[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

nhatcoiasia

Xe hơi
Nhảm.
Ông cụ (ma) nhìn thấy thằng trộm chó mà chả (dám) làm gì nó, trong khi cháu mình bị thằng ma khác hành hạ cũng chả làm được gì.

Về ném mẹ bàn thờ xuống ao đi, cụ mà thế thì đốt hương phí tiền.

Cụ là ma nó cũng là ma, sao nó có phép mà cụ lại không có?

Nhảm và nhạt.
Cụ dừng comment như vây nếu cụ k qtam hãy ra khỏi thớt đi ạ .em chia sẽ thật cond cụ k tin cũng k lên nói như vậy cụ ạ . Cụ báng bổ cả bàn thờ tổ tiên thì em biết caia tính ngông của cụ rồi . Đời cò dài cụ ạ

Hongnova

Xe tải
cái vong này nó theo cụ chủ rồi :( duyên âm khó giải thì dương sao mà lấy được

AnhTiếnMobile

Xe điện
Chuyện cụ hấp dẫn đấy em cũng đẫ đi trừ tà trên đất nhà mình 1 lần công nhận là cũng vất đuổi mãi nó mới chịu đi

xe tăng nga

Xe hơi
e có nghe thực tế một người phụ nữ cũng kể chuyện giống cụ, nó 22t, đang có người yêu, nó bảo mấy tháng trước tự nhiên đêm náo cũng có một người xxx nó. mà nó nói là người yêu nó ko làm nó phê như thế bao giờ, vì đêm nào cũng tầm qua 24h là người đó đến gần sáng thì ra đi nên ban ngày nó mệt vô cùng, có những hôm nó ko dám ngủ, ngưng cứ chợp mắt là người đó xuất hiện. sau nó nhờ ông thầy cúng về thì hết bị như thế

nhatcoiasia

Xe hơi
Xin phep Min mod xoa thot hộ em ! Em sau lầm khi đăng lên diễn đàn . Còn mấy ông tướng kia nói vớ vẩn sẽ có ngày pải há mồ vì những câu nói mà thật sự em đọc k nghĩ em đang chạy trên Of . Êm là ng chạy nhiều trên diễn đàn roi chứ k pải ofer mới ạ

hoanang86

Xe tải
Cuj chủ thot kệ đi mà... Bạn e cũng kể là bị xxx với ma. Mặt đen xì, ngày nào cũng đến. Den nỗi nó bật đèn khi ngủ ý. E là bạn thân nhất của nó e bít... Nó bị khủng hoảng. 1 time.... A nguoi yêu nó đến ngủ nó kể toàn bị kéo tay về thôi.

3889

Xe tải
Đề nghị Cụ chủ thớt cắt bỏ phần đầu ống nước thải đi (nhớ cắt bằng nhé) thì sẽ lấy được vợ ngay ;))

hoalocvung

Xe điện
Thì cụ ấy tự búng của cụ ấy,con ma nữ xấu hổ bỏ chạy thoai:))
Thế ngộ nhỡ là ma lữ thì cụ sẽ búng gì để nó chậy ạ :P
lại có câu " trần sao âm vậy" ngộ nhỡ gặp thành phần là lưỡng thì sao nữa các cụ nhỉ;))

Mà ngoài thớt này ra đã sinh thêm mấy thớt về ma đấy các cụ nhé =)) em bảo tháng này Tháng Phật đản ma với quỷ về nhiều có cụ gì đó cứ bảo em nói lủng củng không có gì chứng minh. Y như rằng thớt ma hiện thêm luôn =))

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
em mà như cụ cứ để nguyên trừ làm gì??? haizz lúc khổ vì khoẻ còn nhục hơn...

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
sao giống chiện của atrai e, em kể hôm trc thế nhỉ?????
lại có chỉ thị định hướng dư luận hở các cụ?

Cụ chủ dùng nick âm binh lập 2 thớt hỏi trong 1 thời gian ngắn
http://www.otofun.net/threads/578434-tinh-huong-do-khoc-do-cuoi-nho-cac-cu-mo-tu-veo-a
Cụ kể nhà cụ có đk,con út,nhà cửa xây xong rồi bla bla...Vậy mà cụ thuê nhà trọ phòng tắm dùng chung.
Cụ bẩu cậu cụ làm tuần phủ dưới âm :)).Dưới âm chức danh ấy bây giờ thành chủ tịch huyện rồi nhóe,làm ếu gì còn Phủ mà có Tuần.
Ảo vãi,đúng là âm binh
ây zà, sao lại có ng rảnh thế nhỉ?????
sống thật vs bản thân nó khó khăn đến vậy sao? :(

Doc_hanh79

Xe tăng
lúc cụ chuẩn bị đi cụ bảo " thôi tao về tìm gà cho ( tối htrc nhà em bị mất con gà trống 4 kg) cụ nói nó ở gần thôi ,cách 2 nhà .
Khi ngồi chờ lamd lễ thì bố em điện sang đã tìm thấy Gà
Hoặc là ông cụ thân sinh ra cụ chủ thớt quá rảnh, thằng con giai đang đi làm lễ trừ tà mà thấy gà cũng phải gọi điện mách ngay :))
Hoặc là cụ chủ thớt bốc phét =))

tranphong79

Xe điện
Em đi đêm về hôm mãi mà sao chả gặp ma nhỉ, không biết là hên hay xui, hay mình gặp rồi mà không biết? Các cụ cho em một số đặc trưng cơ bản của ma được không ạ?

kklong34

Xe tải
Em vừa đọc vài dòng đã biết cụ bị bệnh nặng thì các em yêu một thời gian có ngu đến mấy thì cũng biết thì sao mà dám lấy cụ nưa ko lúc cụ lên cơn lại tửong là ma xiên cho một phát thì rồi đời giống vụ lên báo rồi đấy :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mig25

Xe tải
Em xin kể tiếp một câu chuyện có tí huyền bí. Vì câu chuyện có liên quan đến một vụ thảm án có thật mới xảy ra vài năm trước đây nên để tôn trọng vong linh những người đã khuất em xin phép không nêu tên các nạn nhân và địa danh ạ.
Các cụ ạ, cho đến bây giờ em vẫn băn khoăn về việc có chuyện Rắn báo oán hay không...???
Chuyện thì dài nên em kể vắn tắt như sau:
Ở huyện X thuộc ngoại thành Hà Nội ( Hà Tây cũ) có gia đình anh H, Anh H mới 34 tuổi, là người khoẻ mạnh chịu khó làm ăn và thu vén gia đình. Anh đã có vợ và 2 con gái.
Ngay giáp mảnh vườn nhà anh là một ngôi miếu, trước là miếu hoang nhưng sau đó được dân làng tu sửa nên cũng khang trang sạch sẽ, cũng có người ở nơi xa đến lễ bái vì nghe nói miếu cũng thiêng...
Khoảng 2 năm trước khi xảy ra sự việc thì người dân trong làng xôn xao vì có người nhìn thấy một cặp Rắn thần trong miếu, gọi là rắn thần vì có màu đỏ, thân rất dài và trên đầu có mào. Cũng từ khi có tin đồn như vậy thì ngôi miếu bỗng trở nên linh thiêng hẳn...
Mặc dù nhà ngay cạnh đó nhưng anh H chẳng bao giờ tin vào mấy chuyện đó, đơn giản bởi vì nhà anh cách có mấy bước chân mà anh chưa từng nhìn thấy con rắn nào giống như dân làng đồn đại cả!
Vào một buổi sáng mùa đông năm 2008, anh H dậy sớm ra vườn chuẩn bị dụng cụ để cả nhà đi làm đồng thì bất ngờ nhìn thấy một con rắn y hệt như lời dân làng kể nằm trên bức tường giáp ranh giữa khu vườn nhà anh và ngôi miếu. Sẵn cầm chiếc cuốc trên tay, anh H dùng cán cuốc đánh chết con rắn rồi mang vào nhà gọi vợ con dậy định làm thịt nhưng chị vợ nhìn thấy con rắn đúng như rắn thần mà dân làng kể nên sợ hãi bảo chồng vứt đi. Mấy người hàng xóm hay tin cũng chạy sang xem và hết mực can ngăn anh H đừng có ăn thịt. Anh H nghe lời mọi người liền cho con rắn vào túi nilon và vứt xuống ao nước trước cửa nhà sau đó ăn sáng rồi cùng vợ ra đồng làm việc đến trưa thì về.
Đến khoảng 14h chiều cùng ngày, anh H vừa ngủ dậy thì đột nhiên phát điên và xuống bếp cầm dao lần lượt đâm, chém giết chết vợ và 2 người con. Đương nhiên H bị cơ quan CA bắt giữ ngay sau đó trong trạng thái tinh thần tột cùng hoảng loạn...
Khi tiến hành khám nghiệm hiện trường, dấu vết cho thấy H gây án trong trạng thái hoàn toàn mất kiểm soát khi mỗi người thân trong gia đình đều bị đâm chém đến vài chục nhát dao...! Em cũng tò mò vớt thử con rắn lên xem thì mọi người đều thấy kinh ngạc vì hình thù kì lạ, toàn thân đỏ au, thân chỉ nhỏ bằng nửa cổ tay nhưng dài gần 2m và đặc biệt trên phần đầu có phần thịt nổi nhô lên lồi lõm y như một cái mào nhưng có màu tía chứ không đỏ tươi như phần thân.
Sau khi bị bắt, phải đến mười ngày sau H mới hoàn hồn và có thể khsi báo, nhưng mỗi khi đề cập đến trong giấc ngủ trưa có mơ thấy điều gì không thì toàn thân H lại co dúm và rơi vào trạng thái hoảng sợ tột cùng, dứt khoát không kể trong giấc mơ thấy gì...
Nhận thấy biểu hiện khác lạ về mặt thần kinh nên mặc dù trước khi gây án H hoàn toàn khoẻ mạnh, minh mẫn, trong gia đình và 2 bên nội ngoại cũng k hề có ai mắc bệnh thần kinh... CQĐT vẫn tiến hành trưng cầu giám định đối với H để xác định về tình trạng, năng lực nhận thức và điều khiển hành vi.
Tiếc rằng trong thời gian tập trung tại Trung tâm giám định pháp y thần kinh Tw, H đã treo cổ tự tử.
Mặc dù vụ án đã khép lại vì kẻ gây án đã chết nhưng thực sự cho đến giờ em vẫn không thể nào tìm ra câu trả lời thoả đáng về động cơ gây án của H, điều gì đã biến một thanh niên khoẻ mạnh chỉ sau một giấc ngủ trưa bỗng chốc trở thành kẻ giết người trong cơn điên loạn...?
Và toàn bộ sự việc có liên quan gì đến con Rắn đã bị anh H giết chết vào buổi sáng hôm đó hay không...???
Tất cả cho đến nay vẫn còn là một ẩn số các cụ ạ...

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E đi công trường thường xuyên nhưng ngủ lại lúc nào cũng có con dao mèo vỏ gỗ để dưới gối mới ngủ dc, mệ cùg dính vài phát dựng giường nói éo ai tin

hoalocvung

Xe điện
Trong Phật giáo, Rắn là Tiền thân của Xá Lợi Phất- 1 trong thập đại đệ tử của Đức Phật Thích Ca.
Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật