Nhờ tư vấn 3.5Q hay C200 Avantage

anhhoang

Xe tải
Thực chất giá bán C-Class ở tất cả thị trường trên thế giới đều hơn Camry 2.4 (Kể cả base hay full option).Nhưng không hiểu tại sao ở VN Camry có thương hiệu tốt hơn Mec C.Có lẽ phần nhiều do thói quen tiêu dùng và tâm lý ăn chắc ,mặc bền.Các bác phải hiểu rằng thông thường 1/10 cuộc đời chúng ta sống trên xe (2h/ngày)Chính vì thế tính an toàn,thân thiện,cũng như cảm giác lái thoái mái của xe là vô cùng quan trọng.Nhưng than ôi người ta mua Camry trong nước vơí giá cắt cổ trong khi vơí số tiền ấy sẽ được tận hưởng nhiều mẫu xe khác đẳng cấp và chất lượng hơn Nhiều.Tôi không khen Mec C,Nhưng nếu bác đã hỏi ý kiến.Tôi vẫn khuuyên bác mua Méc C hơn là Camry...(Mec C 200E hay nhất trong tầm giá)
Còn tại sao ử??? Tôi ít thấy ai đã bán xe Mec để mua camrry cả,Mà 80% là ngược lại.Còn vấn đề tài chinh...Đúng là chi phí đi Mec gấp 2 lần đi cam,và chất lượng Mẹc chỉ ổn định trong 5 năm đằu(10.000km).Cái xe là phương tiện đi lại,nó phục vụ mình,mua xe nào thấy thoải mái là đươc.Nếu phải cố gắng quá mơí mua được Camry hay Mẹc mà đi kg thoải mái,lo tiền bảo dưỡng,lo mất giá.Thì tốt nhất nên mua dòng xe ít tiền hơn như vây đầu óc nó thoải vợ con cũng được nhờ.Bao giờ thoải mái tiền bạc lúc đó đổi xe chưa muộn
Em đọc mấy bài của bác này viết , thành thực mà nói em thấy bác viết như C... C200 cũng chỉ là hàng bèo của Mer thôi Các tính năng an toàn của mer chăng bao giờ phát huy tác dụng vói điều kiện bác chạy ở VN toàn 30 với 40km/h. Hỏi thật bác chứ bình thường bác chạy xe có đeo dây an toàn không? Đã bao nhiêu lần bác vào cua ở tốc độ 70 - 80km/h rôì? Nhưng thứ tiên ích cụ thể như "smartkey rất đẳng cấp , hộp số 6 cấp tăng tốc mượt mà hơn c200 5 cấp. Ghế sau chỉnh điện , bàn điều khiển băng sau rất vip.Động cơ cả dung tích và công suất HP Cam đều ngon hơn" rất cần thiết trong điều kiện VN. Em nghĩ chắc bác xa tổ quốc lâu ngày nên chưa năm hết tình hình giao thông ở VN em cũng thông cảm cho bác

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em ứ dám phân tích nữa, với nhu cầu của chủ thớt thì em vote cho Cam. Ngắn gọn thế thôi.

HereWeGo

Xe máy
Thì cứ nhận là chọn CAM vì kinh tế đi để cho tiến bộ có gì xấu hổ đâu mà cứ cãi nhau hoài :) cứ sĩ diện lấy lý do lọ lý do chai làm giề :))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em đọc mấy bài của bác này viết , thành thực mà nói em thấy bác viết như C... C200 cũng chỉ là hàng bèo của Mer thôi Các tính năng an toàn của mer chăng bao giờ phát huy tác dụng vói điều kiện bác chạy ở VN toàn 30 với 40km/h. Hỏi thật bác chứ bình thường bác chạy xe có đeo dây an toàn không? Đã bao nhiêu lần bác vào cua ở tốc độ 70 - 80km/h rôì?
Thôi mà cụ, người ta còn trẻ dại.

handanba

Đi bộ
Em đọc mấy bài của bác này viết , thành thực mà nói em thấy bác viết như C... C200 cũng chỉ là hàng bèo của Mer thôi Các tính năng an toàn của mer chăng bao giờ phát huy tác dụng vói điều kiện bác chạy ở VN toàn 30 với 40km/h >>>>. nếu chạy chậm như vậy em thấy mua công nông là vừa:)) :)) Hỏi thật bác chứ bình thường bác chạy xe có đeo dây an toàn không? Đã bao nhiêu lần bác vào cua ở tốc độ 70 - 80km/h rôì? >>>>sở thích mỗi người Nhưng thứ tiên ích cụ thể như "smartkey rất đẳng cấp , hộp số 6 cấp tăng tốc mượt mà hơn c200 5 cấp. Ghế sau chỉnh điện , bàn điều khiển băng sau rất vip" Động cơ cả dung tích và công suất HP Cam đều ngon hơn" rất cần thiết trong điều kiện VN.>>>>vậy C 200 không có cái gì VIP và đẳng cấp ,ngon và tiện ích hơn sao?? Em nghĩ chắc bác xa tổ quốc lâu ngày nên chưa năm hết tình hình giao thông ở VN em cũng thông cảm cho bác >>>>>giao thông VN thì ảnh hưởng gì đến C200 hơn là với Camry 3.5?????????
bác ở tổ quốc nào thế?? chắc cái tổ quốc của bác có cái gì xẩy ra ,chuyện gì ,chỗ nào , cái gì........ bác cũng nắm rỗ hơn bác 31A9999 nhỉ??
:77: :77: :77: :77: :77: :77: :77: :77: :77:

Lộc

Xe hơi
Ối giời e chưa mua xe mà bác đã úm e là bán xe mất nhiều rồi ah. Em công chức quèn nên chắc cũng phải đi lâu lâu mới đổi xe cơ bác. Mà sao Mec mất giá thế nhỉ? ông anh em mới mua con E240 long lanh mà có mỗi 55k, hic, sợ lém cơ:102:
dòng E mau mất giá hơn dòng c bác ơi , bây giờ bác lấy mec c200 có thể nó lên giá , nếu có đổi xe chắt củng không mất giá bằng cam350 đâu, lại đẳng cấp hơn , nhìn sướng mắt. ra đường nhìn cam hoài chán !

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Em đọc mấy bài của bác này viết , thành thực mà nói em thấy bác viết như C... C200 cũng chỉ là hàng bèo của Mer thôi Các tính năng an toàn của mer chăng bao giờ phát huy tác dụng vói điều kiện bác chạy ở VN toàn 30 với 40km/h. Hỏi thật bác chứ bình thường bác chạy xe có đeo dây an toàn không? Đã bao nhiêu lần bác vào cua ở tốc độ 70 - 80km/h rôì? Nhưng thứ tiên ích cụ thể như "smartkey rất đẳng cấp , hộp số 6 cấp tăng tốc mượt mà hơn c200 5 cấp. Ghế sau chỉnh điện , bàn điều khiển băng sau rất vip.Động cơ cả dung tích và công suất HP Cam đều ngon hơn" rất cần thiết trong điều kiện VN. Em nghĩ chắc bác xa tổ quốc lâu ngày nên chưa năm hết tình hình giao thông ở VN em cũng thông cảm cho bác
Bác hình như chưa được đi xe ô tô bao h hay sao ấy nhỉ?? Bác nói thế thì những người mua xe mẹc miếc n bê biếc đề là khồng đẳng cấp a? Em xin hỏi bác là trên thế giới, có xe Camry nào đắt hơn xe mẹc C Class chưa mà bác kêu là Cam đẳng cấp hơn???>>:21: :21:

Chỉnh sửa cuối:

Lộc

Xe hơi
Các bác ơi, em băn khoăn giữa con C200Avantage và con 3.5Q. Các bác nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em với. (mức tiêu thụ nhiên liệu, nội thất, độ an toàn,...). Các bác cho e xin địa chỉ chỗ nào mua xe được với. Cảm ơn các bác.
xin chỉ bác một con vừa kinh tế , vừa lịch sự accord 2008 , nếu không cam 2.4 hoặc corola thì mới so tính kinh tế với c200 được vì máy mẹc 1.8 nhưng xăng cộ chỉ bằng cam 2.4 thôi. em không ủng hộ bác nào hết, chỉ thực lòng giúp chủ thớt thôi , có gì ko phải các bác bỏ qua hé !

bm-vs-merc

Đi bộ
Các bác tranh luận hăng quá. Bản thân em mới đổi từ Cam 2.4 sang Merc C230A, theo cảm nhận của bản thân em chỉ có 1 chữ "Quá ngon"... đến giờ vẫn thấy mình đã có quyết định đúng đắn...Merc không hổ danh là Merc (y)

t549665

Xe tải
Sao nhìu người nhắc tên tôi thê??? đã lâu không viết bài rồi ma????Tôi có gì để ae nhớ thế nhỉ????

dongocgiao2000

Xe hơi
Các bác tranh luận hăng quá. Bản thân em mới đổi từ Cam 2.4 sang Merc C230A, theo cảm nhận của bản thân em chỉ có 1 chữ "Quá ngon"... đến giờ vẫn thấy mình đã có quyết định đúng đắn...Merc không hổ danh là Merc (y)
Bác nói thế thì chịu rồi....... bác bù thêm mấy chục củ nữa mà bảo không ngon thì hóa ra là bác tự tay bóp.. cái ấy của bác ah :)) :)). Bác thử đổi sang ngang con camry 2.4 của bác lấy một con MEC xem bác có đi được không như thế mới gọi là so sánh chứ. Nếu bác còn cãi nữa thì để em mượn con Phantom của chị Diệp ra so sánh với con MEC C 230A của bác nhé.

training

Xe tăng
Cũng phải công nhận bây jờ dòng C là dòng kém nhất của Mec roài. Với lại o Vn cũng đâu có nhiều cao tốc mà chạy đâu nhỉ. Có lẽ muốn chạy tít nhất e fải vác xe vào xa lộ Hà Nội chạy thôi:77:

Aone

Xe hơi
Nghe các bác tranh cãi găng quá,chả biết người ta cần hỏi gì

anhhoang

Xe tải
Bác hình như chưa được đi xe ô tô bao h hay sao ấy nhỉ?? Bác nói thế thì những người mua xe mẹc miếc n bê biếc đề là khồng đẳng cấp a? Em xin hỏi bác là trên thế giới, có xe Camry nào đắt hơn xe mẹc C Class chưa mà bác kêu là Cam đẳng cấp hơn???>>:21: :21:
Chào bác Huynh, em hay đọc các bài của bác thấy bác là người cũng có uy tín trên nay. Nói thật với bác đi xe oto thi em được đi rồi nhưng toàn đi nhờ hoawcj đi taxi thôi nhưng điều đó không ngăn được sở thích tìm hiểu về oto. Em thấy ở VN sủ dụng Camry thuân tiên hơn ở nhiều mặt hơn C200 như: bảo trì, bảo dưỡng, phụ tùng, sửa chưa... ở phần lớn các tỉnh thành thời gian nhanh chóng còn C200 phải kiêm gara chính hãng, nhiều khi đặt phụ tung còn phải chờ vài tuận Mer nổi tiếng về các thiết bị an toàn nhưng bác thấy cái an toàn cơ bản nhất là dây an toàn ở VN mình còn chẳng thèm sử dụng... Nhìn ra thế giới nước Mỹ là thị trường xe lớn nhất thế giới em không thấy có model nào có tên là C200 cả còn Camry thì đang hot nhất , chắc dân họ gà mờ nên không biết nhưng ưu việt của C200 như anh em VN minh biết bác nhẩy

Ferrari_F350

Xe tải
Cam 2007 chác chắn dài hơn C230 em có 1 phiếu cho Cam 2007-3.5Q

dongocgiao2000

Xe hơi
Chào bác Huynh, em hay đọc các bài của bác thấy bác là người cũng có uy tín trên nay. Nói thật với bác đi xe oto thi em được đi rồi nhưng toàn đi nhờ hoawcj đi taxi thôi nhưng điều đó không ngăn được sở thích tìm hiểu về oto. Em thấy ở VN sủ dụng Camry thuân tiên hơn ở nhiều mặt hơn C200 như: bảo trì, bảo dưỡng, phụ tùng, sửa chưa... ở phần lớn các tỉnh thành thời gian nhanh chóng còn C200 phải kiêm gara chính hãng, nhiều khi đặt phụ tung còn phải chờ vài tuận Mer nổi tiếng về các thiết bị an toàn nhưng bác thấy cái an toàn cơ bản nhất là dây an toàn ở VN mình còn chẳng thèm sử dụng... Nhìn ra thế giới nước Mỹ là thị trường xe lớn nhất thế giới em không thấy có model nào có tên là C200 cả còn Camry thì đang hot nhất , chắc dân họ gà mờ nên không biết nhưng ưu việt của C200 như anh em VN minh biết bác nhẩy
Bác nói quá chuẩn............ voka tặng bác luôn mà bác nhớ ăn chút gì rồi hãy uống kẻo say.

training

Xe tăng
Chẳng hiểu bây giờ đặt Cam hay A200 fải chờ bao lâu các pác nhỉ?

training

Xe tăng
Bác HuynhC240 ơi em đang lăn tăn giữa C200 vaC230 bác cho em vài lời khuyên với ạ!
Bác đi lạc chủ đề rồi. Tôi đang nhờ mọi ng tư vấn giữa Cam3.5 với C200A mà bác chen vào làm cái j? CÒn nếu đã quyết định chọn Mec rồi thì tuỳ vào tiền của mình mà mua thôi, hỏi làm cái j nữa?:77: Lạy hồn!!!

Mazspeed

Xe container
Thật ra vài cái vụ phụ tùng đắt, dễ hỏng vặt, mất giá v.v và v.v ai mà chả biết, nhưng như có bác gì nói ở trên này rất đúng, là Mer nó dành cho phân khúc khác, không phải cứ là nhiều tiền hơn mà là cá tính hơn, thích khẳng định mình, thích nổi bật hơn. Còn các cụ ăn chắc mặc bền thì OK, chọn Toy cho nó lành, mà đúng nhất thì nên chọn Vios hoặc Altis vì bọn đấy mới đáp ứng yêu cầu của các cụ 100% chứ Cam thì vẫn còn phí phạm lắm :D :D :D

EVN2007

Xe tải
Cũng phải công nhận bây jờ dòng C là dòng kém nhất của Mec roài. Với lại o Vn cũng đâu có nhiều cao tốc mà chạy đâu nhỉ. Có lẽ muốn chạy tít nhất e fải vác xe vào xa lộ Hà Nội chạy thôi:77:
Dưới C còn A và B bác ạ, nếu thế thì cam 3.5 càng thừa công suất theo em chơi chơi con matiz hay kia moning đê