[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

xe mo cau

Xe buýt
:)):)):)) Chết thật em không hiểu sao mọi ng lại có suy nghĩ như vậy về thế giới khác thế

Con ng sinh ra và chết đi đều có hồ sơ sinh tử. ở dương gian ta chịu sự quản lý của 1 Chính phủ thế nào thì ở thế giới âm cũng có sự quản lý của 1 Chính phủ như thế.

Ở cõi vô hình sự quản lý còn nghiêm ngặt hơn, mọi ng không hiểu chắc là nghĩ là vong hồn rồi thì muốn đi đâu làm gì thì làm sao, hay là vong hồn thì rỗi rãi mà đi hù dọa mọi ng?

Về nguyên tắc đi đâu làm gì và kể cả về nhà các Vong cũng phải có sự cho phép của chính phủ đó, kể cả việc hiện diện trc mặt ng ở dương gian

Trong tuần đầu tiên ấy, các vong hồn thường về nơi cư trú, ng quen.. bởi vì lúc đó vẫn còn vật vờ trong " cơn gió nghiệp chướng", khả năng của vong rất hạn chế

Các cụ cứ tưởng tượng ai mới mất thành vong thì cứ đi về nói chuyện rồi sai bảo con cháu hay nhập vào ng nọ ng kia rồi nói chuyện như thế thì thế giới này đảo lộn hết rồi các cụ ạ

Tháng âm lịch tới là Tháng Phật đản, các cụ nào yếu bóng vía đừng đi gần khu vực chùa chiền, đình miếu hay nghĩa trang nhé, vì không những được gặp vong mà còn được gặp cả Ngạ Quỷ nữa đấy. :)):))

Loài Ngạ Quy này đặc biệt thích xuất hiện vào Tháng Phật đản
Em cũng nghĩ như Cụ. nhưng trần sao âm vậy. Trên trần có kẻ sống ngoài vòng pháp luật, làm những điều mà pháp luật ko cho phép thì Dưới âm cũng có những kẻ sống như vậy chứ Cụ.

phuocnh

Xe tải
Nhắc đến ma là e lại rùng mình, hồi còn nhỏ nghe bà kể chuyện ma mà bị ám ảnh ko dám đi tè đem. Các cụ cho em hỏi tí ạ. Em thuê nhà riêng ở, tầng 4 có bàn thờ thần linh, tầng 5 là sân thượng phơi đồ và sibh hoạt, vì nhà nhỏ nên bàn thờ ngay dưới sân thượng, liệu sinh hoạt,đi đứng trên bàn thờ vậy có phạm thượng ko ạ? Em mới chuyển về nhà mới dc mấy ngày thì nên cúng lễ bái gì ạ?

hoalocvung

Xe điện
Cái phần em bôi đỏ, em có 1 thắc mắc : E thì đc nghe kể là có ng có thể khai thị, nói chuyện đc với ng âm, thì có những vong đã hàng nghìn năm ko đc đầu thai do ng ta sân hận với những chuyện ở kiếp trước,. Và chỉ những người kiếp này sống tốt, biết tu tập cầu kinh niệm phật thì mới đc đầu thai làm người, còn ko thì tùy vào nghiệp kiếp này ng ta gây ra sẽ bị đọa làm ngọa quỷ, súc sinh.
Có đúng vậy ko cụ Hoalocvung?
Còn 5 phút la 12h, qua giờ này em nhường cho các cụ khác bổ sung thêm ý kiến. Chia sẻ nốt với Mợ
Không có chuyện hàng nghìn năm mới đầu thai, như ng ta nói khi còn ng sống có sổ sinh thì chết có sổ tử

Dù là chết thế nào thì chịu đựng qua 49 ngày là "cái chính phủ dưới ấy gọi tên đi đầu thai". Nam chuyển sang nữ và nữ chuyển sang nam, đồng thời có gia đình, có bạn bè... nói chung là có cuộc sống mới

Còn thành phần mà tồn tại hàng nghìn năm chỉ có 2 thành phần mà em vừa nhắc đi nhắc lại đó là: Thành phần Ma và Lực lượng kia.

Và dòng xanh xanh của Mợ là rất chuẩn
Nam Mô hắc ra đát đa đa ra dạ da

vanvuong

Tháo bánh
Bà thím em hay bị ma đói, chết đường nhập vào lắm. Em nhớ có lần bị ma nhập chạy thình thịch về nhà ( quẳng xe máy lại ), mắt trợn ngược, rú lên kinh lắm. Nó bảo nó đói lắm, cho nó xin ít cơm với rượu rồi nó sẽ về không cổng đền đóng cửa, nó nói giọng nghệ tĩnh các cụ ợ ( chỗ em gần đền bà triệu ). Nhà lúc đấy chả còn gì ăn may mà còn mấy cái bánh gạo và ít rượu, nó ăn như chưa bao giờ được ăn các cụ ợ, một cốc rượu đầy nó làm cái ực phát hết, lại còn xin thêm cho bạn đang đứng ngoài cổng. Thể mới kinh chứ. Rồi sau đó nó chạy một mạch ra đường, ngã cái oạch phát bà thím em tỉnh ngơ ngác không biết chuyện gì đã sảy ra. Giữa đêm giữa hôm mọi người đi tìm cái xe máy bị vứt lại

Chuyện em kể là thật, em nói sai em bé hơn con của các cụ.
Vầng,
Em tin cụ, vụ ma đói nhập thì bị nhiều rồi cụ ạ.

chelsea.ntv

Xe buýt
Nhắc đến ma là e lại rùng mình, hồi còn nhỏ nghe bà kể chuyện ma mà bị ám ảnh ko dám đi tè đem. Các cụ cho em hỏi tí ạ. Em thuê nhà riêng ở, tầng 4 có bàn thờ thần linh, tầng 5 là sân thượng phơi đồ và sibh hoạt, vì nhà nhỏ nên bàn thờ ngay dưới sân thượng, liệu sinh hoạt,đi đứng trên bàn thờ vậy có phạm thượng ko ạ? Em mới chuyển về nhà mới dc mấy ngày thì nên cúng lễ bái gì ạ?
Em thì không biết thế nào nhưng em nghĩ như thế là không nên.

adlama

Xe tải
Có một lần e với bạn gái đi chơi qua hầm đường bộ Hải Vân = xe máy, e tính lượn = xe máy qua đèo ngắm cảnh chứ kg thích gửi xe qua đèo = xe đò, hôm ấy trời đầy sưong mù nên bạn gái e nó kg chịu, cãi nhau rất căng xong cuối cùng e chịu thua nó, đành gửi xe máy mua vé ngồi qua hầm.

Em gửi xe máy xong thì lên xe đò ngồi cuối cùng, bên cạnh có 2 đồng chí nam nữa quần áo cũ rích mặt mày hốc hác nhìn như thiếu nắng lâu ngày. Bạn e bảo a chú ý 2 người bên canh. Lúc ấy e cứ ngỡ nó sợ móc túi nên nói vậy nên chỉ ừ rồi thôi. Bạn e mặt tái mét rồi lấy tiền lẻ rải qua cửa kính, e còn mắng nó mê tín tốn tiền nữa, xe chạy tầm 5 p thì soát é đi thu vé, e còn mang máng là 12k/ vé hay sao ấy... Đến gần cuối chỗ em thì một trong 2 đồng chí kia cười nhạt và nói nhỏ: 2 thằng này kg cần vé nhé, lơ xe thu vé của bọn e rồi lên ngay. Lại thấy một ông già đứng ở bậc lên xuống nên bảo bác ơi cuối xe còn chỗ bác xuống mà ngồi, mọi người trên xe cũng nói vậy.

