[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

Thuốc Sâu

Xe tải
Để phân cao thấp về ma pháp đề nghị hai cụ hoalocvung và trauxanh thi đấu bằng cách
THUYẾT PHÁP

Truyện hư ko vè cói hư không, đ.ảng bảo có, dân bảo không, quầm chúng hồ nghi, khoa học chửa chứng minh chém cho fe đi ạ.
Cụ lộc vừng thích thì mở thớt THUYẾT PHÁP chuyên đề VONG cho anh em khai mắt ạ chứ em thấy tâm em và mọi người vẫn tối tăm lắm chưa ai có được cái tĩnh để thấu hiểu sự huyền ảo uyên thâm của cụ đâu.
Tội lỗi, tội lỗi

trauxanh

Xe lăn
Hì hì, đây là sự hiểu lầm thôi, chứ phân cao thấp gì. Quán cà phê chém loạn sao mà tĩnh lặng như trong hang được. Nếu các cụ theo dõi sẽ thấy em bản chất duy vật, nhưng cái gì chưa biết em thích tìm xem nó đúng sai thế nào thôi. Câu chuyện nào em biết, em tả chân thực, phần kết luận hoặc rút ra gì đó thì tùy người xem. Các cụ có vui em mới hầu tiếp trong lúc cafe dư brandy hậu. Còn chẳng thuyết pháp, cũng chẳng tu tập, trong tâm mình thế nào thôi. Riêng em ma với vong thì em không quan tâm, vì thực sự là có muốn làm gì em chắc cũng không được, khéo còn phải chạy xa ấy chứ.
Các cụ tìm hiểu thêm bên thớt "Có nên mê tín", cũng nhiều chuyện hay, nhiều người tham gia, và qua đó cũng có thể đánh giá được một số nhân vật.

hoalocvung

Xe điện
Để phân cao thấp về ma pháp đề nghị hai cụ hoalocvung và trauxanh thi đấu bằng cách
THUYẾT PHÁP

Truyện hư ko vè cói hư không, đ.ảng bảo có, dân bảo không, quầm chúng hồ nghi, khoa học chửa chứng minh chém cho fe đi ạ.
Cụ lộc vừng thích thì mở thớt THUYẾT PHÁP chuyên đề VONG cho anh em khai mắt ạ chứ em thấy tâm em và mọi người vẫn tối tăm lắm chưa ai có được cái tĩnh để thấu hiểu sự huyền ảo uyên thâm của cụ đâu.
Tội lỗi, tội lỗi
He he, em biết cụ nhưng chưa lần nào chuyện, lần này có Duyên, chưa biết là duyên lành không, nhưng thôi có duyên thì cứ nói.

Em thú thực là có nghiên cứu về thế giới khác đó, nhưng là theo Phật giáo và vì theo Phật giáo nên chủ yếu hướng đến cái Từ bi Hỉ xả, chứ không phải tà giáo.

Do vậy từ đầu đén cuối thớt này và ở thớt khác, nếu thấy ai có nói gì về Vong không đúng ( theo kiểu tiêu cực) thì em lên tiếng thôi. Chứ em chưa bao giờ và cũng không bao giờ muốn kể về " Họ". Bởi "Họ" cũng có cuộc sống riêng- cuộc sống đó ngắn ( gọi là 1 sát na) trong lúc chờ Luân hồi kiếp mới. Nên mình tôn trọng họ.

Bởi vậy nhiều cụ ngạc nhiên : tại sao em không sợ- không sợ vì mình tôn trọng họ thì có gì mà họ phải " hành mình"- nguyên tắc này thì âm dương đều vậy.

Còn chuyện với cụ trâu thì đến cm này của em chuyện đó đã là Quá khứ, cái em cần hiểu em đã hiểu nên ko bl gì thêm.

Cụ muốn tìm hiểu gì về Thế giới đó cũng không khó, cũng nhiều cụ biết và cũng nhiều phương tiện để biết. Hồi đầu ở thớt em có chia sẻ vài kn của mình, tuy nhiên vì đây là Thớt về câu chuyện ma, nên em đã dừng ngay. Tính em vậy, không bao giờ để ai hải nói đi nói lại việc gì.

