[Funland] nhờ các cụ thông não giúp em vụ bếp từ ạ

funfunfun

Xe buýt
Em cũng quan tâm

Quochuy81

Xe buýt
Ha ha, chả có cái bếp từ nào của Đức quảng cáo Inverter cả. Nếu là có chữ inverter lên thì đừng dại mất tiền mua các cụ khác nhé, lừa đảo đấy
Chính xác, hàng Nhật, Đức xịn chả bao giờ có chữ Inverter in trên bếp, còn các anh giả cầy thì chữ Inverter in thật to, :)). Rồi lại còn Dual Inverter, Smart Inverter....các kiểu.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, nhà e xài bếp Nhật, máy lạnh, tủ lạnh, máy giặt....mà tháng trên dưới 350k. Ngày nấu 2 bữa nha cụ.
Cái bếp gas nhà tôi cũng sắp đến lúc ra đi, có lẽ vậy.
Đun nốt dăm bữa rồi phải bỏ thôi.

Đúng là bếp từ hơn nhiều nhẽ.
Vợ tôi lại thích bếp gas hơn, xào nấu gì đó nó có hơi lửa, nó cũng có hơn thật.
Bù lại, khá nóng.

Còn nồi niêu thì nhà tôi toàn đồ từ hết rồi.

hieukon

Xe container
Bosch em kẹp nách châu Âu về thì chưa nhiệt đới hoá! Hay bị lỗi ẩm - xử lý thì dễ nhưng thỉnh thoảng cũng mệt nếu chỉ có phụ nữ ở nhà!

Còn lại bao ngon về sạch sẽ và mát mẻ! Nhà em xài chục năm rồi - chỉ tiếc không đổi sớm hơn thôi :))
chuẩn cụ ơi, nhà bạn e cũng thế, thi thoảng phải gọi hãng đến xử lý = cách sấy mạch :)

hieukon

Xe container

Bù lại, khá nóng.

thay đi cụ ak, có lửa thì xào nấu ngon hơn thật. Nhưng nghĩ đến quả "boom" trong nhà thấy ghê ghê
chưa kể nóng bức, khó vệ sinh....:)
giống như giặt quần áo có khi cổ áo k thể sạch = giặt tay, nhưng thời gian, công sức đâu mà lôi ra giặt tay ạ :) để máy làm đi cụ ak

Chopchopchop

Xe buýt

Bù lại, khá nóng.

Đấy là bác và vợ bác chưa dùng bếp từ. Dùng rồi sẽ bảo tại sao không dùng sớm hơn. Em dùng đc 8 năm rồi, hồi mới đầu dùng thích quá, em quảng cáo kêu người thân, bạn bè đổi, ai cũng tưởng dùng giống cái bếp ăn lẩu nên bảo thủ dứt khoát không, rồi còn kêu ở mình ẩm ướt bếp dễ cháy chập. Rồi dần dần mấy năm sau cũng bắt đầu đổi hết và cũng bảo đáng lẽ nghe lời đổi sớm hơn, dùng thích hơn ga và chả có gì mà xào nấu không ngon bằng ga

funfunfun

Xe buýt
Tiện các cụ cho em xin link mua bếp tầm 12-15 củ
Tủ lạnh 20-25 củ với ạ

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Đun sướng cụ ạ, đun nhanh, không nóng. Nhưng dây nguồn phải thật to chue em chạy dây đơn 6, một mính nó một đường mà còn thấy khá nóng. Bếp em công suất lý thuyết max là 2.2Kw
Nhà em nhà cũ, gần khu bếp chỉ có 1 cái ổ cắm điện, có lẽ em sẽ dành riêng ổ đó cho bếp từ.
Nhưng nếu chạy dây riêng cho bếp từ thì nên chạy từ đâu cụ nhỉ?

Peavey3208

Xe máy
Ha ha, chả có cái bếp từ nào của Đức quảng cáo Inverter cả. Nếu là có chữ inverter lên thì đừng dại mất tiền mua các cụ khác nhé, lừa đảo đấy
Chuẩn.bản thân cái bếp từ nó đã là công nghệ inverter rồi.nên nếu bếp có cái chữ inverter đa số là hàng nhái.còn cái công nghệ inverter như mấy bạn sale hay quảng cáo đó là công nghệ nấu liu riêu ở mức công suất thấp thôi

Peavey3208

Xe máy
Nhà em nhà cũ, gần khu bếp chỉ có 1 cái ổ cắm điện, có lẽ em sẽ dành riêng ổ đó cho bếp từ.
Chạy từ cb tổng hoặc đường trục chính đủ lớn thì câu vào đấy

Chạy từ at tổng của tầng cụ ạ. Theo khuyến cáo thì ít nhất là dây đơn 4 hoặc dây đôi 6 cụ ạ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chạy từ at tổng của tầng cụ ạ. Theo khuyến cáo thì ít nhất là dây đơn 4 hoặc dây đôi 6 cụ ạ.
Giờ kiểm tra cái " dây đơn 4 hoặc dây đôi 6" như nào bác nhỉ?
Nhà tôi có yêu cầu thợ để ổ cắm chờ rồi, nhưng cũng muốn kiểm tra lại cho chắc.

