Khi phát hiện là nó.. , e phát điên phi từ mái nhà vào cây nhãn đạp cật lực vào nó, giằng co 1 lúc thì e tỉnh ngủ, nghe và cảm thấy có rất nhiều lá nhãn rơi trên mái nhà e. Mái nhà chỗ gác xép e nằm là mái tôn nên nghe rất rõ..[/FONT]
[FONT=&quot]Tiếp theo câu chuyên là e đang ngồi gõ để hỏi các cụ/mợ là các giác mơ e gặp có nói lên điều gì ko? Có ai biết thì chỉ giúp e nên làm gì tiếp theo để ko gặp hiện tượng này nữa[/FONT]
[FONT=&quot]Chuyện e là thật, các cụ/mợ có gạch đá thì e cũng chịu thôi![/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
Cụ vào Bạch Mai nằm khoa nào? Liệu có chữa trị tâm lý ko?

hacide

Xe tăng
Câu này chưa chuẩn, không phải chỉ ở chùa của VN mà ở đâu cũng thế, bởi Không phải cứ bước chân qua Cổng Tam quan là thanh tịnh là chân như hết đâu. Chỗ này càng phải có nhiều để mà chiến đấuA Di Đà Phật
Anh C ơi!
A bớt chút thòi gian check mail A nhé!
E cám ơn A nhiều!!!

xetai_hn

Xe hơi
Cụ vào Bạch Mai nằm khoa nào? Liệu có chữa trị tâm lý ko?
Thần kinh e không có vấn đề gì cụ ạ, Tâm lý ổn định. Những chuyện e kể trên chỉ gặp khi ngủ,. Gặp nhiều nên cũng quen, chả sợ., chỉ lo liên quan đến các vấn đề khác trong gia đình thôi.

Chỉnh sửa cuối: