Nhờ các bác tư vấn không gian nội thất Bếp nhà em đang làm

Song Min

Xe tải

đây là hình ảnh thực tế nhà bạn em. Em cũng thích màu trắng như vậy, nhờ các bác tư vấn màu trắng như vậy có ổn không ?
Bếp nhà em trắng hết kể cả đá trừ phần tường ốp gạch xanh lá. Hơn 2 năm vẫn trắng như mới. Đấy là nhà em chỉ sơn trắng thôi chứ k làm acrylic. Cụ làm acrylic thì càng dễ lau chùi.
Em thấy nhiều nhà ở khu em làm gỗ không đẹp. Tất nhiên nó còn phụ thuộc nội thất tổng thể. Màu trắng chưa châc đã nhanh bẩn hơn các màu khác. Nhưng cụ xem xét cẩn thận đơn vị thiết kế thi công vì em thấy cái 3d nhà cụ trông như mảng gì màu nâu.
Với ngân sách 400tr thì bếp nhà cụ hoành tráng rồi k phải ngợi.
Blum hay hafele: nhà em những ngăn tủ hay dùng thì blum, ngăn trên cao sát trần em dùng hafele. Nhà em không có bất cứ tay nắm tủ nào hết cánh phẳng rất dễ lau chùi mà tk được 1 mớ phụ kiện. Thấy gọi là vát âm.

Chỉnh sửa cuối:

Song Min

Xe tải
Máy rửa bát chỉ hợp với gia đình trẻ, 2 thế hệ. Dân văn phòng ít nấu ăn ở nhà, dùng nhiều đồ ăn công nghiệp, ko phải chế biến nhiều, bát đĩa nồi chảo ko quá nhiều và bẩn. Thường để bát đĩa vào máy rồi đến bữa sau lấy ra dùng luôn.
Còn mấy nhà có điều kiện, máy toàn để làm cảnh, cho đủ bộ. Có ôsin thì toàn rửa luôn cho nhanh, nhà có khách thì máy rửa cũng chả đủ chỗ
Em thấy mrb với nhà em rất hữu dụng. Bát đũa cả ngày rửa 1 lần vào buổi tối. Mấy vụ phải gạt thức ă thừa thì rửa kiểu gì chẳng phải gạt. Xếp bát vài lầ sẽ quen. Nồi niêu xoong chảo dao thớt tuốt tuồn tuột em cho vào mrb hết. Rửa rất sạch.
Quan điểm mỗi người khác nhau nhg qua kinh nghiệm của em khi mua và sử dụng thì những người gàn em không mua và chê mrb thì đều là: không phải rửa bát hoặc chưa dùng mrb hoặc chưa biết cách sử dụng nó. Máy móc sinh ra để phục vụ cuộc sống và giải phóng sức lao động cho con người mà.

trungngothu

Xe tăng
Em thấy mrb với nhà em rất hữu dụng. Bát đũa cả ngày rửa 1 lần vào buổi tối. Mấy vụ phải gạt thức ă thừa thì rửa kiểu gì chẳng phải gạt. Xếp bát vài lầ sẽ quen. Nồi niêu xoong chảo dao thớt tuốt tuồn tuột em cho vào mrb hết. Rửa rất sạch.
Quan điểm mỗi người khác nhau nhg qua kinh nghiệm của em khi mua và sử dụng thì những người gàn em không mua và chê mrb thì đều là: không phải rửa bát hoặc chưa dùng mrb hoặc chưa biết cách sử dụng nó. Máy móc sinh ra để phục vụ cuộc sống và giải phóng sức lao động cho con người mà.
Đúng rồi với gia đình nhỏ, 2 thế hệ thì khá tiện, ăn xong 2 bữa dồn vào cũng chỉ khoảng 9-10 bộ bát đĩa, ít nồi chảo to, rửa 1 lần khá tiện. Cho vào máy rửa xấy đầy đủ, hôm sau chỉ việc lấy ra dùng nên vài 3 tiếng rửa ko quan trọng lắm. Tiết kiệm đc khối thời gian

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn

Cụ tham khảo. Tủ bếp Acrylic trắng bóng đây ợ

Cherry.nguyen

Xe máy
Cháu nghĩ màu tối tý.chứ bếp nhiều dầu mỡ.nấu xog bắn bẩn.sau lại ố vàng.màu tối nhìn sạch hơn cụ ạ

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Cháu nghĩ màu tối tý.chứ bếp nhiều dầu mỡ.nấu xog bắn bẩn.sau lại ố vàng.màu tối nhìn sạch hơn cụ ạ
Màu sáng nhìn sang trọng hơn cụ ạ bẩn chỗ nào biết đường lau chùi luôn, chứ cứ chọn màu tối thì quanh năm chả lau dọn. Còn ố vàng thì chỉ có đá Marble thôi chứ đá Solid Surface thì không ố được đâu ạ.

Song Min

Xe tải
Đúng rồi với gia đình nhỏ, 2 thế hệ thì khá tiện, ăn xong 2 bữa dồn vào cũng chỉ khoảng 9-10 bộ bát đĩa, ít nồi chảo to, rửa 1 lần khá tiện. Cho vào máy rửa xấy đầy đủ, hôm sau chỉ việc lấy ra dùng nên vài 3 tiếng rửa ko quan trọng lắm. Tiết kiệm đc khối thời gian
Máy nó rửa mình làm việc khác mà cụ có phải đợi nó đâu mà sợ mất thời gian. Nhà em 3 thế hệ cụ ạ. Hồi đầu bà cũng bảo rửa luôn cho xong nhưng sau 1 thời gian cụ bà nhà em lại khoái mrb đấy. Hôm nào cuối tuần tụ tập thì càng thấy nó tiện vì ăn xong có thời gian nói chuyện tán ngẫu. Trình xếp đồ trong mrb của em chỉ sau khi mua mrb 1 tháng đã đạt đến độ mọi người cứ bảo khiếp sao nhồi được khủng thế.

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Máy nó rửa mình làm việc khác mà cụ có phải đợi nó đâu mà sợ mất thời gian. Nhà em 3 thế hệ cụ ạ. Hồi đầu bà cũng bảo rửa luôn cho xong nhưng sau 1 thời gian cụ bà nhà em lại khoái mrb đấy. Hôm nào cuối tuần tụ tập thì càng thấy nó tiện vì ăn xong có thời gian nói chuyện tán ngẫu. Trình xếp đồ trong mrb của em chỉ sau khi mua mrb 1 tháng đã đạt đến độ mọi người cứ bảo khiếp sao nhồi được khủng thế.
Sợ ko có điều kiện thôi cụ ơi. Chứ nhà có đk thì tội gì mà không mua, đỡ phải quay tay

Grandtouring

Xe điện
Bên em chuyên cung cấp phụ kiện Blum-Hafele, chiết khấu 20-25%/tổng đơn hàng, đổi trả miễn phí Blum, hỗ trợ giao hàng tận nơi và dịch vụ lắp đặt.
Bác tham khảo qua bên em nhé
0984 983 816
web: http://hafele-shop.com.vn/
Em ghi nhớ. Sẽ alo cụ sớm để hoàn thiện bếp chung cư nhà em.

kieuhoa.gamuda

Xe tải
em lót dép hóng ạ

Song Min

Xe tải
Sợ ko có điều kiện thôi cụ ơi. Chứ nhà có đk thì tội gì mà không mua, đỡ phải quay tay
Tại em thấy có cụ nói mrb chỉ để làm cảnh cho đẹp bếp nên em ý kiến từ kinh nghiệm của nhà em thôi cụ. Máy nhà em cũng là loại bình thường thôi.

trungngothu

Xe tăng
Tại em thấy có cụ nói mrb chỉ để làm cảnh cho đẹp bếp nên em ý kiến từ kinh nghiệm của nhà em thôi cụ. Máy nhà em cũng là loại bình thường thôi.
Tuỳ nhà thôi cụ, nhà có điều kiện, có ôxin, thường sẽ ít dùng. Thêm nữa máy sẽ ko rửa đc những bữa nhiều món hay tiệc nhiều ng,nhất là nồi chảo to, món ăn nhiều dầu mỡ, có cháy..
Em kể các cụ nghe câu chuyện, có nhà hơn năm sau khi lắp đặt, thợ đến bảo trì thì mở ra còn nguyên cả nilon và mút xốp ở trong máy, hỏi chủ nhà thì bảo a chị ko để ý, thì ra ôxin toàn quyền sử dụng bếp, mà mấy bác đó nói rửa tay nhanh hơn nhiều.
Tất nhiên tuỳ nhà thôi, nhiều nhà bận bịu, ít ng thì nó giải phóng sức lao động nhiều đó

thienfurniture

Xe tăng
Website
thienfurniture.vn
Tuỳ nhà thôi cụ, nhà có điều kiện, có ôxin, thường sẽ ít dùng. Thêm nữa máy sẽ ko rửa đc những bữa nhiều món hay tiệc nhiều ng,nhất là nồi chảo to, món ăn nhiều dầu mỡ, có cháy..
Em kể các cụ nghe câu chuyện, có nhà hơn năm sau khi lắp đặt, thợ đến bảo trì thì mở ra còn nguyên cả nilon và mút xốp ở trong máy, hỏi chủ nhà thì bảo a chị ko để ý, thì ra ôxin toàn quyền sử dụng bếp, mà mấy bác đó nói rửa tay nhanh hơn nhiều.
Tất nhiên tuỳ nhà thôi, nhiều nhà bận bịu, ít ng thì nó giải phóng sức lao động nhiều đó
Có người giúp việc thì tận dụng sức lao động thôi cụ ạ. Mất tiền mua mâm thì phải đâm cho thủng chứ :)

.Fansipan.

Xe đạp
em ké chút
em cũng chuẩn bị chuyển về nhà mới, các cụ tư vấn em nội thất và bài trí như nào cho hợp lý và hợp phong thủy với ạ
em có cái ảnh bố trí mặt bằng như này ạ
em cám ơn ạ!

trungngothu

Xe tăng
Có người giúp việc thì tận dụng sức lao động thôi cụ ạ. Mất tiền mua mâm thì phải đâm cho thủng chứ :)
Gần đúng thôi, có mấy ng giúp việc thành thạo máy móc đâu, mà cái máy rửa bát vận hành còn khó hơn máy giặt, mà công sức tiết kiệm dc khi dùng máy cũng ko nhiều. Trước có bà ôsin nghe thấy tiền viên rửa, nước bóng.. Nói luôn để bày ý rửa tay còn nhanh và rẻ hơn kìa

7years

Xe điện
TK tủ bếp nhà cụ nhìn hơi nặng nề, màu bết quá. Nhưng tài chính như vậy em nghĩ dư xài :D

Tủ bếp nhà em cũng vừa làm xong, cánh trắng Acrylic, ray, tay đẩy Cariny, blum, phụ kiện NEWERA (Chắc cùi bắp). Cụ tham khảo:

Cụ làm bếp bé thế? Ví dụ rửa rau xong để đâu? nấu xong, nhấc xoong đặt đâu để nấy món khác ạ? em hỏi vì diện tích nhà e cũng bé quá, đang nghiên cứu xem bếp núc nó ra làm sao...

8800 arte

Đi bộ
TK tủ bếp nhà cụ nhìn hơi nặng nề, màu bết quá. Nhưng tài chính như vậy em nghĩ dư xài :D

Tủ bếp nhà em cũng vừa làm xong, cánh trắng Acrylic, ray, tay đẩy Cariny, blum, phụ kiện NEWERA (Chắc cùi bắp). Cụ tham khảo:

Bếp nhà cụ cũng đẹp quá,mà tổng thiệt hại hết 100tr đã có điện máy chưa hay mỗi phần bếp gỗ.Em tham khảo chút để chuẩn bị đắp cho cái tổ chim nhà mình

8800 arte

Đi bộ
Tủ gỗ sồi từ 3,9tr/m
Tủ acrylic từ 5tr/m
Tiền vênh giữa 2 loại hơn là 1tr/m cụ ạ ko đang kể nhiều. Còn tốn kém nhất là phụ kiện như bếp. Hút mùi . Chậu vòi riêng đồ phụ kiện mà làm của blum hay haffele thì giá khoảng gấp 2 lần giá trị bộ tủ của cụ
Cụ có xưởng sản xuất không mà giá rổ có vẻ hợp lý đấy,gỗ acrylic đặt chuẩn của An Cường chứ?

8800 arte

Đi bộ
em ké chút
em cũng chuẩn bị chuyển về nhà mới, các cụ tư vấn em nội thất và bài trí như nào cho hợp lý và hợp phong thủy với ạ
em có cái ảnh bố trí mặt bằng như này ạ
em cám ơn ạ!
Theo em bố trí nhà cụ cũng ôk,nhưng cũng có cái thắc mắc sao lại bố trí phòng ngủ nhìn đối ra cửa,mà các phòng ngủ ko dùng tivi à cụ?