[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

nhatcoiasia

Xe hơi
Có lẽ vì dính đến ma quỷ mà em k lấy đc vợ k?

Chuyện em sắp kể em nếu cụ nào nhát ma cũng k lên tò mò ạ .
Em 1 thanh niên 26 tuổi cv cũng đa ổn định , em kha dep trai nhe ! ( theo tat ca moi nguoi phan anh vay )nhà cửa ông bà đã xây . Em là con út lên mọi đk đã đầy đủ để lấy vo rồi . Cách đây em chia tay mối tình đầu rồi sau đó em yêu thêm 2 ngưởi nữa nhưng rồi cũng chia tay vì đơn giản em k quên đc người yêu cũ .
Cách đây 2 năm em có 1 mối qhe gọi là yêu đương với 1 em kém em 1 tuổi ,em làm việc ở 1 phòng nghiên cứu Luât ở Hn ,cv rát ổn định em rất yêu em và muốn cưới em.nhưng mọi chuyện k có j để nói nếu em ấy cứ liên tục có những biểu hiện khác người bình thường và em cũng k thể hiểu nổi đc.
Bon em đã yêu nhau đến nay đc gần 2 năm mà k bao h ràng buộc chuyện cưới xin giữa 2 bên.
Em bắt đầu vào chuyện tâm linh của em :
Cuối năm 2012 trong 1 lần về quê mừng cưới con bạn thân em ngồi sau xe bạn em (2B ) đến đoạn cao tốc chuẩn bị rẽ về nhà em và bạn em cùng nhìn thấy 1 cái xe máy nằm giữa ruộng . Em cũng k hiểu tai nạn kiểu gì mà xe phi đc xuống mãi đó trong khi có cái lan can đường rất cao . 2 thăng cươi hệch hệch và k để ý va về ăn cỗ vui vẻ . Riêng đêm hdo em bị thức trắng 1 đêm ( lúc nay chưa hiểu gì lên em k qtam) sau đợt đó em trở lại Hn với cái biểu hiện là đêm nao ngủ cũng nói mơ .thằng em ngủ cùng em bảo đêm nao em cũng ngủ mơ nói chuyện .có hôm nó hỏi và còn đọc cho thăngd em của em sdt . Mọi chuyện bắt đầu sau đợt về quê kia 1 tháng em về nghỉ tết vào ngày 23 tết .và mọi chuyện bắt đầu ạ :
Đêm đầu tiên em ngủ em cảm thấy có người sờ soạng người mình .có lúc còn cấu véo .
Đêm thứ 2 vẫn thế sáng ra em bần thần hết ngươi và có thấy hình như kiểu như mới xxx với ai đó .
Em sợ quá thì buoi sáng hôm đó đang xem tivi tự nhiên em hoa hết mắt nhắm mắt lại thì em nhìn thấy 1 cô gái trẻ :(( .lúc nay em bắt đầu nghi nghi về vấn đề ma quỷ . Em chạy xuống bảo Bố mẹ thì bố mẹ gạt đi bảo con yếu vía lại uống rượu ngươi yếu nó thế . Em thấy có lý lắm lên thôi em lại ngủ 1 mình 1 đêm nữa xem thế nào thì vẫn thế các cụ ạ .em có cảm giác xxx với ai đó khi sáng thức giấc (toàn 2 h đêm).
Sáng hôm sau quá mệt mỏi ( đã 25 tết rồi ) em phi xe xuống nhà cô em và nói cô em và nhờ cô đưa đi đến nhà 1 thầy ở gần xóm em . Xuống đến nhà thầy em hết mẹt mỏi và thây mình tỉnh táo hơn .
Hình như thầy đã nhìn thấy cái gì . Thầy này có tiếng ở khu quê em va chỉ gọi hồn tạ đất . 2 cô nhà em bảo đat lễ và nhờ thầy gọi hồn ông Nội em lên . Ông em lên cái gọi em vào ngay . ( khi còn sống ông là người thương em nhất nhà ) ông bảo em đang có con ma nó theo ,ông phải canh nó suốt hơn 1 tháng rồi .k canh nó bắt em theo nó rồi .( giọng của ông là em nhận ra là ông ngay )ông bảo em pải nhơf thầy trừ nó đi k thì nó bắt em theo nó .nó lấy mất của em 1 vía rồi .nhưng ông bảo gần tết roi chắc k làm đc thôi ăn tết xong thì đi làm .Ông dặn pải bôi tỏi vào mặt trc khi đi ngủ và ông sẽ theo em trông em những ngày tết . Huhu .em sợ lắm các cụ ạ .
... Lat em kể tiếp mọi chuyện còn ly kì lắm ạ

