[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

Cuteo03

Xe tải
E ngày trước sống ở khu thập thể Bệnh viện, mà cái bệnh viện này nằm trên một nghĩa địa cũ bị di rời, ngày nhỏ, mấy thằng tối toàn sang bệnh viên ăn trôm hoa quả bị đổi chạy cả vào nhà xác (nhà xác các bệnh viện Huyện chỉ có mỗi cái bệ để xác) có khi có cả xác chết mà không thấy ma đâu. Bố mẹ trước toàn dọa đi trực tối gặp nào là đàn lợn hay đàn cho trắng chạy qua mà em chẳng gặp gì cả. Nên em ko tin mấy chuyện ma mãnh lắm

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
NHân dịp có thớt chuyện ma, em lại kể lại câu chuyện dưới cho các cụ nghe: :D :D :D, tin hay không tùy các cụ :D :D

Em kể một câu chuyện thật:
Em nhớ Vào cuối năm 2000, hồi đấy đi làm án trên Phúc Thọ, Hà Tây. Em cùng một ông anh nữa đi một xe máy ( hồi đấy làm gì có 4 bánh mà đi như bây giờ ), lúc đấy vào khoảng 9h đêm xong việc, trời mưa phùn mùa đông, hai anh em vừa đói vừa rét đang định về thì ông anh kết nghĩa ở Cổ Đông, Sơn Tây gọi điện biết 2 thằng đang ở gần nên tha thiết gọi lên nhà uống rượu...
Ừ thì đi, 2 anh em đang đói nghe thấy có rượu thịt thì sáng cả mắt, nhưng vì nếu đi vòng lên Sơn Tây đi xuống thì xa quá nên mới hỏi dân ở đấy đường tắt thì may họ bảo có đường tắt đi ra ngã 4 lục quân. Hai anh em cứ vừa đi vừa hỏi đường đến khoảng hơn 10h đêm đến 1 cái ngã 3 thì k biết rẽ hướng nào, nhà dân thì đóng cửa đi ngủ hết. Loay hoay may quá vớ được 1 hàng hoa quả chưa dọn, hỏi đường thì cô gái chỉ cho rẽ trái và dặn cứ thế đi thẳng là đến. Hai anh em càng đi thấy càng heo hút vì không có nhà, đêm mùa đông mưa phùn nặng hạt làm cái lạnh thấu đến tận gót chân nhưng đã trót đi bao lâu rồi chẳng lẽ quay lại. Cứ thế đi một hồi thì bỗng kịch đường không còn lối nào nữa, nhìn xung quanh toàn Mộ... Hoá ra thế quái nào đi lạc vào giữa nghĩa địa! Hai người chả ai dám nói với ai câu nào quay xe phi một mạch ngược lại đến ngã 3 định chửi chết cụ con bán hàng nhưng k thấy chắc nó nghỉ rồi nên liều rẽ theo đường kia, đi một hồi thì cũng đến nhà ông anh!
Sau khi rượu chè tưng bừng thì ngủ lại sáng hôm sau về. Do vẫn cay cú nên hai anh em đi lại đường cũ, định bụng gặp lại con bé kia thì phá luôn quán vì tội chơi xỏ. Đến đúng ngã 3 k thấy hàng hoa quả hôm qua đâu, hỏi thăm mãi thì có một bà già ngớ người ra bảo cái đứa đấy bị tai nạn chết cách đây 2 tuần khi đang ngồi bán hàng...
2 anh em k ai nói được câu nào nữa..
Chuyện thật 100% các lão nhé..!!!
chỗ cụ kể đấy là ngã tư TRUNG SƠN TRẦM đi vào phải không...kinh phết nhỉ

boemcun

Xe tăng
May quá đọc ban ngày ko thì ái ra quần ý chứ:P
êm lại pót tiếp :D :D

Thật luôn đấy, ông anh đi cùng em hôm đấy giờ làm phó phường Hàng Bột. Hai anh em cứ gặp nhau lại lôi vụ đấy ra kể mà vẫn còn thấy ghê! Cái cảm giác đúng như người xưa nói là ma đưa lối, khi giật mình kịch đường xung quanh toàn mộ giữa đêm đông mưa phùn thì các lão bảo nó kinh hoàng đến thế nào...???