Lúc đó e kg ngợi j cả, chỉ lầm bầm làm *** j có mà ngồi,ông già bảo kg ngồi đâu ông ấy muốn đứng để ngắm cảnh đèo. Rồi xe cũng chui qua hầm an toàn, khi dừng lại có đứa bé ngồi trước bị nôn nên e nán lại chờ xuống sau, tất nhiên e chưa xuống thì 2 đồng chí kia cũng kg thể ra được, thế quái nào lúc e xuống lại là người cuối cùng, lúc ấy e linh tính là có cái j đó kg đúng ở đây nhưng bạn gái e cứ giục lấy xe máy đi luôn nên cũng kg nghĩ đc j.

Lấy xe phi khỏi đó bạn em mới bảo a có chú ý 2 người bên cạnh kg? Chúng nó kg phải là người đâu, cả cái ông già đứng trên nữa.

Má Lúm

Xe tăng
đến lượt em kể nhá.
Hồi em lớp 8, có lần vừa ăn cơm xong cầm cốc nước ra ngoài cửa súc miệng, Hồi ấy đường trc cửa nhà em đang làm, ko có đèn đường gì nên tối om luôn. Rùi em nhìn thấy 1 đám khói trắng hình tròn, to như cái vành nón í, bay bay lững lờ ngang qua mặt em. Em á khẩu chỉ tay theo, mồm há hốc, chạy vào nhà ú ớ. Kể lại bố em cứ bảo nhìn gà hóa cuốc, nhưng hôm sau nghe tin ở phía đám khói bay đến có ng chết thật. Mà hôm sau ngủ dậy lại còn thấy con bướm nâu to bằng tờ giấy A4 đậu kín cả 1 cưẩ sổ, em sợ vãi linh hồn luôn :((
Còn 1 lần, cũng trong khoảng thời gian đang làm đường, rất là bụi. Em đang ngồi với mẹ gần cửa, có cái xe tải đi qua bụi trắng mù mịt, sau bụi lắng hết rồi mà em vẫn thấy 1 đám khói trắng tròn tương tự. Lại chỉ tay theo miệng ú ớ, mẹ em cũng nhìn thấy và ra dấu suỵt, em cứng người luôn :-ss

ZynZyn

Xe lăn
Theo em thì ko sao cả. Cụ cứ nghĩ các nhà ở chung cư với tập thể mà xem, nhà nọ trồng lên nhà kia, đi lại chạy nhảy ầm ầm trên bàn thờ nhà nhau, có sao đâu

adlama

Xe tải
Có lần e cũng chụp được ảnh y hệt bác nói, trong Nha trang thì phải, mà cũng kg rõ nó là cái j, để tìm lại rồi up so sánh nhé bác

LoveFun

Xe điện
Có một lần e với bạn gái đi chơi qua hầm đường bộ Hải Vân = xe máy, e tính lượn = xe máy qua đèo ngắm cảnh chứ kg thích gửi xe qua đèo = xe đò, hôm ấy trời đầy sưong mù nên bạn gái e nó kg chịu, cãi nhau rất căng xong cuối cùng e chịu thua nó, đành gửi xe máy mua vé ngồi qua hầm.

Em gửi xe máy xong thì lên xe đò ngồi cuối cùng, bên cạnh có 2 đồng chí nam nữa quần áo cũ rích mặt mày hốc hác nhìn như thiếu nắng lâu ngày. Bạn e bảo a chú ý 2 người bên canh. Lúc ấy e cứ ngỡ nó sợ móc túi nên nói vậy nên chỉ ừ rồi thôi. Bạn e mặt tái mét rồi lấy tiền lẻ rải qua cửa kính, e còn mắng nó mê tín tốn tiền nữa, xe chạy tầm 5 p thì soát é đi thu vé, e còn mang máng là 12k/ vé hay sao ấy... Đến gần cuối chỗ em thì một trong 2 đồng chí kia cười nhạt và nói nhỏ: 2 thằng này kg cần vé nhé, lơ xe thu vé của bọn e rồi lên ngay. Lại thấy một ông già đứng ở bậc lên xuống nên bảo bác ơi cuối xe còn chỗ bác xuống mà ngồi, mọi người trên xe cũng nói vậy.

Lúc đó e kg ngợi j cả, chỉ lầm bầm làm *** j có mà ngồi,ông già bảo kg ngồi đâu ông ấy muốn đứng để ngắm cảnh đèo. Rồi xe cũng chui qua hầm an toàn, khi dừng lại có đứa bé ngồi trước bị nôn nên e nán lại chờ xuống sau, tất nhiên e chưa xuống thì 2 đồng chí kia cũng kg thể ra được, thế quái nào lúc e xuống lại là người cuối cùng, lúc ấy e linh tính là có cái j đó kg đúng ở đây nhưng bạn gái e cứ giục lấy xe máy đi luôn nên cũng kg nghĩ đc j.

Lấy xe phi khỏi đó bạn em mới bảo a có chú ý 2 người bên cạnh kg? Chúng nó kg phải là người đâu, cả cái ông già đứng trên nữa.
1/. Chỗ màu đỏ: Cụ và bạn gái cụ có khả năng ngoại cảm đấy, bằng chứng là nhìn thấy 2 vong ;))
2/. Chỗ màu xanh: Đi trong hầm mà lại ... đứng ngắm cảnh đèo được thì ông cụ quả là có con mắt thần thông :))
3/. Chỗ màu tím: Xe chuyển tải người qua hầm Hải Vân là loại xe 29 chỗ. Hàng ghế sau cùng là 4 người ngồi, lối đi nằm chính giữa, cụ ngồi vị trí nào mà cụ phải ra thì 2 người kia mới ra được :-o:-o:-o:-o:-o:-o mà em thắc mắc là tuyến này bên bắc đèo hay nam đèo họ đều thu tiền trước, như vậy ông thu vé kia là ông nào, hay họ mới chuyển hình thức quản lý mới nhỉ
4/. Chỗ màu nâu chữ nghiêng: Tất cả những người đi trên chuyến xe này đều có cùng tần số, một điều rất hiếm xảy ra tuy nhiên nó không phải là ngoại lệ
Kết luận: Cụ chủ có năng khiếu viết chuyện ma nhưng chém hơi quá tay :))

Chỉnh sửa cuối:

Deplov

Xe buýt
em thật, thớt truyện ma các cụ kể cho vui, cụ Hoa đừng vào phán những câu như đinh đóng cột nữa. Đơn giản là những điều cụ phán chả ai chứng minh được, cũng chả biết đúng sai thế nào, nhưng nó làm thớt mất vui. Em đọc em thấy kiến thức của cụ hơi lủng củng pha tạp và mâu thuẫn đấy.

Buki

Xe điện
Em tranh thủ miếng đất để tối kể ạ!
1. Em copy lại câu chuyện Của Cụ Vit2000 đã kể em đã đọc, không biết sự thật của câu chuyên tới đâu nhưng mà cũng ghê thật:
"Chuyện là thế này, bọn em hồi thanh niên thì hay đi nhậu khuya lắm. hôm đấy cả bọn nhậu ở Đại Cồ Việt xong, nhà bạn em ở Thanh Nhàn gần 1h đêm rồi mới tan hội, nó đi về một mình đi qua ngã ba Thanh Nhàn và Võ Thị Sáu bây giờ, cậu mót tè, thế là phi vào bụi cây giải quyết, quay ra tự dưng thấy một em cỡ khoảng hơn 20 tuổi, xinh, cao, trắng.. lúc đầu nó hơi giật mình xong trấn tĩnh lại nó buông lời trêu, con gái nhà ai sao giờ này còn ở đây, em kia cất lời xin đi nhờ (đoạn này sau này những khi nó tỉnh nó hay kể lại, giọng cô bé kia rất bé, nhưng vang vang cứ như nói vào trong cái ống bơ vậy), cậu này sướng quá okie liền (phải em có khi em chẳng dám, khu này thời đấy toàn nghiện, nó cướp xe thì toi), lúc lên xe em đấy ngồi sau, thì xe cứ lúc nặng lúc nhẹ, mà đề mãi cũng không nổ, đèn pha thì cứ sáng lại tối có lúc tắt hẳn, nhưng lúc đấy cu cậu vừa say lại vừa mê gái đẹp có biết gì đâu, lúc đi rồi, em kia hỏi: “ Anh ơi, anh đi về đêm hôm thế này không sợ ma à”, thằng bạn em lại đùa lại : “ Anh là ma này cưng”, em kia cười dé lên (sau này nó cũng bảo không bao giờ quên được điệu cười lúc đấy) và nói : “Nếu anh là ma thì anh phải cầm được tay em, anh cầm thử xem” nói đến đây cu cậu đã hơi run run rồi, nhưng vẫn vòng tay ra sau cầm thử, “rõ ràng cầm được đây này, ơ nhưng sao tay em kiểu gì lạnh và khô thế” , nó kéo thử ra đằng trước xem thế nào thì trong tay là một khúc xương cẳng tay người trắng hếu, cu cậu phanh kít một phát lại ngó ra sau không thấy em kia đâu nữa. Ông bạn sợ tí *** ra quần phi một mạnh về nhà, ngủ. Sáng sau gặp em kể chuyện, em còn nói phét, nó bảo không tin cho xem này, hóa ra đằng sau áo của nó vẫn còn vết son của em kia dính vào.
Đến đoạn này thì em tin rồi, hai thằng quay lại chỗ hôm qua nó gặp cô bé đấy, ngồi quán nước hỏi thăm thì mới biết cách đấy khoảng 2 tuần có một cô bé sinh viên đi làm thêm về qua đấy bị bọn nghiện giật túi sách ngã ra đường bi xe tải chạy ngang qua chèn vào, đưa vào BV Thanh Nhàn thì chết từ trước đấy rồi, từ đấy ông bạn của em cứ thỉnh thoảng lại ngơ ngẩn, nhất là vào hôm rằm và mùng 1
Đi nhậu say thì gặp ma là chuẩn rồi cụ. Ko gặp thì phí rượu rùi :))

hoalocvung

Xe điện
em thật, thớt truyện ma các cụ kể cho vui, cụ Hoa đừng vào phán những câu như đinh đóng cột nữa. Đơn giản là những điều cụ phán chả ai chứng minh được, cũng chả biết đúng sai thế nào, nhưng nó làm thớt mất vui. Em đọc em thấy kiến thức của cụ hơi lủng củng pha tạp và mâu thuẫn đấy.

A Di Đà Phật, em không nghĩ NHỮNG CÂU CHUYỆN VỀ VONG HAY LÀ CHUYỆN VỀ THẾ GIỚI VÔ HÌNH lại được bác coi là CHUYỆN MUA VUI

Những lời chia sẻ của em có thể làm bác hoặc ai đó không hài lòng, em có thể xóa cm của mình và mọi ng ai đõ quote lại cũng xin xóa để bác được VUI.

Còn để CHỨNG MINH CHO bác tin và để em không mang tiếng CHÉM GIÓ thì xin lỗi em KHÔNG LÀM ĐƯỢC. vì với em lâu rồi những chuyện THAM SÂN SI thế này không còn là chuyện em quan tâm nữa. Đơn giản là em biết chút ít và chia sẻ để không có cái nhìn sai lệch về thế giới vô hình.

Và Vong cũng là 1 cuộc đời, tôn trọng " họ" cũng chính là TÔN TRỌNG CẢ TỔ TIÊN CỦA EM VÀ BÁC ĐẤY, VÌ AI MÀ CHẲNG CÓ NG THÂN ĐÃ MẤT. ĐỪNG ĐEM HỌ RA MUA VUI NHÉ. Việc gì cũng có Nhân quả hết. Hôm nay ngày mùng 1, Lễ Phật đản, em có vài lời như vậy. A Di Đà Phật%%-

boemcun

Xe tăng
NHân dịp có thớt chuyện ma, em lại kể lại câu chuyện dưới cho các cụ nghe: :D :D :D, tin hay không tùy các cụ :D :D

Em kể một câu chuyện thật:
Em nhớ Vào cuối năm 2000, hồi đấy đi làm án trên Phúc Thọ, Hà Tây. Em cùng một ông anh nữa đi một xe máy ( hồi đấy làm gì có 4 bánh mà đi như bây giờ ), lúc đấy vào khoảng 9h đêm xong việc, trời mưa phùn mùa đông, hai anh em vừa đói vừa rét đang định về thì ông anh kết nghĩa ở Cổ Đông, Sơn Tây gọi điện biết 2 thằng đang ở gần nên tha thiết gọi lên nhà uống rượu...
Ừ thì đi, 2 anh em đang đói nghe thấy có rượu thịt thì sáng cả mắt, nhưng vì nếu đi vòng lên Sơn Tây đi xuống thì xa quá nên mới hỏi dân ở đấy đường tắt thì may họ bảo có đường tắt đi ra ngã 4 lục quân. Hai anh em cứ vừa đi vừa hỏi đường đến khoảng hơn 10h đêm đến 1 cái ngã 3 thì k biết rẽ hướng nào, nhà dân thì đóng cửa đi ngủ hết. Loay hoay may quá vớ được 1 hàng hoa quả chưa dọn, hỏi đường thì cô gái chỉ cho rẽ trái và dặn cứ thế đi thẳng là đến. Hai anh em càng đi thấy càng heo hút vì không có nhà, đêm mùa đông mưa phùn nặng hạt làm cái lạnh thấu đến tận gót chân nhưng đã trót đi bao lâu rồi chẳng lẽ quay lại. Cứ thế đi một hồi thì bỗng kịch đường không còn lối nào nữa, nhìn xung quanh toàn Mộ... Hoá ra thế quái nào đi lạc vào giữa nghĩa địa! Hai người chả ai dám nói với ai câu nào quay xe phi một mạch ngược lại đến ngã 3 định chửi chết cụ con bán hàng nhưng k thấy chắc nó nghỉ rồi nên liều rẽ theo đường kia, đi một hồi thì cũng đến nhà ông anh!
Sau khi rượu chè tưng bừng thì ngủ lại sáng hôm sau về. Do vẫn cay cú nên hai anh em đi lại đường cũ, định bụng gặp lại con bé kia thì phá luôn quán vì tội chơi xỏ. Đến đúng ngã 3 k thấy hàng hoa quả hôm qua đâu, hỏi thăm mãi thì có một bà già ngớ người ra bảo cái đứa đấy bị tai nạn chết cách đây 2 tuần khi đang ngồi bán hàng...
2 anh em k ai nói được câu nào nữa..
Chuyện thật 100% các lão nhé..!!!

Deplov

Xe buýt
A Di Đà Phật, em không nghĩ NHỮNG CÂU CHUYỆN VỀ VONG HAY LÀ CHUYỆN VỀ THẾ GIỚI VÔ HÌNH lại được bác coi là CHUYỆN MUA VUI

Những lời chia sẻ của em có thể làm bác hoặc ai đó không hài lòng, em có thể xóa cm của mình và mọi ng ai đõ quote lại cũng xin xóa để bác được VUI.

Còn để CHỨNG MINH CHO bác tin và để em không mang tiếng CHÉM GIÓ thì xin lỗi em KHÔNG LÀM ĐƯỢC. vì với em lâu rồi những chuyện THAM SÂN SI thế này không còn là chuyện em quan tâm nữa. Đơn giản là em biết chút ít và chia sẻ để không có cái nhìn sai lệch về thế giới vô hình.

Và Vong cũng là 1 cuộc đời, tôn trọng " họ" cũng chính là TÔN TRỌNG CẢ TỔ TIÊN CỦA EM VÀ BÁC ĐẤY, VÌ AI MÀ CHẲNG CÓ NG THÂN ĐÃ MẤT. ĐỪNG ĐEM HỌ RA MUA VUI NHÉ. Việc gì cũng có Nhân quả hết. Hôm nay ngày mùng 1, Lễ Phật đản, em có vài lời như vậy. A Di Đà Phật%%-
Em thật, cái kiểu cụ lên giọng để chứng tỏ kiến thức trong một lĩnh vực mà không ai chứng minh được mình đúng hay mình sai, không ai chứng minh được cụ đúng hay cụ sai như thế rất là thiếu văn minh. Và theo hiểu biết hạn hẹp của em thì những gì cụ nói cũng pha tạp từ rất nhiều lý thuyết khác nhau, vì thế nó không khớp. Cái này cụ tự nói nên chắc chắn cụ cũng ý thức được điều đấy. Em chỉ lấy một ví dụ nhỏ thôi, cụ luôn mồm niệm Phật, thế có biết Phật giải thích về thân ngũ uẩn thế nào không ?

Còn quan điểm của em về chuyện ma mãnh nói chung: em sống thiện, lòng em trong sáng, ai thiện thì em thờ, ma mãnh vớ vẩn gặp em em đè ra bóp cổ. Em không phải Phật tử official nhưng em tin Phật, tin vào cái tốt đẹp của con người, dù sống hay chết, thế nên nếu bản thân chính đáng thì giời phật gì em cũng không sợ.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Em thật, cái kiểu cụ lên giọng để chứng tỏ kiến thức trong một lĩnh vực mà không ai chứng minh được mình đúng hay mình sai, không ai chứng minh được cụ đúng hay cụ sai như thế rất là thiếu văn minh. Và theo hiểu biết hạn hẹp của em thì những gì cụ nói cũng pha tạp từ rất nhiều lý thuyết khác nhau, vì thế nó không khớp. Cái này cụ tự nói nên chắc chắn cụ cũng ý thức được điều đấy. Em chỉ lấy một ví dụ nhỏ thôi, cụ luôn mồm niệm Phật, thế có biết Phật giải thích về thân ngũ uẩn thế nào không ?

Còn quan điểm của em về chuyện ma mãnh nói chung: em sống thiện, lòng em trong sáng, ai thiện thì em thờ, ma mãnh vớ vẩn gặp em em đè ra bóp cổ. Em không phải Phật tử official nhưng em tin Phật, tin vào cái tốt đẹp của con người, dù sống hay chết, thế nên nếu bản thân chính đáng thì giời phật gì em cũng không sợ.
Nhà cụ Hoa bị tẩu hỏa rồi vừa theo Phật lại học phép tà của Đạo :D. Nếu có kiếp luân hồi thì còn đâu ma nữa :))

Deplov

Xe buýt
Nhà cụ Hoa bị tẩu hỏa rồi vừa theo Phật lại học phép tà của Đạo :D. Nếu có kiếp luân hồi thì còn đâu ma nữa :))
Không cụ ạ, ma là do tâm sinh, có ma tâm thì sẽ có ma tính. Nhưng những cái khái niệm đấy em không bàn, vì thế giới vô hình chả biết thế nào mà lần, em không dám khẳng định hay phủ định sạch trơn một cái gì, chỉ theo dõi cái hiện tượng để chiêm nghiệm thôi. Em cũng quen một số đồng chí chuyên đi làm phép với đọc kinh trừ tà cho người khác, chém kinh lắm, kinh cũng thuộc làu làu, nhưng nói chuyện thì không thấy định, tuệ đâu.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
NHân dịp có thớt chuyện ma, em lại kể lại câu chuyện dưới cho các cụ nghe: :D :D :D, tin hay không tùy các cụ :D :D

Em kể một câu chuyện thật:
Em nhớ Vào cuối năm 2000, hồi đấy đi làm án trên Phúc Thọ, Hà Tây. Em cùng một ông anh nữa đi một xe máy ( hồi đấy làm gì có 4 bánh mà đi như bây giờ ), lúc đấy vào khoảng 9h đêm xong việc, trời mưa phùn mùa đông, hai anh em vừa đói vừa rét đang định về thì ông anh kết nghĩa ở Cổ Đông, Sơn Tây gọi điện biết 2 thằng đang ở gần nên tha thiết gọi lên nhà uống rượu...
Ừ thì đi, 2 anh em đang đói nghe thấy có rượu thịt thì sáng cả mắt, nhưng vì nếu đi vòng lên Sơn Tây đi xuống thì xa quá nên mới hỏi dân ở đấy đường tắt thì may họ bảo có đường tắt đi ra ngã 4 lục quân. Hai anh em cứ vừa đi vừa hỏi đường đến khoảng hơn 10h đêm đến 1 cái ngã 3 thì k biết rẽ hướng nào, nhà dân thì đóng cửa đi ngủ hết. Loay hoay may quá vớ được 1 hàng hoa quả chưa dọn, hỏi đường thì cô gái chỉ cho rẽ trái và dặn cứ thế đi thẳng là đến. Hai anh em càng đi thấy càng heo hút vì không có nhà, đêm mùa đông mưa phùn nặng hạt làm cái lạnh thấu đến tận gót chân nhưng đã trót đi bao lâu rồi chẳng lẽ quay lại. Cứ thế đi một hồi thì bỗng kịch đường không còn lối nào nữa, nhìn xung quanh toàn Mộ... Hoá ra thế quái nào đi lạc vào giữa nghĩa địa! Hai người chả ai dám nói với ai câu nào quay xe phi một mạch ngược lại đến ngã 3 định chửi chết cụ con bán hàng nhưng k thấy chắc nó nghỉ rồi nên liều rẽ theo đường kia, đi một hồi thì cũng đến nhà ông anh!
Sau khi rượu chè tưng bừng thì ngủ lại sáng hôm sau về. Do vẫn cay cú nên hai anh em đi lại đường cũ, định bụng gặp lại con bé kia thì phá luôn quán vì tội chơi xỏ. Đến đúng ngã 3 k thấy hàng hoa quả hôm qua đâu, hỏi thăm mãi thì có một bà già ngớ người ra bảo cái đứa đấy bị tai nạn chết cách đây 2 tuần khi đang ngồi bán hàng...
2 anh em k ai nói được câu nào nữa..
Chuyện thật 100% các lão nhé..!!!
May quá đọc ban ngày ko thì ái ra quần ý chứ:P

hoalocvung

Xe điện

Ở diễn đàn cũng có nhiều cụ tham gia Phật pháp vậy cụ có thể hỏi mọi ng liệu có QUY ĐỊNH NÀO NIỆM PHẬT là cứ phải biết về dòng XANH XANH không.
Em đã nghiên cứu Phật học đến nay chưa được 10 năm, và chính Sư phụ em là ng nghiên cứu lâu hơn ( giờ ng đã về bên Phật tổ) cũng chưa dám khẳng định giải thích đc dòng XANH XANH của cụ.

Em nói rồi cụ không hài lòng thì có thể để em xóa, và những lời cụ nói về em cũng như những lời cụ Springsea nhận xét về em, em xin ghi nhận, em không giải thích hay biện minh hoặc có lời thóa mạ nặng nề gì ngc lại, vì

- Thứ nhất hôm nay là ngày đầu tháng lễ Phật đản
- Thứ hai đây là thớt của cụ vn và để chia sẻ về câu chuyện của thế giới vô hình
- Thứ 3, bản thân em vào diễn đàn chỉ để chia sẻ, không ham tranh chuyện đua bon chen gì, và cũng không biết giận ai cái gì- những cái đó trong Phật đạo gọi là NHẪN BA LA MẬT- em càng nhịn đc nhiều em càng có nhiều CÔNG ĐỨC HỒI HƯỚNG cho những ng thân trong gia đình và cho mọi ng. A Di Đà Phật

Cụ Hoa sắp xếp cho e một bữa hẹn con ma nào ngồi cà phê nhé ;)
Phải xem cụ có đủ Duyên không đã ;)) cụ muốn gặp những chắc gì đằng kia muốn gặp =))=))=))

xe mo cau

Xe buýt
Ko liên quan đến Ma nhưng hôm vừa rồi xem " Hồ sơ mật" kênh ANTV nói về bà VANGA thì thấy phương tây cũng ko giải thĩch được về bà và họ đã phải công nhận. Thế giới vô hình còn nhiều chuyện lắm.