[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

PhamHongHa90

Xe hơi
Trại nào em không biết chứ tạm giam Hà Nội thì chắc ko phải ạ nhưng cái kiểu oánh số như lão chủ nói nó là của HN ạ. Kekeke
Chẵn, lẻ, K chẳng còn đâu em chưa lê gót qua đâu lão.
Công an ko có quá nhiều tiền và phòng giam ko phải la vô hạn để bỏ một buồng ko.
Cái không gian buổi đêm ở trai nó cũng ko như lão kể mà lại rất vui và nhộn nhịp ạ.
trước giờ cứ nghĩ trại giam kinh khủng lắm, ai dè... :-" ... bữa nào cụ Thuốc Sâu cho em đi tù với... :)

humxam75

Xe điện
Trại nào em không biết chứ tạm giam Hà Nội thì chắc ko phải ạ nhưng cái kiểu oánh số như lão chủ nói nó là của HN ạ. Kekeke
Chẵn, lẻ, K chẳng còn đâu em chưa lê gót qua đâu lão.
Công an ko có quá nhiều tiền và phòng giam ko phải la vô hạn để bỏ một buồng ko.
Cái không gian buổi đêm ở trai nó cũng ko như lão kể mà lại rất vui và nhộn nhịp ạ.
Em xác nhận cái này ạ. Em vào Hỏa Lò từ thời nó vẫn ở phố Hỏa Lò bây giờ, khá đông vui. Lại còn có cả giàn nho ở sân nữa, khiến em rất ngạc nhiên

trauxanh

Xe lăn
Em xác nhận cái này ạ. Em vào Hỏa Lò từ thời nó vẫn ở phố Hỏa Lò bây giờ, khá đông vui. Lại còn có cả giàn nho ở sân nữa, khiến em rất ngạc nhiên
Hì hì, đi thẳng vào có giàn nho, dãy chỉ huy ban đội bên trái, rẽ phải vào khu giam. Rồi chuyển năm 93 thì phải, dùng mấy chục xe buýt, tử tù kêu vang trời vì nghĩ thế là hết. Chuyển cả đêm đến sáng mới xong. 1 cụ từng là trưởng phòng CAHN (bị kết án) xích tay chung với 1 thằng cu con. Em thì không phải dạng bị xích nhé;))

Chỉnh sửa cuối:

CuongDN2012

Xe điện
Nói đến Đèo Hải Vân – Thiên Hạ Đệ Nhất Hùng Quan thì có lẽ ai cũng biết . Đây là con đèo thuộc dãy Trường Sơn ở miền Trung, là ranh giới tự nhiên giữa Huế và thành phố Đà Nẵng. Đèo Hải Vân có chiều dài 21km, đỉnh cao nhất là 496m so với mực nước biển. Hải Vân là con đèo hiểm trở bậc nhất trên con đường thiên lý Bắc- Nam từ xưa. Hồi chưa xây dựng hầm Đường Bộ thì Đèo Hải Vân luôn là ác mộng với cánh xe tải và xe khách Bắc Nam. Con đèo này nổi tiếng với những vụ tai nạn kinh hoàng, những vụ lật xe khủng khiếp, rùng rợn.

Minh chứng cho những vụ tai nạn khủng khiếp đó là vô số những ngôi miếu oan hồn nằm rãi rác khắp con đèo này. Nếu đề cập đến những ngôi miếu oan hồn ở đèo Hải vân mà không đề cập đến những câu chuyện huyễn hoặc gắn liền với ngôi miếu , thì xem như chưa biết gì về miếu . Bởi nếu không có những câu chuyện tâm linh thì chẳng ai cất công xây dựng miếu làm gì. Những ngôi miếu oan hồn ở đèo Hải Vân. Hương khói luôn nghi ngút quanh năm.
mieu tren deo hai van
Chuyện tôi sắp kể ra đây liên quan đến những ngôi miếu oan hồn này… Lưu ý : Truyện chỉ mang tính chất giải trí “chém gió”, không mang tính tuyên truyền bậy bạ, ai yếu tim không nên đọc.
Bác tư là một tiều phu sống dưới chân đèo Hải vân thuộc phía huyện Phú Lôc Huế. Bác góa vợ nên sống thui thủi 1 mình, sớm hoomn đốn củi , đốt than, bẫy thú đem ra chợ đổi gạo sống lay lắt qua ngày. Ngày nào cũng vậy, Sáng sớm là bác cơm đùm gạo gói lên đường, rồi chiều tối mịt mới về. Hôm sau sẽ nghỉ 1 bữa để mang củi ra chợ bán. Một ngày cuối đông trời mưa phùn rả rích, cái giá lạnh bao trùm khắp không gian. Gần tết rồi, mà bác chẳng có 1 đồng nào trong túi, gạo cũng sắp hết . Mấy hôm nay trời cứ mưa to vs lạnh suốt nên bác chẳng làm ăn được gì cả, cứ nằm ru rú ở nhà thì có gạo núi ăn cũng hết.
Cũng may hôm nay trời bớt mưa, nên bác quyết đinh lên núi kiếm mớ củi về để dành đun nấu và đổi gạo. Sáng sớm là bác xách rìu lên đường ngay. Dọc ngang khắp ngọn núi Hải vân đến gần trưa thì bác kiếm được rất nhiều củi, lại đánh bẫy được 1 con kì đà rất to. Mừng như mở cờ trong bụng, bác quyết định về ngay. Định bụng chỗ củi với con kì đà to thế này, thì mình sẽ có 1 cái Tết khá là thoải mái đây.
Bác nhanh chóng tìm đường xuống núi.Ngọn núi Hải vân này bác thuộc lòng từng cành cây, ngọn cỏ ,vậy mà chẳng hiểu sao hôm nay bác lại bị lạc đường. Cứ đi tới đi lui mà vẫn chưa tìm thấy những con đường mòn quen thuộc.
Về chiều ,Mưa càng lúc càng nặng hạt, Lò dò đi dưới cơn mưa hối hả, quanh quẩn tới lui vẫn chưa tìm thấy đường xuống núi. Rét cóng cả tay, bác nghĩ tới việc tìm chỗ trú ngụ qua cơn mưa này. Xẩm tối , mưa càng dữ dội hơn. Thật may lúc này bác tìm thấy một ngôi miếu sơn thần khá to, nhưng hoang tàn phế tích từ lâu lắm rồi . Chẳng cần nghĩ ngợi Bác bước vội vào trong.
Bên trong ngôi miếu tối đen như mực, châm vội bó đuốc nhìn lên thì thấy cơ man nào là mạn nhện, bụi thời gian phủ dày mấy lớp. Ngôi tượng sơn thần bằng đất sét cũng đã bể đi gần một nữa. Chứng tỏ ngôi miếu này lâu lắm rồi không có người qua lại, nhan khói .

- Quái lạ, sao hôm nay mình bị lạc nhỉ, mà ngôi miếu hoang phế này mình cũng chưa thấy bao h…Hay là ma đưa lối quỷ dẫn đường rồi….???? Bác thầm nghĩ..
Rút vội mấy thanh củi, bác đốt một đống lửa to để sưởi ấm, rồi lấy cơm nắm ra ăn lót lòng. Ăn uống xong, bác đi quan sát một hồi rồi bắt đầu kiếm chỗ ngủ lại qua đêm, mưa to gió lớn thế này làm sao mà xuống núi được..
Lòng cảm thấy bất an, trong đầu bác hiện lên một dự cảm không lành,. Ngôi miếu này có một điều gì đó mờ ám, ma mị đến khó tả. Thôi đành chấp nhận đối đầu với nó, chứ biết làm sao bây giờ.
Dập vội đống lửa, rồi xóa luôn dấu của tro tàn. Bác thu dọn đống củi, cùng mọi thứ rồi ra sau lưng bức tượng nằm . Tay bác lăm lăm cây Rìu thủ thế.
Vừa mệt lại vừa lạnh, Bác ngủ thiếp đi lúc nào khong hay. Chẳng biết ngủ được bao lâu, bác bỗng giật mình tĩnh giấc bởi những tiếng cãi cọ to tiếng. Lắng tai nge thì bác biết răng tiếng động đó xuất phát từ phía trước bức tượng sơn thần này. Hé mắt nhìn ra phía trước bức tượng thì trời đất quỷ thần ơi, đập vào mắt bác 1 cảnh tượng rùng rợn đến sởn cả tóc gáy. Mấy chục cái thi thể : Đứt đầu, cụt tay, cụt chân, có cái măt mũi chân tay dập nát ,có cái thì chỉ còn nửa người phía trên di chuyển kéo theo 1 mớ lòng ruột lùm lùm…. Bọn nó đang xếp hai hàng dọc trước một cái xác đã bị nứt toác 1 nửa hộ sọ.
Thoáng nhìn thì Bác biết ngay là bọn ma này chết vì tai nạn giao ở đèo hải vân rồi, mấy vụ lật xe ở đò ở hải Vân bác cũng có mấy lần chứng kiến , kinh hãi lắm. Hôm nay chúng tụ tập ở đây thể nào cũng ngày mai cũng có xe gặp tai nạn trên đèo. Chuyện này bác có nghe
Bác sợ quá đến nỗi không dám thở mạnh, tay chân run cầm cập , trong đời bác chưa bao giờ gặp 1 cảnh tượng nào kinh hoàng như vậy, rùng mình nổi da gà mấy cái…Cảm giác ơn lạnh chạy lan ra khắp người

… Bác chẳng dám nhìn ra phía đó nữa, chỉ cố gắng trấn tĩnh rồi lắng câu chuyện bọn chúng đang nói. Con ma đầu lĩnh la lớn ra hiệu moi người im lặng,. Rồi hắn nói:
-Ngày mai, sẽ có 1 chiếc xe khách đi từ Hà Nội vào Sài Gòn qua địa bàn của chúng ta. Chiếc xe có biển số 29 – XXXX, trên xe có tổng cộng 38 người. Đúng đúng 9h, chiếc xe đó sẽ đi ngang qua đoạn gần “Miếu Ông Hổ” . Nhiệm vụ của chúng ta là phải xô chiếc xe đó rớt xuống biển, nhưng hãy nhớ là phải giữ lại mạng sống cho duy nhất 1 người , dó chính là người đàn bà 24 tuổi , đang có mang 6 tháng.
Con ma đầu đàn vừa nói xong thì ở dưới nhao nhao như bầy ong vở tổ, bọn chúng bàn tán huyên náo cả lên. 1 cái xác chỉ còn nửa người kéo theo bộ ruột dài lòng thòng, đỏ ói lê tới lên tiếng:
-Thưa đầu lĩnh, tại sao chúng ta phải giữ lại mạng sống cho người đó. Chúng tôi đã mong chờ ngày này lâu lắm rồi. Xong vụ này sẽ bọn người đó sẽ thay thế cho 38 người ở trong hội chúng ta. Hay là cứ giết nốt luôn đi.
-Cứ làm vậy đi, đừng có nhiều lời. Thôi chúng ta giải tán – Tên đầu lĩnh gằn giọng.
Bọn chúng lục tục kéo nhau đi ….
Bác bàng hoàng nhận ra rằng, chúng chính là các vong hồn vụ rớt xe cách đây chục năm, được thờ ở những ngôi miếu nhỏ gần miếu Ông Hổ Vụ tai nạn đó đã cướp đi hai mươi mấy mạng người .Kinh Hoàng quá, chúng mà phát hiện ra Bác đang nghe lén chuyện đại sự này, thì không biết bác còn đặng ngồi dương gian không nữa.
Ngồi chờ 1 lúc lâu nữa thì mọi âm thanh im bặt, bác lọ mọ ra trước điện thờ sơn thần. Chẳng còn bóng dáng của bọn ma quái đó đâu…..
Loáng thoáng đâu đó có tiếng gà rừng gái : lé te lé te…
Biết là trời sắp sáng, bác chuẩn bị sắp đặt lại hành lý và lên đường. Trời lúc này đã hết mưa hẳn, xa xa phía chân trời có 1 vài anh dương đang le lói , song trời vẫn rất lạnh.
Xuýt xoa bàn tay cho đỡ lạnh, bác tức tốc kiếm đường xuống núi. Bác phải xuống thật nhanh để còn kịp cứa 38 mạng người vô tội. Đi được 1 lúc , con đường mòn quen thuộc hiện ra. Con đường mòn vẫn nằm đó, vậy mà tối qua, ma xui quỷ khiến thế nào bác lại đi lạc. Âu cũng là ý trời muốn mình cứu mạng những người này- bác thầm nghĩ.
Xuống được đèo hải Vân lúc đó trời đã sáng hẳn, bác Tư đi thật nhanh về phía ngôi miếu Ông Hổ, rồi ngồi ngay giữa đường chờ đợi…
Mặt trời lên khoảng bằng con sào thì 1 chiếc xe đò xuất hiện chạy bon bọn lê đèo. Tới đoạn bác ngồi , chiếc xe dừng lại , tên phụ xe nhảy xuống quát mắng ầm ĩ.
-DM , ông già, ông bị điên hả? Hết chỗ hay sao mà ngồi giữa đường?
Bác tư chẳng để ý tới thằng lơ xe nữa, bác đi ngay qua chỗ chiếc xe rồi la lớn.
-Cho tôi gặp chủ xe 1 lúc, có chuyện quan trọng, liên quan tới mạng sống của các vị đó.
-Dm, biến ngay cho tao, sáng sớm mà nói chuyện gỡ..
Nghe ồn ào ông chủ xe chạy xuống hỏi chuyện. Lúc này Bác tư lớn giọng:
-Xin hỏi trên xe có tất cả 38 người đúng không? Và có 1 cô gái năm nay 24 tuổi, đang có mang 6 tháng đúng không?
Cả xe như đang không tin vào tai mình nữa. Ông tài xế cho người kiểm tra lại thi quả đúng như lời bác tư nói.
Bác tư bắt đầu kể câu chuyện mình mình đã tận mắt chứng kiến. Nghe xong câu chuyện ai cũng giật mình kinh hãi. Bác đúng là Phật, Chúa Xuống trần cứu mạng bọn người này. Nếu không vì lòng thương người thì có lẽ bây h bọn người này đã an vị dưới vực sâu muông trượng rồi.
Lúc này , Chủ nhà xe cho dừng xe lại , tấp vào 1 bên lề đường. Ông điện xuống Đà Nẵng nhờ người quen mua Nhan đèn, Vàng mã, 1 con bê thui, 1 con heo quay lên đây lập bàn cúng kiến xin quỷ thần vong linh vất vưởng nơi vực sâu núi thẳm, cho họ được sống.
Cả xe hùn góp lại trả lễ cho bác Tư rất hậu, rồi họ cho xe quay ngược trở lại Phía Hà Nội. Ông tài xế bảo , sau chuyến về này, ông sẽ bỏ luôn nghề chạy xe

cocden

Xe tăng
Có đấy. Ko tin các bác tìm mấy ông thầy phù thủy mà hỏi.

Gà Gô

Xe tải
Cụ CuongDN2012 kể tiếp đi nhé, đêm em kể chuyện gặp bộ đội thời oánh Mỹ hành quân ở Chaval, Nam Giang, Quảng Nam. Chỗ đó ngày xưa là binh trạm của bộ đội, nơi tập kết thương binh từ miền nam ra, cao nguyên Bô lô ven bên Lào về. :D

trauxanh

Xe lăn
. Cà phê chém gió không thu được phí.Chủ đề chuyện ma, đọc cho nó nổi gai lên. Nhưng để kích thích thì các cụ chúc rượu cho cụ CuongDN đi nào.

hungnt13

Xe buýt
. Cà phê chém gió không thu được phí.Chủ đề chuyện ma, đọc cho nó nổi gai lên. Nhưng để kích thích thì các cụ chúc rượu cho cụ CuongDN đi nào.
Cụ trâu có câu chuyện nào thời chiến ko kể cho bọn em hóng với, hồi bé em cũng hay được nghe kể lại vài mẩu chuyện, cũng rùng mình phết.

trauxanh

Xe lăn
Cụ trâu có câu chuyện nào thời chiến ko kể cho bọn em hóng với, hồi bé em cũng hay được nghe kể lại vài mẩu chuyện, cũng rùng mình phết.
Thời chiến thì chắc cũng nhiều. Chuyện về con người với nhau thì 1 là rất nhân văn, 2 là mất tính người. Em có giao lưu với 1 số cụ đặc công cũ, nghe kể cũng ghê. Còn chuyện ma thì có 1 số, kể cả bên đất Lào, nhưng chuyện gì mà không có kiểm chứng hoặc bắc cầu qua người khác để xác minh được 60-70% thì cũng khó dám kể ra , coi như nghe và biết thế thôi. Thực ra em cũng không quan tâm đến ma quỷ, mà hay quan tâm đến các hiện tượng lạ thôi.
Ngay trong Thủ đô, những chỗ lớn lớn cũng có hiện tượng. Như trước trong 1 trại Khố xanh cũ (em không nói địa chỉ đâu nhé), có 1 phòng sỹ quan chỉ huy bị bắn chết, sau thành doanh trại LLVT của ta, cũng 1 ông sỹ quan treo cổ tự tử ở đúng đấy luôn, chả ai ở đấy yên được, đành làm kho vũ khí của đơn vị. Hay SVĐ Hàng Đẫy, có cái miếu nhỏ, ngồi trong sân không nhìn thấy đâu, trước đây khi đội nhà đá là giám đốc sân phải làm mâm lễ ra đó thì thắng nhiều hơn, đặc biệt thời bà An giám đốc. Nghe bà ấy kể chuyện cũng hay, lạ lạ. Rồi nhiều khu vực nữa, như cái Nhà quàn lính Pháp trong chợ Giời chẳng hạn, rồi hồ Thanh Nhàn...lạ cái là ít óp phờ biết và đóng góp vào đây cho vui nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

trungngothu

Xe tăng
trauxanh: hồ Thanh Nhàn làm sao hả cụ? nhà em đang ở khu này, hàng ngày cho f1 ra công viên hóng gió,hik

trauxanh

Xe lăn
trauxanh: hồ Thanh Nhàn làm sao hả cụ? nhà em đang ở khu này, hàng ngày cho f1 ra công viên hóng gió,hik
Cụ ở lâu chưa ạ? Trước lộn xộn lắm, dẹp mãi mới được. Dân lang thang tụ tập làm bậy, rồi nghiện hút quá liều sốc chết trẻ cả trai cả gái. Mấy cu em quanh đó cũng hay chơi bời đêm có nói nhiều lần gặp nọ gặp kia ấy mà.

CuongDN2012

Xe điện
CĂN NHÀ MA ÁM Ở ĐƯỜNG HOÀNG DIỆU _ ĐÀ NẴNG T1

Truyện được kể lại bởi 1 người mang nickname mykhanhclub trên Voz, đã từng thuê ngôi nhà này để kinh doanh, và…
Lưu ý : Những ai yếu tim không nên đọc, truyện chỉ mang tính chất giải trí!
Thấy mấy thiếm lên Voz kể chuyện ma quá chừng, em cũng xin kể 1 câu chuyện ma có thật, em đã từng trãi nghiệm và chứng kiến. Văn phong của em hơi tệ, ko đc mạch lạc rõ ràng, lắm lúc lủng củng nhưng cũng xin mấy thiếm bỏ qua nhé.
Em là dân kinh doanh Shop thời trang ở Sài gòn, nhưng dạo đó làm ăn thua lỗ, trì trệ, có nguy cơ vỡ nợ, nên em chuyển ra Đà nẵng để làm. Vừa tìm thị trường mới vừa trốn nợ luôn.

Dạo Tp Đà Nẵng gần 2 tuần mới kiếm đc 1 cái mặt bằng, vừa đẹp, vừa rẻ, diện tích cũng khá là ok. Mừng quá điện ngay cho chủ nhà qua sđt trên cửa, 15 phút sau thì chủ nhà tới…
Chị chủ nhà mở cửa để em vào xem bên trong, nói chung nhìn nội thất là em mê liền.. Thuê ăn nhà này khỏi cần phải sữa chữa nhiều vì nó đẹp sẵn rồi. ( Ng thuê mặt bằng trc làm Áo Cưới nên căn nhà đc Decor rất đẹp)
Nhưng có 1 điều em rất băn khoăn là những cái lỗ đc đục trên những bức tường, Cứ một lỗ thì có 1 gói vải màu vàng nhét vào trong đó. Tổng cộng em đếm từ tầng 1 và tầng 2 là 8 lỗ, và nhiều nhất là nhà ở 2 vệ sinh có tới 3 gói vải ở mỗi Wc nhé . Thêm nữa là những lá bàu đc dán vào tất cả những cửa ra vào
Và đáng sợ hơn nữa là cái chuồng cu ở sân thượng : ngay trc cửa ra vào sân thượng có đặt 1 chiếc Gương đc buộc 1 sợi dây màu đỏ ở giữa.
Trong đầu em mường tượng ngay đến chuyện trừ ma trấn quỷ, nhưng cũng ko dám hỏi nhiều vì sợ chủ nhà phật ý.
Tham quan 1 hồi về căn nhà, em đồng ý với cái giá của chủ nhà đưa ra là 10tr/ 1 tháng , cọc 1 năm.
1 tuần sau thì ký hợp đồng và cọc tiền. Sau khi làm thủ tục xong thì chị chủ nhà có dặn em về 1 số chuyện về căn nhà. Chủ chủ bảo:
-Nhà này làm ăn đc lắm, trc khi chị mua nhà đã mời thầy phong thủy về coi rồi.
-Khí nhà này rất vượng dễ làm ăn ,em tuổi Tỵ nên hợp lắm đó.
Em chỉ biết dạ dạ, vâng vâng nhưng em có linh cảm ko hay về căn nhà này..
Trc khi ra về, và giao chìa khóa, chị chủ nhà còn dặn với thêm:
-Ak, còn mấy cai gói vải , mấy cái là bùa ở cửa, với chiếc gương ở sân thượng. Em đừng có đụng vào nhé. Bùa phát tài phát lộc , Thầy làm phép đặt vào đó, đụng vào ko hay đâu.
Chị chủ nhà đi rồi, còn mình em với căn nhà, trong lòng em chợt thấy rờn rợn.
-Thôi kệ mẹ nó đi, cứ làm tới đâu hay tới đó. Biết đâu lại giàu cũng nên.
Sơn sủa mọi thứ ..khoảng tầm 1 tuần thì khai trương…
Ngày khai trương , vượt ngoài dự đoán của em: Khách đông kinh khủng, em vui như mở cờ trong bụng.
Vài ngày tiếp theo công việc buôn bán vẫn bình thường, khách đông nên em với 3 đứa nhân viên là quần quật cả ngày , tối đóng cửa làm vội vài lon Laruer là đi ngủ.
Đúng 20 ngày sau, lượng khách giảm đi rõ rệt vì ngta mua đồ gần như bão hòa rồi. Lúc này công việc nhàn hạ hơn và mọi sự kinh dị bắt đầu.
Mấy ngày đầu, bao nhiêu là việc nên em cũng chẳng giao lưu gì hàn xóm xung quanh. Đúng cái hôm bán buôn ế ẩm đó, ngồi buồn, em qua cái quán cafe kế nhà ngồi nhâm nhi cafe thả hồn bay bổng.
Đang miên man thì chị chủ quán hỏi :
- Em là chủ tiệm quần áo đó ak?
Em: Dạ, có gì ko chị?
-Ko có gì, chị hỏi vậy thôi. Ak mà em ở đó nửa tháng nay có thấy gì ko
Em: Dạ có gì đâu chị, mà ý chị là sao, có chuyện gì hả?
-Ko sao thì tốt rồi, mà cũng ko có gì đâu.
Em định hỏi với theo nhưng chị chủ nhà đã bước vôi vào trong. Chị đó đi rồi, em hoang mang tới cùng cực, trong đầu tự hỏi :
Hay là căn nhà đó có điều gì mờ ám. Phải rồi những gói vải màu vàng, chiếc gương ở cửa sổ, những chiếc bùa dán ở tất cả những cửa ra vào, của sổ…..Hay là căn nhà này có …..Ma….
Tối đó, vắng khách nên em đóng của sớm… Nhân viên ra về hết, chỉ còn em ngủ lại 1 mình. Mọi hôm em vẫn ngủ 1 mình nhé. Nhưng ngĩ lại chuyện hồi sáng mà chị cafe hỏi rồi suy nghĩ mung lung, em thấy rợn lắm, Chắc tối nay ngủ ko đc.
Thôi thì kệ pà nhà nó, cứ ngủ xem saO. Tắt đèn, nằm trằn trọc mãi ko ngủ đc.. Xách điện thoại vào Fb chém gió, nhưng ko hiểu sao vẫn ko gạt đc hình ảnh : những gói vải màu vàng, những lá bùa…ma..
Tắt điện thoại thoại, rồi lái suy nghĩ của mình qua những chuyện vui, em ngủ lúc nào ko hay.
Ko biết em ngủ đc bao lâu, bỗng nhiên thấy lạnh lạnh ở 2 bàn chân. Giật mình tỉnh giấc vơ vội chiếc mền rồi nhìn đồng hồ: Đúng 3h sáng.
Kể từ lúc đó, em ko tài nào ngủ đc nữa, cứ suy nghĩ miên man cho đến sáng. 1 đêm kinh hoàng.
Sáng mai , Dọn tiệm xong em qua ngay qán cafe, rồi vờ hỏi chuyện chị chủ quán và đc chị kể những câu chuyện như sau:
“sau giải phóng ,Căn nhà này là của 1 cặp vợ chồng làm nghề thấy cúng ( thầy Pháp) .Ng chồng là 1 thầy pháp rất có tiếng hồi đó, ông đã trị cho ko biết bao nhiêu là ng bị bệnh tà khỏi bệnh.
Cái nghiệp thầy Pháp thì biết rồi, Gieo nhân nào gặp quả đó. Ma quỷ nó thù ghét ghê lắm. 2 vợ chồng có đc 2 mặt con trai , nhưng ko hiểu sao cả 2 đều bị Chập mạch, điên điên khùng khùng , ko tỉnh táo.
Năm cậu con Trai đầu lên 16 tuổi ,Một hôm ng chồng đi cúng ở xa (Nge đâu cúng tận Ái Nghĩa Quảng Nam lận) nên phải đi từ sáng sớm. Ở nhà, ng Vợ dắt thêm cậu em cũng đi chợ sớm , chỉ để mình cậu con trai đầu ở nhà.
Đi chợ về, ng vợ mở cửa vào thì thấy trong nhà vắng lặng đến lạ lùng. Gọi mãi cũng ko thấy con lên tiếng, Chạy vội lên tầng 2 thì ôi thôi:
Cậu con trai cả treo cổ tòng teng trên cây xà nhà , bằng sợi dây đây đai buộc áo Thầy pháp của cha, chết cứng tự bao h. 2 mắt trợn ngược, lưỡi thè ra 1 đoạn dài…
Nói về ng cha, Hôm đó đang cúng cho 1 bệnh Tà ở ái Nghĩa, tự dưng ông có 1 cảm giác bất an ở trong lòng. Bấm độn chỉ tay thì biết đc, có chuyện ở nhà…Cúng vội xong ông bắt xe đò về nhà ngay, nhưng đã quá muộn.
Ông nói rằng: Con ông đã bị ma quỷ hãm hại…và con ma này nó sẽ ko để gia đình ông yên ổn, nó sẽ gây thêm những chuyện thương đau, xào xáo trong gia đình ông.
Sau biến cố đau lòng đó, 2 vợ chồng bán vội căn nhà, rồi đi biệt xứ.
Căn nhà này đc 2 vợ chồng 1 tiểu thương ở chợ Cồn mua lại ngay vì giá rẻ. Và thật sự họ cũng ko biết gì về ngôi nhà này cả. Gia đình họ chuyển vào sống đc mấy tháng đầu thì yên ổn. Nhưng sau này thì bắt đầu gặp sự lạ.
Họ sống và sinh hoạt ở tầng 1 , tầng 2 làm phòng thờ và để 1 số đồ đạt linh tinh . Nhiều đêm đang ngủ họ giật mình tỉnh giấc vì nge thấy nhiều tiếng động lạ ở tầng 2. Tiếng thở khó nhọc, giãy giụa, ú ớ như có người đang nghẹt thở , rồi có lúc là những tràng cười thé thé man dại phát ra từ tầng 2.
Nge tiếng động lạ, cả nhà đốt đèn chạy lên xem thử, thì chẳng có gì xảy ra cả. Mọi thứ vẫn như cũ.
Còn 1 chuyện rùng rợn ko giải thích đc là , 2 vợ chồng có 1 bé gái 2 tuổi . Nhưng ko hiểu sao, cứ nửa đêm là bé khóc thét lên, ko sao dỗ đc. Đêm nào cũng vậy , 2 vợ chồng phải thức suốt để dỗ dành bé..
Phần thì sợ, phần thì mệt mỏi vì phải thức đêm nhiều ngày, nên chịvợ đi xem Bói và đc thầy bói cho biết:
-Căn nhà này có 1 vong Nam, chết thắt cổ. Vì chết quá tức tưởi nên oan hồn vẫn còn vương vấn ở chỗ tầng 2. Thầy khuyên 2 vợ chồng nên mời thầy về cầu siêu mới mong yên ổn. Còn ko thì nên bán nhà và chuyển di chỗ khác đi.
Nói xong thầy cho 1 chiếc vòng và 1 gói bùa bảo về đeo ở cổ em bé và gói bùa thì bỏ trên gối nằm. Từ ngày xin gói bùa về thì bé ko còn khóc nữa… Mọi chuyện yên ổn trỏ lại.
Bẵng đi mấy tháng , mùa mưa cũng đến. Một ngày mưa phùn rả rích, ko ra chợ nên anh chồng ở nhà rủ bạn bè đến chén tạc chén thù,….
Rượu vào thì cơn buồn ngủ kéo đến, ngay khi bạn bè vừa ra khỏi nhà. Anh ta đóng cửa, giuc vợ tắt đèn ngủ luôn. K biết anh ngủ đc bao lâu, nhưng khi giặt mình tỉnh giấc, nhìn lại thì thấy vợ ko còn nằm ở bên cạnh nữa, chỉ còn em bé vẫn ngủ và ngáy đều đều.
Cứ nghĩ là vợ đi vệ sinh nên anh cũng ko để ý , cư nằm suy nghĩ miên man. Nhưng mãi một lúc sau vẫn ko thấy vợ trở ra, anh hốt hoảng bật dậy , chạy ngay vào nhà vệ sinh. Vẫn không thấy?
Linh cảm có điều ko lành, anh phóng lên tầng 2 thì trời ơi:
1 cái bóng rất quen thuộc, đang đứng trên cái ghế đẩu, từ từ đưa cổ vào sợi dây thòng lọng ( sợi dây dù mà anh vẫn thường dùng cột hàng khi chở ra chợ) . Anh hét toáng lên chạy vội đến ôm vợ rồi bế Xuống khỏi ghế.
Ng vợ la hét cào cấu rất dữ dội, chị ko còn biết mình là ai nữa. Cứ lảm nhảm:
-Thả tao ra, để tao chết.
-Thả tao ra , tao phải chết.
Hàng xóm xung quanh nge tiếng la thì kéo đến xem sự tình, 3 , 4 người cũng vội lao vào khống chế chị nhưng vẫn ko giữ đc. Cung may lúc đó, có người hàng xóm biết chuyện liền về nhà xách Bô nước tiểu tạt thẳng vào mặt chị.
Thật lạ lùng, chị ko còn vùng vẫy nữa, người chị từ từ mềm nhũn ra như cong bún.
Mấy hôm sau, ngta thấy gia đình anh chị chuyển nhà ngoại trên lên Thanh Khê, rồi đăng biển bán nhà..
Từ cái lúc trở nên nổi tiếng vì chuyện ma quỷ, chẳng ai dám bén mảng tới mua căn nhà này cả.
…………………..
Kẻ từ đó, căn nhà liên tục đổi chủ, chẳng ai sống ở đó đc 1 năm cả. Họ cứ đến rồi đi…
Rồi tới khi bà chủ nhà em thuê mua lại căn nhà này. Nge nói lúc mua xong chị chủ thuê thầy về cúng lớn lắm. Những gói vải màu vàng, những lá bùa ở cửa ra vào, chiếc gương chiếu yêu có từ ngày đó.
Chị chủ nhà mua nhưng ko ở, rồi sau này chị cho ngta thuê mặt bằng để kinh doanh. Và cũng thật kì lạ:
Ko ai thuê căn nhà này mà làm ăn đc cả. Đầu tư nhiều nhưng rồi cũng lụn bại phá sản. Ko phá sản thì vợ chồng xào xáo, cãi cọ suốt ngày, li hôn này nọ.
Tính đến thời điểm em thuê, thì căn nhà này đã có 5 lần đổi người thuê nhà: …Bún bò huế, Chè thái, Áo Cưới và đến em là shop thời Trang.
Bây h thì em cũng đã ngừng kinh doanh từ cuối năm 2013. Em làm ở đó từ tháng 6 năm 2012 (Ngày Âm nhé mấy thiếm), tới gần Tết Âm Lịch 2014 thì ngỉ, tính ra em ở đc hơn 1 năm rưỡi. Nhiều ng nói em hợp vía với nhà này nên làm ăn đc.
Hiện tai thì ngta đang kinh Doanh Áo cưới ở đó, ko biết có tồn tại nổi k?
Bì lí do tế nhị nên em xin đc dấu địa chỉ căn nhà này nhé, đồn đại lan rộng thì tội nghiệp cho khổ chủ vào thuê sau em.

Chỉnh sửa cuối:

CuongDN2012

Xe điện
CĂN NHÀ MA ÁM ĐƯỜNG HOÀNG DIỆU _ ĐÀ NẴNG T2

Sau khi đc nge câu chuện của chị chủ quán cf kể lại , em hoang mang lắm. Chết cmnr, tránh vỏ dưa, gặp vỏ dừa. Trốn Nợ sài gòn lại gặp Ma Đà Nẵng.
Suốt ngày, cứ mãi ám ảnh về câu chuyện của chị cafe, Em cứ lo lắng ko thoy. Chỉ canh cách 1 nỗi: Tối nay phải làm sao ???
Tối hôm đó cũng như thường lệ, 10h tiệm em đóng cửa. Và rồi chuyện gì đến cũng sẽ đến.
Dẹp tiệm xong, vẫn ở lại 1 mình, Em nãy ra ý định điện bạn tới nhà nhậu ròi kêu nó ngủ lại luôn cho đỡ sợ.
Nhấc máy lên gọi , bọn nó tới liền ( tụi nó mê nhậu lắm ) . 3 thằng nâng chén tiêu sầu , tâm sự chém gió đủ kiểu, chẳng mấy chốc mà 38 lon Bia Larue nó bốc hơi lúc nào ko hay.Cả bọn Say chuếnh choáng , nhìn lại đồng hồ cũng 1h rồi, 3 thằng mon men trải nệm đi ngủ.
Bia rượu vào làm con mắt mở ko muốn nổi, nằm xuống em ngủ liền.
Đêm ….
Giật mình tỉnh giấc, men rượu vẫn còn nồng nặc, cũng chẳng biết trời sáng chưa. Ngó sang thấy 2 thằng bạn vẫn còn mê ngủ. Ngoài trời vẫn tối om .
Nhìn lại đồng hồ, đúng 3h sáng. 1 suy nghĩ loáng qua trong đầu: “ Tối qua giật mình tỉnh giấc lúc 3h, hnay nhậu say thế này mà cũng thức giấc 3h sao”.
Tự nhiên em có cảm giác 1 luồng hơi lạnh tỏa ra từ gáy và lan ra khắp châu thân, rùng mình sởn gai ốc.
Bỗng !!!
Có tiếng nước chảy róc rách ở trong nhà vệ sinh, và tiếng người súc miệng đánh răng nge rõ mồn một. Tim em như bay ra khỏi lồng ngực, ngay lúc đó ko biết từ đâu, 1 con chuột vọt thẳng qua người em, rồi chạy một mạch qua khe cửa ra đường. Em hét toáng lên: AAAAAAAAAAA
2 thằng bạn đang ngủ, nge tiếng la như sét đánh ngang tai vùng dậy hỏi :
Cái gì ? Cái gì?
Em chẳng nói chẳng rằng, đưa tay chỉ và nhà vệ sinh. Tiếng nước trong nhà vệ sinh vẫn chảy đều đều , rồi tiếng khạc nhổ như thách thức, và bọn nó cũng nge thấy
Như hiểu ý, cả 3 nhẹ nhàng đứng dậy, đi sát vào nhau, rồi bật tất cả điện trong nhà. Em xách luôn cây Búa ở dưới quầy tín tiền, thằng bạn nắm vội cây kéo , từ từ tiến vào.
Em xin nói thêm về nhà vệ sinh này nhé : Muốn vào nhà vệ sinh thì phải đi qua 2 lần cửa , Bộ cửa ngoài là cửa đôi, bên trái lên cầu thang tầng 2 , còn bên phải là của vào nhà vệ sinh. Nhà vệ Sinh này kín như bưng vì phải đi qua 2 lần cửa ,nên ban ngay cũng có cảm giác âm u rờn rợn
Nhà vệ sinh lúc này vẫn có điện nhé, để tiện cho việc đi đêm ấy mà.
Tiến tới cánh của đầu tiên,Trống ngực đập thình thịch. Em xoay tay núm, tiếng cót cét khô khốc vang lên giữa đêm trường cô quạnh, nge đến rợn người. Lúc này tiếng nước im bặt, 2 thằng đứng 2 bên. Em giơ chân tống thẳng vào cánh của nhà vệ sinh .. : Ầm…..
Cánh của bị tung mạnh như muốn văng luôn cả bản lề. Cả bọn nhìn vào: chẳng có gì cả. Vòi nước vẫn khóa, nền gạch khô khốc chẳng có 1 giọt nước nào cả.
Há hốc mồm nhìn nhau, lúc này ai cũng hiểu, điều gì đã xảy ra. Từ lúc đó 3 thằng cứ ngồi hút thuốc mắt nhìn chằm chằm vào nhà vệ sinh thủ thế. Nhưng chẳng có gì xảy ra nữa cho đến sáng.
Những ngày sau đó, tối nào cũng có 2 chiến hữu ngủ cùng, cũng đỡ phần nào, Nhưng lạ 1 điều cứ tỉnh giấc là 3h sáng.
Quá sức chịu đựng, em có đem chuyện này kể với Mẹ, rồi bảo mẹ trả mặt bằng chuyển đi. Me chửi 1 trận té tát , cứ một mực ko tin, cứ nghĩ là em thần hồn nát thần tính, hoang tưởng cmnr ..Ôi….
Em than vãn dữ quá, nên mẹ kêu luôn ba vào Đà Nẵng ở với em 1 thời gian cho đỡ sợ, tiện phụ trông coi cửa hàng với em luôn.
Chẳng hiểu thế nào, từ cái lúc ba em bứớc chân vào nhà, cho tới hơn 2 tháng sau..Em k gặp bất cứ 1 chuyện kì dị nào cả. Ăn ngon ngủ yên. Có lẽ ba em tuổi dần cộng với khí dương thịnh nên ma quỷ ko dám bén mảng lại gần…
Nhưng rồi, ở nhà có việc cần vs lại chẳng thấy có điều gì xảy ra nên ba em về …Em lại tiếp tục sống những chuổi ngày kinh hoàng sau đó.
Ngay cái tối ba về nhà, điện ngay cho 2 thằng bạn, thì nhận đc sự phũ phàng, Bọn nó cũng đã về quê mấy ngày nữa mới lên. Đêm đó em ko ngủ, ngồi Fb, đọc báo tới sáng.
Đêm thứ 2 , 3, 4 em đóng cmn tiệm rồi ra thuê phòng khach sạn ngủ, và cũng thật lạ, ngủ khách sạn mặc dù ko ngon giấc nhưng vẫn chẳng thức giấc lúc 3h sáng.
Chẳng lẽ cứ tiếp tục ngủ khach sạn vậy sao, tiền đâu chịu thấu. Trước sau gì mình cũng phải đối diện với nó.
Đêm thứ 5, đóng cửa xong, em lại ngồi vu vơ ngòai đường, chẳng biết phải làm gì cho đúng. Thội kệ mẹ nhà nó, éo trốn nữa.
Cùng lắm thì chết thôi chớ sao, liều mình vào nhà bật đèn rồi ngồi FB. Cơ mà vẫn ghê bỏ mẹ.
4h sáng, vẫn chẳng có chuyện gì cả, mọi thứ vẫn yên ắng đên lạ lùng… Nhưng em biết ẩn sâu trong cai khung cảnh im lặng này chứa đựng 1 điều gì đó rất khủng khiếp…
Cót cét….Cót cét…tiếng tay nắm cửa lên cầu thang tầng 2 vang lên nhè nhè….Em thấy lạnh toát cả sống lưng, tay trái vớ con dao tay phải xách buá chờ đợi.
“Cạch”
Bụp – Tiếng đạp mạnh vào cánh cửa, cánh cửa bung ra “Vèo” , rồi va vào bưc tường.
Hồn em như lên mây lên mưa, em chết đứng tại chỗ… mắt cứ dán chặt vào cánh của
1 cái bóng đàn ông từ từ hiện ra ở phía cầu thang, rồi tiếng bước chân đi xuống nhè nhẹ.
Miệng em cứ lâm râm niệm : Nam Mô A Di Đà Phật..Ko biết con ma đó có sợ Phật bà quan Âm hay ko, klnhưng hi nge em niệm Phật thì cái bóng đó, quay bước đi lên tầng 2, tiếng bước chân vẫn nhè nhẹ, đều đặn.
…Có thể là ăn trộm, nghĩ là làm , em lấy hết can đảm xách Dao Búa bước theo, bật điện cầu thang,em nhẹ nhàng thận trọng tiến lên tầng 2…Mò cái công tất bật điện tầng 2 lên….Chẳng biết lúc đó lấy đâu ra cai suy nghĩ ngu ngốc đó nữa. Nói thật lúc bật điện tầng 2, nếu xuất hiện 1 khuôn mặt chầm vầm, mắt trợn ngược, mặt tím tái thì chắc lúc này em ko còn ngồi đây để kể cho mấy thiếm nge chuyện này nữa đâu, em đi thăm cụ Hồ, Cụ Giáp rồi,.
Chẳng có ai cả, tầng 2 ko sử dụng nhiều nên trống hoang hoác, rảo bước về phía nhà vệ sinh, nhìn xuống thềm thì thấy 2 gói thuốc đặt trong này đã bị ai đó giựt xuống, bột màu vang văng tung tóe trên nền nhà…
Em viết chừng này thôi nhé, tối 11 h em viêt thêm 1 đoạn nữa. Đêm qua ko ngủ dc, mệt quá…
Ngôi nhà ma ở đường Hoàng Diệu – Đà Nẵng
Từ lúc em gặp cái bóng ma ở cầu thang lên tầng 2, thì mọi sự can đảm của 1 thằng đàn ông đã ko còn nữa. Ngày nào bán xong , đóng tiệm là em phi thẳng xuống nhà ông anh ở lại, ko thì ghé nhà trọ của bạn qua đêm. Chẳng đêm nào em ngủ lại ở đó cả.
Em như thằng đi hoang vậy đó mấy thiếm. Vì ko ngủ qua đêm ở đó nữa em chẳng gặp vấn đề về ma quỷ gì cả.
Duy nhất chỉ có 1 điều, là cánh cửa lên cầu thang tầng 2. Thật lạ lùng, mặc dù trời lặng gió, và em cũng ko bật máy quạt nhưng cách cửa đó cư đưa ra đưa vào nhè nhẹ, liên tục suốt ngày, nhưng ban đêm thì ko. Rồi có những lúc nó đột ngột đưa mạnh : ầm …Như có người đưa tay đẩy vậy đó. Nhiều lúc cũng giật mình vì cánh cửa.
Vì là ban ngày với có đông người nên em chẳng sợ gì chỉ là thấy lạ lùng thôi.
Đợt gần cuối năm 2012 ra Huế thăm nhà, em có lên chùa một ngôi chùa thắp nhan cầu khẩn. Cũng hên cho em hôm đó lại gặp đc thầy chủ trì.
Đàm đạo với thầy 1 lúc , em kể chuyện ma quỷ trong tiệm cho thầy nge. Thầy bảo:
“Ở tiệm cuả con hiện tai có tới 3 cái vong: Thứ nhất là cái vong lính ngụy chết trận ở đó, thứ 2 là cái vong của bà ăn xin chết đói ở bên hông nhà
Nhưng 2 cái vong này hiền, nếu con cúng kiến đầy đủ, nhan khói điều đặn thì nó k phá đâu. Mà ngược lại nó còn phù hộ cho con ăn ra làm nên.
Cái vong con gặp ở cầu thang lên tầng 2 , chính là cái vong Nam thắt cổ, con của 1 ông thầy cúng. Anh ta cũng vì bị ma quỷ đưa lối dẫn đường nên đã treo cổ tự vẫn ở đó.
Phàm những người chết vì thắt cổ, cái nghiệp của họ rất nặng. Họ bị sai khiến bởi 1 thế lực gọi là thần Trùng.
Những người chết vì tai nạn, chết vì thắt cổ, chết sông suối, chết vì hổ vò thì họ sẽ bị sai thần trùng chi phối. Thần trùng là một thế lực ma quỷ, cay nghietj và ác độc…Chuyên sai bảo người chết vì những cái nghiệp đc kể trên , nó sẽ xui khiến , dẫn lối người sống phải chết theo cái cách của họ, chết ở tại chỗ họ đã chết, để rồi đầu thai kiếp khác…Và cứ mãi tiếp tục cái vòng luẩn quẩn này,.
Con thấy đó, chỗ nào Tại nạn xe cộ chết người, chỗ nào có người chết đuối, thì chỗ đó chắc chắn sau này sẽ có người phải chết thêm
Cái vong Nam ở chỗ tiệm của con đã chết cách đây mấy chục năm, và hiện tại nó vẫn ở đó tác oai , tác quái, phá phách ở đó. Rồi một lúc nào đó, có người hợp căn hợp mạng và tận số thì nó sẽ xui khiến người đó thắt cổ tự vẫn. Lúc đó nó mới đc siêu thóat và đầu thai kiếp khác.
Thầy bảo con cứ về, ráng ăn chay 1 tháng 2 lần vào ngày rằm, nhan khói cúng kiến thật đàng hoàng. Vào những ngày rằm nên cúng cô hồn ngạ quỷ để đc ngta phù hộ cho ăn nên làm ra. Còn về phần cái vong Nam , con nên tránh việc ngủ lại ở đó vào những ngày xấu như mùng 5, 14, 23 âm- đó là những ngày kị trong 1 tháng, gọi là “ngày nguyệt kỵ”. Vì đó là những ngày đại kị nên những thế lực âm hồn ngạ quỷ hoành hành rất mạnh, nó sẽ gây nguy hiểm cho tính mạng của con. Tốt nhất là con nên mời mấy nhà sư về tụng kinh, siêu độ cho cái vong này , đưa nó về chùa nghe kinh kệ cho sớm giải thoát.
Lý giải về việc có Ba em thì ngủ lại đó ko có gì xảy ra, thầy bảo
-Ba con mạng Dần, cầm tinh con Hổ, lại sinh vào tháng 7 nên rất cao số, ma quỷ khó mà lại gần. Hơn nữa, ba con còn có 1 bà cô Tam đời ,luôn đi theo phù hộ, bảo vệ nên cái vong Nam này khó mà làm hại đc.”
Thầy còn đưa cho em 1 gói bùa, rồi bảo dùng dây mà đeo vào cổ, nó sẽ bảo vệ con, tai qua nạn khỏi.
Hôm đó thầy còn kể cho em nghe mấy chuyện ma , nge xong mà em cảm thấy rơn người:
Chuện thứ nhất:
Hồi thầy mới bắt đầu đi cúng trai đàn, cầu siêu, có 1 chuyện là thầy nhơ mãi cho đến h. Thầy kể rằng:
Hôm đó thầy đi cúng cầu siêu cho 1 vong nữ chết đuối ở biển Thuận An Huế.. Vì vội vàng nên lúc ra đi thầy quên cáí chìa khóa tủ ở trên bàn. Trong tủ thì có rất nhiều tiền do các Phật Tử cúng để xây dựng Chùa. Lúc này chùa đang kêu gọi Phật tử góp sức để tu sửa lại chánh điện
Ở chùa từng xảy ra nhiều vụ mất trộm đồ, rồi mất thùng Phước Sương nên thầy rất lo lắng. Mặc dù biết ai là thủ phạm của những vụ trộm cắp này. Nhưng cũng ko dám nêu đích danh là ai, vì sợ mang tội. Đợi 1 lúc nào đó thích hợp thầy sẽ gặp rieng người đó, chỉ cái sai cho họ biết mà nhận lỗi.
Đến nhà của cô gái chết đuối, chợt sực nhớ lại quên cái chìa khóa tủ ở trên bàn, nếu mà gặp ngay kẻ cắp thì coi như xong.
vào lễ cúng, thầy cứ canh cánh trong lòng, cứ sợ sẽ có chuyện ở nhà. Trong đầu thầy luôn suy nghĩ về chuyện cái chìa khóa…
Tới chiều thì lễ trai đàn siêu độ vừa xong, thầy nhanh chóng trở lại chùa để xem thế nào… và thật may mắn, mọi thứ vẫn còn nguyên vẹn.
Đêm đó nằm ngủ thầy mơ thấy 1 cô gái, tuổi chừng 18-20 , mình mẩy ướt như chuột lột. Da mặt xanh ngắt, tóc tai rồi bời…đi lại bên chỗ thầy rồi quỳ xuống khóc lóc rất thảm thiết…rồi cứ rên hừ hừ: Con lạnh lắm thầy ơi…huhu///hức hức…
Hoảng hồn nhìn lại, đó chính là cô gái mà thầy vừa cúng Siêu độ hồi chiều. Thày hỏi: Thầy đã cúng siêu độ cho con hồi chiều, sao bây h lại tới đây ?
Cô gái khóc lóc thảm thiết, ngẩng đầu lên và bảo: Thầy có cúng siêu độ ch con, nhưng con chẳng nhận đc gì cả. Con chỉ nhận đc toàn là chìa Khóa, 1 đống chìa khóa thầy ơi….
Con lạnh lắm, đói lăm…..
Giật mình tỉnh giấc:
Thầy mới bàng hoàng nhận ra rằng: Hồi chiều cầu siêu, vì tâm niệm ko thanh thoát , trong đầu toàn nghĩ chuyện chiecs chìa khóa, nên vong nữ nhận đc chìa khóa…
Ôi, tội lỗi chết mất….
Đêm đó thầy ko ngủ, cứ mãi suy nghĩ về việc làm sai trái của mình….
Sáng ra thầy tức tốc về nhà của cô gái rồi xin lập đàn cầu siêu lại lần nữa…
Và mọi chuyện có lẽ đã êm thấm, cô gái dó ko còn hiện về trong giấc mơ của thầy nữa.
Chuyện thứ 2:
Thầy mô côi cha mẹ nên đc sư trụ trì chùa này nhận vào nuôi từ lúc nhỏ… Lên 22 tuổi thì thầy thọ giới tỳ kheo và bắt đầu đi cúng .
Hồi đó , ở chùa có nhận nuôi mấy trẻ em mồ côi, lang thang cơ nhỡ, nên cứ 1 sư trong chàu thì đc giao chăm sóc 1 bé.
Một buổi sáng mở cổng chùa quét dọn thì thấy 1 bọc vải nhỏ ở ngay trc cổng… Mọi người lật đật chạy ra xem thì thấy đó là một bé trai vừa mới sinh, còn đỏ hỏn..
Người mẹ vô lương tâm nào đó, đã để lại cái sinh linh bé nhỏ này trc cổng chùa phó thác cuộc sống của bé ở cửa Phật..
Cả chùa nhồn nháo, sư trụ trì nhẹ nhàng ẵm em bé đưa vào chùa…
Thầy đc nhận nhiệm vụ phải nuôi nấng 1 đứa trẻ mới lọt lòng, 1 nhiệm vụ cực cì khó khăn, phức tạp, lạ lẫm đối với 1 thanh niên mới lớn.
Đứa trẻ đc nuôi ở chùa tầm 1 tháng thì trút hơi thở cuối cùng vì viêm phổi, và sinh thiếu tháng….
Thầy lại tiếp tục nhận nhiệm vụ tụng kinh siêu độ và cúng 3 bữa sữa cho bé. Phòng thầy ở là 1 khoảng nhỏ kế bên chánh điện, phía trước cửa ra vào là đặt bàn thờ em bé cho tiện việc siêu độ và cúng cơm cho bé
Cứ đúng 8h, 12h và 5h chiều thầy phải pha 1 bình sữa đặt lên bàn thờ bé rồi tụng kinh …Sự trụ trì cứ dặn thầy 1 điều, là ko đc trễ nãi bất cứ 1 buổi pha sữa nào cả….
Thầy nhận nhiệm vụ , rồi cứ thế mà làm theo chỉ bảo của sư trụ trì….
Nhưng có 1 chuyện này làm thầy phải sởn tóc gáy. Mặc dù đã thọ giới tỳ kheo, nhưng cũng như bao thanh niên mới lớn khác, thầy cũng có tính ham chơi, chểnh mảng về nhân cách…
Có 1 buổi thầy qua chùa khác chơi, thầy có bạn tu ở đó….Thầy đi từ sáng đến 10h đêm mới về, về chùa vào phòng là thầy ngủ luôn…Quên cả cái việc là phải pha sữa cho vong linh của em bé.
Đang thiu thiu ngủ thì chợt thầy nghe tiếng trẻ em khóc nỉ non, lúc gần lúc xa, lúc ẩn lúc hiện…Tiếng khóc tỉ ti, như vọng về từ 1 cõi xa xăm nà đó. Giật mình tỉnh giấc, định thần nhìn lại xung quanh thì tiếng khóc bỗng im bặt….
Nghĩ là mình thần hồn nát thần tính, thầy lại nằm xuống ngủ tiếp. Vừa nằm thì tiếng khóc lại vang lên..Lúc này tiếng khóc lại vang lên với âm điệu như hờn trách, ai oán. Nó xe vào tâm can thầy….
Thầy chợt thấy như có 1 luống hơi lạnh chạy từ gáy rồi lan ra khắp châu thân, rùng mình máy cái….
Thầy nhỏm dây, nhìn ra phía cửa , qua khe của hé vừa đủ… bất chợ thầy đưa mắt nhìn lên bàn thờ em bé…
Thì trời ơi……. 1 đứa bé khoảng chừng 1-2 tháng tuổi, đỏ hỏn nó bò qua lại chỗ cái bàn thờ, cái ngổ ngó ngiêng…
Rồi nó nhìn về phía thầy, 2 con mắt đỏ hằn tia máu, cái cổ cứ lúc lắc liên tục…Rồi nó xoay cái cổ tới 360 độ…Nó bò xuống chân bàn như 1 con rắn bò vậy,….
Xuống tới thềm , nó lại đưa mắt nhìn thầy, rồi bò thật nhanh về phía thầy
Thầy hét lên 1 tiếng rồi bất tỉnh nhân sự ngay từ lúc đó…
Nge tiếng la thất thanh trong đêm vắng, cả chùa bàng hoàng tỉnh dậy chạy xuống phòng thầy….
Vào đến nơi thì họ thấy thầy đã bất tỉnh nhân sự, Sư trụ trì nhìn thầy, nhìn lên bàn thờ tháy Bát hương, bài vị đủ tung tóe, xáo trộn. Thầy im lặng thở dài, rồi khẻ lắc đầu….
Sư trụ trì sai mấy đệ tử cạo gió , rồi sức dầu , 1 lúc sau thầy bừng tỉnh,… Rồi kể lại mọi chuyện…
Sư trụ trì chậm rãi nói:
Thầy đã dặn con rồi , ko đc bỏ bất cứ 1 buổi cúng sữa nào cả, vậy mà con….
Tội lỗi…tội lỗi
Mấy con biết đó, phàm những đứa trẻ chết yểu thì nó quấy phá dữ lắm… Nỗi oán hận trong lòng nó chồng chất, vừa bị bỏ rơi lúc mới lọt lòng, lại chết yểu chỉ sau có 1 tháng, thì yêu khí nó đầy mình, nếu ko chế ngự ko đưa đường dẫn lối nó sớm về với con đường chính đạo thì có ngày nó đem tai họa tới cho những ng đã bỏ rơi nó….
Sau chuyện đó, thầy bị sư trủ trì phạt phải công phu 2 buôi mấy tháng trời….
Còn về phần siêu độ cho đứa bé, sư trụ trì đảm nhận luôn. Sư sợ phải xảy ra chuyện 1 lần nữa….
Em kể chỉ chừng đó thôi, cũng xin lỗi mấy thiếm vì đang kể chuyện nhà ma lại đá qua chuyện ma ở của 1 ông thầy…

