[Funland] Nhờ tư vấn về trồng hoa hồng

xe thủng lốp

Xe container
Hnay em mua được 1 cây masora rose, em bán hàng nói nó có thể leo ban công được mà em search nó chỉ là cây bụi thôi. Ở đây có cụ nào trồng loại này rồi cho em xin tý kinh nghiệm.

Để chỗ mát mấy hôm rồi hãy cho ra nắng cụ ạ

huongdo03

Xe tăng

chuot08

Xe lăn
Thế hả cụ? Mấy bữa nữa mà mưa bão rmtgif có cần cho các em ý tránh dịch vài trong ko cụ? Gió mưa trên tầng cao em sợ cây chết mất.
Người còn phải chạy nữa là hoa. Hồng phải tránh úng, không là thối rễ kíu ko kịp đâu cụ!

Trục

Xe ba gác
Hnay em mua được 1 cây masora rose, em bán hàng nói nó có thể leo ban công được mà em search nó chỉ là cây bụi thôi. Ở đây có cụ nào trồng loại này rồi cho em xin tý kinh nghiệm.
Marosa em thấy thân nó dài ngoằng à. Chắc hẳn là dòng bán leo.

Smee april

Xe điện
Gieo hạt hồng là chuột bạch hoặc nghiên cứu e viết trên r cụ.
Còn chiết/ giâm cành mà cụ bảo ít khi với cây yếu kháng bệnh kém nhẽ cụ ko p dân chuyên cây hay hoa.
Ít khi người ta nhân giống hồng bằng cách gieo hặt hoặc chiết giâm cành vì chỉ trừ 1 số loại còn lại đa phần cây nhân giống kiểu này sức sống yếu, kháng sâu bệnh kém.
Phuơng pháp nhân giống phổ biến là ghép cây hồng cần nhân giống với hồng bản địa có sức sống tốt ( như cây tầm xuân chẳng hạn).
Còn gieo hạt thì thường người ta dành để lại tạo tìm giống hồng mới thôi ( rồi sau đó cũng đem ghép).

Camrybeo

Xe tải
Em là newbie trong lĩnh vực này, hôm rồi mua của hàng rong 1 cây 150k, nói là hồng cổ sapa. Chả biết có chuẩn không? Nhưng qua ảnh của các cụ thì thấy mợ ấy bán nhưng có vẻ nói ko thật. Ví như hỏi tại sao phải chống 4 que, có phải cho đi đường nó ko bị lung lay ko hay vì lý do gì, thì trả lời là cắm vào để buộc túm thôi. Cơ mà về vài ngày em thấy nếu ko có que đỡ thì có vẻ ko ổn lắm về dáng vì có vẻ nó là dạng leo bám.

Vp3

Xe tải
Trời nắng quá hoa chư bung hết đã cháy

tinhladayoan

Xe máy
Gieo hạt hồng là chuột bạch hoặc nghiên cứu e viết trên r cụ.
Còn chiết/ giâm cành mà cụ bảo ít khi với cây yếu kháng bệnh kém nhẽ cụ ko p dân chuyên cây hay hoa.
Có thể mình không chuyên về hoa hồng như bạn nhưng về mặt thực vật hoc thì nhân giống bằng phương pháp ghép được công nhận là hiệu quả nhất sau phương pháp cấy mô.
Chiết với giâm cành cho cây mới không có có rễ cọc => cây yếu và dễ bị thoái hoá hơn.

huongdo03

Xe tăng
Em mới thửa được cây này mà ko biết tên là gì ạ.

spark75

Đi bộ
Nhà cháu có cái vườn nhỏ, cả nhà đều yêu hoa hồng. Cháu lập thớt nhờ các cụ các mợ chỉ giúp cháu địa chỉ mua giống hoa hồng đẹp để trồng ạ. Cháu tham khảo thấy trang web hoadepdetrong.com có nhiều loại hoa hồng ngoại đẹp gieo trồng bằng hạt giống nhưng không biết có hiệu quả không? Cháu rót vokka sẵn mời các cụ, mợ ạ. Cháu cám ơn!
Ps. Cháu ở tỉnh ạ. Các cụ mợ có địa chỉ bán hoa thì nhắn cho cháu địa chỉ và số đt giúp cháu nhé.
Cụ vào fb nguyệt nguyễn tham khảo nhé. Tôi hay mua ở đó giá rẻ cây khoẻ, dễ trồng.