[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

Mr.Ryu

Xe buýt
Để em hầu các cụ chuyện của em, nghĩ lại em vẫn thấy sợ
Trước em với gấu nhà em ở 1 cái nhà ở trong ngõ 252 Tây Sơn (ngõ 3 Thái Hà) , ngay gần nhà có Lăng Hoàng Cao Khải. Đất khu này thấy bảo dữ thôi rồi ạ. Buổi tối đường trong ngõ cứ mập mờ, chỗ cái hồ bán nguyệt còn ko có đèn, mỗi lần về muộn mà ngang qua cái hồ đấy là em cứ vừa đi vừa túm đũng quần.
Chuyện xảy ra hồi nhà em mới chuyển về, gấu em cũng thuộc dạng yếu bóng vía, hồi mới về thì ko sao, được vài tuần thì nhà em cứ bị bóng đè ngủ ko yên suốt. Em lúc đấy chỉ nghĩ là gấu nhà nó làm việc vất vả căng thẳng nên thế. Cho đến 1 đêm, em đang ngủ thì bỗng người đờ ra như bóng đè, mà sau em nghĩ lại thì cho rằng ko phải là bóng đè, vì em còn mở mắt dc cơ ạ. Lúc đấy em cứng hết người lại, ko làm gì dc, mở mắt ra nhìn về phía cửa phòng (ngoài cửa phòng có cầu thang, ban đêm em để đèn cầu thang cả đêm cho yên tâm) thì thấy có bóng dáng 1 người phụ nữ, tay cầm 1 con dao từ từ tiến lại phía giường của vợ chồng em, rồi người đó cầm dao đâm, nhưng là đâm gấu nhà em chứ ko phải em. Em lúc đấy dồn hết sức bình sinh, giơ tay lên đỡ cho nhà em (em nằm phía ngoài cửa phòng, nhà em nằm trong). Em cứ đỡ như thế khoảng 1-2 phút, rồi hình như em thiếp đi hay lịm đi ra sao em ko nhớ nổi
Rồi cũng trong đêm ấy, em lại mơ 1 giấc mơ kỳ lạ thế này. Em mơ thấy em với vài thằng bạn học cấp 3 ngồi dưới tán cây, mấy thằng rủ nhau chơi Chùa Lúa (trò tung đồng xu, gọi là chùa lúa vì 1 mặt có hình chùa một cột, 1 mặt là bông lúa quốc huy). Rồi trong mơ cả lũ tìm nhưng ko có đồng xu nào cả, lúc đấy em bảo với chúng nó là em có 1 đồng 2 nghìn trong ví. Đến bây giờ em vẫn nhớ như in trong mơ em mở cái ví của em như thế nào để lấy đồng 2 nghìn đấy (ví đấy nó có 1 lớp lật qua lật lại, với rất nhiều ngăn). Rồi cứ thế đến sáng em tỉnh dây, nghĩ lại về việc kỳ lạ của đêm qua, em với tay lấy cái ví, thử tìm ở cái ngăn mà lúc nãy trong mơ mình lấy đồng 2 nghin, thì đúng là có 1 đồng xu 2 nghìn ở đấy thật ạ. Mà em thề là trước đó em ko hề biêt trong ví em có tiền xu, lại ở trong cái ngăn ngóc ngách ấy

Sau đấy độ 1 năm, em gặp con bạn học, con này nó cũng được gọi là "có điện". Trong 1 lần chè chén xong, nó ngồi thử vận dụng kỹ năng bí hiểm đấy cho bọn em. Nó phán đến thằng nào là thằng đấy sợ rúm ró vì đúng quá. Xong em bảo với nó việc em gặp ma, nó bảo tả cho nó cái bàn thờ, em vừa chỉ kể với nó dứt câu là bàn thờ dạng tủ, màu nâu. Thế nào nó đã nhìn thấy cả cái nhà em đang ở, tả lại dc cả nhà em từ tầng 1 lên tầng 4, sợ suýt ra hết quần luôn ạ. Rồi nó bảo nhà em nó chắc chắn là có 2 vong nữ, 1 già, 1 trẻ, và 1 vong khác nhưng ko nhìn rõ, có thể là vong trẻ em. Thế là sau đấy 1 thời gian em chuyển nhà luôn

Ca Muc

Xe tải
Cụ hoalocvung đi công tác hay sao mà không thấy xuất hiện các cụ nhể. Câu chuyện về chỉ đề này càng ngày càng hấp dẫn và lôi cuốn. Mại zô mại zô.

trauxanh

Xe lăn
Giờ phải có cụ sauken vào mới hay.

trauxanh

Xe lăn
Em kể 1 mình cũng chán, kể có mợ nào bên cạnh cứ giả vờ sợ mà ôm em thật chặt thì em kể suốt.

Vulq71

Xe container
Đúng như cụ nói, nhưng cụ có biết buồng 2 bệ liên quan đến nơi có các con số 1-3, 2-1,2-2, 10-24, 24D không ạ?
P/s: Cụ nói đến chữ K là cụ cũng biết đới.
Có phải buồng K ở nhà tù Trần Phú không các cụ? Nếu đúng thì cái tên buồng K quá nổi tiếng với giới xã hội ở HP rồi. Nhưng em nghe nói là cái buồng bàn tay máu nó có từ thời Pháp ạ.

MyMac

Xe điện
Cụ CuongDN2012 kể tiếp đi nhé, đêm em kể chuyện gặp bộ đội thời oánh Mỹ hành quân ở Chaval, Nam Giang, Quảng Nam. Chỗ đó ngày xưa là binh trạm của bộ đội, nơi tập kết thương binh từ miền nam ra, cao nguyên Bô lô ven bên Lào về. :D
Không biết bác tiều phu của cụ CuongDN2012 lấy lửa ở đâu ra mà đốt củi trong miếu nhể? =))

quavovan

Xe hơi
Tối rồi,nhà cháu lại xin phép hầu chuyện các cụ ạ:
Chẳng là các cụ ở đây ai chắc cũng ít nhiều được nghe các sư thầy 1 lần giảng đạo lí,cũng đều biết phải có duyên thì kiếp này mới được làm con của cha mẹ mình.Nhà cháu thì luôn tin vào điều đấy cho đến khi nghe mẹ cháu kể lại thì cháu mới biết rằng đôi khi cha mẹ lại chính là người lựa chọn mình :D.Sau khi bố mẹ cháu cưới nhau,mãi mà cũng chẳng có con,lí do thì nhiều lắm,về khoa học thì không giữ được rồi bla bla .....,về tâm linh thì phải duyên âm các kiểu ..... ;mẹ cháu kể đến lúc thuốc thang rồi cắt tiền duyên đủ kiểu rồi mà cũng mãi không được :(.Cho đến 1 hôm mẹ cháu nằm mơ,mẹ cháu đứng ở ngã tư Bách hóa tổng hợp chỗ Bờ Hồ,mẹ cháu đứng trên vỉa hè,dưới đường từng đoàn trẻ con đi qua nườm nượp,tự đi cũng có mà phải có người bế cũng có nói chung theo như mẹ cháu kể là rất rất nhiều trẻ con xong có người bảo mẹ cháu chọn lấy 1 đứa đi,mẹ cháu cứ chọn mãi mà chả được đứa nào cho đến khi có người bế 1 đứa bé gái ẵm ngửa mặt quắt(còn nhiều chi tiết nữa nói chung là y hệt chị cháu) mẹ cháu mới hỏi có đi theo cô không,nó cười rồi gật gật;mẹ cháu tỉnh giấc và cũng chẳng nghĩ ngợi gì đâu ạ vì nghĩ chỉ là giấc mơ thôi,ấy vậy mà 1 thời gian ngắn sau mẹ cháu mang thai,khi sinh ra chị cháu giống y hệt như đứa bé mẹ cháu đã chọn trong giấc mơ hôm nào :D.Sau đó là đến nhà cháu;có chị cháu rồi,bố mẹ cũng cố nữa nhưng khốn nỗi muốn mà chẳng được,mẹ cháu kể lại có lúc tưởng giữ được rồi cuối cùng lại mất,bố mẹ cháu cũng buồn lắm :(.Ngày đấy mẹ cháu còn đi làm công nhân nên phải đi làm ca kíp,có 1 hôm trưa nắng lắm mẹ cháu mới đạp xe từ nhà đi đến cơ quan,khi đi qua đình Nam Hương(về đình này thì có nhiều cụ chắc không để ý,nó ở trong khuôn viên cùng tượng vua Lê cạnh NH ANZ ở Bờ Hồ ý ạ,bây giờ người ta mới làm hàng rào sắt còn trước là tường bao kín,đình thì bé con con nên chắc nhiều cụ chẳng nhận ra là trong khuôn viên đấy là có cái đình đâu ạ :D),lúc đấy mẹ cháu chỉ nhớ quãng 12h,12 rưỡi trưa thì tự dưng đi qua đấy lại thấy mát mẻ.Mẹ cháu bảo lúc đấy trong đầu chỉ chợt lóe lên 1 suy nghĩ là sau này mình sẽ đẻ 1 thằng con trai,cao to,râu quai nón,mặt vuông chữ điền,chỉ nghĩ vậy thôi,bỗng có 1 cơn gió thổi qua và mẹ cháu lại đạp xe đi tiếp.1 thời gian sau mẹ cháu mang thai và khi đẻ ra thì nhà cháu nặng những 5 cân,mặt vuông,chỗ râu là 1 đường đỏ quanh mặt luôn,đẻ cháu mà tưởng đi cả mẹ lẫn con vì to quá,bế ra thì bà cụ tưởng quái thai không dám nhìn,đi tắm hay nằm thì 1 mình 1 giường vì người ta sợ nhà cháu đè con nhà người ta chết ngạt :)).Cho đến sau này khi lớn lên cũng không thể gầy nổi,ốm sút 10kg thì hết ốm tăng hơn 20kg @@.Đến tận bây giờ bà cụ vẫn bảo năm đấy không biết có phải đúng giờ các quan đi tuần lại thấy mẹ cháu hiền lành nên xin gì cho đấy không nhưng quả thật là hôm đấy nghĩ gì thì sau này nhà cháu i xì luôn,không giải thích nổi :D