Có duyên thì lại chuyện vào lúc khác, cuộc đời còn dài phải không cụ

@ cả nhà, em xl là vì chuyện tư mà thành chuyện chung, có lẽ sắp đến tháng 7, em sẽ sám hối nhiều, Tu là sửa chính mình phải không các cụ.

xeco.com

Xe lăn
Cụ Trâu và cụ Vừng tiếp đi, đọc com của 2 cụ em nghĩ là các cụ rất hiểu biết về l.vực này, tuy nhiên đạo mẫu và đạo phật hay đạo gì đi nữa thì cũng đều có mục đích hướng con người ta sống thân thiện với nhau hơn...
Vì vậy mong các cụ chém tiếp để những người như chúng em được mở rộng tầm mắt.

tieunhupha

Xe điện
Khía cạnh 2: Tâm linh. Một số nhà ngoại cảm có khả năng đặc biệt, và thừa hưởng được khả năng đặc biệt để làm kết nối giữa người âm và người dương. Thế nên họ không bao giờ lấy tiền (nhà ngoại cảm chân chính) vì họ tin rằng chỉ bằng cách làm phúc họ mới duy trì được khả năng của mình. Và theo các thuyết tôn giáo, thì họ là những người đưa đò ở âm phủ, không bao giờ bị thiệt. Được phúc lộc cho con cháu sau này. Ai phạm phải, cũng sẽ mất thiêng, ko còn khả năng ngoại cảm nữa.
Về ngoại cảm em ko biết nhiều nhưng trong giới thầy, bà (em tạm gọi như vậy ạ) khi giúp được gia chủ thì phải nhận lại lễ (bao nhiêu ko quan trọng) để gia chủ ko còn nợ nần gì thầy, nếu ko đến đời con cháu gia chủ lại phải gánh cái nợ đó.
Em hiểu như vậy cụ nào hiểu giải thích giúp em và các cụ khác với.

hungnt13

Xe buýt
THUYẾT PHÁP

Tội lỗi, tội lỗi
ồ, lão cũng mò vào đây.Thớt hót quá :)

KhuongDuy

Xe điện
THUYẾT PHÁP

Tội lỗi, tội lỗi
Theo những gì em hiểu thì không thể có thể phân "cao thấp" với những cảnh giới mà mỗi người có 1 cái "thấy" khác nhau được. Nó chính là biến hiện của tâm thức của con người.
Dù em chưa có may mắn được gặp vong dù đã thử 1 lần nửa đêm ra bãi tha ma giữa cánh đồng nhưng cũng xin chém chút: ngay cả chuyện nhập vong qua các nhà ngoại cảm hay đồng cốt cũng không tin được.
Bỏ qua những nhà ngoại cảm giả mạo, số thực sự có năng lực không nhiều mà ngay cả việc "vong" phán cũng chưa hẳn đã "đúng". Bởi thứ nhất nó phụ thuộc vào năng lực tâm linh của nhà ngoại cảm mà cảnh giới họ tiếp xúc được cũng theo đó mà thể hiện. Thứ 2, bản thân vong cũng là 1 dạng tâm thức mang theo những tư tưởng khi còn sống được huân tập nên khó tránh được vong sử dụng việc ngoại cảm mà thỏa mãn bản ngã của mình. Ví dụ như "vong" đòi qu ần áo, rượu thịt...những thứ đó họ đâu có sử dụng được. Song những phần tử thô thuộc về ham muốn chưa tan rã khiến họ yêu cầu những thứ đó để thỏa mãn dục vọng của mình.

trauxanh

Xe lăn
Cụ Trâu và cụ Vừng tiếp đi, đọc com của 2 cụ em nghĩ là các cụ rất hiểu biết về l.vực này, tuy nhiên đạo mẫu và đạo phật hay đạo gì đi nữa thì cũng đều có mục đích hướng con người ta sống thân thiện với nhau hơn...
Vì vậy mong các cụ chém tiếp để những người như chúng em được mở rộng tầm mắt.
Hì vâng, thấy mọi người quan tâm thì biết gì em kể nấy. Để em xem chuyện nào hợp lý thì em kể, hợp lý ở đây tức là đảm bảo được chân thực, lại không làm người những người liên quan trong câu chuyện bị ảnh hưởng. Chứ em luôn vui mà, 3 cái chuyện lẻ tẻ ảnh hưởng sao được. Mà em gõ phím kém, nên khi nào dài dài thời gian em mới vào gõ.

Ca Muc

Xe tải
Cụ trauxanh và cụ hoalocvung đều là người hiểu biết và có kinh nghiệm về vấn đề của thế giới bên kia. Nhưng giống như trong truyện kiếm hiệp, 2 cụ 'tu luyện' 2 trường phái khác nhau. 1 cụ là theo sự giảng giải của Phật pháp-rất điềm tĩnh và ôn hòa. 1 cụ thì theo cmar nhận và thực tiễn, không bay bổng, phiêu linh nhưng giống lãng tử giang hồ, chỉ tin vào những gì mắt thấy tai nghe. Được nghe 2 cụ trò chuyện, phân tích, cá nhân em thấy rất phấn khích.

Ca Muc

Xe tải
Văn em kém nên diễn đạt theo trạng thái tình cảm nhất thời. Các cụ đọc thấy lủng củng tối nghĩa thì mong các cụ bỏ quá cho em ah.

trauxanh

Xe lăn
Cụ trauxanh và cụ hoalocvung đều là người hiểu biết và có kinh nghiệm về vấn đề của thế giới bên kia. Nhưng giống như trong truyện kiếm hiệp, 2 cụ 'tu luyện' 2 trường phái khác nhau. 1 cụ là theo sự giảng giải của Phật pháp-rất điềm tĩnh và ôn hòa. 1 cụ thì theo cmar nhận và thực tiễn, không bay bổng, phiêu linh nhưng giống lãng tử giang hồ, chỉ tin vào những gì mắt thấy tai nghe. Được nghe 2 cụ trò chuyện, phân tích, cá nhân em thấy rất phấn khích.
Ôi giời, cụ viết hay thế còn gì, em còn chẳng nhận ra là em khi cụ tả thế nữa. Cám ơn cụ đã khen.
Em phải đi với mấy thằng ma men phát đã.

feroza_hb

Xe tăng
Hì hì, đây là sự hiểu lầm thôi, chứ phân cao thấp gì. Quán cà phê chém loạn sao mà tĩnh lặng như trong hang được. Nếu các cụ theo dõi sẽ thấy em bản chất duy vật, nhưng cái gì chưa biết em thích tìm xem nó đúng sai thế nào thôi. Câu chuyện nào em biết, em tả chân thực, phần kết luận hoặc rút ra gì đó thì tùy người xem. Các cụ có vui em mới hầu tiếp trong lúc cafe dư brandy hậu. Còn chẳng thuyết pháp, cũng chẳng tu tập, trong tâm mình thế nào thôi. Riêng em ma với vong thì em không quan tâm, vì thực sự là có muốn làm gì em chắc cũng không được, khéo còn phải chạy xa ấy chứ.
Các cụ tìm hiểu thêm bên thớt "Có nên mê tín", cũng nhiều chuyện hay, nhiều người tham gia, và qua đó cũng có thể đánh giá được một số nhân vật.
Hóng hớt…góp chuyện với các Cụ, Mợ tí….câu chuyện có thật…tin hay ko tùy Cụ, Mợ…nhưng với chuyện này fe em chả biết giải thích thế nào … nội dung câu chuyện là:
Làm cùng Cơ quan có Chú em đồng khói, Vợ của Chú em làm kế toán bên ngành Văn hóa… rất nhiều lần hễ cứ đi đám hiếu, hay ăn giỗ ….nhà AE họ hàng, bạn bè là bị nhập hồn ( các Cụ cao niên nói: nó hay bị nhập hồn là do yếu vía) hành vi, lời nói như hồn Trương Ba…mọi người phát khiếp…cứ ra khỏi nhà đó là hết, hỏi lại thì ko nhớ gì thế mới lạ….cách đây khoảng 1 năm, Chú em trong khi đi làm tình cờ nhìn thấy ở gia đình nơi làm việc có bộ dao nhọn rất đẹp, vì vừa làm xong cái nhà sàn nên Chú em có ý tưởng thu thập đồ vật hay hay về treo chơi, có ngỏ ý muốn mua….thì được Gia chủ cho biết con dao nhọn đó là của Bố gia chủ trước đây là Thầy cúng dùng đề trừ tà…con dao này đã được truyền mấy đời nhưng đến đời Gia chủ thì ko theo nghiệp Cụ nữa nên dao chỉ treo để trên cột nhà để làm kỷ niệm…và Gia chủ từ chối ko bán nhưng lại biếu Chú em….Vâng..bắt đầu từ đây….cứ đến khi màn đêm buông, 2 vợ chồng đồng sàng ….thì Cô vợ bắt đầu cất tiếng nói trong mơ… đòi trả con dao nhọn về….ngày đầu tiên Chú em…ko tin lời nói của Vợ khi nói trong mơ….nhưng tiếp tục được lặp lại trong mấy ngày sau...cũng vào đúng time và lời nói vậy…Chú em bắt đầu hoảng…và có nói lại chuyện vợ của mình liên tục đòi dao trong mấy đêm vừa qua với Bố Mẹ đẻ…khi cả nhà cùng bàn luận…sự việc..thì Chú em mới chợt nhớ và đề cập đến con dao được biếu…cả nhá kết lại…phải đem lễ cùng con dao nhọn đến nhà người đã biếu dao…để hoàn trả…đúng như dự đoán sau khi đạt lễ, thắp hương làm lễ xong….từ tối hôm đó trở đi Vợ chú em ngáy pho pho… ko đả động một lời nào đến con dao các Cụ, Mợ ạ…

trauxanh

Xe lăn
Hóng hớt…góp chuyện với các Cụ, Mợ tí….câu chuyện có thật…tin hay ko tùy Cụ, Mợ…nhưng với chuyện này fe em chả biết giải thích thế nào … nội dung câu chuyện là:
Làm cùng Cơ quan có Chú em đồng khói, Vợ của Chú em làm kế toán bên ngành Văn hóa… rất nhiều lần hễ cứ đi đám hiếu, hay ăn giỗ ….nhà AE họ hàng, bạn bè là bị nhập hồn ( các Cụ cao niên nói: nó hay bị nhập hồn là do yếu vía) hành vi, lời nói như hồn Trương Ba…mọi người phát khiếp…cứ ra khỏi nhà đó là hết, hỏi lại thì ko nhớ gì thế mới lạ….cách đây khoảng 1 năm, Chú em trong khi đi làm tình cờ nhìn thấy ở gia đình nơi làm việc có bộ dao nhọn rất đẹp, vì vừa làm xong cái nhà sàn nên Chú em có ý tưởng thu thập đồ vật hay hay về treo chơi, có ngỏ ý muốn mua….thì được Gia chủ cho biết con dao nhọn đó là của Bố gia chủ trước đây là Thầy cúng dùng đề trừ tà…con dao này đã được truyền mấy đời nhưng đến đời Gia chủ thì ko theo nghiệp Cụ nữa nên dao chỉ treo để trên cột nhà để làm kỷ niệm…và Gia chủ từ chối ko bán nhưng lại biếu Chú em….Vâng..bắt đầu từ đây….cứ đến khi màn đêm buông, 2 vợ chồng đồng sàng ….thì Cô vợ bắt đầu cất tiếng nói trong mơ… đòi trả con dao nhọn về….ngày đầu tiên Chú em…ko tin lời nói của Vợ khi nói trong mơ….nhưng tiếp tục được lặp lại trong mấy ngày sau...cũng vào đúng time và lời nói vậy…Chú em bắt đầu hoảng…và có nói lại chuyện vợ của mình liên tục đòi dao trong mấy đêm vừa qua với Bố Mẹ đẻ…khi cả nhà cùng bàn luận…sự việc..thì Chú em mới chợt nhớ và đề cập đến con dao được biếu…cả nhá kết lại…phải đem lễ cùng con dao nhọn đến nhà người đã biếu dao…để hoàn trả…đúng như dự đoán sau khi đạt lễ, thắp hương làm lễ xong….từ tối hôm đó trở đi Vợ chú em ngáy pho pho… ko đả động một lời nào đến con dao các Cụ, Mợ ạ…
Cái này có thể cụ ạ, em biết vài trường hợp tương tự, đình chùa hoặc các nơi linh thiêng khác là có hiện tượng. Theo em thì có khả năng những người đó quá mẫn cảm trong giao tiếp tâm linh ở dạng tiềm thức. Cũng nhiều người được chữa khỏi bằng các phép chặn, còn chặn thế nào thì em chịu.

