[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

trauxanh

Xe lăn
Chẹp chẹp....em mong là chúng ta trên tinh thần vui vẻ, thân thiện chứ đừng so đo phân tài cao thấp làm ji. Of thì phải vui vẻ các cụ ah. Mong các cụ tĩnh tâm và góp phần cho mọi chuyện vui vẻ.
Hì hì, các cụ bỏ quá, thế nó mới vui mà, thớt đang tĩnh. Ai quan sát từ đầu cũng sẽ thấy điều hay thôi.

silver1

Xe điện
2 cụ locvung va trauxanh à, lâu lắm em mới ghé lại thớt này, em đọc về các cmt của 2 xụ em cũng ấn tượng với 2 cụ vì em nghĩ cụ locvung kiến thức rata tốt về huyền thuật còn cụ trauxanh có duyên với các ma, cái này chắc nhiều cụ cảm nhận đc. Comment cũng chỉ xây dựng thôi các cụ à, mạo muội mong 2 cụ hạ hoả và thớt này dừng thì hay quá, chuyện ma lại ra ma người thì chết.

hoalocvung

Xe điện
2 cụ locvung va trauxanh à, lâu lắm em mới ghé lại thớt này, em đọc về các cmt của 2 xụ em cũng ấn tượng với 2 cụ vì em nghĩ cụ locvung kiến thức rata tốt về huyền thuật còn cụ trauxanh có duyên với các ma, cái này chắc nhiều cụ cảm nhận đc. Comment cũng chỉ xây dựng thôi các cụ à, mạo muội mong 2 cụ hạ hoả và thớt này dừng thì hay quá, chuyện ma lại ra ma người thì chết.
Em tôn trọng cả nhà và đã dừng rồi đấy chứ và xóa các cm không liên quan để thể hiện sự tôn trọng mọi người. Tuy nhiên cụ trâu xanh vẫn để và cho rằng để đó để có thể hạ thấp em hoạc là cụ ý muốn tự sướng gì đó thì em chịu.

Còn em cũng rất buồn là thớt đang chuyện về ma, và cụ ý cũng là người thổi hồn vào thớt các câu chuyện ma khá thú vị, nhưng chỉ vì 1 chút cá nhân như cụ ý nói đây mà làm phiền cả nhà

Hì hì, các cụ bỏ quá, thế nó mới vui mà, thớt đang tĩnh. Ai quan sát từ đầu cũng sẽ thấy điều hay thôi.
Cả nhà đừng để ý nữa, và hãy tiếp tục câu chuyện của thớt đi. Nếu tiếp nữa em định nhờ nhờ mod vào dọn dẹp bớt cái không liên quan để không gây ảnh hưởng mọi người vì đây là thớt câu chuyện về ma mà. Còn cụ ý thích tự sướng vậy thì cứ chiều cụ ý đi, em buông xả cho nhẹ người.

Chỉnh sửa cuối:

robeo1958

Xe điện
E xin có ý kiến ạ:
Vì đây là diễn đàn chung nên đề nghị mọi chuyện riêng tư tự inbox riêng cho nhau tránh làm phiền người khác
Hoặc nếu có điều thấy ko ổn muốn trình bày trước mặt bàn dân thiên hạ cho mọi người rõ đề nghị các cụ ko xóa bớt CM (thậm chí sửa CM, vì viết nhầm vẫn có thể trình bày lại ở CM tiếp theo) để những người vào sau đọc từ đầu sẽ dễ hiểu câu chuyện và có đánh giá khách quan hơn.
Các cụ tiếp tục tranh luận hoặc kể chuyện đi ạ :)

hoalocvung

Xe điện
E xin có ý kiến ạ:
Vì đây là diễn đàn chung nên đề nghị mọi chuyện riêng tư tự inbox riêng cho nhau tránh làm phiền người khác
Hoặc nếu có điều thấy ko ổn muốn trình bày trước mặt bàn dân thiên hạ cho mọi người rõ đề nghị các cụ ko xóa bớt CM (thậm chí sửa CM, vì viết nhầm vẫn có thể trình bày lại ở CM tiếp theo) để những người vào sau đọc từ đầu sẽ dễ hiểu câu chuyện và có đánh giá khách quan hơn.
Các cụ tiếp tục tranh luận hoặc kể chuyện đi ạ :)
X.l cụ em đã dừng và ko cm nữa còn ai độc thoại thì tùy.

trauxanh

Xe lăn
Thế là tất cả lại vui như trước. Em vốn chỉ thích vui, nên vừa xin lỗi vừa cám ơn các cụ.

hoalocvung

Xe điện
Thế là tất cả lại vui như trước. Em vốn chỉ thích vui, nên vừa xin lỗi vừa cám ơn các cụ.
Vâng thưa các cụ, thấy thỉnh thoảng cụ ý vẫn bảo bị con Ma nó kéo đi, à quên ma men. Chắc là mấy trang vừa rồi cụ Trâu xanh bị Ma kéo đi nên ra như vậy, Bây giờ cụ ý hết bị Ma à quên Ma men Kéo nên lại bình thường rồi đó

Mong cả nhà hỉ xả

trauxanh

Xe lăn
Vâng thưa các cụ, thấy thỉnh thoảng cụ ý vẫn bảo bị con Ma nó kéo đi, à quên ma men. Chắc là mấy trang vừa rồi cụ Trâu xanh bị Ma kéo đi nên ra như vậy, Bây giờ cụ ý hết bị Ma à quên Ma men Kéo nên lại bình thường rồi đó

Mong cả nhà hỉ xả
Vâng, cũng uống nhiều đấy ạ, bọn ma đấy nó nhiễu em lắm.

tuannbb

Xe điện
Em tranh thủ miếng đất để tối kể ạ!
1. Em copy lại câu chuyện Của Cụ Vit2000 đã kể em đã đọc, không biết sự thật của câu chuyên tới đâu nhưng mà cũng ghê thật:
"Chuyện là thế này, bọn em hồi thanh niên thì hay đi nhậu khuya lắm. hôm đấy cả bọn nhậu ở Đại Cồ Việt xong, nhà bạn em ở Thanh Nhàn gần 1h đêm rồi mới tan hội, nó đi về một mình đi qua ngã ba Thanh Nhàn và Võ Thị Sáu bây giờ, cậu mót tè, thế là phi vào bụi cây giải quyết, quay ra tự dưng thấy một em cỡ khoảng hơn 20 tuổi, xinh, cao, trắng.. lúc đầu nó hơi giật mình xong trấn tĩnh lại nó buông lời trêu, con gái nhà ai sao giờ này còn ở đây, em kia cất lời xin đi nhờ (đoạn này sau này những khi nó tỉnh nó hay kể lại, giọng cô bé kia rất bé, nhưng vang vang cứ như nói vào trong cái ống bơ vậy), cậu này sướng quá okie liền (phải em có khi em chẳng dám, khu này thời đấy toàn nghiện, nó cướp xe thì toi), lúc lên xe em đấy ngồi sau, thì xe cứ lúc nặng lúc nhẹ, mà đề mãi cũng không nổ, đèn pha thì cứ sáng lại tối có lúc tắt hẳn, nhưng lúc đấy cu cậu vừa say lại vừa mê gái đẹp có biết gì đâu, lúc đi rồi, em kia hỏi: “ Anh ơi, anh đi về đêm hôm thế này không sợ ma à”, thằng bạn em lại đùa lại : “ Anh là ma này cưng”, em kia cười dé lên (sau này nó cũng bảo không bao giờ quên được điệu cười lúc đấy) và nói : “Nếu anh là ma thì anh phải cầm được tay em, anh cầm thử xem” nói đến đây cu cậu đã hơi run run rồi, nhưng vẫn vòng tay ra sau cầm thử, “rõ ràng cầm được đây này, ơ nhưng sao tay em kiểu gì lạnh và khô thế” , nó kéo thử ra đằng trước xem thế nào thì trong tay là một khúc xương cẳng tay người trắng hếu, cu cậu phanh kít một phát lại ngó ra sau không thấy em kia đâu nữa. Ông bạn sợ tí *** ra quần phi một mạnh về nhà, ngủ. Sáng sau gặp em kể chuyện, em còn nói phét, nó bảo không tin cho xem này, hóa ra đằng sau áo của nó vẫn còn vết son của em kia dính vào.
Đến đoạn này thì em tin rồi, hai thằng quay lại chỗ hôm qua nó gặp cô bé đấy, ngồi quán nước hỏi thăm thì mới biết cách đấy khoảng 2 tuần có một cô bé sinh viên đi làm thêm về qua đấy bị bọn nghiện giật túi sách ngã ra đường bi xe tải chạy ngang qua chèn vào, đưa vào BV Thanh Nhàn thì chết từ trước đấy rồi, từ đấy ông bạn của em cứ thỉnh thoảng lại ngơ ngẩn, nhất là vào hôm rằm và mùng 1
Em đọc mà dựng cả tóc gáy, kinh thật

robeo1958

Xe điện
Mà các cụ ơi, có cụ nào gặp cụ sauken ở đâu gọi về kể tiếp xem tình hình cụ ý đã gặp....thế nào rồi nhé

trauxanh

Xe lăn
Mà các cụ ơi, có cụ nào gặp cụ sauken ở đâu gọi về kể tiếp xem tình hình cụ ý đã gặp....thế nào rồi nhé
Phải nói là cụ sauken kể chuyện khiếp thật, chuyện ma phải như thế chứ!

Ca Muc

Xe tải
Ba hồn bẩy vía cụ sauken ở đâu, mau nhập......vào em đê....đê.....để em phọt tiếp những chuyện cụ chưa kể. Rõ ràng là cụ đã quay lại thớt mà sao ko thấy cụ phọt tiếp? Hay cụ bị ma ám nên không thể há khẩu được. Em chẳng có chuyện ma nào để kể chứ ko thì chít với em....

hoalocvung

Xe điện
Ngày 2/7 theo duy tâm, Vong đc mở cửa Quỷ môn quan đó các cụ, ngày đó để an tâm trong nhà ko bị quấy phá, các cụ nên thỉnh thoảng rắc muối gạo và tối đi ngủ để chai dấm tỏi cạnh chân giường trong cả tháng cả nhà sẽ an lành.

Còn cụ nào thấy ko an tâm lòng lo lắng thì có thể để 1 cốc nước sạch trên bàn phòng ngủ, vì theo em đc biết Vong nhập vào người chủ yếu do khát nước. Chính bởi vậy các cụ nhìn những ng bị vong nhập thuờng hay phờ phạc, thiếu sức sống, đó là do bị hút nước.

Ca Muc

Xe tải
Ngày 2/7 theo duy tâm, Vong đc mở cửa Quỷ môn quan đó các cụ, ngày đó để an tâm trong nhà ko bị quấy phá, các cụ nên thỉnh thoảng rắc muối gạo và tối đi ngủ để chai dấm tỏi cạnh chân giường trong cả tháng cả nhà sẽ an lành.

Còn cụ nào thấy ko an tâm lòng lo lắng thì có thể để 1 cốc nước sạch trên bàn phòng ngủ, vì theo em đc biết Vong nhập vào người chủ yếu do khát nước. Chính bởi vậy các cụ nhìn những ng bị vong nhập thuờng hay phờ phạc, thiếu sức sống, đó là do bị hút nước.
Hay quá. Em sẽ ghi nhớ và dặn Gấu triển khai ngay. Tks cụ.

trauxanh

Xe lăn

Ui, cái này hay. Chính là cái việc em gặp khi đặt nước (theo lời khuyên) cạnh cốt ông chú ruột em trong khách sạn ở Vinh, trên đường đưa về nhà. Em không biết lý do, nhưng cụ giải thích thế em thấy đúng rồi. Hôm đó cả đêm chai nước cứ lạch cạch mãi cụ à.

nscd

Xe buýt
Hay quá. Em sẽ ghi nhớ và dặn Gấu triển khai ngay. Tks cụ.
Mẹ Em có một bà bạn, Gặp được 1 thầy tốt lắm.
Đầu tiên cũng chỉ dậy những mẹo nhỏ này
.
3 năm sau thì nhà cô chuyển bàn thờ 12 lần.
Cháy nhà 1 lần, ốm thập tử nhất sinh 1 lần.
May mà gặp được thầy cao tay, chứ không thì còn nặng nữa.
Bây giờ thì không rõ bàn thờ trong nhà đang thờ ai nữa

cut_kit1910

Xe tải

Hay quá cụ hoa ơi. Tks cụ!e nhớ để làm mới đc

silver1

Xe điện
Cụ trâu say sorry rồi, các cụ cmt vui vẻ đi.