Nhờ tư vấn căn hộ chung cư

Justforfuntoo

Xe container
Khu Imperia Garden này em cũng thấy giá cao, chắc do vị trí trung tâm, các tiện ích quảng cáo thì cũng chưa biết thế nào. Nói chung nếu mua để đầu tư thì chắc khó có lãi. Mua để ở thì cũng là một lựa chọn
Giá hơi cao mà ko biết chủ đầu tư có uy tín ko, tiến độ thi công thế nào, dịch vụ sau bán hàng thế nào?
Giá mà tầm 40 thì thêm tiền sang bên Royal còn trung tâm hơn, Hapu cũng dc về tiện ích bể bơi nọ kia nhưng cây xanh thì ít quá

Vancua04

Xe buýt
Giá hơi cao mà ko biết chủ đầu tư có uy tín ko, tiến độ thi công thế nào, dịch vụ sau bán hàng thế nào?
Giá mà tầm 40 thì thêm tiền sang bên Royal còn trung tâm hơn, Hapu cũng dc về tiện ích bể bơi nọ kia nhưng cây xanh thì ít quá
Royal thì bây giờ còn vị gì nữa đâu cụ? Giá thì cao hơn hẳn,Thiết kế xấu hơn,được tiện ích thương mại nhưng nó cũng chính là điểm yếu của dự án luôn.

Justforfuntoo

Xe container
Royal thì bây giờ còn vị gì nữa đâu cụ? Giá thì cao hơn hẳn,Thiết kế xấu hơn,được tiện ích thương mại nhưng nó cũng chính là điểm yếu của dự án luôn.
Nó có nhiều bể bơi miễn phí, mỗi tòa 1 bể bơi, có TTTM nhưng các tiện ích như sân chơi trẻ em, bể bơi ... ko có dân bên ngoài vào như Hapu, giá thì tầm 45 thôi thì phải, mà dịch vụ tốt, nhà thì có sẵn rồi biết trước ưu nhược điểm, chứ mua nhà trên giấy cũng sợ
Làm mạn trung tâm thì mua bên Park hill cũng trên giấy, giá cũng tầm 35-40 như bên Impe, thiết kế cũng ổn, ko có TTTM, kiểu resỏrt, có bể bơi, cây xanh, bbq
Nói chung mua cc em thích chỗ nào hạ tầng đồng bộ, nhiều cây xanh, yên tĩnh nhưng ko xa trung tâm

Vancua04

Xe buýt
Nó có nhiều bể bơi miễn phí, mỗi tòa 1 bể bơi, có TTTM nhưng các tiện ích như sân chơi trẻ em, bể bơi ... ko có dân bên ngoài vào như Hapu, giá thì tầm 45 thôi thì phải, mà dịch vụ tốt, nhà thì có sẵn rồi biết trước ưu nhược điểm, chứ mua nhà trên giấy cũng sợ
Làm mạn trung tâm thì mua bên Park hill cũng trên giấy, giá cũng tầm 35-40 như bên Impe, thiết kế cũng ổn, ko có TTTM, kiểu resỏrt, có bể bơi, cây xanh, bbq
Nói chung mua cc em thích chỗ nào hạ tầng đồng bộ, nhiều cây xanh, yên tĩnh nhưng ko xa trung tâm
Khu Royal trước em bán.Giờ không còn nhiều sự lựa chọn,Chủ yếu là còn những căn tầng thấp hướng xấu hoặc tầng cao,tầng trung không còn nhiều.Còn R6 thì thiết kế được.nhưng có nhiều điểm hạn chế,giá cao hơn các toà còn lại.Hầu như bây giờ đến 80% mua royal là người ở tỉnh lên.

ngodzung

Xe tải
Royal thì cũng là đẳng cấp đấy, mua là ở được luôn, nhưng hơi nhộn nhịp vì có nhiều tiện ích công cộng trong đó, phù hợp với gia đình trẻ hơn, các cụ nhà em không khoái lắm. Times thì hơi xa, các cụ muốn mua khu vực phía trên này cho gần nhà các con ở mạn Mỹ Đình. Hôm trước cũng ngắm nghía cả Goldmark City, khuôn viên với cây xanh cũng nhiều, giá lại mềm, nhưng mà cũng hơi ngại gần các "lãnh đạo" quá.

Vancua04

Xe buýt
Royal thì cũng là đẳng cấp đấy, mua là ở được luôn, nhưng hơi nhộn nhịp vì có nhiều tiện ích công cộng trong đó, phù hợp với gia đình trẻ hơn, các cụ nhà em không khoái lắm. Times thì hơi xa, các cụ muốn mua khu vực phía trên này cho gần nhà các con ở mạn Mỹ Đình. Hôm trước cũng ngắm nghía cả Goldmark City, khuôn viên với cây xanh cũng nhiều, giá lại mềm, nhưng mà cũng hơi ngại gần các "lãnh đạo" quá.
Cụ đi tìm hiểu cũng gần hết dự án có đầy đủ tiện ích rồi còn gì.Em nói thật với cụ chứ có mấy dự án ở Hà Nội mà không dính nghĩa trang đâu,kể cả Time City.với lại bên khu nghĩa trang mai dịch họ quy hoạch đẹp chứ không lộm nhộm như các khu khác.Và sau này công viên 12ha bên cạnh xong thì ai còn để ý nghĩa trang nữa cụ :))

Gengine

Xe tăng
Imperia căn tương đối khá thì tầm 35-36. Căn xấu thì tầm 33. Giá có khi còn rẻ hơn hapulico.

Vật liệu hoàn thiện khá ổn không hiểu các cụ nói ảo so với cái gì.

Gengine

Xe tăng
Royal nhà chung cư mà như nhà ống, em thấy nhiều nhà có phòng ngủ kín mít không có cửa sổ. Khách bên ngoài ra vào khu thương mại lộn xộn trông nó chả sang tý nào. Em là em tránh mấy khu kết hợp trung tâm thương mại và siêu thị.

Cái toà ngoài mặt đường trước định làm khách sạn mà giờ cũng thành chung cư ...

Justforfuntoo

Xe container
Thế cụ thăm quan khu Mỗ Lao chưa, em thấy khu đấy cũng đẹp, nói chung cứ chỗ nào có cây xanh, hạ tầng đồng bộ thì nên mua cụ ạ, mua những chỗ mà đã có người ở rồi để biết dịch vụ sau bán hàng thế nào, chứ vào ở xong suốt ngày bức xúc với cđt và đv quản lý thì già hết cả người ra

honglong1

Xe điện
Ở CC thì có lẽ nên chọn chỗ nào nó xây đủ cả bẹnh viện, trường hoc và khu vui chơi cho các cháu. Chứ ở cái cc mà tụt 1 cái xuống đường cái ngay thì nó chả khác khu tập thể là mấy.

xd89

Đi bộ
Các cụ nhà em đang định mua căn hộ như này, ở tầng 15 chung cư

Các cụ tư vấn giúp em xem có bị nóng không, đây là căn góc, các cửa sổ và lô gia phòng ngủ là hướng Tây Nam, còn lô gia phòng khách là Tây Bắc.
Mà trong trường hợp mua các căn hộ bị dính hướng Tây thế này, thì tầng cao hay thấp sẽ đỡ nóng hơn các cụ nhỉ
E thấy phòng ngủ 2 và 3 sẽ nóng hơn cả,được cái phòng ngủ chính thì mát hơn,nhưng e thấy vẫn nên chọn hướng ĐN.Còn việc tầng nào mát thì theo e nghĩ,nếu bác xác định dùng điều hòa (tốn điện) thì tầng nào chẳng như nhau,Nếu bác muốn có gió thì bác phải biết gió đi vào cũng phải có chỗ đi ra.Nếu bác chỉ mở mình 1 cái cửa sổ thôi thì trong phòng vẫn như cũ ko mát đâu,bác phải mở thêm 1 cửa hướng khác cho gió đi ra ( E kiểm chứng qua mấy lần đến chơi nhà ông a có căn hộ tầng 25 hướng ban công ĐN).Nếu bác muốn mát cả phòng khách và ngủ thì bác phải mở cửa chính + cửa sổ

Sunlights

Xe tăng
Các cụ nhà em đang định mua căn hộ như này, ở tầng 15 chung cư

Các cụ tư vấn giúp em xem có bị nóng không, đây là căn góc, các cửa sổ và lô gia phòng ngủ là hướng Tây Nam, còn lô gia phòng khách là Tây Bắc.
Mà trong trường hợp mua các căn hộ bị dính hướng Tây thế này, thì tầng cao hay thấp sẽ đỡ nóng hơn các cụ nhỉ
Chung cư cứ phải từ tầng 15 trở lên ở mới thích cụ nhá.