Deplov

Xe buýt
Cụ Hoa ạ, em hỏi cụ cái thân ngũ uẩn là gì vì cụ mà giải thích xong cái đấy thì mọi khái niệm vong viếc ma miếc của cụ ở trên nó văng mất sạch. Em chỉ có ví dụ nhỏ một mâu thuẫn của cụ thế thôi, cụ không cần lôi ra các kiểu thuật ngữ để dọa em đâu. Em nhắc cụ, cụ càng lấn cấn vào những cái hình tướng thì càng dễ sa vào vô minh. Em không muốn tranh luận Phật pháp với cụ, mà đây cũng không phải là thớt Phật pháp gì nên chỉ nói đến đây, hi vọng cụ hiểu. Nói nữa lại thành nặng nề cho cái thớt của các cụ khác.

pain

Xe ba gác
Cụ Hoa ạ, em hỏi cụ cái thân ngũ uẩn là gì vì cụ mà giải thích xong cái đấy thì mọi khái niệm vong viếc ma miếc của cụ ở trên nó văng mất sạch. Em chỉ có ví dụ nhỏ một mâu thuẫn của cụ thế thôi, cụ không cần lôi ra các kiểu thuật ngữ để dọa em đâu. Em nhắc cụ, cụ càng lấn cấn vào những cái hình tướng thì càng dễ sa vào vô minh. Em không muốn tranh luận Phật pháp với cụ, mà đây cũng không phải là thớt Phật pháp gì nên chỉ nói đến đây, hi vọng cụ hiểu. Nói nữa lại thành nặng nề cho cái thớt của các cụ khác.
Em nghĩ cụ hiểu chưa đúng ý của cụ ấy thôi. Mà thôi, tranh luận làm gì, để em....đóng cái Bobby rồi ngồi hóng tiếp:D

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nhắc đến ma là e lại rùng mình, hồi còn nhỏ nghe bà kể chuyện ma mà bị ám ảnh ko dám đi tè đem. Các cụ cho em hỏi tí ạ. Em thuê nhà riêng ở, tầng 4 có bàn thờ thần linh, tầng 5 là sân thượng phơi đồ và sibh hoạt, vì nhà nhỏ nên bàn thờ ngay dưới sân thượng, liệu sinh hoạt,đi đứng trên bàn thờ vậy có phạm thượng ko ạ? Em mới chuyển về nhà mới dc mấy ngày thì nên cúng lễ bái gì ạ?
ở chung cư, GĐ này nhảy lên nhà khác, mà mỗi nhà tầng kê một kiểu, có khi bàn thờ nhà ông này dưới giường nhà khác ...
Em chán nhà chung cư chính là lý do đó.

honghai7879

Xe đạp
ở chung cư, GĐ này nhảy lên nhà khác, mà mỗi nhà tầng kê một kiểu, có khi bàn thờ nhà ông này dưới giường nhà khác ...
Em chán nhà chung cư chính là lý do đó.
Muốn ma quỷ ko vào nhà thì cụ phải sắm cái gương chiếu Yêu, được nhà chùa hoặc thầy cúng khai nhãn mới dc, khi đó nó mới chặn ko cho ma quỷ vào nhà, chứ liên quan gì tới bàn thờ hả cụ

duyen khoi

Xe tăng
em bon chen trả lời thay cụ hoa tí
Ngũ uẩn là: Sắc, thọ, tưởng, hành, thức, năm thứ tạo nên con người
Cụ tụng bát nhã tâm kinh thì hiểu mà
Em thì sợ nhất cái tâm ma, chứ còn vong linh, ngạ quỷ, atula em chả sợ gì

hoalocvung

Xe điện
Cảm ơn cụ em post trực tiếp ở đây những lời của Phật- vì cụ nhắc đến Phật

[FONT=&quot]Lấy bệnh khổ làm thuốc hay, lấy hoạn nạn làm thành công, lấy gai gốc làm giải thoát, lấy ma quân làm đạo bạn, lấy khó khăn làm sự tác thành, lấy bạn tệ bạc làm người giúp đỡ, lấy kẻ chống nghịch làm người giao du, lấy sự thi ân như đôi dép bỏ, lấy xả lợi làm vinh hoa, lấy oan ức làm đà tiến thủ. Thế nên, ở trong chướng ngại mà vượt qua tất cả.
Nên chấp thuận trở ngại thì thông suốt, mà mong cầu thông suốt thì sẽ bị trở ngại.
Ngày nay những người học đạo, trước hết không dấn mình vào mọi sự trở ngại, nên khi trở ngại xáp tới thì không thể nào đối phó. Chánh Pháp chí thượng vì vậy mà mất cả, đáng tiếc đáng hận biết bao.[/FONT]
Thật là hay trong sáng nay em vừa tụng chú Đại bi, và ngay sau đó em đã được chứng nghiêm DÒNG XANH XANH với cả cụ và cụ Spring Sea
Em vô cùng hoan hỉ, như vậy là việc khổ luyện của em cũng có chút kết quả. Cảm ơn những lời vàng ngọc của 2 cụ. Chúc 2 cụ và gia đình an vui. A Di Đà Phật

Xin lỗi cả nhà vì em và 2 cụ đây có vài cm không đúng trong chủ đề thớt. Mong cả nhà HOAN HỈ cho với 1 ngày đẹp đẽ thế này, Ai mà TÂM TRẠNG mà bực bội là mệt lắm. Đường đi thì còn dài mà, HE HE :)):)):)):)):))

P.s : em nhờ ai đã cuốc lại những lời của em thì vui lòng xóa đi để 2 cụ đây không bực mình, nhât là vào 1 ngày đầu tháng Phật đản thế này;)

hoalocvung

Xe điện
Em nghĩ cụ hiểu chưa đúng ý của cụ ấy thôi. Mà thôi, tranh luận làm gì, để em....đóng cái Bobby rồi ngồi hóng tiếp:D

He he, kệ thôi mà bạn, đây là lỗi của mình, mình Tuệ thấp nên không đàm đạo được với các cụ ý về cái gọi là : vô minh, ngũ uẩn... he he, tối nay nếu có điều kiện mình sẽ sám hối. Chẳng Phải Thế tôn nói đó sao : Tu là sửa chính mình :)):)):)):)):)):))

NHân dịp có thớt chuyện ma, em lại kể lại câu chuyện dưới cho các cụ nghe: :D :D :D, tin hay không tùy các cụ :D :D

Em kể một câu chuyện thật:
Em nhớ Vào cuối năm 2000, hồi đấy đi làm án trên Phúc Thọ, Hà Tây. Em cùng một ông anh nữa đi một xe máy ( hồi đấy làm gì có 4 bánh mà đi như bây giờ ), lúc đấy vào khoảng 9h đêm xong việc, trời mưa phùn mùa đông, hai anh em vừa đói vừa rét đang định về thì ông anh kết nghĩa ở Cổ Đông, Sơn Tây gọi điện biết 2 thằng đang ở gần nên tha thiết gọi lên nhà uống rượu...
Ừ thì đi, 2 anh em đang đói nghe thấy có rượu thịt thì sáng cả mắt, nhưng vì nếu đi vòng lên Sơn Tây đi xuống thì xa quá nên mới hỏi dân ở đấy đường tắt thì may họ bảo có đường tắt đi ra ngã 4 lục quân. Hai anh em cứ vừa đi vừa hỏi đường đến khoảng hơn 10h đêm đến 1 cái ngã 3 thì k biết rẽ hướng nào, nhà dân thì đóng cửa đi ngủ hết. Loay hoay may quá vớ được 1 hàng hoa quả chưa dọn, hỏi đường thì cô gái chỉ cho rẽ trái và dặn cứ thế đi thẳng là đến. Hai anh em càng đi thấy càng heo hút vì không có nhà, đêm mùa đông mưa phùn nặng hạt làm cái lạnh thấu đến tận gót chân nhưng đã trót đi bao lâu rồi chẳng lẽ quay lại. Cứ thế đi một hồi thì bỗng kịch đường không còn lối nào nữa, nhìn xung quanh toàn Mộ... Hoá ra thế quái nào đi lạc vào giữa nghĩa địa! Hai người chả ai dám nói với ai câu nào quay xe phi một mạch ngược lại đến ngã 3 định chửi chết cụ con bán hàng nhưng k thấy chắc nó nghỉ rồi nên liều rẽ theo đường kia, đi một hồi thì cũng đến nhà ông anh!
Sau khi rượu chè tưng bừng thì ngủ lại sáng hôm sau về. Do vẫn cay cú nên hai anh em đi lại đường cũ, định bụng gặp lại con bé kia thì phá luôn quán vì tội chơi xỏ. Đến đúng ngã 3 k thấy hàng hoa quả hôm qua đâu, hỏi thăm mãi thì có một bà già ngớ người ra bảo cái đứa đấy bị tai nạn chết cách đây 2 tuần khi đang ngồi bán hàng...
2 anh em k ai nói được câu nào nữa..
Chuyện thật 100% các lão nhé..!!!
Hehe, như vậy là câu chuyện của lão đúng với câu : Ma dẫn lối và Quỷ đưa đường đấy nhể . Đấy ma quỷ tốt phết đấy chứ, hóa ra mấy lời nói Lủng củng của em hôm qua cũng có cái đúng nhể =))=))=))

Nhạc

Xe container
E xin phép dán link bài Chú Đại Bi mà cụ Vừng nhắc tới, mời các cụ nghe cho tâm tĩnh tại:

https://www.youtube.com/watch?v=rG4pDbIGfmI

Em chưa có duyên tìm hiểu thế giới Phật giáo, chỉ nghe bằng tai của người bình thường thôi :)

adlama

Xe tải
1/. Chỗ màu đỏ: Cụ và bạn gái cụ có khả năng ngoại cảm đấy, bằng chứng là nhìn thấy 2 vong ;))
2/. Chỗ màu xanh: Đi trong hầm mà lại ... đứng ngắm cảnh đèo được thì ông cụ quả là có con mắt thần thông :))
3/. Chỗ màu tím: Xe chuyển tải người qua hầm Hải Vân là loại xe 29 chỗ. Hàng ghế sau cùng là 4 người ngồi, lối đi nằm chính giữa, cụ ngồi vị trí nào mà cụ phải ra thì 2 người kia mới ra được :-o:-o:-o:-o:-o:-o mà em thắc mắc là tuyến này bên bắc đèo hay nam đèo họ đều thu tiền trước, như vậy ông thu vé kia là ông nào, hay họ mới chuyển hình thức quản lý mới nhỉ
4/. Chỗ màu nâu chữ nghiêng: Tất cả những người đi trên chuyến xe này đều có cùng tần số, một điều rất hiếm xảy ra tuy nhiên nó không phải là ngoại lệ
Kết luận: Cụ chủ có năng khiếu viết chuyện ma nhưng chém hơi quá tay :))
Cụ kg nên dùng mớ kiến thức cóp nhặt của cụ vào việc giải thích hiện tượng tâm linh làm gì, cái này cả thế giới làm việc này lâu rồi. Kết quả ra sao chắc cụ rõ, mọi người ở đây đều có chính kiến và tầm hiểu biết nhất định, đâu cần cụ phán vậy làm người khác ngại chia sẻ.

P/S: ông cụ muốn ngắm cảnh hầm đèo cụ nhé !

mua 3 cái vé, 2 cái cho người, 1 cho xe, lên rồi thu lại vé. Xuống trả vé lấy xe

e ngồi hàng cuối, bước chân 1 cái là ra lối đi giữa, đương nhiên là chắn đường 2 đồng chí kia, trừ khi họ bay ra cửa sổ cụ ạ.

