[Funland] Nhờ mod cho em tìm cụ đến xem con xsmax để xin lại mật khẩu icloud

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhnguyen09

Xe container
Để em nói 1 chút khách quan nhé..
1/ Em không chửi bới hay miệt thị gì bác từ đầu (có thể chửi sau vẫn chưa muộn), & luôn nhắc những người em cần nhắc là nên bình tĩnh, không chửi.
2/ Bác chủ thread này em thấy cũng không hề đổ lỗi cho bác, luôn nghĩ là bác vô tình.
3/ Bác vào phát bác chửi ngay, thế là dell được.

Trên quan điểm của em trong chuyện này, thì em nói thế này:
- Mua bán không thành công, nó bình thường thôi, cứ vui lên cho tươi đời (như chữ ký của bác). Nhưng iCloud của bác nhập vào máy người bán & chưa thoát là có thật, đấy là lỗi của bác, mà khi người ta cần bác lại không nhiệt tình giải quyết cái sự cố do mình gây ra là không hay, trong 1 số trường hợp sự không nhiệt tình có thể hiểu là loanh quanh đấy.
- Bác biết bảo vệ TK, biết dùng iP, thâm chí biết đổi lại pass mà lại bảo là không biết remove TK từ xa thì cá nhân em là em không tin - điều này không ảnh hưởng gì đến bác nhé, còn ai tin thì tùy.
- Bác đã nhận cuộc gọi của người bán, sau đó lại không nghe máy nữa, gọi mãi cũng không nghe - điều này càng làm cho người khác thấy bác không đáng tin cho lắm. Tất nhiên, em nghĩ bác bận, nhưng em nghĩ không bận đến mức không gọi lại được 1 cuộc gọi.

Trên này là suy nghĩ cá nhân của em, hạn hẹp thôi. Thich thì bác cứ chửi, tai liền miệng mà, em không quan tâm cho lắm. Tầm này em chả chúc gì bác & bác chủ thread nữa.

P/s: Cái việc xem, test máy & quên thoát iCloud là lỗi của bác nhé.
Nghe cụ đó giải thích thì cũng đoán là loại éo ra gì, lỗi của mình mà lại coi như không, lại bảo mật khẩu dễ đoán? Vậy đi mua máy xong nhập mạt khẩu vào xong để chủ máy đoán mật khẩu à?:))

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ thấy chưa? Vấn đề phát sinh đầu tiên là do sơ suất của cụ. Sau đó 2 cụ nói với nhau thế nào thì em k rõ, nhưng cụ chụ lên đây cuzng chưa hề trách cụ mà chỉ tìm người thôi. Mà cụ đã nặng lời quá.
Mà cụ bảo người dùng mua, k biết gì có vẻ k đúng lắm, vì cụ đã từng mua xác iphone rồi, nếu ng dùng mấy ng dám ôm xác iphone.
Việc cũng k lớn, nhưng cách xử lý của 2 cụ, nhất là của cụ cực kì có vấn đề. Rút kinh nghiệm cụ ạ
Rút gì cụ. Rút sợi dây ...gì đó sao ? Đây là cố ý nhé. Lí do thì ai cũng biết.

phuongmit

Xe cút kít
Việc bé tẹo nhưng hành xử như này là quá mất điểm rồi. Còn đưa lên mạng xã hội thì việc người này chê, người kia nghi ngờ là chuyện bthuong, nhất là khi cụ mất tích trong thời gian khá lâu. Cụ nói là bận, giờ vào giải quyết thì chả ai trách gì thêm nhưng vào cái là chửi phủ đầu là cách hành xử rất trẩu :))

Ôi thích quá

Xe buýt
what the f... e đây các cụ nhé. Mà đkm thằng nào mồm chó vó ngựa chửi ké...
Câu chuyện:
E mua máy cho F1, ít tiền nên phải tìm mua máy cũ. Trưa thứ 2 đến xem reset đăng nhập icloud máy nóng, sập nguồn. Pin sụt nhanh nên lăn tăn ko mua nữa.
Lúc đó trả lại máy chủ thớt ko vđề gì đi về cả e và chủ thớt k ai nghĩ gì
Chiều qua đoàng phát chủ thớt gọi bắt e đưa mk icloud e mới ớ người, e đã bảo để sáng này e có hẹn xem xe Mitshu ở Quang Trung Hà Đông e sẽ tạt qua...chủ thớt yêu cầu luôn và ngay lúc đấy e phải phi vào đấy....e chịu...
Sáng nay 8h e thấy máy báo mk icloud đã bị đổi, vì mk icloud e đặt khá dễ đoán...e cũng thôi tự khôi phục mk chả để ý đến nữa...
e bận cả ngày đi cày chả để ý đến việc đó nữa thì vừa có cụ ofer tốt bụng gọi mới biết nên vào chưa lội còm nhưng đọc có mấy thằng "cờ hó" tát nuóc theo mưa...xin lỗi các cụ of khác vì những thằng cờ hó đấy chưa biết gì đã chửi...
P/s: e vs chủ thớt đã từng giao dịch về check quy hoạch và còn giới thiệu người quen check của chủ thớt, ck tiền nong đàng hoàng nên chưa hiểu câu chuyện thế nào giờ e sẽ lội còm...
Câu cuối...đ k m những thằng mồm chó vó ngựa chửi ké
Thanks cụ chủ sđt đã gọi báo cho e

Thân là thợ thì nói luôn ra, sao phải giấu diếm, cái văn mua cho F1 nghe hơi khắm.

