[Funland] Nhờ mod cho em tìm cụ đến xem con xsmax để xin lại mật khẩu icloud

Trạng thái
Thớt đang đóng

theanh235

Xe buýt
Em là người mua dùng và cũng chả bg vọc vạch mấy cái đấy nên k biết cụ ợ. Lúc reset máy thấy yêu cầu nhập icloud thì lấy tạm icloud của mình nhập vào
Chiều qua chủ thớt yêu cầu e cấp ngay mk icloud của e, e nghĩ cái mk đấy như cái pass NH của mình k thể để người khác biết nên bảo chủ thớt từ từ hôm nay hẹn nhau đâu cf e sẽ nhập mk để đăng xuất cái icloud nhưng chủ thớt kêu e phải vào tận nơi, gọi điện liên tục lúc e đang lái xe ở Ngã Tư Sở chiều qua nên e k nghe máy vì câu chuyện chả đâu vào đâu cả.
Cụ thấy chưa? Vấn đề phát sinh đầu tiên là do sơ suất của cụ. Sau đó 2 cụ nói với nhau thế nào thì em k rõ, nhưng cụ chụ lên đây cuzng chưa hề trách cụ mà chỉ tìm người thôi. Mà cụ đã nặng lời quá.
Mà cụ bảo người dùng mua, k biết gì có vẻ k đúng lắm, vì cụ đã từng mua xác iphone rồi, nếu ng dùng mấy ng dám ôm xác iphone.
Việc cũng k lớn, nhưng cách xử lý của 2 cụ, nhất là của cụ cực kì có vấn đề. Rút kinh nghiệm cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em ngồi hóng cccm phản biện . 2 bên giữ bình tĩnh tránh va phải đinh nhá .

NoiThatAnPhat

Xe tăng
E ko dùng ip nên chẳng biết là reset icloud có phải đặt lại pw màn hình k, nhưng nếu bắt buộc phải đặt thì đặt tạm 000000 và công khai với chủ máy (vì đã sang tiền đâu)!
Icloud nếu ko mua thì phải reset để trả lại chủ máy, vì ko phải của mình!
Kể cả 'quên' thì chủ máy đã alo thì phải giải thích với ng ta, và hẹn giờ và ngày qua để reset máy trả ng ta (e ko dùng ip mà có dùng chắc cũng ko để ý cái vụ có thể mở icloud từ xa hay ntn).
Cụ nào dùng Ip thì cho em biết là Ip có cần phải đặt pw màn hình sau khi reset icloud k với?????

remann

Xe tải
E ko dùng ip nên chẳng biết là reset icloud có phải đặt lại pw màn hình k, nhưng nếu bắt buộc phải đặt thì đặt tạm 000000 và công khai với chủ máy (vì đã sang tiền đâu)!
Icloud nếu ko mua thì phải reset để trả lại chủ máy, vì ko phải của mình!
Kể cả 'quên' thì chủ máy đã alo thì phải giải thích với ng ta, và hẹn giờ và ngày qua để reset máy trả ng ta (e ko dùng ip mà có dùng chắc cũng ko để ý cái vụ có thể mở icloud từ xa hay ntn).
Cụ nào dùng Ip thì cho em biết là Ip có cần phải đặt pw màn hình sau khi reset icloud k với?????
K cần cụ nhé

theanh235

Xe buýt
Và e mua đc 1 xác máy ip6 của 1 cụ 250k, mua và thuê luôn thợ tại cửa hàng ở Thái Hà thay màn hình và pin sang con ip6 của F1 mất công 250k.
Em nói thật. Người dùng bt mà dám ôm máy xác, k biết test mà ôm tù mù để rẻ dc vài chục k e thấy lạ lắm
TH1 là cụ quá ngốc, k nghi ngờ gì máy xác.
th2 là cụ quá thông minh để biết cái xác đó dùng dc gì để không hớ

hxduong

Xe lăn
Em là người mua dùng và cũng chả bg vọc vạch mấy cái đấy nên k biết cụ ợ. Lúc reset máy thấy yêu cầu nhập icloud thì lấy tạm icloud của mình nhập vào
Chiều qua chủ thớt yêu cầu e cấp ngay mk icloud của e, e nghĩ cái mk đấy như cái pass NH của mình k thể để người khác biết nên bảo chủ thớt từ từ hôm nay hẹn nhau đâu cf e sẽ nhập mk để đăng xuất cái icloud nhưng chủ thớt kêu e phải vào tận nơi, gọi điện liên tục lúc e đang lái xe ở Ngã Tư Sở chiều qua nên e k nghe máy vì câu chuyện chả đâu vào đâu cả.
Để em nói 1 chút khách quan nhé..
1/ Em không chửi bới hay miệt thị gì bác từ đầu (có thể chửi sau vẫn chưa muộn), & luôn nhắc những người em cần nhắc là nên bình tĩnh, không chửi.
2/ Bác chủ thread này em thấy cũng không hề đổ lỗi cho bác, luôn nghĩ là bác vô tình.
3/ Bác vào phát bác chửi ngay, thế là dell được.

Trên quan điểm của em trong chuyện này, thì em nói thế này:
- Mua bán không thành công, nó bình thường thôi, cứ vui lên cho tươi đời (như chữ ký của bác). Nhưng iCloud của bác nhập vào máy người bán & chưa thoát là có thật, đấy là lỗi của bác, mà khi người ta cần bác lại không nhiệt tình giải quyết cái sự cố do mình gây ra là không hay, trong 1 số trường hợp sự không nhiệt tình có thể hiểu là loanh quanh đấy.
- Bác biết bảo vệ TK, biết dùng iP, thâm chí biết đổi lại pass mà lại bảo là không biết remove TK từ xa thì cá nhân em là em không tin - điều này không ảnh hưởng gì đến bác nhé, còn ai tin thì tùy.
- Bác đã nhận cuộc gọi của người bán, sau đó lại không nghe máy nữa, gọi mãi cũng không nghe - điều này càng làm cho người khác thấy bác không đáng tin cho lắm. Tất nhiên, em nghĩ bác bận, nhưng em nghĩ không bận đến mức không gọi lại được 1 cuộc gọi.

Trên này là suy nghĩ cá nhân của em, hạn hẹp thôi. Thich thì bác cứ chửi, tai liền miệng mà, em không quan tâm cho lắm. Tầm này em chả chúc gì bác & bác chủ thread nữa.

P/s: Cái việc xem, test máy & quên thoát iCloud là lỗi của bác nhé.

Yeuaibaygio

Xe container
Em mà không biết gì thì nếu em gây rắc rối cho người khác, em lo lắng sốt sắng lắm. Kể cả người ta bảo không sao em cũng không thật yên tâm nữa là bảo việc người ta "chẳng đâu vào đâu".

poiuy

Xe ba gác
Cứ cho là tay NoBo gì đấy không có ý định lừa đảo thì cũng là cực kỳ vô trách nhiệm.

theanh235

Xe buýt
Để em nói 1 chút khách quan nhé..
1/ Em không chửi bới hay miệt thị gì bác từ đầu (có thể chửi sau vẫn chưa muộn), & luôn nhắc những người em cần nhắc là nên bình tĩnh, không chửi.
2/ Bác chủ thread này em thấy cũng không hề đổ lỗi cho bác, luôn nghĩ là bác vô tình.
3/ Bác vào phát bác chửi ngay, thế là dell được.

Trên quan điểm của em trong chuyện này, thì em nói thế này:
- Mua bán không thành công, nó bình thường thôi, cứ vui lên cho tươi đời (như chữ ký của bác). Nhưng iCloud của bác nhập vào máy người bán & chưa thoát là có thật, đấy là lỗi của bác, mà khi người ta cần bác lại không nhiệt tình giải quyết cái sự cố do mình gây ra là không hay, trong 1 số trường hợp sự không nhiệt tình có thể hiểu là loanh quanh đấy.
- Bác biết bảo vệ TK, biết dùng iP, thâm chí biết đổi lại pass mà lại bảo là không biết remove TK từ xa thì cá nhân em là em không tin - điều này không ảnh hưởng gì đến bác nhé, còn ai tin thì tùy.
- Bác đã nhận cuộc gọi của người bán, sau đó lại không nghe máy nữa, gọi mãi cũng không nghe - điều này càng làm cho người khác thấy bác không đáng tin cho lắm. Tất nhiên, em nghĩ bác bận, nhưng em nghĩ không bận đến mức không gọi lại được 1 cuộc gọi.

Trên này là suy nghĩ cá nhân của em, hạn hẹp thôi. Thich thì bác cứ chửi, tai liền miệng mà, em không quan tâm cho lắm. Tầm này em chả chúc gì bác & bác chủ thread nữa.

P/s: Cái việc xem, test máy & quên thoát iCloud là lỗi của bác nhé.
Đồng quan điểm 100%

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

NoBored

Xe tải
Thanks các cụ đã quan tâm. E dừng k tranh luận gì nữa tránh lời qua tiếng lại.
Nếu rảnh vào ọp đọc đc thớt này từ chiều qua thì sự việc k căng thẳng gây tranh cãi như này.
Phản nào từ sáng có mấy số gọi điện lúc e đang đi làm nhưng k thấy nói gì, vừa xong có 1 cụ gọi bảo bán máy icloud e mới ớ người hỏi chuyện gì mới nhắc e đang bị bêu trên group như này.
Mod xì lốp e nhè nhẹ ợ!

NguyenAnhPhan

Xe container
Mợ đọc bên trên chưa.
Em đọc xong thì thấy khó tả lắm.
Em không thấy còm của "người gây họa" đâu. Có lẽ Chã xóa rồi. Nhưng em khẳng định lẽ phải về cụ thread. Và ông kia loằn khoằn. Cá nhân em chắc chắn như vậy.
Ps: em có lí do chính đáng nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng