[Funland] Nhờ tư vấn về trồng hoa hồng

phuongan

Xe điện
Ở Đào Tấn 090 5663979, bảo Sen ship hộ. 50k 1 túi bón được cỡ 30 gốc. Nhưng mùi tanh lắm, bón phải phủ ít mùn lên cho đỡ.
Em cám ơn anh Chuột nhé, cây nhà em đặt ở ban công, mùi có tanh quá không ạ? Sợ mùi ám vào trong nhà í.

chuot08

Xe lăn
Em cám ơn anh Chuột nhé, cây nhà em đặt ở ban công, mùi có tanh quá không ạ? Sợ mùi ám vào trong nhà í.
Ngoài thì ko ngại! Xới nhẹ quanh gốc, bón xong phủ lại đất là ok! Hôm nay cá cảnh f1 toi 2 con, em chặt ra bón cho gốc Sapa. Đận này nắng nóng, em bóp mồm san sẻ từ bia bọt đến cá mú mà nhìn hồng vẫn thảm!
Ngan trồng hồng ngoại à?
Gấu em thích ngắm hoa em trồng nhưng ki bo ko xuất quỹ mua chậu, hôm nay em tháo béng 2 cái ngăn kéo tủ bếp xem sao! Vẫn ko thay đổi mai em vật tủ lạnh! :))

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Gốc này của em dậy thì rồi mờ cụ :)

Cụ thử thay đất rồi tỉa bớt cành điếc cành còi xem có ổn ko, ko thì làm liều doping atonix, nguyên tắc là phải ra mầm mới có hoa

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Em thỉnh thoảng đập đc con chuột cũng vùi gốc thấy cũng hiệu quả phết cụ ạ :))
Ngoài thì ko ngại! Xới nhẹ quanh gốc, bón xong phủ lại đất là ok! Hôm nay cá cảnh f1 toi 2 con, em chặt ra bón cho gốc Sapa. Đận này nắng nóng, em bóp mồm san sẻ từ bia bọt đến cá mú mà nhìn hồng vẫn thảm!
Ngan trồng hồng ngoại à?
Gấu em thích ngắm hoa em trồng nhưng ki bo ko xuất quỹ mua chậu, hôm nay em tháo béng 2 cái ngăn kéo tủ bếp xem sao! Vẫn ko thay đổi mai em vật tủ lạnh! :))

cherrychi

Xe hơi
Em mua của anh Hướng ở Bình Phước ship ra. Tánh anh này dễ thương, ảnh chịu khó trả lời 10 vạn câu hỏi vì sao của em lúc mới tập toẹ trồng hồng :)) Em trồng sân thượng, không có đất nên nhờ vào chậu sẵn luôn. Cụ cứ search FB Đỗ Ngọc Hướng là ra. Em mua ở 3 chỗ khác nhau nhưng chỉ có chỗ anh này là không bị tắm trong thuốc nên cây ổn định.
Hoa nhà em đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Em mua của anh Hướng ở Bình Phước ship ra. Tánh anh này dễ thương, ảnh chịu khó trả lời 10 vạn câu hỏi vì sao của em lúc mới tập toẹ trồng hồng :)) Em trồng sân thượng, không có đất nên nhờ vào chậu sẵn luôn. Cụ cứ search FB Đỗ Ngọc Hướng là ra. Em mua ở 3 chỗ khác nhau nhưng chỉ có chỗ anh này là không bị tắm trong thuốc nên cây ổn định.
Hoa nhà em đây ạ:

Hình như là Mon phải không cụ

chuot08

Xe lăn
Hoa nhà em đây ạ:

Bác Hướng kinh nghiệm đầy mình
Chị em cả nước nhiệt tình hỏi dâm
Cành hồng để tránh bị thâm
Để cho chồi nụ nảy mầm nở hoa. :P

cherrychi

Xe hơi
Bác Hướng kinh nghiệm đầy mình
Chị em cả nước nhiệt tình hỏi dâm
Cành hồng để tránh bị thâm
Để cho chồi nụ nảy mầm nở hoa. :P
Ạ cụ, em đang ăn chè đọc thơ cụ cười sặc luôn đây :)) Nhưng phải công nhận là anh Hướng bán cây có tâm. Cây khoẻ tự nhiên, sống lâu. Em thuộc dạng sát cây mà trồng cũng sống được :))

Vp3

Xe tải
Quá tanh luôn,phải 3,4 ngày mớ hết mùi.nhưng hiệu quả thấy rõ

duytrong

Xe lăn
Các cụ cho cháu hỏi nhà cháu có một cây hồng ta,cây rất tốt,là xum xuê,nhưng sao hoa cứ nhỏ dần sau mỗi lần ra hoa ạ.

lambogi79

Xe điện
Hồng giờ nhiều loại lắm
Nhà cháu mới trồng mấy cây hồng leo, thấy hoa đẹp phết
Tự tay trồng cũng rất thú vị

Smee april

Xe điện
Nhà Lan Nguyễn, chủ yếu ôm cây giống giâm cành bé tẹo về chăm ổn rồi bán chứ rễ trần nguyên bản j đâu.

Thích giống mới thì chơi cây con nhà em này. Còn chăm thì lâu.

Nhà này mua thì về tự trồng lại, em này sang chậu thì cái chậu bé xíu với tì đất em ấy tính gần bằng giá cây.

Em mua của bạn này, 4 cây rồi, cây ban đầu gốc nhỏ nhưng khỏe, dễ chăm, cụ tham khảo nhé https://www.facebook.com/xanh.tram.3, đây là hồng ngoại, rễ trần nguyên bản và giâm cành, không có cây ghép gốc.

Còn hồng ta kiểu hồng tường vi, hồng nhung, em toàn mua ở chợ của các bác bên Văn Giang mang sang bán, sống khỏe, nhiều hoa, thơm, đặc biệt hồng tường vi trồng bờ rào leo giàn thì cực thích (nhưng mà lắm sâu róm :(( )

Chỉnh sửa cuối:

viendu

Xe tải
Hoa nhà em đây ạ:

Sao cháu search fb anh Hướng mà không có cụ à. Cụ pm cho em số đt anh ấy với cụ nhé. Cám ơn cụ

xe thủng lốp

Xe container
Dạ đúng em í đó cụ ơi!
Nhà em cũng có 1 cây mua đúng hôm 37 độ đang thoi thóp D
Có xem đc gì đâu mợ
Nhà Lan Nguyễn, chủ yếu ôm cây giống giâm cành bé tẹo về chăm ổn rồi bán chứ rễ trần nguyên bản j đâu.

Thích giống mới thì chơi cây con nhà em này. Còn chăm thì lâu.

Nhà này mua thì về tự trồng lại, em này sang chậu thì cái chậu bé xíu với tì đất em ấy tính gần bằng giá cây.
Cây nguyên bản thì phải là cây nhập giá đắt đa phần vẫn là cây gép cây ownroot thì giá còn phê nữa