[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

trauxanh

Xe lăn
Ở 4r này mọi sự ảo mà cụ, cứ cmt cho đúng tinh thần fun cho vui là chính để cụ nào cần giải toả stress thì thêm vui mà. Em hạy cụ hay cụ locvung và nhiều cụ khác biết thì cũng chỉ phạm vi 4r này thôi, no images no meeting no talking... thế đâm lại hay cụ à, ng biết hay ko cứ cmt trên tinh thần tôn trọng nhau là tốt rồi, chả ai cmt thì 4r này chêts sớm rồi. E biết 4r này từ 2006 và hay vào xem, năm 2008 mới lập nick nhưng thấy tình trạng cmt lộn xộn dở ô dở thằng ở các box xe cộ quá nên bỏ và mất nick, giờ mới lập nick mới nhưng cmt cũng ít, hay vào khen chê chút ít gọi là đóng góp vài cmt cụ à. Ae of làm bạn phải có duyên với nhau, trc em vào club cũng đóng góp từ thiện sau việc nọ kia nên thôi. Dù thread là chuyện MA nhưng vì là fun nên lan man là bt cụ à.
Hì, vâng ạ. Em thì mới vào từ khi ngoài biển nó phức tạp, nên mới lập nick để hóng chuyện biển. Rồi dần quen, thi thoảng lang thang các thớt hóng chuyện. Gặp mọi người cũng vui, mình không mưu cầu gì thì luôn thanh thản cụ nhỉ?

grandeurHD

Xe tải
- Vào giờ này năm ngoái, sau khi đưa bà nội của em ra nghĩa trang một ngày thì trưa hôm ấy em ở nhà trông nhà một mình,mấy ngày liền thức trắng làm em mệt quá nên thiếp đi, trong cơn mơ em thấy 1 cụ già mặc bộ quần áo nâu sòng trẻ hơn nội em chút đứng gõ cửa nhà em, em chạy ra hỏi cụ cần chi thì cụ bảo : " Bà cô bảo tôi về đón ông chú đi ! " . Đúng lúc ý thì cả nhà em về, em sợ quá kể lại hết và nhất là nội em lại mất vào giờ trùng nữa, cụ Hoalocvung và cụ Trauxanh,cụ Silver có rì chỉ bảo cho nhà em với

Ca Muc

Xe tải
Em có ông chú rể, khoảng 10 năm trước chả làm ăn ji, suốt ngày đi lang thang( như mọi người nói thì ông chú cũng có chút hâm hâm). Tự nhiên đùng một cái ông chuyển nghề thầy cúng, đọc viết chữ Nho như đúng rồi. Em thấy ông chú kể là hồi trước có một ông thầy thu nhận chú em và truyền dạy lại. Ông ý còn bảo ông chí em:" mày mà không đi theo tao thì còn bị điên chứ chẳng tỉnh táo được đâu". Có khi thầy cúng cũng phải có nhân duyên chứ các cụ nhỉ.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Ông già e mẩt tròn 20 năm, ông mất vì tai nạn nên rất thiêng, đêm hôm đưa ông ra đồng, cả nhà e mệt quá ngủ thiếp đi, tự dưng ông chú ruột bật tưng dậy bảo mẹ em. Chị ơi xem ở gầm tủ còn đôi giày của anh chưa đốt có phải không. E mò xuống gầm tủ thì thấy 1 đôi giày còn mới. Ông chú bảo là đang lơ mơ thì thấy bố e về bảo tao còn đôi giày gầm tủ đốt cho tao. E chết khiếp

OxIT

Xe buýt
Em thấy có mấy quyển sách về Bardo . em nghĩ mọi người nên đọc, dù sao cũng có thêm một góc nhìn.

dacootodau

Xe tăng
cái này cũng khó lắm ,chưa gặp thì không tin mà gặp thì hay 1 mình gặp kể lại thường ít người tin

trauxanh

Xe lăn
- Vào giờ này năm ngoái, sau khi đưa bà nội của em ra nghĩa trang một ngày thì trưa hôm ấy em ở nhà trông nhà một mình,mấy ngày liền thức trắng làm em mệt quá nên thiếp đi, trong cơn mơ em thấy 1 cụ già mặc bộ quần áo nâu sòng trẻ hơn nội em chút đứng gõ cửa nhà em, em chạy ra hỏi cụ cần chi thì cụ bảo : " Bà cô bảo tôi về đón ông chú đi ! " . Đúng lúc ý thì cả nhà em về, em sợ quá kể lại hết và nhất là nội em lại mất vào giờ trùng nữa, cụ Hoalocvung và cụ Trauxanh,cụ Silver có rì chỉ bảo cho nhà em với
Theo ngu ý của em thì không vấn đề gì đâu ạ.

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Ối, cái này cụ locvung nói nên cụ chịu khó đợi cụ ấy giả nhời. Em cũng như cụ thôi, nhiều cái cần hỏi thêm. Việc đầu thai đã được đề cập theo thuyết luân hồi và nhân quả của nhà Phật. Nhưng cái thời hạn 49 ngày đó em nghĩ là bắt đầu công đoạn "xem xét, duyệt" đầu thai, hoặc là chỉ dành cho 1 số đặc biệt rất ít nào đó thôi. Vì nếu tất cả hoặc phần lớn được như vậy thì không thể giải thích được các việc khác. Các cụ xưa thâm nho uyên áo, đạo lý hiểu sâu rộng mà còn để lại tác phẩm "Thập loại chúng sinh" thì chứng tỏ cái thời hạn 49 ngày không phải cho mọi người. Mong cụ locvung giải thích thêm.
Sau 49 ngày thì người chết mới biết là mình chết Cụ ạ. trong thời gian 49 ngày họ chưa biết họ chết, họ vẫn nhìn đc những người thân nhưng k nói chuyện đc và gọi cũng k ai nghe đc. Còn về luân hồi thì k phải ai cũng có thể đầu thai đưocj ngay. còn tùy vào những việc họ làm ở những kiếp khác hoặc khi còn sống và k phải ai cũng đc " đầu thai " làm người.

trauxanh

Xe lăn
Sau 49 ngày thì người chết mới biết là mình chết Cụ ạ. trong thời gian 49 ngày họ chưa biết họ chết, họ vẫn nhìn đc những người thân nhưng k nói chuyện đc và gọi cũng k ai nghe đc. Còn về luân hồi thì k phải ai cũng có thể đầu thai đưocj ngay. còn tùy vào những việc họ làm ở những kiếp khác hoặc khi còn sống và k phải ai cũng đc " đầu thai " làm người.
Vầng, nhưng cái còm này của cụ phải dành để quote lại cho cụ khác ở trên chứ ạ, sao cụ lại chuyển cho em?

bibobibo351

Xe tải
E tin có ma các cụ ạ. Từ ngày lấy chồng về nhà chồng e mới tin. Các cụ chờ tí rảnh e kể chuyện thật nhà e. Nghe rợn ng. E nói thế này mà đã rợn hết ng đây

robeo1958

Xe điện
E chẳng dám đọc ban đêm với lại cũng bận nên ban ngày mò mẫm hóng chuyện các cụ, xin phép ủn lên đợi cụ Sâu vào kể tiếp cho ae nghe ạ!
P/S: E cũng tin vào những cảnh giới khác này cơ mà chưa có duyên gặp và cũng KHÔNG máu gặp đâu ạ [..][..][..][..][..]

hailahai123

Xe hơi
Hix, nhiều cụ giải thích tâm linh cứ như lòng bàn tay. Em thì cũng có phần tin, từng chứng kiến tận mắt người trong nhà bị nhâp mà tởn lắm.

tieunhupha

Xe điện
Em nghe nói nhiều thầy bói nuôi 1 thứ ma trong nhà, chính những ma này sẽ nói với thầy về những thông tin của người đến xem. Em đọc bài báo về nhà tiên tri Vanga thấy bà ý bảo có những sinh vật lạ đến nói với bà ý về những lời tiên tri. Có cụ nào hiểu về mấy vấn đề này khai sáng cho em với.

trauxanh

Xe lăn
Ồ, đi đâu hết nhẩy? Mấy hôm rồi em bận quá, khó khăn nên gấu nhà em bắt em tập đốt cái bếp than tổ ong để phục vụ nó bán nước ghi đề ngoài ngõ. Mà chơi đủ kiểu rồi, từ bếp dầu, củi, than đá, mùn cưa, trấu, củi, lá khô, may xo giật tung nồi...em đều thạo, thế mà cái bếp tổ ong không điều khiển nổi mí đau. Cụ mợ nào thương tình cho em chén rượu để lấy sức, chiều tối em lại hầu chuyện ạ.

PHONG SCLASS

Xe buýt
Ủnng hộ cụ 2 tay 3 chân..tiếp đi ạ
Ồ, đi đâu hết nhẩy? Mấy hôm rồi em bận quá, khó khăn nên gấu nhà em bắt em tập đốt cái bếp than tổ ong để phục vụ nó bán nước ghi đề ngoài ngõ. Mà chơi đủ kiểu rồi, từ bếp dầu, củi, than đá, mùn cưa, trấu, củi, lá khô, may xo giật tung nồi...em đều thạo, thế mà cái bếp tổ ong không điều khiển nổi mí đau. Cụ mợ nào thương tình cho em chén rượu để lấy sức, chiều tối em lại hầu chuyện ạ.

Yepi

Xe hơi
Lội mãi cũng xong. E xin phép ủn để hóng thêm truyện

chelsea.ntv

Xe buýt
Cụ trâu xanh sau sống thọ phải biết. Kính vợ đắc thọ cụ nhỉ :D