Nhờ các bác tư vấn không gian nội thất Bếp nhà em đang làm

tuan_mazda3

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn cho căn bếp nhỏ này thiết kế đã được chưa còn có vđ gì nữa không. Tất nhiên còn bộ bàn ăn chưa đặt vào
Các cụ đừng chê bếp bé nhé vì nhà ống mặt bằng chỉ 40m vuông thôi. và bếp kệ này đều là khung nhôm giả vân gỗ thôi ít tiền mà
Và hai khoảng trống hai bên để tủ lạnh và tủ đứng để rượu ạ
Em ngoại đạo nhưng có chút ý kiến. Thứ nhất chưa thấy cụ để bếp chỗ nào, tủ lạnh, bếp và chậu rửa luôn phải tuân quy tác tam giác. Thứ 2 tủ dưới nên làm dạng ngăn kéo thì để dc nhiều đồ và thao tác dễ hơn. Thứ 3, ngăn để bát nên dùng ngăn và tay đẩy cho đỡ va đầu vào. Thứ 4, tay nắm các ngăn tủ trên cao quá, ng thấp ko với tới. Thứ 5, màu bếp, kiểu bếp già quá.
P/S: lò vi sóng nên tích hợp 1 ngăn vào tủ bếp luôn cho gọn.

janoto

Xe tải
Máy rửa bát chỉ hợp với gia đình trẻ, 2 thế hệ. Dân văn phòng ít nấu ăn ở nhà, dùng nhiều đồ ăn công nghiệp, ko phải chế biến nhiều, bát đĩa nồi chảo ko quá nhiều và bẩn. Thường để bát đĩa vào máy rồi đến bữa sau lấy ra dùng luôn.
Còn mấy nhà có điều kiện, máy toàn để làm cảnh, cho đủ bộ. Có ôsin thì toàn rửa luôn cho nhanh, nhà có khách thì máy rửa cũng chả đủ chỗ
Chưa dùng thì nhiều bác chê máy rửa chén. Nhà em đứa trẻ nhất cũng 12, đứa già nhất như em U50, chắc không thể là gia đình trẻ. 2 năm nay dùng cái máy này rất hài lòng vì: Sạch - bóng - yên tâm vì lúc nào chén bát ly tách...cũng rửa bằng nước nóng.
Trước đây em cũng cực ghét cái máy này, nhưng đi NN học một thời gian, về sắm ngay cho bà xã, giải phóng cho nàng đôi tay đỡ bị dị ứng và đôi chân đỡ bị giãn tĩnh mạch.

trungngothu

Xe tăng
Chưa dùng thì nhiều bác chê máy rửa chén. Nhà em đứa trẻ nhất cũng 12, đứa già nhất như em U50, chắc không thể là gia đình trẻ. 2 năm nay dùng cái máy này rất hài lòng vì: Sạch - bóng - yên tâm vì lúc nào chén bát ly tách...cũng rửa bằng nước nóng.
Trước đây em cũng cực ghét cái máy này, nhưng đi NN học một thời gian, về sắm ngay cho bà xã, giải phóng cho nàng đôi tay đỡ bị dị ứng và đôi chân đỡ bị giãn tĩnh mạch.
50 vẫn trẻ chán cụ à, nói chung là quá hợp với nhà nào ko có nội trợ chuyên nghiệp.

.Fansipan.

Xe đạp
em có 1 ý kiến với cụ là cả 2 phòng ngủ nhà cụ nếu đặt giừờng như thế là chưa hợp lý . giường không nên để thẳng chỗ cửa vào thế .
Theo em bố trí nhà cụ cũng ôk,nhưng cũng có cái thắc mắc sao lại bố trí phòng ngủ nhìn đối ra cửa,mà các phòng ngủ ko dùng tivi à cụ?
đây là ảnh phối cảnh của chủ đầu tư thôi cụ, đồ đạc về em phải sắm và bố trí ạ :((

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn

coquay

Xe container
vậy phiền bác cho em xin báo giá đồ nội thất cơ bản cho căn hộ 2 phòng ngủ,2 tủ áo 3 cánh nhé
Cụ nói chung chung quá. Đầu tiên chất liệu gỗ cụ định làm, thứ 2 kt của đồ, như tủ áo 3 cánh thì 1,4m x 2,1m cũng có nhưng có nhà làm 1,6 x 2,7 cũng có, về giường cũng vậy từ 1,2m giường đơn đến 1,8 m đôi có dùng ngăn kéo ở dưới ko. Cụ cứ gửi em cái bản vẽ chi tiết càng tốt như thế tính đc giá chuẩn luôn ko lệch nhiều

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Làm đúng với thực tế là đc mà cụ:)
E là em nói thật đấy ợ. Cụ cho e xin 1 số thông tin sau:
+ Cánh Acrylic An Cường cụ đặt tại Bình Dương hay tự dán? ( dán không đường line)
+ Dán cạnh thùng tủ cụ dán tay hay dán máy, nếu là máy dán thì là loại gì tự động hay bán tự động?
+ Cụ có máy ép thủy lực không? ( dán veener và laminate)
+ Cụ có dán Laminate lên gỗ nhựa được ko?
Nếu đủ 4 tiêu chí trên em nhượng xưởng và giao thông với cụ ạ

coquay

Xe container
E là em nói thật đấy ợ. Cụ cho e xin 1 số thông tin sau:
+ Cánh Acrylic An Cường cụ đặt tại Bình Dương hay tự dán? ( dán không đường line)
+ Dán cạnh thùng tủ cụ dán tay hay dán máy, nếu là máy dán thì là loại gì tự động hay bán tự động?
+ Cụ có máy ép thủy lực không? ( dán veener và laminate)
+ Cụ có dán Laminate lên gỗ nhựa được ko?
Nếu đủ 4 tiêu chí trên em nhượng xưởng và giao thông với cụ ạ
Tư dưg bị tra hỏi :)) .cu hỏi nhiều quá em ko viết đc còn muốn biết cụ thể cụ về xưởng em mà xem. Cụ có thể hỏi luôn đồng chí kiên giám đốc an cường về em cũng đc mà .
Em nói cụ biết luôn chưa bao h thích nhận việc ở trên otofull cả vì e ko có time và ko quen làm vc kiểu ntn. Tai có cụ hỏi em thấy giá cao em nói cho các cụ biết mà lựa thôi đúng tinh thần của of phơ thế thôi

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Tư dưg bị tra hỏi :)) .cu hỏi nhiều quá em ko viết đc còn muốn biết cụ thể cụ về xưởng em mà xem. Cụ có thể hỏi luôn đồng chí kiên giám đốc an cường về em cũng đc mà .
Em nói cụ biết luôn chưa bao h thích nhận việc ở trên otofull cả vì e ko có time và ko quen làm vc kiểu ntn. Tai có cụ hỏi em thấy giá cao em nói cho các cụ biết mà lựa thôi đúng tinh thần của of phơ thế thôi
Nhạy cảm quá ah cụ :)). Giá có rất nhiều loại giá cụ ạ. Cũng là Acrylic có bên người ta bán 24tr/md đấy ạ. Nó phải có cái gì đó thì nó mới bán giá cao hơn người khác vì người tiêu dùng giờ thông minh lắm cụ ạ :)

coquay

Xe container
Nhạy cảm quá ah cụ :)). Giá có rất nhiều loại giá cụ ạ. Cũng là Acrylic có bên người ta bán 24tr/md đấy ạ. Nó phải có cái gì đó thì nó mới bán giá cao hơn người khác vì người tiêu dùng giờ thông minh lắm cụ ạ :)
Hơn 2 năm Trc có mấy ông nhõi làm mỗi cái web lấy tên cty noi thất abcxyz nhờ e làm nt cả nhà. Em nhớ mãi vì lúc đấy tủ bếp em tính có 14 củ 1m/d . Thế mà nó vẫn vụt đc ông khách xộp gần 20 củ 1m/d .
hay như bây h cụ ngó ra nt thanh tùng ở tôn đức thắng làm tủ cánh còn dán tay chả đc dán công nghê k line của an cường mà giá cũng hơn chục đấy thôi.

coquay

Xe container
Mà cụ cãi nhau với e làm gì, em có kd tranh cướp miếng ăn của ai đâu. Mà càng nói thì càng ko hay cho nghề của chúng ta :))

NNS

Xe ngựa

Căn bếp này có mức giá tương ứng với mức đầu tư của cụ chủ ( tủ lạnh và lò vi sóng ko tính vì chủ nhà tái sử dụng). Chất liệu làm tủ bếp này là sồi Mỹ, phụ kiện có cả Blum, Kessebohmer lẫn Hafele; thiết bị Bosch + Hafele + Blanco, đá bàn bếp Vicostone.
Nếu đã đầu tư, có ý định sử dụng lâu dài thì những khu vực mở/kéo nhiều rất cần sử dụng phụ kiện tốt. Hàng cao cấp ăn tiền ở sự vận hành êm ái, bền đẹp, sắc nét và tiện dụng cụ ah
hơi bị lạm dụng phụ kiện hãng nhể, đóng chừng này pk với gỗ này quá phí, hơn nữa là cố xài con lò vi sóng cũ kỹ đó làm gì trong khi bỏ mớ xiền mua đống phụ kiện xịn nhỉ? đã xịn thì xịn hẳn cho nó máu chứ, làm con Bósch âm tủ seri 8 nữa cho nó phẳng

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Mà cụ cãi nhau với e làm gì, em có kd tranh cướp miếng ăn của ai đâu. Mà càng nói thì càng ko hay cho nghề của chúng ta :))
Cụ cho e cái số cái số chân. . Rảnh rỗi giao lưu với cụ chút ợ

trungngothu

Xe tăng
hơi bị lạm dụng phụ kiện hãng nhể, đóng chừng này pk với gỗ này quá phí, hơn nữa là cố xài con lò vi sóng cũ kỹ đó làm gì trong khi bỏ mớ xiền mua đống phụ kiện xịn nhỉ? đã xịn thì xịn hẳn cho nó máu chứ, làm con Bósch âm tủ seri 8 nữa cho nó phẳng
Thế này bình thường cụ ơi, đã phải xịn lắm đâu. Đây gọi là đồng bộ thôi, thích hàng hãng thì chơi full luôn, về gỗ thì chủ nhà thích gỗ và hợp mệnh với màu nên chọn làm cả nhà thôi, chứ thay riêng phần gỗ cũng không đội lên nhiều lắm đâu.
Cái lò kia dùng trong lúc đợi hàng đặt về thôi, mà cách đây 4 năm đã làm gì có bosch seri 8 mà mua

trungngothu

Xe tăng
Cụ đưa em4,9tr em làm cho gỗ mdf phủ mặt cánh Acrylic an cường
Tính sơ sơ giá nguyên liệu trên thị trường cũng xêm xêm 4củ/md rồi, cụ chắc có quan hệ tốt với bên An Cường, nếu dc inbox cho em số cầm chân của cụ, mình giao lưu hợp tác nhé

DVG

Xe điện

Mời cụ chủ, gout của cụ đây: bếp trắng, sang trọng