[Funland] Những bài hát một thời, giờ quên lãng...

Tay đeo đồng hồ pôndốt 12 giờ 3 kim chập một. Nói chuyện tay chém như bổ đôi đầu người đối diện nữa. Cc ộp chém gió ở đây cứ phải gọi bằng cụ. :D
Poljot này phỏng lão

Trong trẻo 3.jpg

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng cá biệt có những bài mà bọn chip chip nó vẫn thích hát, vẫn xúc động tuy không hiểu rõ về bối cảnh hay ý nghĩa của bài hát như các thế hệ trước. Theo em đó mới là những bài hát thành công đi cùng năm tháng. Dù ít người hát, ít người thích nhưng còn thoi thóp (rất ít tác phẩm trường tồn với thời gian) so với các bài đã chết hẳn
Một bài tiêu biểu (cccm nên đeo tai nghe vì đoạn đầu TN hát rất êm):

XSim

Xe container
Một bài tiêu biểu (cccm nên đeo tai nghe vì đoạn đầu TN hát rất êm):

Giọng nam hát nhạc đỏ mà nghe cứ thều thào, lại còn có tiếng lấy hơi rất rõ, nghe như gái đang thổn thức ...

Chắc chỉ có fan LGBT tim tím mới thích kiểu hát nhạc đỏ thế này :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Giọng nam hát nhạc đỏ mà nghe cứ thều thào, lại còn có tiếng lấy hơi rất rõ, nghe như gái đang thổn thức ...

Chắc chỉ có fan LGBT tim tím mới thích kiểu hát nhạc đỏ thế này :))
Thưởng thức âm nhạc là gu cá nhân, vang cụ vì lôi LGBT vào, cụ bị ám ảnh à?

altis_oldman

Xe tăng
bài "như có bác hồ" giờ các cháu cũng ít hát

Vongai

Xe buýt
Tặng các bác bài hát giọng nữ cao!
Cả tuổi thơ em ở ngoài đồng, lang thang cắt cỏ - chăn ngựa, đào giun nuôi ngan - vit, hớt bèo, câu trộm cá, bẻ củi-nhặt lá làm chất đốt, gánh phân - gánh nước tưới ruộng,

Vongai

Xe buýt
Em cũng vẫn giữ hương trầm và nước mùi già
Dù ko còn tắm bằng nước mùi già nữa, nhưng từ ngày Ông Táo lên trời tới Rằm tháng Giêng, em vẫn đun nước mùa già cho khồng khí Tết cứ phảng phất
Tết năm nào, chiều ngày 29/30 em cũng thèm tắm lá mùi già. Trước chưa lấy vợ thì mẹ em nấu nước. Lấy vợ rồi, cuối năm bao giờ em cũng nhắc vợ mua và đun nước, năm vợ bận thì ăn trực của mẹ.
Độ gần chục năm nay, cuối năm nào em cũng ra matxxa tài thu ngâm nước thuốc, tẩy trần cho tiện,

Tắm rửa sạch sẽ, lang thang hà nội chiều cuối năm, trở về nhà thắp hương, chờ đón giao thừa luôn là những giây phút hạnh phúc, vui vẻ nhất!

Nov

Xe điện
Có ai còn nhớ chị ấy

Bang lang

Xe điện
Thưởng thức âm nhạc là gu cá nhân, vang cụ vì lôi LGBT vào, cụ bị ám ảnh à?
Cậu này hát sai nhạc cụ ạ. Ngân, luyến lung tung, làm hỏng cả bài hát. Nghe cậu ấy hát chỗ “ là người tôi sẽ chết cho quê hương” là em ko tin :)). Chỗ sai : “ cất” trong “cất cao đôi cánh ” , “ gio” trong gió tôi bay khắp . Mấy nốt này đều là móc đơn, ko có chỗ nào ngân cả. chỗ “sớm” trong tình yêu ban sớm, sớm này ko luyến nhé cụ.
Thực ra mấy bài này là những bài rất phổ biến và khá đi vào tiềm thức rồi nên nghe sai một phát là rất khó chịu. Cậu này luyến láy ngân nga lung tung thì nên chọn R&B. Phá cách thì ko nên chọn dòng nhạc này.

Mời cụ nghe bản chuẩn, tiếc là chất lượng hơi kém

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cậu này hát sai nhạc cụ ạ. Ngân, luyến lung tung, làm hỏng cả bài hát. Nghe cậu ấy hát chỗ “ là người tôi sẽ chết cho quê hương” là em ko tin :)). Chỗ sai : “ cất” trong “cất cao đôi cánh ” , “ gio” trong gió tôi bay khắp . Mấy nốt này đều là móc đơn, ko có chỗ nào ngân cả. chỗ “sớm” trong tình yêu ban sớm, sớm này ko luyến nhé cụ.
Thực ra mấy bài này là những bài rất phổ biến và khá đi vào tiềm thức rồi nên nghe sai một phát là rất khó chịu. Cậu này luyến láy ngân nga lung tung thì nên chọn R&B. Phá cách thì ko nên chọn dòng nhạc này.

Mời cụ nghe bản chuẩn, tiếc là chất lượng hơi kém

Không hợp thị hiếu khán giả trẻ thì bọn đấy không nghe. Sai - đúng, hay - dở mà làm gì khi không là kim chỉ nam của thị trường nhạc hiện tại?

Nhạc đỏ chết là vì vậy, hoặc thi thoảng chỉ đội mồ sống dậy trong các buổi biểu diễn cúng cụ, mừng Đ, mừng Bác, không có mặt trong đời sống âm nhạc

Bang lang

Xe điện
Không hợp thị hiếu khán giả trẻ thì bọn đấy không nghe. Sai - đúng, hay - dở mà làm gì khi không là kim chỉ nam của thị trường nhạc hiện tại?

Nhạc đỏ chết là vì vậy, hoặc thi thoảng chỉ đội mồ sống dậy trong các buổi biểu diễn cúng cụ, mừng Đ, mừng Bác, không có mặt trong đời sống âm nhạc
Con người tìm đến nghệ thuật, giải trí tìm đến con người. Con người phải học về nghệ thuật chứ nghệ thuật ko học con người nha cụ.

Tết năm nào, chiều ngày 29/30 em cũng thèm tắm lá mùi già. Trước chưa lấy vợ thì mẹ em nấu nước. Lấy vợ rồi, cuối năm bao giờ em cũng nhắc vợ mua và đun nước, năm vợ bận thì ăn trực của mẹ.
Độ gần chục năm nay, cuối năm nào em cũng ra matxxa tài thu ngâm nước thuốc, tẩy trần cho tiện,

Tắm rửa sạch sẽ, lang thang hà nội chiều cuối năm, trở về nhà thắp hương, chờ đón giao thừa luôn là những giây phút hạnh phúc, vui vẻ nhất!
Em ko tắm bằng nước mùi già nhưng đã đun nước mùi già thì dứt khoát phải rửa mặt nên khăn mặt của em ko chỉ thoang thoảng thơm mà còn nhuốm màu luôn

ocean08

Xe điện

maximax903

Xe điện
Em cũng có trong list và thi thoảng nghe mấy bài chị ấy hát:
Nếu em đừng nhìn anh
Sáng tác: Phú Quang
Ca sỹ: Minh Thuý
Em cũng thích nghe chị ca sĩ có chiếc răng khểnh rất duyên, hát hay này. Trước Hồng Nhung quãng độ mấy năm. Lâu lắm rồi ko thấy chị xuất hiện trên báo chí.

dheIa

Xe điện

Với chủ đề Những bài hát một thời thì em thuộc bài này nhất. Vì tuyền dùng để hát ru ☺
Em thích bản gốc ngày xưa của các bạn thiếu nhi hát tốp ca trên đài phát thanh cơ, nhưng mà ko tìm được ạ.
Chứ các bạn trẻ sau này hát hơi bị điệu quá :)

ocean08

Xe điện

Với chủ đề Những bài hát một thời thì em thuộc bài này nhất. Vì tuyền dùng để hát ru ☺
Em thích bản gốc ngày xưa của các bạn thiếu nhi hát tốp ca trên đài phát thanh cơ, nhưng mà ko tìm được ạ.
Bản thu của Minh Hà (thiếu nhi) em thấy hay và trong trẻo:

Nov

Xe điện

Em hay hát ru bằng các thể loại lục bát chứ chưa hát ru bằng Đi học bao giờ :D