[Funland] Những bài hát một thời, giờ quên lãng...

Thùy Dung rất xinh, chơi piano nhạc Phú Quang lại càng xinh! Lâu lắm không thấy trên TV, bây giờ có lẽ đã sắp thành bà lão rồi, không biết còn kháu gái như xưa nữa không?
Lần xuất hiện trong chương trình Ký ức vui vẻ cách đây mấy năm, Thuỳ Dung vẫn trẻ trung và xinh đẹp

ocean08

Xe điện
Thì cụ chủ thớt đài đeo bên hông, đồng hồ đeo tay
Có khi còn gài cái bút Parker ở túi áo ngực nữa
K, e chưa đến tuổi “cổ kính” kiểu ấy, chưa đi xe Piagio hai dóng nữ, hihi!

Bang lang

Xe điện
Mời các Mợ/Cụ Hải Phòng "đời sâu sâu" (!) nghe để nhớ lại bài ca đã khá "hot" trên sóng Đài TNVN: Bến cảng quê hương tôi, do nhạc sỹ Hồ Bắc sáng tác tầm 1970 nhân dịp thành lập VOSCO! Bài hát do nữ ca sỹ Thúy Hà (s.1949) - giọng ca vàng một thời của Nhà hát nhạc vũ kịch VN - thể hiện!
Giọng có phải Bích Liên ko cụ nhỉ?

minhtallica

Xe buýt
Giọng có phải Bích Liên ko cụ nhỉ?
Không phải, em đã chua ở trên là giọng cô Thúy Hà rồi mà! 😊 Btw, chất giọng của 2 cô cũng là nữ cao, na ná giống nhau mà tụi trẻ bây giờ nó bình 1 cô giọng lirico soprano (BL), 1 cô giọng sobourete soprano (TH) 😊

Bang lang

Xe điện
Không phải, em đã chua ở trên là giọng cô Thúy Hà rồi mà! 😊 Btw, chất giọng của 2 cô cũng là nữ cao, na ná giống nhau mà tụi trẻ bây giờ nó bình 1 cô giọng lirico soprano (BL), 1 cô giọng sobourete soprano (TH) 😊
Em nghe thấy giống Bích Liên quá nên hỏi lại.

minhtallica

Xe buýt
Em nghe thấy giống Bích Liên quá nên hỏi lại.
Các bà thời ấy - mà em thích nghe - đều có cái giọng nữ cao, trong vắt, hát cứ nhẹ như không cần lấy hơi sức vậy... 😊

Thích cô Bích Liên hát bài "Tình ca Tây Bắc", thích cô Thanh Huyền hát bài "Khi thành phố lên đèn", thích cô Thúy Hà hát bài "Rừng xanh vang tiếng ta -lư", thích cô Vũ Dậu hát bài "Những ánh sao đêm" cùng tốp ca nữ...
(Btw, thời trẻ, các cô ấy đều đẹp... 😊 )

Dream Thai

Xe điện
Đúng rồi Cụ ! Xưa cô này có mấy bài hay là Khoảnh khắc - Trương Quý Hải, Chia tay hoàng hôn....Thực ra thì giọng cô ấy tuy cũng hay nhưng không đặc sắc, dấu ấn để lại là vừa hát vừa đàn piano thôi ạ !
E thấy mợ này còn solo cả ghitar nữa

XSim

Xe container
Đúng rồi Cụ ! Xưa cô này có mấy bài hay là Khoảnh khắc - Trương Quý Hải, Chia tay hoàng hôn....Thực ra thì giọng cô ấy tuy cũng hay nhưng không đặc sắc, dấu ấn để lại là vừa hát vừa đàn piano thôi ạ !
Cụ nhớ nhầm không, Khoảnh khắc và Chia tay hoàng hôn là Thanh Lam hát chứ Thùy Dung thì nổi tiếng với các bài Phố xa, Biển nỗi nhớ và em, Đêm mùa đông Hà Nội

hiepchiken82

Xe tăng
các cụ có link down mấy bài hát này ko share cho e với, e copy vào cái usb đi trên xe nghe, chứ nghe sportify kể cũng ổn nhưng nó cứ trộn mấy bài mình ko thích vào cứ phải bấm next

hiepchiken82

Xe tăng
Thùy Dung rất xinh, chơi piano nhạc Phú Quang lại càng xinh! Lâu lắm không thấy trên TV, bây giờ có lẽ đã sắp thành bà lão rồi, không biết còn kháu gái như xưa nữa không?
mợ Dung mở lớp dậy piano cho bọn kid đấy cụ, cũng chưa bà lão lắm đâu cụ vẫn kháu

firstXpan

Xe buýt
Lần xuất hiện trong chương trình Ký ức vui vẻ cách đây mấy năm, Thuỳ Dung vẫn trẻ trung và xinh đẹp
Em nhớ hồi còn đi học rất thích phim ca nhạc hay chiếu trên tivi của mợ Thùy Dung hát, hình như có bài: Hoa sữa(em vẫn từng đợi anh), Con đường có lá me bay, Hãy đến với em...
Lâu rồi em tìm lại phim ca nhạc hay audio của phim ca nhạc đó mà không được.
Ngoài ra mợ Thùy Dung còn hát bài cảnh sát hình sự(...Ai giữ ánh lửa qua đêm đêm, ai đếm những bàn chân...) quá hay nữa. I like Thùy Dung.:x

Em nhớ hồi còn đi học rất thích phim ca nhạc hay chiếu trên tivi của mợ Thùy Dung hát, hình như có bài: Hoa sữa(em vẫn từng đợi anh), Con đường có lá me bay, Hãy đến với em...
Lâu rồi em tìm lại phim ca nhạc hay audio của phim ca nhạc đó mà không được.
Ngoài ra mợ Thùy Dung còn hát bài cảnh sát hình sự(...Ai giữ ánh lửa qua đêm đêm, ai đếm những bàn chân...) quá hay nữa. I like Thùy Dung.:x
Mời cụ xem lại gương mặt Idol của cụ.
Nàng ý hát tại Dạ hội cựu sinh viên Hà Nội tại trường Tổng hợp năm 2022

ocean08

Xe điện
Tình yêu đầu tiên
Sáng tác: Duy Thái
Ca sỹ: Ái Vân (bản thu 1989)

hd-vt

Xe container
Vẫn thiếu đôi dép lốp
Tay đeo đồng hồ pôndốt 12 giờ 3 kim chập một. Nói chuyện tay chém như bổ đôi đầu người đối diện nữa. Cc ộp chém gió ở đây cứ phải gọi bằng cụ. :D

ocean08

Xe điện
Tay đeo đồng hồ pôndốt 12 giờ 3 kim chập một. Nói chuyện tay chém như bổ đôi đầu người đối diện nữa. Cc ộp chém gió ở đây cứ phải gọi bằng cụ. :D
Vừa đạp xe rẽ tóc vừa đọc thơ Hoàng Cầm:
Em ơi buồn làm chi
Anh đưa em về bên kia sông Đuống
Nơi có những con người chải đầu bổ luống
Qua sông bắt cà cuống....

hd-vt

Xe container
Vừa đạp xe rẽ tóc vừa đọc thơ Hoàng Cầm:
Em ơi buồn làm chi
Anh đưa em về bên kia sông Đuống
Nơi có những con người chải đầu bổ luống
Qua sông bắt cà cuống....
Hồi ấy, em dự đám ăn hỏi bạn em lấy vợ Q4, hẻm đường Tôn Đản. Đa số đàn ông, người lớn tuổi dự, đàn ông khu này nhìn rắn rỏi. :P

Bố bạn em từ miền quê Thái Bình vào cưới con trai. Lúc ông phát biểu với nhà gái: thưa các đồng chí...( được vài câu tay bắt đầu vung lên chia đôi vầng trăng). :D

Em không dám cười, nghĩ bác chắc tầm phó chủ nhiệm htx trở lên, chứ không thể phó thường dân được.
Các anh chị Tôn Đản im phăng phăc, trật tự ngồi nghe. :D