[Funland] Nhờ mọi người tư vấn việc hôn nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

tate

Xe máy
Thế quái nào yêu nhau từ 2016 mà để đến tận 33 34t mới lấy
Em đi làm xây dựng nên không ở tỉnh, đi suốt, nên chưa xác định. Đến năm rồi mới về.
Có lẽ tình cảm chưa lớn, nên chuyện chia tay này dễ dàng quá.

red_dragon88

Xe tăng
Ném cái lồng bàn thì cũng chưa phải nặng lắm, chắc vk cụ ko ưng nhiều vấn đề khác.
Thôi vk cụ và nhà vk đã quyết tâm thế thì chấp nhận vậy.

Maihong_

Xe điện
Em đi làm xây dựng nên không ở tỉnh, đi suốt, nên chưa xác định. Đến năm rồi mới về.
Có lẽ tình cảm chưa lớn, nên chuyện chia tay này dễ dàng quá.
Rõ ràng rồi, người ta chỉ dễ đang buông khi tình cảm k nhiều thôi. Cố đấm ăn xôi, rồi đau cũng về mình thôi

4banhxequay

Xe điện
Cái này nó ko logic 1 tý nào cả. Tự dưng cụ sang nhà bm Gấu thưa chuyện, cụ vừa ngồi xuống cái bố mẹ gấu bảo" cứ cưới đi chuyện con cái tính sau". Hahaha.
Có thể nhà gái có vấn đề gì đó về sinh sản nhiều người biết, cụ chủ lại ko biết. Do ở gần nên nhà gái nghĩ cụ chủ cũng biết nên chơi bài ngửa luôn ?!

MuathuHN252

Xe cút kít
Có thể nhà gái có vấn đề gì đó về sinh sản nhiều người biết, cụ chủ lại ko biết. Do ở gần nên nhà gái nghĩ cụ chủ cũng biết nên chơi bài ngửa luôn ?!
Nhà gái có vde về sinh sản thì chả ai đi lấy ck cả đâu. Thật đấy cụ. Làm mẹ là thiên chức lớn nhất của ng pn. Nếu xđ mình ko sinh dc con thì đi lấy ng khác để làm khổ họ ah. Kiểu kiểu pn sẽ nghĩ vậy

xukthal.

Xe lăn
Cũng có mấy người nói, có lẽ không thấy tự nhiên. Có lẽ vậy nên chuyện nó ra như thế này.
Nếu vợ muốn có con thì có lẽ không sớm ly thân vậy. Trước khi đăng ký lẫn cưới em đều bảo cả 2 đi khám, nhưng cô ấy không đồng ý. Giờ cứ đi kiểm tra xong nói thẳng ra xem, mất gì đâu, đằng nào cũng muốn chia tay còn gì, mà 34 tuổi chứ có phải ít ỏi gì đâu.
Em đoán mợ nhà bị Les, và bố mẹ mợ ý cũng biết. Cưới cụ để cho có tấm chồng che mắt thiên hạ thôi.
Bthuong lúc ích ích cụ thấy biểu hiện gì lạ ko? #:-s

Ngo Rung

Xe lăn
1. Con gái em mà chồng nó ném cái gối là em xui nói giao hẹn ngay, ném lần thứ 2 là chia tay. Nay cái gối, mai cái thớt, biết đâu mà lần.
Vội thế mợ. Bảo nó đếm đủ 3 lần nhé, lôi con chó hay con mèo ra làm thí nghiệm....đảm bảo chồng ngoan như cún ngay :D
Nói thế chứ vợ cụ chủ cũng 34 cái xuân xanh rồi, không còn trẻ con nữa. Có thể lấy cụ chủ vì lý do khác chứ không phải là tình cảm, cái lồng bàn chỉ là cớ thôi.
Chưa con cái thì giải tán cho nhanh. Thà đau 1 lần cho xong, chứ về sống với nhau rồi lại âm ỉ dức đầu.

landaumuaxe

Xe điện
hồi yêu nhau, vào nn, vợ nó bảo mệt không cho, e tức quá ném cái đk tv đi, vợ nó sợ quá, cho luôn, sau vẫn lấy nhau ạ, vợ nhịn e là chính, có lần bực mình chuyện mua bán lỗ, đá đít vợ phát, vợ khóc lóc xuống mách mẹ chồng hehe, nói chung vợ cụ mà thế thì thôi, coi như được xxx chùa gần năm, tìm e khác thôi, hỏng từ vợ đến gđ vợ rồi thì tiếc làm gì

pooka

Xe container
Vk chồng mới cưới hơn năm mà ly thân 9 tháng, chưa thấy vk Ck son nào ntn cả, kể cả có giận nhau đến mấy, 3 hôm tuần xa nhau là thấy quá thể rồi. Dù có lý do gì đi chăng nữa( kinh tế, gia đình, mqh mẹ Ck con dâu,,,) nhưng tình cảm của 2 ng đã ko đủ lớn để vượt qua điều đó rồi. H giả sử vk có quay về cũng ko mặn mà êm ấm dc đâu, ít hôm lại toang thôi với đk gia đình kinh tế cụ chủ.
Ctay là hợp lý đấy ạ, kéo dài sẽ càng mệt mỏi thêm, có ng mới cụ sẽ sớm quên vk thôi. E nói thật
Thật đấy mợ, Mới lấy nhau mà dưới 35 tuổi thì 1 tháng phải 15-20 chiếc là ít. Đằng này lại ly thân 9 tháng thì hỏng rồi.

hieukon

Xe container
cụ cũng phải tìm hiểu nguyên nhân từ phía mình nữa cụ ak :)

Diep1979

Xe container
Em kể câu chuyện của em, cụ có thể dựa trên đó mà biết được thêm phần tình cảm của vk cụ với cụ:

Có lần em và gấu cãi nhau vì chuyện bố mẹ em có lời qua, tiếng lại không ưng về cách giao tiếp của gấu với ông bà. Gấu trẻ người non dạ đứng đôi co với mẹ em, can mãi không được em tát cho một cái và gằn giọng đuổi lên phòng. Sau đó em ra ngoài uống nước đến chiều, chờ khi mình đã bớt nóng mới về.

Chiều về thì thấy gấu đang dọn quần áo, bảo mai em chuyển sớm về nhà đẻ và sẽ gửi đơn ly hôn sớm cho anh.

Em cũng đang còn chút tàn dư của máu điên nên ok luôn cho nó nóng

.......

Đêm đó em lên tầng 5 chui vào cái phòng trống để ngủ, đến nửa đêm tự nhiên thấy bàn tay lạ ôm ngang cổ, một bàn chân lạ quắp ngang người... Hoẳng hồn tưởng ma, vùng dậy bật đèn.

Ngó ra thấy mặt vk đang nhăn nhở cười kiểu xu nịnh, giơ chân đạp cho phát lăn ra. Ả càng được đà lao tới ôm chặt và bảo em: "Em về nhà anh là có cưới hỏi đàng hoàng, anh đừng mơ tưởng đến chuyện đuổi em đi mà lấy vợ khác được nhé. Đời không dễ ăn đâu ck ạ"

Thế là thôi, lôi nhau ra làm nháy. Mai sáng lại hòa bình :))

Ps; đàn bà mà muốn ở lại, cụ có đuổi nó cũng không đi. Khi lòng họ nhạt thì cụ cố thế nào nó cũng buông tay cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Em đoán mợ nhà bị Les, và bố mẹ mợ ý cũng biết. Cưới cụ để cho có tấm chồng che mắt thiên hạ thôi.
Bthuong lúc ích ích cụ thấy biểu hiện gì lạ ko? #:-s
Mà cụ chủ cũng kém tài nhỉ, 34t lấy 1 bà 35t, 35t thì hoặc nó ko thích ck con, hoặc nó đã yêu ai đó sâu đậm (đồng tính hoặc dị tính).

Cụ chủ ko nắm dc bí mật của vk thì luôn bị động đó, thôi bỏ kiếm e 24-26t cho lành =)) =))

Maihong_

Xe điện
Em kể câu chuyện của em, cụ có thể dựa trên đó mà biết được thêm phần tình cảm của vk cụ với cụ:

Có lần em và gấu cãi nhau vì chuyện của bố mẹ em có lời qua, tiếng lại không ưng về cách giao tiếp của gấu với ông bà. Gấu trẻ người non dạ đứng đôi co với mẹ em, can mãi không được em tát cho một cái và gằn giọng đuổi lên phòng. Sau đó em ra ngoài uống nước đến chiều, chờ khi mình đã bớt nóng mới về.

Chiều về thì thấy gấu đang dọn quần áo, bảo mai em chuyển sớm về nhà đẻ và sẽ gửi đơn ly hôn sớm cho anh.

Em cũng đang còn chút tàn dư của máu điên nên ok luôn cho nó nóng

.......

Đêm đó em lên tầng 5 ngủ cái phòng trống để ngủ, đến nửa đêm tự nhiên thấy bàn tay lạ ôm ngang cổ, một bàn chân lạ quắp ngang người... Hoẳng hồn tưởng ma, vùng dậy bật đèn.

Ngó ra thấy mặt vk đang nhăn nhở cười kiểu xu nịnh, giơ chân đạp cho phát lăn ra. Ả càng được đà lao tới ôm chặt và bảo em: "Em về nhà anh là có cưới hỏi đàng hoàng, anh đừng mơ tưởng đến chuyện đuổi em đi mà lấy vợ khác được nhé. Đời không dễ ăn đâu ck ạ"

Thế là thôi, lôi nhau ra làm nháy. Mai sáng lại hòa bình :))

Ps; đàn bà mà muốn ở lại, cụ có đuổi nó cũng không đi. Khi lòng họ nhạt thì cụ cố thế nào nó cũng buông tay cụ ạ
Chuẩn rồi. Muốn ở lại, đuổi cũng k đi

xukthal.

Xe lăn
hồi yêu nhau, vào nn, vợ nó bảo mệt không cho, e tức quá ném cái đk tv đi, vợ nó sợ quá, cho luôn,
Này đến cty cụ thích em nào lại giằng đt nó ném đi thì lại....cho luôn ...nhỉ? #:-s

Trạng thái
Thớt đang đóng