Voi coi HN

Xe tăng
Đấy là bác và vợ bác chưa dùng bếp từ. Dùng rồi sẽ bảo tại sao không dùng sớm hơn. Em dùng đc 8 năm rồi, hồi mới đầu dùng thích quá, em quảng cáo kêu người thân, bạn bè đổi, ai cũng tưởng dùng giống cái bếp ăn lẩu nên bảo thủ dứt khoát không, rồi còn kêu ở mình ẩm ướt bếp dễ cháy chập. Rồi dần dần mấy năm sau cũng bắt đầu đổi hết và cũng bảo đáng lẽ nghe lời đổi sớm hơn, dùng thích hơn ga và chả có gì mà xào nấu không ngon bằng ga
Giống em, đầu tiên cũng nghĩ bếp từ nấu không ngon, rồi lích kích điện đóm này nọ. Đến khi ông bạn đến nhà chơi khuyên mãi với giá gas lên cao mới đổi sang bếp từ . Dùng mới thấy ngon lành sạch sẽ gọn gàng, mát mẻ cái bếp trông gọn hẳn lại, giải phóng được bình gas to dưới gầm bếp gọn hẳn. Nghĩ biết thế phải đổi lâu rồi. Giờ gặp mấy ông bạn khác cũng đang dùng bếp gas mà khuyên vẫn ko nghe ...

network1

Xe tải
Sắp đến hè rồi và gas cũng đang đắt nên e có ý định chuyển qua bếp từ đun cho mát. nhà ống nhà em mỗi lầnm ùa hè vào nấu cơm xong là mệt chả muốn ăn
tìm hiểu sơ sơ thấy bếp từ nhiều loại quá ko biết chức năng có gi hơn nhau công nghệ ko nhỉ. nhà em hay dùng đồ sunhouse nên tháy mấy bếp từ sunhouse giá 3-4t cũng có mà cũng dc bảo hành 3 năm không biét mấy loại này so với mấy loại 10 củ công nghệ có gi khác không nhỉ
Bếp tầm 10tr như Bosch, AEG thì đun sẽ giống bếp gas hơn cụ à, công suất cũng lớn hơn bếp 3-4tr. Tức là cụ đun sẽ sôi đều đều, vặn nhỏ thì lăn tăn, chứ không sôi bùng lên rồi lại ngắt như bếp rẻ.
Bếp đắt tiền cũng tiết kiệm điện hơn bếp rẻ cụ à.

duongbg

Xe máy
Nhà em cũng mới làm quả aeg 15 củ mà chưa lắp nên chưa biết thế nào. Em nghĩ tiền nào vải nấy thôi. Quan trọng là cụ không nên mua hàng giả cầy là được.

network1

Xe tải
trước e mua nhà, cũng khảo chán chê xem dùng bếp nào.
Nhà vợ dùng bosch, nên vợ thì muốn bosch...
nhưng e tìm hiểu, và đc các cụ chia sẻ.....e mua bếp nhật (11-12trieu)
sau 3-4 năm dùng, thì vợ khen bếp nhật hơn bosch đang dùng cụ ak

chuyển sagn bếp từ cho sạch, mát. Mùa hè vừa nấu vừa phả quạt vào người đc. Chứ bếp gas thì cụ làm sao quạt vào bếp đc.....
Em cũng công nhận bếp Nhật linh kiện và độ ổn định hơn bếp Bosch và AEG. Nhưng bếp Nhật thiết kế chưa được đẹp, mặt kính ko phẳng lỳ như Bosch lại dùng điện 200V nên phải dùng đổi nguồn nếu muốn ổn định.

formen

Xe lăn
Tiền đến đâu mua đến đấy, nhà e dùng bếp đơn, đôi rẻ tiền đến hàng hịn cái nào cũng ưng. Nồi chảo cũng thế từ đồ khuyến mại đến bộ hịn, nấu gì thì lấy cài phù hợp ra dùng.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tiền đến đâu mua đến đấy, nhà e dùng bếp đơn, đôi rẻ tiền đến hàng hịn cái nào cũng ưng. Nồi chảo cũng thế từ đồ khuyến mại đến bộ hịn, nấu gì thì lấy cài phù hợp ra dùng.
Tôi thừa nhận nó hơn nhiều mà.
Giờ mới đi ngó.

Xoong chảo có rồi, bổ sung thêm thôi.
Nhìn nó cũng sạch sẽ hơn là bếp lửa.

hieukon

Xe container
Em cũng công nhận bếp Nhật linh kiện và độ ổn định hơn bếp Bosch và AEG. Nhưng bếp Nhật thiết kế chưa được đẹp, mặt kính ko phẳng lỳ như Bosch lại dùng điện 200V nên phải dùng đổi nguồn nếu muốn ổn định.
e ở chung cư, điện ổn định, chưa dĩnh lỗi dòng điện bh
còn cụ nào ở mặt đất, điện hay vọt quá 220v, bếp nhật nhiều khi k hoạt động đc.

tuha_vt2015

Xe tăng
Điện chỗ nhà em mùa này đo toàn 235V, vẫn phải qua ổn áp !