[Funland] Nhờ mọi người tư vấn việc hôn nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em chào các cụ các mợ. Em xin nhờ cccm tư vấn cho chuyện hôn nhân của em. Em và vợ cũng biết và có trò chuyện từ lâu nhưng cũng không tìm hiểu kỹ về nhau (em 33, vợ 34). Đến cuối 2021 thì chúng em tiến đến hôn nhân (em chủ động). Về sống chung (cùng bố mẹ chồng) với nhau được hơn nửa năm thì cũng có một số mâu thuẫn, nhưng em thấy nó cũng nhỏ chứ không phải là quá lớn. Duy nhất có điều là em không vững được công việc (và tâm lý), trước và sau đám cưới 4 tháng cũng nghỉ việc (em làm xây dựng). Cuối tháng 5/2022, em có mất bình tĩnh dẫn đến việc vợ gọi mẹ và chị gái lên đón về vì bảo sợ (em nóng, ném cái lồng bàn, nhưng chưa dùng bạo lực gì). Sau lần ấy em cũng xuống gặp gia đình bên vợ để nói chuyện về. Ban đầu thì mẹ vợ nói để vợ ở lại một thời gian để chăm sóc ăn uống, em cũng chỉ nói rằng em không đồng ý. Hơn 1 tháng sau em có bảo lại nhưng vợ không muốn về. Điều em bất ngờ là gia đình vợ có vẻ ủng hộ việc vợ không về, dù bên ngoài nói chuyện của cả 2 để cả 2 tự giải quyết. Em cũng nói nếu bạn không về thì giải quyết chia tay, và vợ cùng gia đình nhà vợ lên trả lễ, rồi nộp hồ sơ ở tòa (chưa đóng án phí). Em cũng nhiều lần xuống đề cập đến việc quay lại nhưng bên ấy không có động thái gì. Và nói rằng em không cố gắng. Đến hôm qua em xuống nói chuyện, vợ nói không quay lại, bố mẹ vợ cũng nói là bây giờ không ở được thì chia tay có vấn đề gì đâu (chúng em ly thân gần 9 tháng rồi, dù nhà cách nhau có 2km). Em rất buồn và khó nghĩ, không hiểu tại sao mình lại rơi vào hoàn cảnh này, dù trong em còn tình cảm khá nhiều. Không biết do em kinh tế không tốt, nên không được sự tin tưởng, hay do ở cùng bố mẹ chồng lớn tuổi (gần 80, và bố mẹ không hợp) nên hoàn cảnh gia đình phức tạp, hay là cô ấy hết tình cảm rồi nên mới vậy.
Em xin nhờ các cụ các mợ cho em lời khuyên.
em cũng ủng hộ chia tay, mới cưới trong thời gian vàng 5 năm đầu tiên mà đã định choảng nhau và đưa về nhà mẹ rồi, 2 nữa là bố mẹ quá già lấy về để phục vụ chăm lo cho cha mẹ chồng đã mỏi mệt rồi mà chồng lại ko tâm lý, 3 nữa là chưa có con đã ntn thì em nghĩ ta nên dừng lại, cho nhau 1 lối đi riêng.4 kinh tế chưa ổn định lấy vợ về đồng cam cộng khổ, nhưng khi tòi ra đứa con thì coi như vợ phải chăm lo hoàn toàn. không đc cả nội dung lẫn tâm hồn thì thôi ở vậy cho sướng cụ ạ!

sunflower09

Xe hơi
Thế cụ còn vướng mắc gì nữa mà không li hôn????
Cụ cho rằng vợ và nhà vợ thực dụng, vợ không có khả năng sinh con, không có tình cảm với chồng, chừng đó chưa đủ để tính việc li hôn sao?
Lại còn bonus thêm, vợ bỏ về nhà, tự nộp đơn li hôn

Các mợ thứ lỗi em nói thẳng, em cảm thấy bên đó không muốn thêm con thêm cháu. Gạch đá em xin nhận.

sunflower09

Xe hơi
Bố mẹ già trên 80 tuổi, không có nhà riêng, công việc cũng không ổn định.
Em 35 tuổi còn bỏ dây chuyền chạy lấy người, em 24-26 tuổi nào dám hả cụ?
Mà cụ chủ cũng kém tài nhỉ, 34t lấy 1 bà 35t, 35t thì hoặc nó ko thích ck con, hoặc nó đã yêu ai đó sâu đậm (đồng tính hoặc dị tính).