nhatcoiasia

Xe hơi
Như vậy là con ma đó nó theo em đúng hôm em về ăn cỗ bạn em hôm nhìn thấy cái xe máy dưới ruộng đấy ạ :((

ttran

Xe tải
chắc cụ phải lên chùa hoặc nhờ thầy nào cao tay thôi

DuongHL

Xe container
Sao không gọi luôn cụ bà lên để hai ông bà còn oánh nhau với nó?

À mà còn ông cụ kị kỉ kì ki nữa, gọi thật đông lên, nó có 1 mình sao phải sợ???

Nhảm!

nhatcoiasia

Xe hơi
May cho em là Bác em là một người rất hay đi chùa và mẹ em nhờ Bác chỉ đường cho .Đúng mồng 5 Bác em dẫn em đi sang tỉnh Bắc Ninh để gặp 1 thầy để trừ ma .:((
Vì nhà em tổ tiên ông bà thiêng lên khi thắp hương và đi đến nhà thầy mọi việc đều thuận lợi . Theo lời của Bác em thì cậu em mất từ khi còn trẻ nay làm tuần phủ dưới âm lên hôm nay có cậu đưa đi và dân đường cho . Chuyến đi mà em thật sự rất lo và êm đẹp khi đến nhà Thầy k có vấn đề gì cả .

nhatcoiasia

Xe hơi
Khi em đến nhà thầy thì nhìn những bát hương lớn chưa từng thấy thì em đã thấy bủn rủn hết mình rồi . Em đến sớm nhưng cũng khá đông ngươi đang lam lễ và chò đc lam lễ .
Chuyện làm em sợ nhất là có 1 Bà tầm 50 tuổi cứ đứng đứng ngoi ngồi ,đi đi lại lại . Lúc đầu em k để ý nhưng thấy lạ lên Bác em hỏi mới biết Bà ấy bị con ma nó theo ,dạo gần đây nó hành k cho ngủ k cho yên thân .Bà ấy bảo k ngoi im đc nó cứ bắt dậy đi . ( mặt bà ấy xanh lét nhìn sợ lắm ah ) em thương Bà ấy và cũng sôt ruột vì mãi gần trưa mới đến lượt Bà ấy đc làm lễ . Lúc đến trc tiên chưa nói gì việc em bị ma theo cả Bác em nhờ thầy gọi hồn cậu em và ông em và 1 cụ em lên ( trc khi đi mẹ em có thắp hương mời cụ đi ) .
Khi ngồi xem gia đình gọi hồn trc nhà em thì vong của gia đjnh đó bảo phải xin phép mãi thì cậu em mới cho vào trước :) .
Đến lúc gọi cậu em lên ,lên cái cậu bảo luôn việc của em . Cậu bảo nó theo em ở đúng đoạn ngã 4 chỗ em nhìn cái xe máy ở ruộng đó . Cậu bảo pải làm ngay chứ k để đc chứ k có người trông là nó bắt em đi ngay .

nhatcoiasia

Xe hơi
Khi gọi cụ nhà em lên thì cụ cũng nói qua chuyện của em bà nói cụ và ông vẫn đuổi nó nhưng con này nó ghê lắm nó k chịu tha . Cái lamd em tin nhất là lúc cụ chuẩn bị đi cụ bảo " thôi tao về tìm gà cho ( tối htrc nhà em bị mất con gà trống 4 kg) cụ nói nó ở gần thôi ,cách 2 nhà . Cụ còn nói htrc con chó nhà ra đường bị mấy thằng nó câu mất mà cụ nhìn thấy nhưng k làm j đc ( nhà em bị mất con chó nữa ) đến đây em tin hẳn luôn .
Sau khi gọi hồn cậu và cụ em xong thì Mẹ em và Bác em lên nc với thầy nhờ thầy trừ con ma nay cho em .thầy nói hôm nay đã kín vì làm cho em thì k kịp h .xong Bác em nc với thầy 1 lát thì thầy đồng ý làm lễ nhà em cùng Bà 50 tuôi kia .
Thế là em va Bác em bắt đầu đi mua đồ làm lễ đến đầu h chiều là em chuẩn bị lễ xong ...