• Vodka
Reactions: QAZ

xukthal

Xe lăn
Tưởng ăn đc hóa ra mọc đâu ra ông Bình với bà vk chủ thớt ...Nhọ >:) >:) >:)

Yeuaibaygio

Xe container
Em không thấy còm của "người gây họa" đâu. Có lẽ Chã xóa rồi. Nhưng em khẳng định lẽ phải về cụ thread. Và ông kia loằn khoằn. Cá nhân em chắc chắn như vậy.
Ps: em có lí do chính đáng nhé
Thôi Cụ không đọc được cũng tốt, nửa giống Chí Phèo nửa giống Thị Màu.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Việc bé tẹo nhưng hành xử như này là quá mất điểm rồi. Còn đưa lên mạng xã hội thì việc người này chê, người kia nghi ngờ là chuyện bthuong, nhất là khi cụ mất tích trong thời gian khá lâu. Cụ nói là bận, giờ vào giải quyết thì chả ai trách gì thêm nhưng vào cái là chửi phủ đầu là cách hành xử rất trẩu :))
....và chưa có lời nào nhận lỗi hay xin lỗi chủ thớt vì việc đã gây ra phiền hà bực mình cho người khác. Một lời xin lỗi và mọi chuyện sẽ đơn giản hơn nhiều!

NguyenAnhPhan

Xe container
Tưởng ăn đc hóa ra mọc đâu ra ông Bình với bà vk chủ thớt ...Nhọ >:) >:) >:)
Hôm nay có 2 việc vui : 1 là cụ gì đó quên túi mà lại tìm được (nên khao cả làng nếu of túi giá trị). 2 là cụ thread đã có người giúp và cứu được cái tài sản cho cụ ý - không phải bán xác.
3 thì không vui : "Ông Nội kia" ra mặt để cccm biết rõ mà phản ứng hợp lí hơn.
* Có lẽ cảm ơn gấu cụ thread và bạn chữa cháy kia.
Ps: Gấu cụ thread thông minh và nhanh trí phết. Cụ thread về thank vợ nhiều nhiều đi nhé.

xukthal

Xe lăn

hamcuare!

Xe container
:)) thôi thì nhớ cái câu ‘khôn như ông quê tôi đầy đường’ :)).

NguyenAnhPhan

Xe container
....và chưa có lời nào nhận lỗi hay xin lỗi chủ thớt vì việc đã gây ra phiền hà bực mình cho người khác. Một lời xin lỗi và mọi chuyện sẽ đơn giản hơn nhiều!
Như vậy thì đã "Người" hơn. Đâu để thread dài ngoẵng như này ạ. Cơ mà chuyện đó đã không xẩy ra - Cứu 1 con người đôi khi quá là khó cụ ạ.

theanh235

Xe buýt
Hôm nay có 2 việc vui : 1 là cụ gì đó quên túi mà lại tìm được (nên khao cả làng nếu of túi giá trị). 2 là cụ thread đã có người giúp và cứu được cái tài sản cho cụ ý - không phải bán xác.
3 thì không vui : "Ông Nội kia" ra mặt để cccm biết rõ mà phản ứng hợp lí hơn.
* Có lẽ cảm ơn gấu cụ thread và bạn chữa cháy kia.
Ps: Gấu cụ thread thông minh và nhanh trí phết. Cụ thread về thank vợ nhiều nhiều đi nhé.
4 shot đêm nay là dc rồi cụ nhỉ :))

cogang

Xe tăng
mấy thứ văn bẩn thôi mít ơi, người tử tế có trách nhiệm chả ai cư xử như vậy đâu chú.

juve99

Xe cút kít
E xin lỗi cụ Chã TT [-O< [-O< [-O<

NoBored

Xe tải
Cụ kia đổi cả mật khẩu mở khóa đt của e, may lúc ấy
Mk lúc đấy bảo để 000000 nhé giờ thành đổi trộm là sao e???
Em nói thật. Người dùng bt mà dám ôm máy xác, k biết test mà ôm tù mù để rẻ dc vài chục k e thấy lạ lắm
TH1 là cụ quá ngốc, k nghi ngờ gì máy xác.
th2 là cụ quá thông minh để biết cái xác đó dùng dc gì để không hớ
E mua của 1 cụ ofer và hẹn ở giao dịch ở cửa hàng ngay Thái Hà cụ nhé. Thợ tháo màn hình và pin sang con máy bị vỡ màn của F1 lên ổn cụ kia mới về ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng