[Funland] Nhờ các cụ ở Nha Trang tư vấn cho em nên mua nhà khu nào ?

hoviethung

Xe lăn
vâng tks cụ, e vẫn thiên ở trung tâm hơn chút chỗ đỡ hụt hẫng.
Nhà mình hiện ở đường Nguyễn Thị Minh Khai có thể gọi là trung tâm thành phố đây. Nhưng sắp tới cũng định làm nhà cho con ở khu đô thị mới. Ở trung tâm kinh doanh buôn bán thì được nhưng cũng ồn ào lắm. Nên mấy nhà bên cạnh thấy bán hoặc cho thuê còn xu hướng là dịch chuyển ra khu đô thị mới để ở do ở đó rộng rãi môi trường sống tốt hơn. Mà cũng chã xa trung tâm và các dịch vụ tiện ích là mấy. Còn cụ nói kiếm mảnh 300 mv ở trung tâm là hơi khó.

dongnat123

Xe container
Cụ hỏi thế này rất khó để anh em tư vấn. Vì ko biết tiền cụ ở mức nào. Ở nhà tầm bao tiền. Mức độ chi tiêu như nào. Con cái học hành tầm nào.
Em nghĩ nếu để quyết định vào đó sống cụ cứ vào đó vài lần đi xem xét. Hoặc thuê căn chung cư ở tạm có time nghiên cứu rồi mua nhà sau.
Chung cư bên Phạm Văn Đồng chỗ đầu phố Đặng Tất thuê cũng rẻ thôi.
Trong đó em rất nhiều bạn bè. Có một nữ ofer lâu năm, trưởng khoa một BV nhưng bỏ BV ra ngoài làm, cụ cần em kết nối anh em giao lưu tìm hiểu thông tin.
Em chạy gờ ráp có cửa nào không cụ cá

hoviethung

Xe lăn
Đất lành chim đậu - Ở HN đông vui nhộn nhịp thì chuyển vào SG có lẽ hợp lý hơn. Với số tiền 15 tỷ có thể mua được căn nhà khang trang rộng rãi vừa ở vừa cho thuê cũng tạm đủ sống còn làm đâu dư đấy. Bệnh viện trường học cũng ko kém HN. Nhìn cảnh người bệnh từ tỉnh về thành phố chữa trị với bao gian lao vất vả thì mới thấy mua nhà ở TP lớn là lựa chọn xác đáng và quan trọng hơn con cái sẽ có nhiều cơ hội thành đạt so với tỉnh lẻ.
NT có bãi biển dài khá đẹp nhưng rất ít người tắm ở đó vì nước thải thành phố chảy ra, khách du lịch đa phần đi cách NT 40km đến Dốc Nết để tắm, đó cũng là một bất tiện.
Mình cũng ngạc nhiên khi cụ nói biển NT ít người tắm vì có nước thải chảy ra. Có lẽ cụ đi vào mùa biển động và TP cũng chả ai cho phép đổ nước thải ra biển cả.

anphudong

Xe tăng
Mình cũng ngạc nhiên khi cụ nói biển NT ít người tắm vì có nước thải chảy ra. Có lẽ cụ đi vào mùa biển động và TP cũng chả ai cho phép đổ nước thải ra biển cả.
Ờ, Mình ở gần đó mà chỉ thấy lác đác vài người tắm, còn công ty lữ hành đưa cả đoàn đi Dốc Nết thì ở đó ken đặc. Vậy ko phải nước thải thì chắc là có nước xoáy nguy hiển chăng?

anphudong

Xe tăng
Em ko tắm ở NT nhưng đi Long Hải thấy luồng nước đen ngòm bác à, Phan Thiết cũng ko mấy ai tắm mà toàn ra Mũi Né- hòn Rơm ko á.

Euro2CityStar

Xe lăn
Ờ, Mình ở gần đó mà chỉ thấy lác đác vài người tắm, còn công ty lữ hành đưa cả đoàn đi Dốc Nết thì ở đó ken đặc. Vậy ko phải nước thải thì chắc là có nước xoáy nguy hiển chăng?
bãi nó phun cát .
ra xa hụp sâu nguy hiểm .
không phải thoải dần .

rgbhis

Xe tăng
Hi các cụ!
E gốc Hà Nội.
Đang mong muốn chuyển hẳn vào Nha Trang sinh sống làm việc.
Chưa biết nên mua nhà khu nào thuận tiện sinh hoạt,con cái học hành, an sinh tốt.
Cụ nào am hiểu cho e xin ít thông tin.
Cụ mua 1 cái hòn ở vịnh, làm chúa đảo cho riêng tư, thỏa mái.

hoviethung

Xe lăn
Có lẽ hôm đó sóng to nên NT ít người tắm thôi cụ ạ. Còn Dốc Lết và một số điểm du lịch khác thì do địa hình nên sóng có thể đỡ hơn.

hoviethung

Xe lăn
Em ko tắm ở NT nhưng đi Long Hải thấy luồng nước đen ngòm bác à, Phan Thiết cũng ko mấy ai tắm mà toàn ra Mũi Né- hòn Rơm ko á.
Cùng tùy nơi. Cái này do công tác quản lý môi trường biển của địa phương thôi cụ.

anhembmwhn

[Tịch thu bằng lái]
Khu Mỹ Gia, khu Thái Hưng. Tầm vào tỏi thôi cụ. 100m2

thungkhe

Xe điện
Khu Mỹ Gia, khu Thái Hưng. Tầm vào tỏi thôi cụ. 100m2
Nhưng Cụ chủ lại muốn gần trường cơ. Tất cả những khu đtm thì cũng học ngoài HN mà thôi. Khu nào do NN đuổi dân đi và cấp tái định cư thì sẽ có trường. Còn ko bọn DN nó san lấp chia lô bán thì ko có đâu. Mà NN cũng chỉ cho cái trường C1 thôi Cụ.

HeoQuay66

Xe tăng
Vấn đề này em tưởng các cụ ngoài đó chịu đựng bao nhiêu năm đã ...thích nghi rồi . Tò mò là tại sao giờ mới muốn thay đổi , hay là vì làn sóng di cư nên mới vậy ạ ? Tự nhiên dạo này ra biển có duyên được bạn bè giới thiệu nhiều các cụ ngoài đó mới chuyển vào , rồi còn chở đi chơi loanh quanh đến mức kín lịch cả tuần bận ăn chơi còn hơn cả thời đi làm .
Em ko liên quan gì đến đội đất cát mà suốt ngày nhận câu hỏi mua chỗ này hay chỗ kia kể cũng thú vị trong khi cò đất nó đầy ra .
Em là em xui các cụ cân nhắc thêm Quy Nhơn , Vũng Tàu , Phan Thiết hoặc Hội An chứ cứ đổ hết về Nha Trang thế này một thời gian nữa lại đến lượt mở thớt kêu ô nhiễm với giá nhà tăng .
Giờ BDS thủ đô tăng cao nữa cụ, bán cái nhà tầm 15 tỏi là đủ để mua nhà chỗ khác và về hiu non sớm rồi.

88T8-8888

Xe tải
Đô thị mới như cụ Hung nói trên kia cũng 3-5 tỉ 1 ô 80m2 rồi. Cụ làm 300v thì hết 15 tỉ. Nhưng lại đòi gần trường hay viện thì chịu.
Em có cái nhà tuần trước rao 3.2 tỉ khu đtm, thấy khách hỏi đông quá đòi chốt tuần này Em tăng 3.5 tỉ. :D
300v mà cụ đòi tiện ích thì kiếm đất mảnh to thế đã khó ở khu có tiện ích.
Vậy mời Cụ ra xã chứ đất phường là ko có.
Nhà mình hiện ở đường Nguyễn Thị Minh Khai có thể gọi là trung tâm thành phố đây. Nhưng sắp tới cũng định làm nhà cho con ở khu đô thị mới. Ở trung tâm kinh doanh buôn bán thì được nhưng cũng ồn ào lắm. Nên mấy nhà bên cạnh thấy bán hoặc cho thuê còn xu hướng là dịch chuyển ra khu đô thị mới để ở do ở đó rộng rãi môi trường sống tốt hơn. Mà cũng chã xa trung tâm và các dịch vụ tiện ích là mấy. Còn cụ nói kiếm mảnh 300 mv ở trung tâm là hơi khó.
những khu đó đi vào trung tâm bao xa vậy cụ

