[Funland] Nhòm trộm gái tắm và những xì căng đan thời thơ ấu....

My LoVe

Xe máy
Ngày nhỏ thì bọn em nhiều món lắm. Nhưng cái món nhìn trộm thì không có vì khu tập thể nhà tắm nam nữ riêng kín mít. Mà hồ đó cũng chả có nghĩ gì. Cái món nhảy tàu điện thì bọn em cứ trốn học, mua 1 cặp bỏng ngô rồi nhảy tàu ra Bờ Hồ, vào Ha Đông hoặc ra chợ Bưởi. Đó là 3 nói hang cùng ngõ hẻm với bọn em rồi vì hết ga.
Tàu điện hồi xưa em tưởng chỉ đến chỗ chợ Xanh Thanh Xuân, gần đối diện Cao su Sao vàng bi giờ ấy chứ có vào Hà Đông đâu cụ nhỉ?

BMW_325

Xe buýt
Em góp tý chuyện của em:
Nhà e với nhà chị hàng xóm cách nhau cái ao, nhà tắm nhà chị thì cửa lại hướng sang nhà em, thỉnh thoảng em đi ị nhòm qua cái ô nhà vệ sinh mà ngắm, lúc ấy biết là thối nhưng mà vẫn cứ thấy lâng lâng.
Có lần em phải bám cây ổi chìa ra bờ Ao, đúng đến đoạn gay cấn thì trượt tay ngã mịa nó xuống ao.
Giờ nghĩ lại vẫn thấy lâng lâng vì đồ của hàng xóm ;)

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tất nhiên lúc đó các chuỵ vẫn ở trong phòng đèn đóm sáng trưng còn cửa thì đóng sạch, bọn em rình trộm dòm qua các khe hở trên cửa sổ. Chủ đích rồi mà cụ chỉ chờ các chị tắm tối xong mặc đồ vào là có kịch hay để xem.
Cụ làm em tò mò quá, thế mà không quay clip lại, chán!

k_ngan124

Xe container
E thì ko phải nhòm trộm, nhòm quang minh chính đại luôn. Haha

Hà Tam

Xe điện
Tàu điện hồi xưa em tưởng chỉ đến chỗ chợ Xanh Thanh Xuân, gần đối diện Cao su Sao vàng bi giờ ấy chứ có vào Hà Đông đâu cụ nhỉ?
Những năm giữa 198x tàu điện còn chạy đến ga, cách cầu vào đầu TX Hà đông một đoạn đấy.

biahoihanoi

Xe lăn
Gọi là tuyến Bờ Hồ - Hà Đông nhưng đúng là nó không vào đến Hà Đông mà nó đi qua khu Cao- Xà- Lá thì dừng thì phải, không nhớ nổi là bao xa. Lâu quá rồi hình dung lại khó nhớ. Hồi đó đường còn hoang vu vắng vẻ lắm.
Nhớ mãi vụ cãi nhau với thằng bạn là tàu thường đi qua cửa nhà bán hàng có biển hiệu NÚI ĐIỆN gì đó ở Hàng Bột. 2 thằng ngồi trên tàu cãi nhau om sòm trong đó có bao nhiêu điện...

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cụ kể mà bất giác e lại nhớ tới chuyện tiếu lâm: Cái đinh mục. :D
Cụ phải khoét ngang hông lúc em ý kì cọ ngồi ý nhỉ? Ko ca cao lộ ngay:)), lúc ý cụ phải cong ng hết cỡ kiểu dấu hỏi cuộc đời phỏng ạ?

pain

Xe ba gác
Gọi là tuyến Bờ Hồ - Hà Đông nhưng đúng là nó không vào đến Hà Đông mà nó đi qua khu Cao- Xà- Lá thì dừng thì phải, không nhớ nổi là bao xa. Lâu quá rồi hình dung lại khó nhớ. Hồi đó đường còn hoang vu vắng vẻ lắm.
Nhớ mãi vụ cãi nhau với thằng bạn là tàu thường đi qua cửa nhà bán hàng có biển hiệu NÚI ĐIỆN gì đó ở Hàng Bột. 2 thằng ngồi trên tàu cãi nhau om sòm trong đó có bao nhiêu điện...
Em nhớ là vào tận đối diện bến xe Hà đông, qua c500 một tí.