Cụ chủ ko nắm dc bí mật của vk thì luôn bị động đó, thôi bỏ kiếm e 24-26t cho lành =)) =))

Lastbet

Xe buýt
Em nghĩ cả gia đình vợ cân nhắc đánh giá Cụ chủ và gia đình cụ chủ và cho điểm kém tầm 3 điểm về chỗ rồi.
1 anh chồng khả năng lo được cho kinh tế gia đình còn bấp bênh, tính tình hiền lành nhưng cục tính.
2 bố mẹ tuổi già sức yếu (80) chẳng thể trông cháu đỡ đần được rồi mà còn phải gặp gánh nặng bố mẹ già đau yếu tuổi già.

Cụ chủ tự xét lại bản thân nếu không muốn là gánh nặng cho vợ thì thôi chia tay. Còn cụ tự xét thấy mình đủ bản lĩnh gánh vách mọi việc, cách giải quyết được 2 việc trên thì phải hành động: đến nhà bố mẹ vợ ăn chực nằm chờ ở đấy, coi như đi tán tỉnh lại từ đầu thôi (đẹp trai không bằng chai mặt). Còn giờ đòi vợ đưa lý do thì sợ cụ lại bị sốc tinh thần vì thực tế nó phũ quá.

tate

Xe máy
Em nghĩ cả gia đình vợ cân nhắc đánh giá Cụ chủ và gia đình cụ chủ và cho điểm kém tầm 3 điểm về chỗ rồi.
1 anh chồng khả năng lo được cho kinh tế gia đình còn bấp bênh, tính tình hiền lành nhưng cục tính.
2 bố mẹ tuổi già sức yếu (80) chẳng thể trông cháu đỡ đần được rồi mà còn phải gặp gánh nặng bố mẹ già đau yếu tuổi già.

Cụ chủ tự xét lại bản thân nếu không muốn là gánh nặng cho vợ thì thôi chia tay. Còn cụ tự xét thấy mình đủ bản lĩnh gánh vách mọi việc, cách giải quyết được 2 việc trên thì phải hành động: đến nhà bố mẹ vợ ăn chực nằm chờ ở đấy, coi như đi tán tỉnh lại từ đầu thôi (đẹp trai không bằng chai mặt). Còn giờ đòi vợ đưa lý do thì sợ cụ lại bị sốc tinh thần vì thực tế nó phũ quá.
em tiếc cái tình thôi cụ, chứ vợ và gia đình vợ cư xử vậy làm em bất ngờ.

Lastbet

Xe buýt
em tiếc cái tình thôi cụ, chứ vợ và gia đình vợ cư xử vậy làm em bất ngờ.
Cụ nghĩ cho vợ cụ nữa đi, giả sử con gái cụ rơi vào tình huống này thì cụ sẽ tính thế nào. Thực sự là về với cụ thì tương lai cũng tối tăm.
Tình yêu chỉ đẹp khi dang dở thôi cụ. Cụ chưa tới giai đoạn tình nghĩa để mà tiếc.

tate

Xe máy
Cụ nghĩ cho vợ cụ nữa đi, giả sử con gái cụ rơi vào tình huống này thì cụ sẽ tính thế nào. Thực sự là về với cụ thì tương lai cũng tối tăm.
Tình yêu chỉ đẹp khi dang dở thôi cụ. Cụ chưa tới giai đoạn tình nghĩa để mà tiếc.
Vâng, tối quá thì giải thoát. Em cảm ơn các cụ các mợ đã tư vấn.

thongoc2020

Xe hơi
chưa có con thì nên giải quyết tìm vợ mới cụ ạ, chứ gia đình vợ ko vun vén thế quay lại cũng khó sống đc lâu dài

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Ca này tế nhị, 2 vc tuổi hơi cứng rồi mới lập gd, rồi bất hòa gay gắt. Vụ này có lẽ cụ chủ phải gặp bố mẹ vợ hỏi rõ xem ng nhân thực sự là gì mà lo giải quyết cho thấu đáo. Vì có thể vợ cụ cũng chưa nói hết với cụ đâu.

Nếu việc xử lý được sớm thì quyết tâm xử lý để đón được vợ về, còn nếu nó khó quá phải 5-10 năm mới lo được, thì thôi chia tay luôn, vì cũng có chia sẻ được gì đâu mà còn tình cảm nữa, và cũng còn trẻ trung gì nữa để lẽo đẽo xử lý mấy chuyện này. Lấy e khác dừ hơn tý có khi hợp lý hơn.

Nói nhỏ: mấy con bồ cũ của e hồi đi du học là e bb nó luôn. 1 năm sau nó về nc chơi là e đã thấy nói năng lộ cộ ta ko ra ta, tây chẳng ra tây rồi, nghĩ giờ vẫn thấy chuẩn >:)

Em chào các cụ các mợ. Em xin nhờ cccm tư vấn cho chuyện hôn nhân của em. Em và vợ cũng biết và có trò chuyện từ lâu nhưng cũng không tìm hiểu kỹ về nhau (em 33, vợ 34). Đến cuối 2021 thì chúng em tiến đến hôn nhân (em chủ động). Về sống chung (cùng bố mẹ chồng) với nhau được hơn nửa năm thì cũng có một số mâu thuẫn, nhưng em thấy nó cũng nhỏ chứ không phải là quá lớn. Duy nhất có điều là em không vững được công việc (và tâm lý), trước và sau đám cưới 4 tháng cũng nghỉ việc (em làm xây dựng). Cuối tháng 5/2022, em có mất bình tĩnh dẫn đến việc vợ gọi mẹ và chị gái lên đón về vì bảo sợ (em nóng, ném cái lồng bàn, nhưng chưa dùng bạo lực gì). Sau lần ấy em cũng xuống gặp gia đình bên vợ để nói chuyện về. Ban đầu thì mẹ vợ nói để vợ ở lại một thời gian để chăm sóc ăn uống, em cũng chỉ nói rằng em không đồng ý. Hơn 1 tháng sau em có bảo lại nhưng vợ không muốn về. Điều em bất ngờ là gia đình vợ có vẻ ủng hộ việc vợ không về, dù bên ngoài nói chuyện của cả 2 để cả 2 tự giải quyết. Em cũng nói nếu bạn không về thì giải quyết chia tay, và vợ cùng gia đình nhà vợ lên trả lễ, rồi nộp hồ sơ ở tòa (chưa đóng án phí). Em cũng nhiều lần xuống đề cập đến việc quay lại nhưng bên ấy không có động thái gì. Và nói rằng em không cố gắng. Đến hôm qua em xuống nói chuyện, vợ nói không quay lại, bố mẹ vợ cũng nói là bây giờ không ở được thì chia tay có vấn đề gì đâu (chúng em ly thân gần 9 tháng rồi, dù nhà cách nhau có 2km). Em rất buồn và khó nghĩ, không hiểu tại sao mình lại rơi vào hoàn cảnh này, dù trong em còn tình cảm khá nhiều. Không biết do em kinh tế không tốt, nên không được sự tin tưởng, hay do ở cùng bố mẹ chồng lớn tuổi (gần 80, và bố mẹ không hợp) nên hoàn cảnh gia đình phức tạp, hay là cô ấy hết tình cảm rồi nên mới vậy.
Em xin nhờ các cụ các mợ cho em lời khuyên.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cụ chủ cứ thỉnh thoảng lại rỉ ra 1 ít thông tin về mình và gia đình. Em tóm tắt lại nhé:
- Sinh ra trong gia đình có bố đối xử tệ với vợ con. Bố đã có 1 đời vợ trước.
- Nhà có 3 anh chị em, hầu như mọi người không được dạy dỗ từ người cha, bản thân cụ chủ cũng cũng nhiều lầm lỗi.
- Cụ chủ bị bệnh trầm cảm, lành nhưng cục tính, và có khi là khờ, sức khỏe sinh sản bình thường.
- Cụ chủ làm nghề xây dựng nhưng công việc bấp bênh, chuyển việc nhiều lần (cả trước và sau khi cưới), kinh tế không tốt.
- Ở cùng bố mẹ gần 80 tuổi, vợ không hợp với bố mẹ chồng.
Các mợ thứ lỗi em nói thẳng, em cảm thấy bên đó không muốn thêm con thêm cháu. Gạch đá em xin nhận.
Thế h cụ nghĩ ntn này.nhà đó có vde về thần kinh đấy, bỏ cũng đáng. Thôi e miễn bàn trong thớt này nữa. Khuyên thật cụ đừng cố đấm ăn xôi nữa, dắt nhau đi kí giải thoát cho nhau đi ạ.
Cái này em hiểu là nhà kia con gái 34 tuổi, ế rồi nên đành nhắm mắt gả con cho cụ tate mặc dù biết một loạt nhược điểm kia của cụ. Tuy nhiên họ cũng sợ khả năng cao sẽ không ở với nhau lâu dài nên đề nghị chưa có con vội để nếu chia tay thì không ảnh hưởng đến con cái.
Và tính toán của họ đã đúng, việc chưa có con lúc này là may mắn và nhân văn cho tất cả các bên. Phải nói bố mẹ vợ cụ tính toán khá chu toàn đấy.

autobahn-hanoi

Xe tăng
họ nhà vợ em có ông anh, năm nay 44 tuổi, lấy vợ 15 năm trước - vợ trẻ hơn 5 tuổi - xinh phết- ông này cũng đẹp zai, ngoan, cao ráo.... thế mà cô vợ về chỉ được 30 ngày đã dọn về nhà- sau đó ly hôn. Ông anh đến giờ vẫn độc thân. Cô kia đã lập gia đình, có 2 con. Tóm lại, mỗi cây mỗi hoa,mỗi nhà mỗi cảnh. Cụ chủ thớt nên tự giải thoát cho mình, cho mình một cơ hội mới, lăn tăn làm gì.

MuathuHN252

Xe cút kít
Cái này em hiểu là nhà kia con gái 34 tuổi, ế rồi nên đành nhắm mắt gả con cho cụ tate mặc dù biết một loạt nhược điểm kia của cụ. Tuy nhiên họ cũng sợ khả năng cao sẽ không ở với nhau lâu dài nên đề nghị chưa có con vội để nếu chia tay thì không ảnh hưởng đến con cái.
Và tính toán của họ đã đúng, việc chưa có con lúc này là may mắn và nhân văn cho tất cả các bên. Phải nói bố mẹ vợ cụ tính toán khá chu toàn đấy.
Vâng. Nhưng nói gì thì nói nó cũng fai logic. Cụ chủ bảo vừa ngồi xuống chưa nói gì nhà gái đã bảo vậy. Ít ra thì cũng fai hỏi han nói chuyện qua lại, hoặc bố mẹ hỏi là thế h 2 đứa lấy nhau kinh tế chưa ổn định thì có định sinh con luôn ko? Hoặc kinh tế con như vậy thì lấy vk mà sinh thêm con liệu có lo dc ko? Hay cứ cưới trước rồi con cái tính sau. Nó fai có cái mạch. Ko tự dưng mà nhà vk nói phát như vậy, ý e là nó rất ko lo gic. Cụ chủ bảo là nghi ngờ gì khó có con từ đoạn ấy nên nhà gái tự bảo vậy. Khó thì họ cũng chả lấy đâu. Qt là khó tính chứ vde ko fai khó đẻ.

tate

Xe máy
Các cụ mợ chắc chưa đọc hết những gì em chia sẻ. Bạn ấy còn 1 chị gái lấy chồng và cũng ở sát nhà bố mẹ đẻ. Giờ gia đình đông đủ, có đủ cháu trai cháu gái nên việc con gái đi lấy chồng, có thêm con cháu xem ra cũng ko quá quan trọng? Em nói vậy vì em thấy cách xử lý tình huống khá lạ của gđ bên ấy.

tongphe

Xe tải
Nếu ....
Đúng như cụ nói
Thì ném lồng bàn là cái cớ thôi
Họ và cả nhà họ ko muốn dính đến cụ nữa đâu

hỏi riêng là vụ xxx cụ làm tuần dc mấy lần ah???
Quan trọng đấy cụ
Tuần 1-2 lần chất lượng có ổn không cụ? 40 rồi nên lo lắng quá.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
"Em cũng nói nếu bạn không về thì giải quyết chia tay, và vợ cùng gia đình nhà vợ lên trả lễ, rồi nộp hồ sơ ở tòa (chưa đóng án phí). "
Em đọc thì hiểu là cụ thớt bảo nhà gái trả lễ. Em hiểu sai ạ?
Dạ, không. Do em đọc xót ạ. Quả thực cụ chủ nếu có nhà, có xe, có tiết kiệm nhiều may ra còn gỡ gạc được. Như này mà cụ tìm người con gái khác, nhìn được mắt, trẻ hơn là khó đấy. Em gặp nhiều đàn ông có thể nóng tính (em không nói cục hoặc đánh vợ) nhưng họ làm kinh tế giỏi hơn vợ nên vợ vẫn nhẫn nhịn, kể cả ngoại tình cũng nín nhịn, nhẫn nhục. Tự AQ là chồng mình nóng tính, có tài thường có tật nên đành câm nín.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ chắc chưa đọc hết những gì em chia sẻ. Bạn ấy còn 1 chị gái lấy chồng và cũng ở sát nhà bố mẹ đẻ. Giờ gia đình đông đủ, có đủ cháu trai cháu gái nên việc con gái đi lấy chồng, có thêm con cháu xem ra cũng ko quá quan trọng? Em nói vậy vì em thấy cách xử lý tình huống khá lạ của gđ bên ấy.
Không phải vậy đâu cụ, thân ai người nấy lo chứ làm gì chị gái có cháu rồi bố mẹ lại không cần thêm rể, thêm cháu nữa. Rất vô lý, hoặc có thể có mà em không biết chăng.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ồ, tha cho con gái nhà người ta đi bác ạ, nay bác ném lồng bàn, mai bác tiểu lý phi đao thì có khi người ta đến hốt xác con gái về ấy chứ nên họ rút sớm là họ tỉnh. Éo gì mới lấy nhau chính ra là thời gian nồng nàn nhất, ríu rít nhất và lãng mạn nhất, đây lại dở ông dở thằng phi lồng bàn lại thế thì gái nào chịu được. Giỏi thì ra đánh thiên hạ ấy chứ đừng bao giờ đánh người chung chăn gối với mình. Phụ nữ họ chỉ sợ đàn ông khi họ tin tưởng chứ họ ko ngại đàn ông vũ phu đâu bác. Giờ họ quyết rồi bác níu kéo làm gì, níu kéo họ càng khinh.
Bác năm nay 33 tuổi rồi cố gắng làm năm nữa đến 34 tuổi nghỉ hưu là vừa, cuộc sống nó thế mình chỉ là hạt cát, nếu cảm thấy mong manh quá thì hãy lựa chọn thiên đường.

Tất nhiên rồi, thiên đường hay hạ giới là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề chia tay đòi quà nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Hai vợ chồng son có khi là nồng nàn đó nhưng vấn đề của chủ thớt là có hai ông bà già 80 tuổi. E nghĩ đây có thể là nguyên nhân. Hai vợ chồng son mà sống với ông bà già là mats hết son. Còn mời các cụ cho ý kiến

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Chính xác. Mọi người, nhất là phụ nữ, thường cố tránh đề cập chuyện tình dục khi có mâu thuẫn xảy ra. Nhưng nó là nguyên nhân (gần như là mấu chốt) làm các cặp đôi chia tay nhưng ẩn dưới một nguyên nhân hay được che đậy bằng từ "không hợp nhau".
Nếu làm cho phụ nữ hạnh phúc bằng tình dục thì bạn muốn gì cũng được và họ theo mình cả đời. Tình dục không tính bằng số lần/tuần mà là cách thể hiện có làm họ thỏa mãn hay không.
Cụ chủ xem đúng không?
Phụ nữ họ không ham hố như đàn ông quá đau cụ à. Nếu cụ nói đùa thì được còn cụ nggieem túc thì e ko đồng ý với cụ. Trường hợp chồng liệt hẳn hoặc quá yếu thì họ mới bức bối chứ bình thường thì ko đến nỗi đó đâu. E cho rằng do vợ có vấn đề với ông bà cụ của chủ thớt cộng dồn với thái độ và hành xử của chủ thớt nên cô ấy sinh ra chán chường

Trạng thái
Thớt đang đóng