[Thảo luận] nhờ tư vấn thủ tục khiếu nại cảnh sát giao thông bắt lỗi "vượt phải xe khác" sai

Huthasa

Xe container
Cụ kiếm nhiều nhiều hóa đơn taxi vào rồi lên bắt thằng lập biên bản thanh toán cụ nhá. Cho nó lòi kèn ra.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Xin được hỏi ngu: Nếu cụ chủ thắng kiện thì được bồi thường những gì? Giả sử tôi ở HN, bị phạt ở Cà Mâu. Sau đó tôi thắng, tôi có được thanh toán vẽ tàu hoả+ô to 2 lượt+tiền ăn+tiền ngủ+tiền bị thất thu do ko làm việc những ngày theo kiện...

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ chủ thắng hay không thì em không biết nhưng chắc chắn như cụ kể lại thì cụ đúng 100%. Cụ có video camera hành trình nữa thì càng thuận. Chúc cụ thành công.

Maus

Xe điện
Đọc thớt của cụ em lại nhớ đến câu .. Con kiến mà kiện củ khoai... Cụ có thắng đi nữa thì cũng chỉ có khiển trách này nọ thôi cụ ạ. Luật pháp hầu như bảo vệ những người làm luật :D
Cho dù là con kiến kiện củ khoai cũng nên làm cụ ạ. Chính vì cứ tâm lý kiến kiện củ khoai nên không ai chịu kiện (cũng bằng chịu thiệt) mà củ khoai mới to như bây giờ mà con kiến mới bé như bây giờ.

Mỗi người một tay cứ theo luật mà làm, như thế mới hy vọng luật pháp là to nhất và không phân biệt đối tượng. Nếu cứ vị kỷ chờ người khác làm thay mình thì củ khoai ngày càng to, kiến ngày càng bé và luật pháp nằm trong tay đối tượng to mãi mãi.

Mong anh em thực thi quyền của mình.

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ thắng hay không thì em không biết nhưng chắc chắn như cụ kể lại thì cụ đúng 100%. Cụ có video camera hành trình nữa thì càng thuận. Chúc cụ thành công.
Tình huống này rất rõ ràng, không cần cam cũng có thể chứng minh được cụ chủ ko sai: đường nhiều làn, ko quá tốc, có xi nhan.
Em chạy từ HN vào tới ĐN toàn kiểu vượt phải đường nhiều làn (tất nhiên là có xi nhan) mà ko thấy xxx đả động gì, có thể chú xxx này chưa được tập huấn, về nhà lo sốt vó rồi đây !

sumakhokho

Xe tải
Lẽ ra luật việt nam phải có thêm chức năng kiện csgt sai là mình được tiền gấp 100 lần tiền bị phạt và tiền đó phải do chú csgt đó bỏ ra trả cho mình
Cụ nói đúng đấy.làm thế này bọn nó ko dám làm bừa nữa.phải cân nhắc trước khi báo lỗi.

QuickSilver

Xe tải
Cho dù là con kiến kiện củ khoai cũng nên làm cụ ạ. Chính vì cứ tâm lý kiến kiện củ khoai nên không ai chịu kiện (cũng bằng chịu thiệt) mà củ khoai mới to như bây giờ mà con kiến mới bé như bây giờ.

Mỗi người một tay cứ theo luật mà làm, như thế mới hy vọng luật pháp là to nhất và không phân biệt đối tượng. Nếu cứ vị kỷ chờ người khác làm thay mình thì củ khoai ngày càng to, kiến ngày càng bé và luật pháp nằm trong tay đối tượng to mãi mãi.

Mong anh em thực thi quyền của mình.
Em biết là như vậy nhưng đấy là khi xã hội mình nó khác cụ ạ. Giờ thì nhiều thứ buồn cười lắm mà đâu có nói được.

Phải đút tiền cho bác sĩ khám bệnh mặc dù khám bệnh là việc của bác sĩ ? Vợ em đi khám bệnh còn phải đút tiền cho bác sĩ thì bác sĩ mới đọc tên cho thuốc xịn.
Công an thì ngang nhiên đòi tiền khi mình báo mất xe thì bọn nó mới tìm xe cho mình.
Chiều nay em cũng ăn ngay quả mất tiền cho mấy ông thợ điện mà rõ ràng đấy là việc của chúng nó.

Xã hội bây giờ chi phối bằng tiền nên mình dù có đúng cũng khó mà chơi lại được cụ ạ.

Dù sao em vẫn ủng hộ cụ. Chúc cụ chiến thắng :>

ubisapro

Xe trâu
mấy thằng cha xxx này chắc bị động kinh hay máu chưa lên não ợ? Tự nhiên đang yên đang lành đè đầu cụ chủ ghi láo lỗi vượt phải. Chắc lâu ko được kiện cáo nên nhớ ý mà. Cụ chủ thắng chắc rùi, mẫu đơn trên này nhiều cụ chia sẻ rùi ợ, cụ copy về, sửa chút rùi nộp là xong.

khanh huy

Xe hơi
Đường 2 làn, không cấm ô tô, không quá tốc độ. Cụ chủ thắng chắc 100%. Em có thắc măcs sao chưa thông báo lỗi cụ chủ đã đưa giấy tờ xe rồi ạ?

ngựa thồ

Xe tăng
2 thằng này chắc mới chuyển từ thú y sang giao thông nên ngu vãi. E bày tỏ quan ngại sâu sắc trước việc để những ông này ra đứng đường.

suzu37

Xe container
Em hỏi vui các cụ chút, nếu vừa vượt qua xe trước được 5 mét thì em xi nhan trái về làn trái thì cũng không mắc lỗi vượt phải ạ?