trauxanh

Xe lăn
Cụ vantai cứ tự nhiên, cụ cũng như em mà, đều là khách của thớt này thôi. Cụ chủ thớt và các cao thủ còn đang ẩn hiện đâu đó.
P/s: em vừa ra ngoài chút, thấy thớt này có hơn 130.000 lượt truy cập, nhìn qua thì hơn các thớt khác quá nhiều. Ghê đấy nhẩy.

HaiViSaoLac2009

Xe hơi
E oánh dấu phát, rảnh rỗi ngồi hóng dần :-B

Cong_Thiep

Xe máy
Cháu chỉ đọc được mấy bài là đã phải chạy ngay rồi, Chaú ngủ 1 mình các cụ à :))

quynhanh03

Xe điện
Em thức ủng hộ cụ vận tải:))

LoveFun

Xe điện
Ồ về trường hợp này thì em có thấy. Lạ một điều là cứ quay lại trả và xin lỗi thì hết bị nóng ruột và đau đầu như chưa bị bao giờ.
Điển hình là khu Mai Châu, gian hàng chả có ai trông, đề giá sẵn rồi. Cầm xem thoải mái nhưng nếu mua là phải bỏ tiền vào cái ống tre hay cái ống bơ theo giá họ ghi trên sản phẩm. Cố ý lấy là biết ngay tác dụng của Khẳm người Thái ạ :D. Đền bên Hòn Dáu cũng vậy, cứ nhặt hòn đá về là biết ngay cụ ạ. Hôm nào rảnh rỗi em gọi Gấu nhà em vào song kiếm hợp bích chuyện ma có thật, địa chỉ rõ ràng cho các cụ/mợ hóng. Có cả clip vong tự nhiên nhập dài hơn 90p em quay bằng con S4 nặng quá không up lên được

LoveFun

Xe điện
Cụ nào muốn trải nghiệm thực tế về ngôi nhà có ma thì em cho địa chỉ cụ thể, ngay trong quận HBT thôi. Giá thuê khoảng 2,5 củ, nhà 2 tầng đang bỏ không mấy năm nay vì không ai dám ở. Mợ nào đến thuê thì cứ hàng đêm được vong lên ngủ cùng và thực hiện đầy đủ nghĩa vụ, quyền lợi :D. Cái này em không chém đâu.

trungngothu

Xe tăng
Cụ nào muốn trải nghiệm thực tế về ngôi nhà có ma thì em cho địa chỉ cụ thể, ngay trong quận HBT thôi. Giá thuê khoảng 2,5 củ, nhà 2 tầng đang bỏ không mấy năm nay vì không ai dám ở. Mợ nào đến thuê thì cứ hàng đêm được vong lên ngủ cùng và thực hiện đầy đủ nghĩa vụ, quyền lợi :D. Cái này em không chém đâu.
Ối cụ ơi, toi em rồi, nhà em đang có ý định mua đất/ hay nhà ở quận này để gần ông bà bên Thanh Nhàn mà xui rủi trúng ngay căn nhà ma thì bỏ mịe