bibobibo351

Xe tải
Ối, ra là mợ à, em không phân biệt được cụ/mợ nữa. Bản mệnh phối ra lục sát thì hay8->
hôm qua e thức để đợi các cụ kể chuyện mà
e là mợ mà nên đọc của các cụ làm e sợ thật
giặt quần áo trên tầng 4 mở nhạc thật to vì mọi ng ở tầng 1 và tầng 2 hết.đang giặt cứ tưởng tượng cái bàn thờ ngay cạnh mà run. đang nghĩ tư nhiên có giọng nói và bóng ng. ôi các cụ k tưởng nỏi tim nhảy khỏi lồng ngực
hoá ra bố ck e nhờ giặt hộ cái áo. mà ông đi nhẹ nhàng rùi tự nhiên xuất hiện
e kể cho sói e nghe sói phì cười bảo đã sợ lại hay đọc truyện ma. hay gặp ma mà vẫn sợ
cụ trâu xanh cho e hỏi tí. e hình như có căn có quả thì phảihay dc nhìn thấy các cụ ben nhà ck.hay dc các cụ báo mộng trc. đợt lâu rùi e mơ thấy có 1 đứa bé trai nhìn trắng trẻo lắm bị úp mặt xuống hố ruộng. e và ck e đi qua e mới bảo: ai lại nhẫm tâm bỏ con thế này. nếu vậy con về với cô chú nhé.theo phản xạ e kéo chân e bé lên thì ra 1 bé trai trắng trẻo lắm
từ đó bé hay hiện về trong giấc mơ của e. hôm thì thấy e cho nó ti.hôm thì thấy nó nằm nên tay e. hôm thì thấy nó lớn lắm đi lại dưới tầng 1 nhà e đúng cái bếp nhà e luôn
cuk giải thích hộ e với dc k?
e mới có 1 cháu

Dì 12

[Tịch thu bằng lái]
Chưa biết mặt ngang mũi dọc con ma nó ntn nhưng em gặp nhiều chuyện khó lý giải , ghê phết đấy mặc dù em không hề yếu bóng vía luôn . Nhớ mãi 1 lần đi canh sầu riêng rụng trong rừng ở Singapore ( thú vui của bọn người Sing ) , hôm đấy là buổi tối , đi cùng ox và bà giúp việc , cũng là cái tháng 7 cô hồn như này, rừng thì tối đen như mực , chỉ mang mấy cây nến với cái đèn pin đi thôi . Bà giúp việc thì cứ run như cầy sấy , em mới nói rất là dõng dạc :" Sao chị cứ co ro thế ? Làm gì có ma chứ , em chả bao giờ sợ ma " , ông xã thấy thế bảo e là tháng cô hồn đừng nói linh tinh , vừa dứt mồm thì bụp 1 phát giữa lưng đau điếng , 1 quả sầu riêng rơi trúng lưng em :((( , đau và bất ngờ quá vì mình đã ngồi cách xa cái cây mà sao nó lại rơi đc vào mình :( . Lúc nhặt quả sầu riêng lên thì ối giời ơi , cả 3 đều chết khiếp vì quả sầu riêng nó có mặt như cái đầu trẻ con , ám ảnh nhất là cái hốc mắt đen ngòm và cái mũi khoằm tóm lại là trông kinh hãi vô cùng , hu hu. Ông xã đưa e về nhà ngay lập tức , mẹ chồng khều ra 4,5 cái đầu gai sầu riêng , bg vẫn còn 1 cái chưa khều ra dc vì nó nằm sâu trong thịt rùi :( . Kinh vãi , từ hồi đấy ko dám nói năng linh tinh nữa :((

trauxanh

Xe lăn
hôm qua e thức để đợi các cụ kể chuyện mà
e là mợ mà nên đọc của các cụ làm e sợ thật
giặt quần áo trên tầng 4 mở nhạc thật to vì mọi ng ở tầng 1 và tầng 2 hết.đang giặt cứ tưởng tượng cái bàn thờ ngay cạnh mà run. đang nghĩ tư nhiên có giọng nói và bóng ng. ôi các cụ k tưởng nỏi tim nhảy khỏi lồng ngực
hoá ra bố ck e nhờ giặt hộ cái áo. mà ông đi nhẹ nhàng rùi tự nhiên xuất hiện
e kể cho sói e nghe sói phì cười bảo đã sợ lại hay đọc truyện ma. hay gặp ma mà vẫn sợ
cụ trâu xanh cho e hỏi tí. e hình như có căn có quả thì phảihay dc nhìn thấy các cụ ben nhà ck.hay dc các cụ báo mộng trc. đợt lâu rùi e mơ thấy có 1 đứa bé trai nhìn trắng trẻo lắm bị úp mặt xuống hố ruộng. e và ck e đi qua e mới bảo: ai lại nhẫm tâm bỏ con thế này. nếu vậy con về với cô chú nhé.theo phản xạ e kéo chân e bé lên thì ra 1 bé trai trắng trẻo lắm
từ đó bé hay hiện về trong giấc mơ của e. hôm thì thấy e cho nó ti.hôm thì thấy nó nằm nên tay e. hôm thì thấy nó lớn lắm đi lại dưới tầng 1 nhà e đúng cái bếp nhà e luôn
cuk giải thích hộ e với dc k?
e mới có 1 cháu
Mợ yên tâm, chỉ là mợ nhạy cảm hơn người thôi, khả năng hồi nhỏ mợ cũng có linh tính tốt, dễ thấy trước những việc tốt xấu. Đừng nghĩ mình căn quả gì mà lại theo đồng cốt cho mệt, cứ sống bằng cái tâm hay cái cảm của mình là ok. Giấc mơ đứa trẻ kia cũng lành mà.

trauxanh

Xe lăn
Như vậy là đúng rồi nhé, bắt tận tay nhed. Mờ cụ giấu làm ji. Có a/h đến chuyện chính trị đâu. Đây là thế giới bên kia cơ mờ.
Hì hì, chưa bắt được tay em đâu. Còn nói về kể mấy chuyện hoang đường này thì cách tốt nhất vẫn là không làm ảnh hưởng đến người sống, hay những thứ đụng chạm khác nữa ý mà.

trauxanh

Xe lăn
Chưa biết mặt ngang mũi dọc con ma nó ntn nhưng em gặp nhiều chuyện khó lý giải , ghê phết đấy mặc dù em không hề yếu bóng vía luôn . Nhớ mãi 1 lần đi canh sầu riêng rụng trong rừng ở Singapore ( thú vui của bọn người Sing ) , hôm đấy là buổi tối , đi cùng ox và bà giúp việc , cũng là cái tháng 7 cô hồn như này, rừng thì tối đen như mực , chỉ mang mấy cây nến với cái đèn pin đi thôi . Bà giúp việc thì cứ run như cầy sấy , em mới nói rất là dõng dạc :" Sao chị cứ co ro thế ? Làm gì có ma chứ , em chả bao giờ sợ ma " , ông xã thấy thế bảo e là tháng cô hồn đừng nói linh tinh , vừa dứt mồm thì bụp 1 phát giữa lưng đau điếng , 1 quả sầu riêng rơi trúng lưng em :((( , đau và bất ngờ quá vì mình đã ngồi cách xa cái cây mà sao nó lại rơi đc vào mình :( . Lúc nhặt quả sầu riêng lên thì ối giời ơi , cả 3 đều chết khiếp vì quả sầu riêng nó có mặt như cái đầu trẻ con , ám ảnh nhất là cái hốc mắt đen ngòm và cái mũi khoằm tóm lại là trông kinh hãi vô cùng , hu hu. Ông xã đưa e về nhà ngay lập tức , mẹ chồng khều ra 4,5 cái đầu gai sầu riêng , bg vẫn còn 1 cái chưa khều ra dc vì nó nằm sâu trong thịt rùi :( . Kinh vãi , từ hồi đấy ko dám nói năng linh tinh nữa :((
Chuyện này tương tự 1 chuyện trước kia em được nghe trực tiếp từ 2 bà già là bạn thân của nhau. Nay cả 2 cụ đều ra đi rồi. Hôm em đến thì có cả 2 bà, 1 bà kể 1 bà xác nhận nên em tin, chứ không thấy trực tiếp. Chả là bà kia sống 1 mình, chồng chết sớm, con gái lấy chồng xa. Bà ấy có thói quen là đi chợ về có hoa quả gì tươi ngon đều rửa sạch đặt lên ban thờ thắp hương trước. Hôm đó bà ấy mua được ít ổi, rửa sạch mang vào nhà thì bà kia đến chơi. Thế là bà chủ cầm mấy quả ổi ra hiên nhà ngồi ăn cùng bà bạn, đĩa ổi thì đặt trên cái phản nhỏ trước ban thờ, chưa kịp thắp hương. Thế rồi "bụp" 1 cái, 1 quả ổi đập vào lưng bà chủ nhà, rơi xuống bên cạnh. 2 bà ngạc nhiên, nhà 3 gian nhỏ thì trống không, chả có ai ở trong. 1 lát quay ra nói chuyện tiếp thì lại "bụp" cái nữa, quay nhìn vào thì cũng vẫn im ắng. Quay ra tiếp lại bị, mà đúng là ổi từ cái đĩa đặt trên phản. Các bà bảo nhau là quên chưa thắp hương, thế là vào thắp lên mấy nén, sắp đĩa ổi gọn gàng rồi đặt lên ban thờ. Thế là hết hiện tượng. Chả hiểu thế nào, nhưng thấy 2 bà kể khớp lắm.

bibobibo351

Xe tải
Mợ yên tâm, chỉ là mợ nhạy cảm hơn người thôi, khả năng hồi nhỏ mợ cũng có linh tính tốt, dễ thấy trước những việc tốt xấu. Đừng nghĩ mình căn quả gì mà lại theo đồng cốt cho mệt, cứ sống bằng cái tâm hay cái cảm của mình là ok. Giấc mơ đứa trẻ kia cũng lành mà.
thì từ trc đến h e toàn sống bằng tâm giúp ng cũng bằng tâm mà. Chỉ có điều cả nhà e hay cty e sợ nhất cái miệng e. Nói cái j y rằng hôm sau xảy ra luôn. Đến bản thân e còn k ý thức dc vì sao e lại nói như vậy. Sói e sợ nhất e khoản này. K nói hoặc bất giác e nghĩ đến thôi nó cũng xảy ra làm e sợ lắm
chuyện đứa bé cụ giải thích hộ e với. dạo này k thấy bé xuất hiện trong giấc mơ của e nữa rùi cụ ạ

quavovan

Xe hơi
Hì hì, chưa bắt được tay em đâu. Còn nói về kể mấy chuyện hoang đường này thì cách tốt nhất vẫn là không làm ảnh hưởng đến người sống, hay những thứ đụng chạm khác nữa ý mà.
Đúng đấy ạ,cái món này thì toàn người còn,cảnh còn nên nó nhạy cảm lắm ạ.Chuyện thì nhà cháu biết nhiều lắm,mỗi tội có cái kể được mà có cái không kể được :(

Trém

Xe máy
Em hỏi khí không phải có phải cụ Trauxanh tên là NMT nhà ở VNP không, nếu đúng thì em đã có duyên gặp cụ rồi đấy :P

trauxanh

Xe lăn
Em thì đang đoán gía đoán non, là cụ xyz nào đó đang "đội lốt" nick Trâu xanh. Hehe
Em là em thôi ạ, đời em không cho ai mượn danh, và không mượn danh ai, thế mới khổ. Em vào từ tháng 5 để hóng cái dàn khoan 981, cụ nào xem lại mấy thớt biển Đông sẽ thấy, rồi lang thang chém gió lúc rỗi rãi thôi. Vui thôi mà, các cụ đoán làm gì.

bibobibo351

Xe tải
Em là em thôi ạ, đời em không cho ai mượn danh, và không mượn danh ai, thế mới khổ. Em vào từ tháng 5 để hóng cái dàn khoan 981, cụ nào xem lại mấy thớt biển Đông sẽ thấy, rồi lang thang chém gió lúc rỗi rãi thôi. Vui thôi mà, các cụ đoán làm gì.
cụ k trả lời câu e hỏi cụ a