Thảo luận Những cái Ngu của xe Mẹc chỉ khi sở hữu mới biết

0916187779

Xe tải
Gióa ngoài thế mà đi dọc dòng sông To hôm giời nồm thì toẹt vời dồi :))
thật luôn cụ, hôm e đi qua đoạn đg láng, đang đi bon bon tự dưng mùi, hoá ra là nó chuyển lại gió ngoài lúc nào mà quên chưa bật lại :D công nhận cái này ghét, không hợp đường xá hà nội đông đúc tắc không khí ô nhiễm.

Pigwalk

Xe container
Xe tôi sở hữu nên sử dụng phải theo ý tôi mong muốn.
T đã bật lấy gió trong là có lý do của t đừng có 30 phút lấy gió ngoài( cái này đang chờ nhà máy gửi cod cài lại)
Xe phanh kêu là ko bình thường, ko có chuyện phanh này an toàn... nên phải kêu cái này hãng thừa nhận rồi cụ nhé. Đang tìm hướng khắc phục vì đây là lỗi của tất cả dòng từ 2016 trở lên( kỹ thuật viên đã nói) Cái này do hội tiêu bảo vệ tiêu dùng VN kém,người dùng VN hiền quá nên ko triệu hồi xe trên diện rộng thôi.
Cách đi của tôi hết sức bình thường, vụ chuyển số chậm gằn máy này t mang hãng bảo hành kỹ thuật viên đã ghi nhận và reset lại nhưng về đi vẫn vậy.
Tóm lại là những có ngu t nói là có cơ sở và lý do.
Xe t còn bảo hành và tất cả những cái ngu đó ra bảo hành và hãng đã thừa nhận và khắc phục nhưng cái thì chưa tới bến, cái thì lại trả lời kiểu như e có thay má phanh mới cho a thì nó vẫn kêu thôi vì thiết kế má này nó vậy a ạ nhưng nó rất ăn và an toàn.
Theo ý cụ thì chỉ có nước tự làm ra mà đi thôi. E chạy 1 con SUV, 1 con sedan, mà con sedan cũng thuộc dạng đỉnh của chóp nhà Merc rồi mà khi đi chậm nhấp nhả phanh nó cũng kêu lục cục của tiếng má phanh. Thiết kế phanh của Merc với Audi rất đặc biệt, nên 2 xe này lúc nào cũng thấy mạt phanh bám đen xì lazang, các hãng khác ko có hiện tượng này hoặc có thì cũng rất ít. Còn cậu kỹ thuật của hãng thừa nhận gì đó thì 1 là tay nghề vớ vẩn, 2 là cá biệt xe cụ bị lỗi phanh - cái này phải kiểm tra cụ thể mới biết được.
Còn vụ lấy gió ngoài là mặc định rồi, lọc gió của con Merc rất tốt, ko bao giờ mùi ở ngoài lọt vào khoang xe được. Bởi vậy nó mới đắt như thế, hàng ngoài đã 2,5 củ rồi. Em chạy hơn 5 vạn km rồi mà có bao giờ phải lấy gió trong đâu kể cả lúc chạy dọc con sông thối Tô lịch. Xe lúc nào cũng rất thơm, mặc dù ko sài nước hoa. Chỉ chê nó mỗi một điểm thôi là giá đắt thôi.

Balvenie 21

Xe tải
Vụ lấy gió ngoài trước có cụ code đc mà.

pimbim

Xe tăng
E mới lấy mẹc C200 2020 và thấy thật sự chán với mấy cái Ngu sau của Mẹc.
Đúng kiểu như đi giật lùi.
Thứ 1 : Lên xe mặc định là điều hoà lấy gió ngoài, bật lấy gió trong được 30 phút nó lại tự động chuyển lấy gió ngoài ( vào hãng nó bảo vì lý do an toàn và hãng bị kiện ở nhiều nước nên...)
Thứ 2 : Xe ko có tự khoá cửa khi mình xuống xe đi ra ngoài, ko tự mở hoặc ít nhất có nút bấm khi mình lại gần xe . Muốn mở cửa xe hoặc khoá cửa xe đều phải tay bấm chìa khoá.
Thứ 3 : Vòng tua máy khi chuyển số thấp rất chậm máy gằn chuyển số thì giật( vào hãng bảo hành họ up HĐH mới mà đi cẫn vậy)
Thứ 4 : Phanh khi đi chậm đạp phanh má phanh kêu kẹt kẹt như xe công nông ( qua hãng bảo hành bảo e mời a thử mẹc S cũng vậy đó là do phanh này thiết kế rất ăn, má bằng composit... này kia nên vậy)
còn gì nữa cụ nào kể e xem nhé!
E đi xe Nhật Hàn Mỹ đủ loại mà đây là lần đầu đi Mẹc.
ngẫm với số tiền bỏ ra nó chẳng hơn mà còn đi thụt lùi về công nghệ ấy.
Số 2 không bằng con Honda city của em

Xe Tăng 390

Xe tăng
Trước khi mua xe, cụ không tìm hiểu tính năng của xe ạ?
Thực ra cái gì có nhược điểm cũng có ưu điểm ẩn bên trong, ví dụ như “Xe ko có tự khoá cửa khi mình xuống xe đi ra ngoài, ko tự mở hoặc ít nhất có nút bấm khi mình lại gần xe . Muốn mở cửa xe hoặc khoá cửa xe đều phải tay bấm chìa khoá.” ==>> ưu điểm là trộm mà có nhặt được chìa khoá xe của cụ thì cũng khó tìm được xe mà chạy đi.
không hiểu đoạn này của cụ ntn:"ưu điểm là trộm mà có nhặt được chìa khoá xe của cụ thì cũng khó tìm được xe mà chạy đi."

safenoodles

Xe cút kít
không hiểu đoạn này của cụ ntn:"ưu điểm là trộm mà có nhặt được chìa khoá xe của cụ thì cũng khó tìm được xe mà chạy đi."
Ý em là kẻ gian mà có chìa khoá xe của cụ ý thì cũng khó tìm được xe trong bãi xe chẳng hạn, cụ à.

safenoodles

Xe cút kít

TSTA

Xe container
3,4 chắc là hok thiết kế cho xe đi chậm. Mà mấy sao toàn so 200 hok vậy, lên cao hơn thử xem. Nhiều khi đc cái logo thì mất cái khác>:)
Thì đã mất tiền rồi. Giờ lại mất thêm nữa lại chả bực mình

Xe Tăng 390

Xe tăng
Vâng, cụ không đọc bài cụ chủ thớt viết ạ?
ối rồi ôi, cụ đọc tài thật, cụ chủ nói là xe này không có nút bấm đóng, mở khóa trên tay cửa mà phải bấm trên chìa khóa ... ~X(

Chỉnh sửa cuối:

dungnike

Xe hơi
Thứ 1 : Lên xe mặc định là điều hoà lấy gió ngoài, bật lấy gió trong được 30 phút nó lại tự động chuyển lấy gió ngoài ( vào hãng nó bảo vì lý do an toàn và hãng bị kiện ở nhiều nước nên...)
Thứ 2 : Xe ko có tự khoá cửa khi mình xuống xe đi ra ngoài, ko tự mở hoặc ít nhất có nút bấm khi mình lại gần xe . Muốn mở cửa xe hoặc khoá cửa xe đều phải tay bấm chìa khoá.
Thứ 3 : Vòng tua máy khi chuyển số thấp rất chậm máy gằn chuyển số thì giật( vào hãng bảo hành họ up HĐH mới mà đi cẫn vậy)
Thứ 4 : Phanh khi đi chậm đạp phanh má phanh kêu kẹt kẹt như xe công nông ( qua hãng bảo hành bảo e mời a thử mẹc S cũng vậy đó là do phanh này thiết kế rất ăn, má bằng composit... này kia nên vậy)
Cái số 3 e công nhận ,đã từng đi e và c 250,c300 chưa bị bao giờ nhưng đến con c180 thì bị như cụ,từ số 1 lên số 2 mà vòng tua nó nhảy lên 3 😂,mà đặc biệt chỉ bị khi từ số 1lên số 2

safenoodles

Xe cút kít
ối rồi ôi, cụ đọc tài thật, cụ chủ nói là xe này không có nút bấm đóng, mở khóa trên tay cửa mà phải bấm trên chìa khóa ... ~X(
Em đọc đi đọc lại mấy lần, hoá ra em nhầm. Em xin nhận khuyết điểm. 😂😂😂

Tóm lại, các cụ thấy ưu điểm xe này là gì mà các cụ vẫn mua ầm ầm ạ? 😊

88T8-8888

Xe tải
Em đọc đi đọc lại mấy lần, hoá ra em nhầm. Em xin nhận khuyết điểm. 😂😂😂

Tóm lại, các cụ thấy ưu điểm xe này là gì mà các cụ vẫn mua ầm ầm ạ? 😊
ngoài những cái trên thì ok. nhất là cái logo 3 cánh

Muon_biet

Xe cút kít
Được cái là khi bảo dưỡng, thay thế phụ kiện...thì dễ tiêu tiền, hjhjhjhj

haitotbung

Xe tải
Em nghĩ hãng nào cũng vậy, cái dòng tầm tiền giữa giữa nó mới thể hiện đầy đủ chất lượng phổ thông của hãng. Dưới nó (dòng entry level) thì thường lởm khởm, vì nó sinh ra có mục đích hớt thêm phân khúc khách hàng ăn theo trên thương hiệu
Ví dụ để hiểu chất toyota thì phải mua tối thiểu Corolla, merc thì tối thiểu E, còn BMW tối thiểu serie 5.

Lexus77

Xe hơi
Em cùng quan điểm với cụ. Thà dùng hạng sang của thương hiệu bình dân còn hơn dùng bản thấp cấp của thương hiệu hạng sang. Vì xe gì chăng nữa nó cũng phải đặt yếu tố an toàn lên hàng đầu. Ví như xe sang cắt option cảnh báo điểm mù, autohold, khởi hành ngang dốc thì nó còn thua cả xe cỏ về tính năng an toàn .....
An toàn hay không nó ăn nhau ở cái khung gầm, thân vỏ, động cơ. Vấn đề này xe thấp nhất Merc nó đập chết luôn xe xịn của Toy. Người ta mua xe sang là vì cái này chứ đâu vì mấy option linh tinh.