Xe ngư

Xe điện
Đọc từ thớt 1 đến thớt 68. Thấy hay quá các cụ ạ. Hy vọng các cụ bỏ qua cái tôi cá nhân để đóng góp những câu chuyện hay, những kinh nghiện , trải nghiệm thực tế đã gặp ạ. E chỉ nói vậy. Cụ nào đọc đc nghiệm lại xem m ntn. Chúng ta ở đây toàn người nhớn. Mong các cụ đừng so đo tính toán soi mói nhau từng tí 1 làn gì. Chấp nhặt chỉ làm cho con người xấu đi thôi. Mong các cụ hiểu. E xin mời các cụ đóng góp tiếp ạ.

poorcar

Xe điện
Cảm ơn các cụ, sau khi đọc thớt 1 mạch em sáng ra nhiều!
Em có băn khoăn là với các nước Á Đông thì chuyện nghiên cứu về tâm linh là có, vậy với các nước như Mỹ hoặc Tây Âu thì họ có quan tâm đến chuyện này không ạ?
THêm nữa, chuyện Ma hay nhập hồn này nọ thì họ có không và có giải quyết theo cách của Á Đông ko ạ?

Ca Muc

Xe tải
Cảm ơn các cụ, sau khi đọc thớt 1 mạch em sáng ra nhiều!
Em có băn khoăn là với các nước Á Đông thì chuyện nghiên cứu về tâm linh là có, vậy với các nước như Mỹ hoặc Tây Âu thì họ có quan tâm đến chuyện này không ạ?
THêm nữa, chuyện Ma hay nhập hồn này nọ thì họ có không và có giải quyết theo cách của Á Đông ko ạ?
Cụ không thấy bên usa cũng làm phim ma, phim kinh dị đó sao. Theo em thì ở đâu cũng có hết vì cái thế giới đó nó có tồn tại. Chỉ có điều do văn hóa, tập quán mỗi nước là khác nhau nên người ta ít chú ý hơn. Bên họ người chết thì quản ở nhà xác, có bao giờ họ kèn trống 2,3 ngày đâu. Tiễn đưa n quá cố rất trang nghiêm và văn minh.

banhcay

Xe hơi
Em oánh dấu để còn hóng, chuyện các cụ hay quá

Chinh MD

Xe điện
Em thỉnh thoảng đi qua Vũ Trọng Phụng, gần Hapulico thấy có cây đa to nằm giữa đường lại có cả am thờ. Chỗ này có tích gì ko các kụ???

hoalocvung

Xe điện
Đọc từ thớt 1 đến thớt 68. Thấy hay quá các cụ ạ. Hy vọng các cụ bỏ qua cái tôi cá nhân để đóng góp những câu chuyện hay, những kinh nghiện , trải nghiệm thực tế đã gặp ạ. E chỉ nói vậy. Cụ nào đọc đc nghiệm lại xem m ntn. Chúng ta ở đây toàn người nhớn. Mong các cụ đừng so đo tính toán soi mói nhau từng tí 1 làn gì. Chấp nhặt chỉ làm cho con người xấu đi thôi. Mong các cụ hiểu. E xin mời các cụ đóng góp tiếp ạ.
Em vào để xóa cm và như cụ Gia ngư và cũng như là các cụ khác đã nói không nên so đó tính toán chấp nhặt quá làm cho con ng xấu đi, nên em xin dừng mọi cm của mình về việc này ở đây. Xin lỗi cả nhà

@ cụ trau xanh : em và cụ đang làm phiền cả nhà đấy cụ trau xanh ạ, em thì em đã XIN LỖI và TÔN TRỌNG cả nhà là xóa đi những dòng cá nhân rồi đó.
Còn việc cái tự giác và ý thức tối thiểu đó cụ có không thì tùy ở cụ thôi, Nhưng em nghĩ là cụ có vì cụ lên giọng dậy bảo em thế thì chắc cụ Phải là người hoàn hảo rồi

Ca Muc

Xe tải
Chẹp chẹp....em mong là chúng ta trên tinh thần vui vẻ, thân thiện chứ đừng so đo phân tài cao thấp làm ji. Of thì phải vui vẻ các cụ ah. Mong các cụ tĩnh tâm và góp phần cho mọi chuyện vui vẻ.