thungkhe

Xe điện
những khu đó đi vào trung tâm bao xa vậy cụ
Nha trang nội thị cũ giống hệt dải Gaza đó Cụ. Khái niệm trung tâm ở đây thì mỗi người phán một kiểu.
1. Cái tháp Trầm Hương do A Vượn xây có người tưởng đó là trung tâm. Khu này trước 75 còn là bãi dương. Ko có người ở.
2. Ngã 6 gần Ga cổ chai duy nhất VN cũng có người coi đó là trung tâm.
3. Khu đường Biệt thự và quanh đấy có người cũng coi là trung tâm vì chỉ có khách du lịch.
3. Về lịch sử hình thành Nha trang thì phường Xương huân là trung tâm. Cái đình Xương Huân là lâu đời nhất. Gắn bó với xóm chài cửa sông cái từ những năm 600-700 thời Champa. Hiện giờ gần như toàn bộ UB và Khu Liên cơ quan các sở, Tòa án, VKS, BCHQS, và 5 trường học các cấp nằm ở đây.
Do vậy chả biết trung tâm theo tiêu chí của cụ ra sao để trả lời.

X5 nhatrang

Xe tăng
Đất lành chim đậu - Ở HN đông vui nhộn nhịp thì chuyển vào SG có lẽ hợp lý hơn. Với số tiền 15 tỷ có thể mua được căn nhà khang trang rộng rãi vừa ở vừa cho thuê cũng tạm đủ sống còn làm đâu dư đấy. Bệnh viện trường học cũng ko kém HN. Nhìn cảnh người bệnh từ tỉnh về thành phố chữa trị với bao gian lao vất vả thì mới thấy mua nhà ở TP lớn là lựa chọn xác đáng và quan trọng hơn con cái sẽ có nhiều cơ hội thành đạt so với tỉnh lẻ.
NT có bãi biển dài khá đẹp nhưng rất ít người tắm ở đó vì nước thải thành phố chảy ra, khách du lịch đa phần đi cách NT 40km đến Dốc Nết để tắm, đó cũng là một bất tiện.
Cụ dân NT hay ko mà diễn văn tả cảnh biển NT như thật vậy? Em cũng dân HN nhập cư NT thôi, mới được gần 14 năm. Em tắm biển sáng sớm, gần như đủ 365 ngày(trừ khi sóng cực to),đâu có thấy nước thải bẩn như cụ nói.Thực ra cũng có vài lần, khi trời mưa to cống rãnh ngập, có một hai điểm chỗ Mường thanh 64 và bên PVĐ có nước thải chảy ra biển nhưng bên TP cũng đã xử lí rốt ráo rồi.
Em ở chung cư 60 Nguyễn thiện Thuật và thường tắm chỗ Sailing nhé.

nhuataiche

Xe container
Nhưng Cụ chủ lại muốn gần trường cơ. Tất cả những khu đtm thì cũng học ngoài HN mà thôi. Khu nào do NN đuổi dân đi và cấp tái định cư thì sẽ có trường. Còn ko bọn DN nó san lấp chia lô bán thì ko có đâu. Mà NN cũng chỉ cho cái trường C1 thôi Cụ.
Nha Trang bé tí ấy mà, chạy đầu này qua đầu kia đô thị mất chừng 20 phút. Vậy thì xa hay gần trường học em nghĩ không có nhiều ý nghĩa !

nhuataiche

Xe container
Em không hợp với Nha Trang lắm, đi chơi hay ở đầu vậy. Em thích Tuy Hòa hoặc Phan Rang hơn !

anhembmwhn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ Ib em. Có căn bạn em gần trung tâm nhà thờ đá. Mặt tiền đường. Hình như 120m2 tầm 11 tỏi