pain

Xe ba gác

Xetang2nong

Xe máy
Đọc văn các cụ mà rách hết cả mồm, ký ức tuổi thơ gập ghềnh cũng ùa về.
Hồi đó giữa những năm 80 trong khu tập thể cứ mỗi năm lại đón 1 vài đoàn các từ các tỉnh xa về học nghề ươm tơ toàn u 18 -20. Xí nghiệp bố trí cho các chị ở tập trung trên khu nhà trẻ, vậy là cứ tối đến là e cũng mon men theo các anh mò mẫm lên chơi, các anh thì vào tán tỉnh còn mấy thằng nhóc như em thì chỉ có đứng ngoài rình mò xem phim..., thôi thì cũng đủ thứ từ rình tắm đến rình mấy a chị quoằn quoại.., có trò mà đến giờ e vẫn nhớ là được mấy a xui dại lấy trứng tôm giã ra hoà với nước rồi cho vào súng phun nước sau đó cứ tam giác với quang gánh các chị phơi mà triển. Vậy là chỉ việc chờ tối đến các chị tắm xong là tha hồ mà xem các chị gẩy đàn chỗ đó ..., cả bọn rình xem xong còn bàn luận của chị này nhiều sợi chị kia ít sợi thậm chí có chị như em bé...
Cụ tinh mắt nhể, còn nhìn thấy sợi nhiều sợi ít (chứ không phải sợi nhớ sợi thương đâu nhá):-j

phucdiep

Xe tăng

Bóng Chày

Xe lừa
Nokfev nói:
em hay nhảy tàu điện từ Ngã Tư Sở lên nhà bạn ở hàng Đậu mua cá chọi, lúc về qua Ô Chợ Dừa toàn phải bỏ cá vào mồm đổ nước đi, cái túi nilong nhét vào đế giày, đi qua lại giở ra múc nước ở rãnh ngay mép đường rồi nhổ cá vào đi tiếp về :((
Em cũng tuổi thơ tàu điện đây! Làm éo gì có giầy nhỉ?

Sent from my iPhone using Forum Runner

Anritsu

Xe buýt
Đọc văn các cụ mà rách hết cả mồm, ký ức tuổi thơ gập ghềnh cũng ùa về.
Hồi đó giữa những năm 80 trong khu tập thể cứ mỗi năm lại đón 1 vài đoàn các từ các tỉnh xa về học nghề ươm tơ toàn u 18 -20. Xí nghiệp bố trí cho các chị ở tập trung trên khu nhà trẻ, vậy là cứ tối đến là e cũng mon men theo các anh mò mẫm lên chơi, các anh thì vào tán tỉnh còn mấy thằng nhóc như em thì chỉ có đứng ngoài rình mò xem phim..., thôi thì cũng đủ thứ từ rình tắm đến rình mấy a chị quoằn quoại.., có trò mà đến giờ e vẫn nhớ là được mấy a xui dại lấy trứng tôm giã ra hoà với nước rồi cho vào súng phun nước sau đó cứ tam giác với quang gánh các chị phơi mà triển. Vậy là chỉ việc chờ tối đến các chị tắm xong là tha hồ mà xem các chị gẩy đàn chỗ đó ..., cả bọn rình xem xong còn bàn luận của chị này nhiều sợi chị kia ít sợi thậm chí có chị như em bé...
Hi hi, liệu có phải cụ cùng làng với iêm k nhể : tâọ thể ươm tơ, nhà trẻ cạnh đó....

:)

Em nhớ cái cửa hàng điện đấy có biển hiệu hơi lạ là Núi Điện Rồng Đất, ở phố Nam Đồng (nay là Nguyễn Lương Bằng). Ở bên tay phải nếu đi từ từ Ô chợ dừa về phía gò Đống Đa. Hình như bây giờ vẫn còn thì phải

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
em hay nhảy tàu điện từ Ngã Tư Sở lên nhà bạn ở hàng Đậu mua cá chọi, lúc về qua Ô Chợ Dừa toàn phải bỏ cá vào mồm đổ nước đi, cái túi nilong nhét vào đế giày, đi qua lại giở ra múc nước ở rãnh ngay mép đường rồi nhổ cá vào đi tiếp về :((

Ngày xưa cháu cũng y như cụ, toàn bị trấn lột. Nói đến cá chọi, giờ cháu đang muốn mua 1 đôi, các cụ có biết ở chỗ nào bán chọi ta không?

chipi

Xe đạp
Ô thế lúc bé cháu cũng bị dòm trộm suốt mà ko biết...hu hu

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Chỉnh sửa cuối: