[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

chelsea.ntv

Xe buýt
Như cụ hoalocvung thì đầu thai nam thành nữ, nữ thành nam nên BD chắc vẫn cứ để thế :D. Nói thật em chả muốn thành đàn bà tí nào, đàn ông nhiều cái khổ nhưng vẫn thích hơn :D

Phạm Văn Vinh

Xe tải
ê thề... ko hiểu sao nay chó hàng xóm nhà e không sủa mà cứ tru từng hồi dài.... nghe ghê vãi các cụ ah

trancongdung

Xe điện

trauxanh

Xe lăn
Cũng mệt, lên giừơng em ngủ luôn. Sáng hôm sau mở mắt 9h, cô chủ nhà đã đi trực về, xách ấm nước nóng bảo em vào rửa mặt. Xong ra phòng khách đã có bát mì gạo thịt lợn. Dọn bát có ngay ấm chè, thằng chồng đã có bao thuốc, cả 3 ngồi uống, còn thằng nữa thì đã về đi làm. Chủ nữ nói ngay: Thấy bẩu hôm qua anh đi tìm ma cà rồng à, anh liều thế. Em bẩu: Anh chả gặp. Nó bẩu: Tối qua 1 mụ nó vừa mò đến trạm em, em kêu bảo vệ ủy ban ở bên cạnh thì nó đi luôn, bọn nó hay mò đến lắm, nhà nào đẻ ở trạm đều phải cho mấy thanh niên đến canh vài hôm về mới thôi, hôm qua trạm em không có ca nào nên bọn em yên tâm khóa cửa ngủ. Cả buổi ngồi uống nước và nói chuyện (cả bố mẹ cậu kia cũng đến) và em có thêm nhiều thông tin. Đã là ma thì cả nhà là ma, chết sớm kể từ khi là ma(có người nhiều tuổi rồi mới bị), có thể làm cho người ngoài cũng thành ma, đi qua nhà nào bảo con lợn này ngon nhỉ là con lợn ấy chết, thấy đứa trẻ sơ sinh nào mà bảo đứa này xinh thế là lăn ra ốm, khóc suốt đêm, cúng kịp thì khỏi... Với suy nghĩ của em, có thể đây là một căn bệnh hiếm và nguy hiểm. Tối đó, mọi người can ngăn, nhưng em đi phát nửa, vẫn không gặp. Nhưng với em, hiện tượng này là có, tất nhiên chỉ bằng niềm tin của em với những người dân ở đó thôi. Nhưng có nhiều chuyện khác em cũng đã cùng những người đó kiểm chứng, nên em tin. Chắc mình vô duyên không gặp được thôi, mất 2 buổi tối, haizzz. Nhưng loại ma này có đấy các cụ mợ nhé, vì còn 1 chuyện em kiểm chứng người thật việc thật, em sẽ phọt ở câu chuyện sau.

trancongdung

Xe điện
Cũng mệt, lên giừơng em ngủ luôn. Sáng hôm sau mở mắt 9h, cô chủ nhà đã đi trực về, xách ấm nước nóng bảo em vào rửa mặt. Xong ra phòng khách đã có bát mì gạo thịt lợn. Dọn bát có ngay ấm chè, thằng chồng đã có bao thuốc, cả 3 ngồi uống, còn thằng nữa thì đã về đi làm. Chủ nữ nói ngay: Thấy bẩu hôm qua anh đi tìm ma cà rồng à, anh liều thế. Em bẩu: Anh chả gặp. Nó bẩu: Tối qua 1 mụ nó vừa mò đến trạm em, em kêu bảo vệ ủy ban ở bên cạnh thì nó đi luôn, bọn nó hay mò đến lắm, nhà nào đẻ ở trạm đều phải cho mấy thanh niên đến canh vài hôm về mới thôi, hôm qua trạm em không có ca nào nên bọn em yên tâm khóa cửa ngủ. Cả buổi ngồi uống nước và nói chuyện (cả bố mẹ cậu kia cũng đến) và em có thêm nhiều thông tin. Đã là ma thì cả nhà là ma, chết sớm kể từ khi là ma(có người nhiều tuổi rồi mới bị), có thể làm cho người ngoài cũng thành ma, đi qua nhà nào bảo con lợn này ngon nhỉ là con lợn ấy chết, thấy đứa trẻ sơ sinh nào mà bảo đứa này xinh thế là lăn ra ốm, khóc suốt đêm, cúng kịp thì khỏi... Với suy nghĩ của em, có thể đây là một căn bệnh hiếm và nguy hiểm. Tối đó, mọi người can ngăn, nhưng em đi phát nửa, vẫn không gặp. Nhưng với em, hiện tượng này là có, tất nhiên chỉ bằng niềm tin của em với những người dân ở đó thôi. Nhưng có nhiều chuyện khác em cũng đã cùng những người đó kiểm chứng, nên em tin. Chắc mình vô duyên không gặp được thôi, mất 2 buổi tối, haizzz. Nhưng loại ma này có đấy các cụ mợ nhé, vì còn 1 chuyện em kiểm chứng người thật việc thật, em sẽ phọt ở câu chuyện sau.
Cuối cùng lại đợi chuyện sau của cụ. em vưỡn đợi xem con ma ca rồng nó thế nào.

L.C.D

Xe container
E biết 1 chuyện có thật.
Có 3 anh bạn cùng quê Giao Thủy Nam Định lên HN lập nghiệp, tiền ít nên mua nhà cấp 4 ở khu đất nhảy dù mạn Ngã Tư Sở, tức là nhà ko có giấy tờ sổ đỏ gì sất. 1 trong 3 nhà đó có chuyện kỳ lạ.
2 vc nhà đó có đứa con nhỏ. Nó thường chơi trong cái xe tập đi, thì tự dưng xe vọt ra cửa, đổ và đứa bé sưng vu đầu. Nhiều lần như thế thì cũng lo. Đỉnh điểm là 1 ngày cả nhà đang ngồi giữa nhà thì bát hương trên ban thờ lăn vèo xuống đất, vỡ đôi. Thế là đi xem thầy. Thì là dưới nền ngôi nhà có 1 cốt. Sau đó nhà này phải đi làm lễ các kiểu mới yên.

Cá nhân e thỉnh thoảng ở lại cq muộn. Cq e ko chia phòng mà chỉ dùng các tấm vách chia từng ngăn cho mọi ng. Cả tầng mênh mông chỉ có mình e. Đột nhiên trong phòng cứ có tiếng giấy tờ sột soạt. Nhưng e cũng cứng vía nên kệ, nhiều việc mới phải ở lại muộn nên e tập trung làm, chả nghĩ gì nên ko có cảm giác sợ. Có 1 tối e với 1 cô bạn cùng phòng cùng ở lại muộn. Lại tiếng sột soạt trong khi e với nó đều ko lật giấy. Con bé kia xanh mặt, tí lại nhổm dậy ngó sang các cabin xung quanh. Tự dưng thấy nó sợ e cũng rợn. 2 đứa bảo nhau chuồn. Ko hiểu là như nào các cụ ạ.

trauxanh

Xe lăn
Dạ em cũng tả rồi mà, nó là như vậy. Nhưng vụ chữa 1 con ma này thì nó đáng để các cụ mợ thêm được 1 góc nhìn khác.
Cuối cùng lại đợi chuyện sau của cụ. em vưỡn đợi xem con ma ca rồng nó thế nào.

Katori Vũ

Xe tải
E cũg xin kê dép ngồi hóg :) cũg sợ ma nhưg lại thik nghe :D

trauxanh

Xe lăn
Em tiếp chuyện này để kết thúc chủ đề cái loại "ma" trên. Sở dĩ em dùng từ "hư ảo" vì em không hề được mục kích. Em đã nói là tính em tò mò, thích gì thì tìm hiểu tận nơi (cái này thì cánh chị em liệu liệu đấy nhé, hị hị). Đến giờ em vẫn chưa gặp trực tiếp được "cà rồng", mặc dù sau đó em cố thu thập thêm thông tin, cũng do việc em ít qua lại trên đó ( có vài lần qua nhưng ít time) mà lại rong chơi các vùng khác. Thế rồi bất ngờ, vô tình mà gặp chuyện sau, kể nốt để các cụ mợ tham khảo.
Sau đợt đó khoảng 1 năm, em đang ở Nam Định. Công việc xong, rỗi rãi, bốc máy alô "cụ dạo này thế nào?". Đầu kia "Ờ, vẫn thế, lâu không gặp, mày đang làm gì?". Giả nhời "em Nam Định". Đầu kia " thế hả, tao Ninh Bình, sang đây đi". Thế là em phi sang. Hỏi đường cũng có nghề, em tìm thấy trong ngõ sâu luôn, khi đó gần tàn khóa lễ (môn này em không thích, chịu). Đợi 1 tí thì xong,gia đình mời cơm trưa, nhưng cụ bẩu "thôi, mấy ae sang nhà ông bạn, lâu chưa gặp". Thế là đi tiếp, cũng gần đó. Sang kia, chủ nhà bẩu "mấy khi ông về đây, tối qua ông alô, nay mời rượu ông", cụ bẩu "ừ, phải đến chứ, anh em già phải gặp chứ". Hóa ra là đồng ngũ. Mâm rượu sẵn rồi, thằng cu chạy vào "chào các bác, ôi may quá bác đến, bố con cháu chờ mãi". Tất cả hò zô. Đang cầm cái chân gà, cụ chỉ thằng cu "thằng này tí chết". Ông chủ nhà "vâng, may có bác". Thằng kia bẽn lẽn "may quá". Em hỏi "chuyện gì". Cụ bẩu "ma cà rồng đấy". Em lại tí ngã ngửa. Xoáy luôn vào chủ đề này, hết bữa rượu thì hòm hòm cái chuyện. (em có việc tí đã nhé)

Chỉnh sửa cuối:

anhlt2

Xe hơi
em lót dép hóng truyện của các cụ

trauxanh

Xe lăn
Ối, cám ơn các cụ ạ, em thật vinh hạnh và say rượu các cụ rồi. Em cũng đang gặp ma, ma men, nên chắc chiều tối em phọt tiếp. Các cụ cứ tự nhiên đi ạ. Em sẽ dần dần mời lại các cụ.

trauxanh

Xe lăn
em tiếp ạ....
Chả là thế này. Thằng cu kia mấy năm trước hơn 20, ở quê khó kiếm, nó lên Tuyên Quang, đến vùng đất đó làm mộc. Được 1 thời gian thì nó quen 1 con bé, rồi yêu. Mọi việc cứ thế êm đềm, chắc cũng khoái, nên gắn bó, và quên hết giời đất. Cứ phiêu bồng thôi, chẳng cần biết đến gia đình 2 bên. Rồi 1 ngày ở quê báo về, đã sắp xếp được công việc gần nhà, khả năng cũng là lúc cậu chán em kia rồi, nên cậu có ý bye bye. Thế là hắn lăn ra ốm vài hôm. Cái ốm này như ốm vờ, rồi khỏi. Cậu lại định về, lại ốm...Nhà a lô mấy lần đều thấy bảo ốm chưa về được. Hết đợt ốm thứ n, cậu quyết về, thế là ốm nặng. Mặt môi đen dần, lưỡi cũng thế và dài ra. Gia đình ở Ninh Bình quá lo nên cử mấy thằng là bạn cu kia lên đón đi viện. Vào BV tỉnh không đỡ, đưa tiếp vào 103. Mệt mỏi lo lắng vì không tìm ra bệnh mà ngày càng nặng. Cả nhà lo, cu kia thì lưỡi ngày càng dài, thè ra ngoài hàng chục phân, chả ăn uống gì được nên phải truyền và dùng ống bơm. Gay cấn. Tự nhiên ông bố nhớ ra là có ông bạn đồng ngũ có tí âm, bệnh viện không xong, chả còn cách nào, nên mới a lô. Cụ kia hỏi chuyện gì, sau khi nghe qua qua thì phán: ma cà rồng thôi, để tôi về chữa ngay. Ông bố ái ngại vì thằng kia đang trong 103 thì sao mà bày biện được? Cụ kia bẩu tôi xuống nhà ông làm. Thế là chuông mõ thẳng tiến Ninh Bình. Không bày biện như bình thường, tiến hành ngay tại cái nhà mà em hiện ngồi uống rượu. Soạn lễ qua loa con gà chai rượu, mồi chính thì lại là mấy củ khoai ngứa. Thằng kia thì 103, lễ lạt chữa chạy lại ở Ninh Bình. Trên 103 hiện có người nhà và 1 thằng bạn cu kia. Trước khi chuông mõ, cụ dặn ở nhà và 103 chuẩn bị sẵn sàng mấy cái a lô. Rồi tiến hành. Sau một loạt thủ tục như mở đầu 1 khóa lễ, đến phần trọng tâm, cụ dặn: bảo ở viện chuẩn bị điện thoại, tôi hỏi gì thì giả nhời ngay. Rồi cụ cầm lấy 1 củ khoai ngứa to trong mớ khoai trước mặt, ngồi quay lại cái cọc dựng tạm sát cửa trong nhà ngay sau lưng cụ, chuyển cái mõ ra cùng phía. Tức là cụ ngồi chuông mõ giữa mâm lễ và cái cọc đó. Trên đầu cọc buộc 1 sợi dây màu đỏ, đầu kia sợi dây kéo thẳng ra ngoài vườn, buộc vào 1 cái cọc nhỏ đóng xuống đất. Bắt đầu, gõ vài tiếng mõ. Miệng nói ra tiếng (khi em bẩu cụ nói lại em nghe, cụ cười khành khạch, phát lại câu ấy, em nghe như tiếng Nùng, nhưng không hẳn là Nùng, và rất nhanh). Nói câu đó xong thì tay trái cầm củ khoai nhứ nhứ thẳng theo cái dây đỏ, hình dung thì thấy như đang mời. Nhứ nhứ xong thì tay phải gõ 1 phát mõ, chỉ đúng 1 phát. Lặp đi lặp lại mỗi như vậy thôi. Quy trình 3 lần, cụ quay sang bẩu; gọi bệnh viện xem thế nào rồi? Thằng bạn cu kia đang ở bệnh viện giả nhời: hình như có biến. Lại tiếp tục, giờ thì cứ sau 1 lần cụ làm đủ thủ tục, Ninh Bình lại a lô 1 lần lên Hà Đông. Tình hình là sau 1 lần kết thúc bằng 1 tiếng "cốc", trên viện lại báo: lưỡi rụt lại 1 tí, mặt hồng hơn rồi. Tiếp vài lần, cụ bảo: a lô ngay là khi nào lưỡi vào như thường, nói bình thường không ngọng thì không cần ở nhà gọi, mà phải gọi về ngay.( Hì hì, trong bữa đó em mí hỏi sao phải thế, cụ bẩu: không thì mình cứ gõ tiếp nó tụt bố lưỡi vào trong, lại mất công kéo ra) Đến khi điện thoại ở nhà kêu, nghe thì thấy nói ok rồi, cụ dừng ngay không gõ thêm cái nào, rồi làm thủ tục để kết thúc. Thế là hôm sau xin xuất viện về đi làm công việc mới. Em đùa : lên lại đấy tìm con nào xinh xinh mà tiếp tục. Nó bẩu: thôi ạ, tí chết. Nhìn chung, cả nhà cu kia có mặt trong bữa rượu tình cờ đó đều xác nhận câu chuyện với lòng biết ơn sâu sắc với sự giúp đỡ của cụ kia. Em khách quan để tìm hiểu nên hỏi rất nhiều, túm lại trùng khớp. Chiều hôm đó lại cụ đường cụ em đường em.

Ca Muc

Xe tải
Thế cụ có học hỏi được thầy tài bắt ma cà rồng không? Ý em là món đó tùy nhân duyên hay ai cũng học được.

trauxanh

Xe lăn
Thế cụ có học hỏi được thầy tài bắt ma cà rồng không? Ý em là món đó tùy nhân duyên hay ai cũng học được.
Chắc cũng phải có tí nhân duyên. Riêng em thì cụ này quý lắm, bẩu mày học tao dạy. Nhưng em không yêu mấy cái chuông mõ nên em chỉ chơi bời theo cái độ quý thôi. Mà cũng không hiểu sao, em hay gặp thầy thuộc các trường phái, hình như ai cũng quý em thì phải. Thế nên nếu em muốn, hoặc nhiều trường hợp còn bị các cụ ấy lôi kéo, thì có thể thích món nào cũng được. Dưng mờ em chỉ thích cái món như các cụ thích thôi, hé hé. Còn nếu hứng lên chọn thì thiếu gì món để học, con đường nào chẳng dẫn đến Rô ma phỏng cụ.

Ca Muc

Xe tải
Cá nhân em nghĩ là nếu mình cứ bt, chẳng lên gân lên cốt, ăn tục nói phét thì chắc cũng chẳng gặp ma quỷ đâu cụ nhỉ. Mình không trêu họ thì họ động vào mình làm gì.