E cũng rất thích được ai đó giải thích căn kẽ tỉ mỉ những điều vô lý, chứ chỉ ra điều ngớ ngẩn rồi kết luận như cụ e rằng sa đà vào việc vô ích

Chỉnh sửa cuối:

lyhuong

Xe điện
Hôm nay mùng 1 tháng tư rồi, chúc cả nhà hoan hỉ. %%-

boemcun

Xe tăng
Hehe, như vậy là câu chuyện của lão đúng với câu : Ma dẫn lối và Quỷ đưa đường đấy nhể . Đấy ma quỷ tốt phết đấy chứ, hóa ra mấy lời nói Lủng củng của em hôm qua cũng có cái đúng nhể =))=))=))
nhiều việc không giải thích bằng luận cứ khoa học được , sợ phết đấy mụ à :D :D:))

muatuyetlanh

Xe tải
Website
congnuong.blogspot.com
Em chưa một lần được gặp cụ hoalocvung, nhưng lại có cái duyên được cụ coi cho lá số tử vi, đã 2 năm cụ ý xem cho em vận hạn và chia sẻ những điều phải lưu ý trong năm. Em ngẫm lại những điều đã qua thấy khá chuẩn xác. Em nhớ mãi câu cụ ý khuyên em: “Buông bỏ tất cả là được tất cả”, “đến phút cuối thể nào cũng có người giúp”. Nhiều khi cuộc sống mệt mỏi, không biết víu vào đâu, không biết có qua được giai đoạn khó khăn không thì 2 câu nói đó in đậm sâu trong em nhất, nó cho em sức mạnh và niềm tin vô hình để vượt qua tất cả. Em không hiểu nhiều về thế giới tâm linh nên không dám bàn luận ở đây, thôi thì tin vào Phật thiện tâm trong sáng rồi sẽ nhận được trái ngọt. Em hơi lạc đề, mong các cụ thông cảm, chỉ muốn qua đây gửi lời cảm ơn tới cụ Hoalocvung, chúc cụ và gia đình sức khỏe hạnh phúc.

boemcun

Xe tăng
về trình tử vi của mụ Vừng , ngon đấy, :D :D, còn sức mạnh vô hình, và niềm tin vô hình là do khả năng vô hình mình tạo ra :D :D, vì nó là vô hình nên vô hình trong mọi tình huống :D :D

Em chưa một lần được gặp cụ hoalocvung, nhưng lại có cái duyên được cụ coi cho lá số tử vi, đã 2 năm cụ ý xem cho em vận hạn và chia sẻ những điều phải lưu ý trong năm. Em ngẫm lại những điều đã qua thấy khá chuẩn xác. Em nhớ mãi câu cụ ý khuyên em: “Buông bỏ tất cả là được tất cả”, “đến phút cuối thể nào cũng có người giúp”. Nhiều khi cuộc sống mệt mỏi, không biết víu vào đâu, không biết có qua được giai đoạn khó khăn không thì 2 câu nói đó in đậm sâu trong em nhất, nó cho em sức mạnh và niềm tin vô hình để vượt qua tất cả. Em không hiểu nhiều về thế giới tâm linh nên không dám bàn luận ở đây, thôi thì tin vào Phật thiện tâm trong sáng rồi sẽ nhận được trái ngọt. Em hơi lạc đề, mong các cụ thông cảm, chỉ muốn qua đây gửi lời cảm ơn tới cụ Hoalocvung, chúc cụ và gia đình sức khỏe hạnh phúc.

vnn1369

Xe tải
Em thấy điều mà tâm linh tín ngưỡng đem lại cho con người ta là niềm tin Mợ ah, niềm tin tạo nên sức mạnh, dẫn tới việc sống tốt đời, đẹp đạo, sống đúng với lương tâm. Đừng mê tín dị đoán là được phải không các Cụ!

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ ạ, ma là do tâm sinh, có ma tâm thì sẽ có ma tính. Nhưng những cái khái niệm đấy em không bàn, vì thế giới vô hình chả biết thế nào mà lần, em không dám khẳng định hay phủ định sạch trơn một cái gì, chỉ theo dõi cái hiện tượng để chiêm nghiệm thôi. Em cũng quen một số đồng chí chuyên đi làm phép với đọc kinh trừ tà cho người khác, chém kinh lắm, kinh cũng thuộc làu làu, nhưng nói chuyện thì không thấy định, tuệ đâu.
E đồng ý với cái bôi đen của cụ, tất cả hệ thống thần thánh ma quỷ đều là do trí tưởng tượng của con người tạo ra. Mỗi dân tộc, mỗi tôn giáo đều có đức tin của riêng mình, nó là nỗi khiếp sợ trước những cái vô hình và không lý giải được. Khi khoa học phát triển nhiều hiện tượng được sáng tỏ nhưng không vì thế mà con người bớt đi được nỗi sợ hãi đối với siêu nhiên vì đơn giản nó là phản xạ được tích lũy di truyền qua bao thế hệ. Ngày nay con người biết sấm sét là hiện tượng tự nhiên bình thường tuy nhiên vẫn tin vào đó là sự nổi giận của các vị thần. Tất cả đều xuất phát từ niềm tin hay trong tâm mỗi người.

LoveFun

Xe điện
Có một lần e với bạn gái đi chơi qua hầm đường bộ Hải Vân = xe máy, e tính lượn = xe máy qua đèo ngắm cảnh chứ kg thích gửi xe qua đèo = xe đò, hôm ấy trời đầy sưong mù nên bạn gái e nó kg chịu, cãi nhau rất căng xong cuối cùng e chịu thua nó, đành gửi xe máy mua vé ngồi qua hầm.

Em gửi xe máy xong thì lên xe đò ngồi cuối cùng, bên cạnh có 2 đồng chí nam nữa quần áo cũ rích mặt mày hốc hác nhìn như thiếu nắng lâu ngày. Bạn e bảo a chú ý 2 người bên canh. Lúc ấy e cứ ngỡ nó sợ móc túi nên nói vậy nên chỉ ừ rồi thôi. Bạn e mặt tái mét rồi lấy tiền lẻ rải qua cửa kính, e còn mắng nó mê tín tốn tiền nữa, xe chạy tầm 5 p thì soát é đi thu vé, e còn mang máng là 12k/ vé hay sao ấy... Đến gần cuối chỗ em thì một trong 2 đồng chí kia cười nhạt và nói nhỏ: 2 thằng này kg cần vé nhé, lơ xe thu vé của bọn e rồi lên ngay. Lại thấy một ông già đứng ở bậc lên xuống nên bảo bác ơi cuối xe còn chỗ bác xuống mà ngồi, mọi người trên xe cũng nói vậy.

Lúc đó e kg ngợi j cả, chỉ lầm bầm làm *** j có mà ngồi,ông già bảo kg ngồi đâu ông ấy muốn đứng để ngắm cảnh đèo. Rồi xe cũng chui qua hầm an toàn, khi dừng lại có đứa bé ngồi trước bị nôn nên e nán lại chờ xuống sau, tất nhiên e chưa xuống thì 2 đồng chí kia cũng kg thể ra được, thế quái nào lúc e xuống lại là người cuối cùng, lúc ấy e linh tính là có cái j đó kg đúng ở đây nhưng bạn gái e cứ giục lấy xe máy đi luôn nên cũng kg nghĩ đc j.

Lấy xe phi khỏi đó bạn em mới bảo a có chú ý 2 người bên cạnh kg? Chúng nó kg phải là người đâu, cả cái ông già đứng trên nữa.
Cụ kg nên dùng mớ kiến thức cóp nhặt của cụ vào việc giải thích hiện tượng tâm linh làm gì, cái này cả thế giới làm việc này lâu rồi. Kết quả ra sao chắc cụ rõ, mọi người ở đây đều có chính kiến và tầm hiểu biết nhất định, đâu cần cụ phán vậy làm người khác ngại chia sẻ.

P/S: ông cụ muốn ngắm cảnh hầm đèo cụ nhé !

mua 3 cái vé, 2 cái cho người, 1 cho xe, lên rồi thu lại vé. Xuống trả vé lấy xe

e ngồi hàng cuối, bước chân 1 cái là ra lối đi giữa, đương nhiên là chắn đường 2 đồng chí kia, trừ khi họ bay ra cửa sổ cụ ạ.

E cũng rất thích được ai đó giải thích căn kẽ tỉ mỉ những điều vô lý, chứ chỉ ra điều ngớ ngẩn rồi kết luận như cụ e rằng sa đà vào việc vô ích
Tâm linh là 1 thế giới quan niệm, ai tin thì cho là có thật, ai không tin thì cho nó là nhảm nhí, mê tín ....
Bản thân em cũng là một người tin nó là có thật, tồn tại song song với cuộc sống của chúng ta.
Cái em nói đến ở đây là cái cốt chuyện cụ nhé. Theo nội dung bài viết thì trên xe có 3 vong (1 ông đứng cửa và 2 ông ngồi hàng ghế sau cùng cạnh cụ và bạn gái cụ)
Em không biết trên xe lúc đó có bao nhiêu người nhưng em tính tối thiểu có cụ và bạn gái cụ, ông lái xe và ông phụ xe là người bằng xương bằng thịt. Trong 4 người này thì có 3 người nhìn thấy và giao tiếp được với cả 3 vong kia là cụ, bạn gái cụ và ông phụ xe. Ông lái xe cụ không đề cập đến trong bài viết nên em không bàn
Một chi tiết nữa là cụ viết "... mọi người trên xe cũng bảo thế" như vậy thì tối thiểu có ít nhất phải trên 4 người bằng xương bằng thịt mà em đã liệt kê ở trên ra thì còn phải có vài người nữa, như vậy thì ít nhất phải có 2 người nữa cùng nhìn thấy và giao tiếp được với cả 3 vong trên (ngoài cụ, bạn gái cụ và ông phụ xe)
Như vậy cm trên của em có gì là bất hợp lý không ak?

hoalocvung

Xe điện
E xin phép dán link bài Chú Đại Bi mà cụ Vừng nhắc tới, mời các cụ nghe cho tâm tĩnh tại:

https://www.youtube.com/watch?v=rG4pDbIGfmI

Em chưa có duyên tìm hiểu thế giới Phật giáo, chỉ nghe bằng tai của người bình thường thôi :)
Cảm ơn Nhạc nhé, hôm nay Nhạc lại vào Thớt những bài Nhạc Tụng để nc với cụ Slaz8 và em à%%-

Mợ đa lễ quá, cảm ơn Mợ, chúc Mợ luôn như nơi ở của Mợ : Bình yên và Hạnh phúc. A Di Đà Phật
Bộ SPT của Mợ rồi cũng ổn mà
Em thấy điều mà tâm linh tín ngưỡng đem lại cho con người ta là niềm tin Mợ ah, niềm tin tạo nên sức mạnh, dẫn tới việc sống tốt đời, đẹp đạo, sống đúng với lương tâm. Đừng mê tín dị đoán là được phải không các Cụ!
Cụ nói chuẩn luôn, cụ và các cụ cứ vào chia sẻ những câu chuyện của mình, nhưng đừng nghĩ là để mua vui nhé.
em vẫn vào chia sẻ cùng những cái gì em biết, những cái đó có thể là lủng củng như cụ gì đó đã nói =)) còn những câu chuyện đã trải qua rồi sẽ trải qua trên con đường đi của em thì xin phép em không chia sẻ đc, vì đã có 1 lời Hứa, mà đã là lời hứa thì đành chịu thôi, chấp nhận là ng thiếu văn minh vậy, he he =))