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ dùng nick âm binh lập 2 thớt hỏi trong 1 thời gian ngắn
http://www.otofun.net/threads/578434-tinh-huong-do-khoc-do-cuoi-nho-cac-cu-mo-tu-veo-a
Cụ kể nhà cụ có đk,con út,nhà cửa xây xong rồi bla bla...Vậy mà cụ thuê nhà trọ phòng tắm dùng chung.
Cụ bẩu cậu cụ làm tuần phủ dưới âm :)).Dưới âm chức danh ấy bây giờ thành chủ tịch huyện rồi nhóe,làm ếu gì còn Phủ mà có Tuần.
Ảo vãi,đúng là âm binh

Chỉnh sửa cuối:

nhatcoiasia

Xe hơi
Khi ngồi chờ lamd lễ thì bố em điện sang đã tìm thấy Gà :) em gọi điện thêm cô em sang vì thầy nói cần nhiều người nhà để dỗ nó ,xong cô em và đứa em em sang .
Việc làm lễ cho Bà 50 tuổi kia trc em . Con ma theo bà ấy nói là bộ đôi thích cái tjnh hiền lành của Bà theo Bà mấy năm rồi . Nó k nhập vào thầy các cụ nhé ! Nó nhập vào ngươi nhà của Bà ấy .lúc nayd em mới hiểu câu " khó như dỗ vong" vì dỗ mãi nó mới chịu lam thủ tục cắt duyên . Khi làm lễ Bà ấy vẫn k ngồi 1 chỗ đc . Nhưng đến lúc nó đồng ý thì tự nhiên Ba ấy k bị như trc nữa và mặt mũi hồng hào . Em choáng luôn và tim nhu sắp rụng ra ngoài .

tranphong79

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/578434-tinh-huong-do-khoc-do-cuoi-nho-cac-cu-mo-tu-veo-a
Cụ kể nhà cụ có đk,con út,nhà cửa xây xong rồi bla bla...Vậy mà cụ thuê nhà trọ phòng tắm dùng chung.
Cụ bẩu cậu cụ làm tuần phủ dưới âm :)).Dưới âm chức danh ấy bây giờ thành chủ tịch huyện rồi nhóe,làm ếu gì còn Phủ mà có Tuần.
Ảo vãi,đúng là âm binh
Chuyện kia từ 2013 rồi mà cụ.
Chuyện cụ chủ thì em tin đây. Em có ông bạn cũng na ná kiểu cụ, phải đi chùa làm lễ, lễ xong được cho một cái tháp mang về để đầu giường, thế là ngủ ngon, năm sau cưới vợ luôn.

nhatcoiasia

Xe hơi
Đến lượt việc của em :
Em sợ nhất là lúc đội lễ em pải đội 1 lễ cao ngất và bị chum kín 1 cái khăn đỏ .lúc này chui trong cái khăn đỏ đó em sợ đến mức k chịu đc ,nhưng vẫn pải cố gắng chịu đựng .
qua khá nhiểu khâu thì đến khâu gọi nó lên . Thầy bảo ng nhà vào để gọi nó nhập vào . Lân lượt em em ,ông anh em ,cô em ,Bác em đều k đc .Thây nhờ mấy người lạ ở đó vào thử giúp thì nó đều k vào .mất khoảng 15 thì loe lói lên khi ông anh em nói to lên " nó vào con rồi ,nhưng theo anh ấy nó đang đè nặng a ấy ,nhưng nó vẫn k vào . Và tiếp lúc này là em em bị nó trêu .nó cấu véo và nhẩy bổ lên lưng em .em thấy nhue có ai ngồi trên vai .em lấy tay phẩy phẩy thì lại nhẹ nhàng bình thường .
Thầy gọi mãi gọi mãi vẫn k đc .rồi thầy bảo 1 thầy bảo Bác em ra sân gọi 1 ngươi khác thử .nhờ mãi mới có 1 chị vào .thì quả thật nó nhập vào chị này các cụ ạ . Nhưng nó lại chỉ khóc hỏi gì cũng k trả lời . Rồi nó lại ra luôn ....

nhatcoiasia

Xe hơi
Em k đăng bài là muốn chia sẻ với Of , còn các cụ nghĩ này nọ em thì đừng xin rời khỏi thớt và đừng nói bây bạ .
Em biết Of có nhiều cụ ở tất cả mọi miền ,có thể em em còn thiếu sót hay còn cai gì đó mà đường tìn duyên of em khá lận đận . Nếu cụ nào trải qua hay hiểu vânz đề này xin hay chia sẻ và chỉ dùm em .
Em xin kể tiếp vì lát em có việc bận :

antidau

Xe container
Ảo vãi,đúng là âm binh
Bịa chuyện câu view, vote Chã tước bằng cụ chủ :-"

DuongHL

Xe container
Nhảm.
Ông cụ (ma) nhìn thấy thằng trộm chó mà chả (dám) làm gì nó, trong khi cháu mình bị thằng ma khác hành hạ cũng chả làm được gì.

Về ném mẹ bàn thờ xuống ao đi, cụ mà thế thì đốt hương phí tiền.

Cụ là ma nó cũng là ma, sao nó có phép mà cụ lại không có?

Nhảm và nhạt.

nivana_vn

Xe tăng
Em k đăng bài là muốn chia sẻ với Of , còn các cụ nghĩ này nọ em thì đừng xin rời khỏi thớt và đừng nói bây bạ .
Em biết Of có nhiều cụ ở tất cả mọi miền ,có thể em em còn thiếu sót hay còn cai gì đó mà đường tìn duyên of em khá lận đận . Nếu cụ nào trải qua hay hiểu vânz đề này xin hay chia sẻ và chỉ dùm em .
Em xin kể tiếp vì lát em có việc bận :
Tiếp đê cụ ơi :(

cdcn

Xe điện
Chờ cụ xem cái kết thế nào!

nhatcoiasia

Xe hơi
Gọi mãi ma nó k chịu nhập vào ai . Thì Bác em ra bát hương ngoai cổng nhà thầy khấn cậu em bảo cậu em bảo nó vào .
Đúng như thật Bác em vào ngồi xuống 1 lát thì nó nhập vào Bác em luôn . Lúc mới lên nó chỉ khóc thôi ,hỏi chỉ lắc đầu .tất cả mọi người đều xúm lại dỗ dành nó . Rồi mãi nó mới chịu nói . Nó tên Nhung ,sinh năm 1993 nhà ở thành phố Và nó còn đọc số nhà và cạnh bờ hồ công viên thành phố quê em luôn . Em nói theo em đc hơn tháng ( trùng ngày em nhìn thấy caia xe máy dưới ruông ) nó chết vì bị tai nạn .gặp em lên theo . Nó nói yêu em cơ :(( . Nói chuyện vơus nó khoảng 10phut thì mọi ng dỗ nó tha cho em ,nó k chịu nhưng say thầy pải đánh nó bằng cái khăn nó khóc rồi mới chịu làm thủ tục cắt duyên với em .pai lấy chồng ,đốt nhà tiền vàng quần áo cho nó .buồn cười nó lúc chọn chồng là thầy chọn cho nó mấy hình nhân nó chỉ k thích nó chọn cái hình nhân ở mãi xa . Làm đc nó hài lòng ròi em và nó làm thủ tục cắt duyên . Làm thủ tục xong Bác em ngất đi . Em chăm sóc cho Bác rồi nc với Bác em ,Bá nói mệt quá hihi .em thì vânz sợ .có điều sau khi nó trả vía mình tỉnh táo hơn .mọi ngươi xúm lại hỏi tham em em vẫn sợ lên chỉ ngoiif cạnh Bác em .hic
Sau đợt đó em bình thường và quay lại Hn làm việc và bình thường trở lại k còn ngu mơ hay nói mơ gì nữa .
Và tất nhiên bình thường đến bây h chỉ có đièu là em và bạn gái em cứ thế vẫn trục trặc bọn em k có ls do gì nhưng em viết 2 đứa khó đến đc voi nhau . Gia đình em từ quý em thì h Bố em có ác cảm voi em vì cod hôm đi ze em và em ấy bị ngã em vị xước chân .hic
Thật sự em cảm giác gần như có cái gì đó ngăn cản chuyện tc của em .công việc thì vẫn tốt chỉ có mỗi chuyện tc là như vậy . Đợt này em lại stress quá các cụ ah !