Gengine

Xe tăng
Nếu cụ thích căn góc thì mua căn đối diện ở tháp C mát hơn chút. Nhưng nói chung những căn đẹp bán hết nhanh lắm. Những căn không được chuộng thì mấy năm có khi cũng chưa bán được.

ngodzung

Xe tải
Nếu cụ thích căn góc thì mua căn đối diện ở tháp C mát hơn chút. Nhưng nói chung những căn đẹp bán hết nhanh lắm. Những căn không được chuộng thì mấy năm có khi cũng chưa bán được.
Căn đối diện tháp C, có ban công ĐN (thay vì TB như căn ở tháp D) mát hơn đấy, nhưng giá lại cao hơn hăn 400củ, nên chắc là bán cũng sẽ không nhanh lắm đâu cụ ạ :)

Justforfuntoo

Xe container
Căn đối diện tháp C, có ban công ĐN (thay vì TB như căn ở tháp D) mát hơn đấy, nhưng giá lại cao hơn hăn 400củ, nên chắc là bán cũng sẽ không nhanh lắm đâu cụ ạ :)
Nhanh đấy ạ, như ở Park hill các căn đẹp nhưng cực đắt vẫn hết đầu tiên mà còn tranh nhau nữa cơ

ngodzung

Xe tải
Nhanh đấy ạ, như ở Park hill các căn đẹp nhưng cực đắt vẫn hết đầu tiên mà còn tranh nhau nữa cơ
Tranh nhau cơ hả cụ, tuy nhiên em nghĩ không so sánh Imperia với Parkhill được, Parkhill là của Vin cũng có tiếng tăm rồi, chất lượng đã được khẳng định qua nhiều công trình như Times City, Royal,... Còn ông Imperia thì của ông HBI nghe nói cũng có tên tuổi trong Nam, nhưng ngoài Bắc này cũng chưa có công trình nào để mà chứng tỏ cả.
Ngoài ra bên Vin em thấy song song với mở bán họ làm nhà mẫu rất tử tế, nên khách đến xem cũng dễ quyết, còn bên này họ hơi chậm ra nhà mẫu. Hôm trước em còn được một bạn sale chém là có khi CĐT họ sẽ chả cần ra nhà mẫu nữa, vì hết tháng 10 là sẽ bán hết hàng :)

Justforfuntoo

Xe container
Tranh nhau cơ hả cụ, tuy nhiên em nghĩ không so sánh Imperia với Parkhill được, Parkhill là của Vin cũng có tiếng tăm rồi, chất lượng đã được khẳng định qua nhiều công trình như Times City, Royal,... Còn ông Imperia thì của ông HBI nghe nói cũng có tên tuổi trong Nam, nhưng ngoài Bắc này cũng chưa có công trình nào để mà chứng tỏ cả.
Ngoài ra bên Vin em thấy song song với mở bán họ làm nhà mẫu rất tử tế, nên khách đến xem cũng dễ quyết, còn bên này họ hơi chậm ra nhà mẫu. Hôm trước em còn được một bạn sale chém là có khi CĐT họ sẽ chả cần ra nhà mẫu nữa, vì hết tháng 10 là sẽ bán hết hàng :)
Vâng, em nghe nói có căn hoa hậu Park 8, giá 5-6 tỷ gì đó mà có 8 người tranh nhau mua, xong phải bốc thăm
Em thấy nhà mẫu thật ra cũng ko quan trọng lắm vì có tiền vào làm nội thất thì đẹp hết, quan trọng là thiết kế căn hộ thế nào, tiện ích cảnh quan đi kèm với tòa nhà ra sao, dịch vụ sau bán hàng của chủ đầu tư có pro hay không là điều cần xem xét vì những cái này chủ quan của mình ko quyết định được mà phải trông chờ vào cđt
Nhà em mấy năm trước mua xa la của bác Thản xong bán vội, lấy tiền đi mua liền kề, và quyết là ko bao giờ mua chung cư nữa, thế nhưng vào Times thấy thích quá nên lại quyết định mua thêm Park để chuyển về ở, cái này cũng chỉ là option 2 thôi, nếu hoàn thiện mà nó đẹp như quảng cáo thì về ở, ko thì cho thuê, nên em cũng ko phải so đo tính toán gì nhiều, thấy căn đẹp, thiết kế hợp lý, giá ok là em quất trong đúng buổi sáng mở bán Park, còn chả thèm hỏi ý kiến Gấu cơ, vì Gấu nhà em vẫn chưa thích Times, nên em thích mua căn nào thì mua

Gengine

Xe tăng
HBI chỉ là cái công ty được lập riêng ra để là dự án này thôi cụ ạ. Còn đằng sau nó là thàng có tên MIK Corporation. Cụ có tìm hiểu thì phải tìm thằng đấy cơ.
Với cả nó thuê toàn các nhà thầu tốt nhất rồi chắc cũng khá đấy.

taisanaulac

Xe đạp
Nhà có điều hòa thì lo j nóng cụ. Mà có nắng thì phơi quần áo mới nhanh khô :D

actcuong

Xe máy
Khu này được đó ạ