Em hỏi cụ chủ chút, tại sao mới qua 20 mét cụ đã chuyển làn rồi? Tại sao không phải là 100 mét hoặc hơn?

Mr.Tam

Xe buýt
Em hỏi vui các cụ chút, nếu vừa vượt qua xe trước được 5 mét thì em xi nhan trái về làn trái thì cũng không mắc lỗi vượt phải ạ?

Em hỏi cụ chủ chút, tại sao mới qua 20 mét cụ đã chuyển làn rồi? Tại sao không phải là 100 mét hoặc hơn?
Dạ do tính em hay cẩn thận, vì em luôn tâm niệm trên xe là sinh mạng của em và người thân trong gia đình, xung quanh là sinh mạng của rất rất nhiều người tốt nên khi tham gia giao thông em cực kỳ kỹ. Với em khoảng cách khi qua đầu xe khác tầm 20m trở lên mới đảm bảo an toàn cho cả xe em lẫn xe kia.

suzu37

Xe container
Dạ do tính em hay cẩn thận, vì em luôn tâm niệm trên xe là sinh mạng của em và người thân trong gia đình, xung quanh là sinh mạng của rất rất nhiều người tốt nên khi tham gia giao thông em cực kỳ kỹ. Với em khoảng cách khi qua đầu xe khác tầm 20m trở lên mới đảm bảo an toàn cho cả xe em lẫn xe kia.
Cảm ơn cụ đã trả lời.

Ở làn phải chắc chắn vẫn còn đủ dài để cụ chạy tiếp phải không cụ.

Em thường xuyên "vượt phải" trên đường có nhiều làn. Nhưng hình như chưa bao giờ em quay trở lại làn trái liền sau đó, dù vượt được 20 hay 50 mét.

Mr.Tam

Xe buýt
Qua đây em xin chân thành cảm ơn sự động viên, góp ý rất nhiệt tình, trách nhiệm và đầy tinh thần OFFer của các thành viên, em đang dự định hôm nay sẽ làm đơn để mai qua làm việc với đội CSGT quận Liên Chiểu trước nếu họ không giải quyết em mới lên phòng CSGT thành phố, đồng thời em cũng phản ánh trực tiếp hiện tượng này lên các cấp lãnh đạo thành phố với mục đích trấn chỉnh ngay hiện tượng "bẫy hành vi" của lực lượng CSGT, vì hàng ngày đi qua khu vực này em thấy có nhiều xe bị vẫy vào và hôm qua khi em xử lý vụ việc của em thì cũng có 2 xe nữa cũng bị lỗi tương tự, qua đó em nhận định vụ của em không còn là hiện cá biệt mà đã có dấu hiệu thành bản chất rồi.
Qua đây nhiều cụ có hỏi em theo kiện vụ này sẽ được gì? em xin nói luôn em tuy sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, vào đây lập nghiệp được 18 năm nhưng đã trót yêu mảnh đất và con người nơi đây như máu thịt rồi, nên em muốn góp 1 phần công sức của mình để khi các cụ, mợ có vào đây thì luôn thấy mảnh đất và con người nơi đây tốt đẹp như em vẫn thấy :x
Nhân tiện cụ nào có mẫu đơn chuẩn cho em xin ạ, email của em: tht.co.vn@gmail.com
Em xin nợ các cụ đoạn clip do mạng chán quá em tải mãi không được, mấy hôm nay check mail còn khó nữa ạ.

Mr.Tam

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã trả lời.

Ở làn phải chắc chắn vẫn còn đủ dài để cụ chạy tiếp phải không cụ.

Em thường xuyên "vượt phải" trên đường có nhiều làn. Nhưng hình như chưa bao giờ em quay trở lại làn trái liền sau đó, dù vượt được 20 hay 50 mét.
chạy thêm đoạn nữa là đến ngã tư cụ ơi, với lại khi khoảng cách giữa 2 xe tầm trên 20m chứ không phải khoảng cách qua vị trí em vượt cụ nhé

suzu37

Xe container
chạy thêm đoạn nữa là đến ngã tư cụ ơi, với lại khi khoảng cách giữa 2 xe tầm trên 20m chứ không phải khoảng cách qua vị trí em vượt cụ nhé
Vâng, em đã ghi là vượt được cụ ạ.

mn2t

Xe điện
Bác ở gần nên làm cho ra vấn đề bác ạ. Tránh trường hợp lên quận nó đòi hòa giải. bác ở gần thì được, chứ anh em từ xa đến nó cứ phạt láo rồi xin lỗi, thời gian đâu mình theo hầu bọn nó. Vod bác