Nhờ các bác tư vấn không gian nội thất Bếp nhà em đang làm

8800 arte

Đi bộ
Cụ nói chung chung quá. Đầu tiên chất liệu gỗ cụ định làm, thứ 2 kt của đồ, như tủ áo 3 cánh thì 1,4m x 2,1m cũng có nhưng có nhà làm 1,6 x 2,7 cũng có, về giường cũng vậy từ 1,2m giường đơn đến 1,8 m đôi có dùng ngăn kéo ở dưới ko. Cụ cứ gửi em cái bản vẽ chi tiết càng tốt như thế tính đc giá chuẩn luôn ko lệch nhiều
2 giường 1m8, tủ áo 1,6x2,2m vs 1cái 1,9 x2,2.Gỗ CN An Cường,bếp thì loại chống ẩm,còn tủ quần áo vs giường thì MFC loại thường.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Họ cũng là đối tác của mình, thay vì phải căng ra để làm tất cả thì có thể họ làm những việc khác tốt hơn.

Có người giúp việc thì tận dụng sức lao động thôi cụ ạ. Mất tiền mua mâm thì phải đâm cho thủng chứ :)

coquay

Xe container
Tính sơ sơ giá nguyên liệu trên thị trường cũng xêm xêm 4củ/md rồi, cụ chắc có quan hệ tốt với bên An Cường, nếu dc inbox cho em số cầm chân của cụ, mình giao lưu hợp tác nhé
Cụ là ng trong nghề ? 1m tủ bao nhiêu ván cụ biết rồi còn j. Em cũng chỉ giống cụ thôi mà

trungngothu

Xe tăng
Cụ là ng trong nghề ? 1m tủ bao nhiêu ván cụ biết rồi còn j. Em cũng chỉ giống cụ thôi mà
Em cũng chỉ gọi là thôi, nhưng xem cách cụ tính giá thì cụ có nguồn cung rất tốt. Nếu dc rất mong dc hợp tác với cụ
Tb. Em mật thư cho cụ cái số cầm chân, có gì cụ nhắn lại nhé

HYB

Xe tải

Em khoe Bếp nhà em , vừa mới song. Hoàn thiện bếp cũng nhức đầu cụ ạ, em thiên về sự tiện dụng và công năng sử dụng của các ngăn . Cụ cần chú ý đến kích thước của các thiết bị lắp đặt để bên gia công cho khớp, nhà em dùng thiết bị của cariny

hatdecuoi

Xe buýt
Không có lò nướng, vi sóng, rửa bát...Có lẽ gấu cụ nấu ăn không tốt.
Cụ đựng cái gì mà làm nhiều tủ bếp vậy :)
Đều có hết cụ ạ, do góc ảnh này chụp bị bộ bàn ghế che mất. Bếp em nó dài quá nên em đó cho nó phủ luôn theo chiều dài tường và nhìn nó hài hòa hơn. Còn bếp chỉ tính từ chỗ cái nồi cơm điện hất vào trong thôi. Còn các tủ kia e dùng làm công năng khác ( ở chỗ đó có cả cái chỗ để cả bảng automat nhưng nó đc đóng cái cánh cửa để che đi cho đỡ xấu).

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
Không có lò nướng, vi sóng, rửa bát...Có lẽ gấu cụ nấu ăn không tốt.
Cụ đựng cái gì mà làm nhiều tủ bếp vậy :)
Cháu thấy lấp ló cái lvs ở phía dưới nồi cơm đó cụ. Không phải loại lắp âm tủ.

kimma

Xe điện
Em lắp máy rủa bát nhưng 6 năm nay mới thử một lần. Em thấy nhiều bộ tủ bếp trên này thiết kế dày đặc quá. Gây choáng mắt. Kiểu như tận dụng không gian tối đa. Thời buổi phát triển thông tin. Cccm có thể truy cập web của các hãng bếp nổi tiếng trên thế giới. Từ đó có thể đưa ra phương án bếp tối ưu cho mình. Rất hợp thời về kiểu dáng và nhiều phong cách tối ưu khác nhau mà vẫn tuyệt đẹp.

trungngothu

Xe tăng
Em lắp máy rủa bát nhưng 6 năm nay mới thử một lần. Em thấy nhiều bộ tủ bếp trên này thiết kế dày đặc quá. Gây choáng mắt. Kiểu như tận dụng không gian tối đa. Thời buổi phát triển thông tin. Cccm có thể truy cập web của các hãng bếp nổi tiếng trên thế giới. Từ đó có thể đưa ra phương án bếp tối ưu cho mình. Rất hợp thời về kiểu dáng và nhiều phong cách tối ưu khác nhau mà vẫn tuyệt đẹp.
Hầu hết khu bếp ở vn đều ko đủ diện tích, cho nên nhồi nhét là điều khó tránh khỏi, dần đời sống cao lên mới đú với phương tây dc.

edc

Xe lăn
Cháu thấy lấp ló cái lvs ở phía dưới nồi cơm đó cụ. Không phải loại lắp âm tủ.
Cụ chủ đầu tư bếp nhiều $ như vậy thì vi sóng k tương xứng.
Đều có hết cụ ạ, do góc ảnh này chụp bị bộ bàn ghế che mất. Bếp em nó dài quá nên em đó cho nó phủ luôn theo chiều dài tường và nhìn nó hài hòa hơn. Còn bếp chỉ tính từ chỗ cái nồi cơm điện hất vào trong thôi. Còn các tủ kia e dùng làm công năng khác ( ở chỗ đó có cả cái chỗ để cả bảng automat nhưng nó đc đóng cái cánh cửa để che đi cho đỡ xấu).
Cháu nhìn mãi không ra chỗ lắp máy rửa bát, lò vi sóng, lò nướng âm tủ.
Cụ đầu tư tủ rất nhiều xèng :)
Cái automat cụ đóng cái cửa che đi cho đỡ xấu. Nói thật là cháu đến ạ cụ. :)

Chỉnh sửa cuối:

G810

[Tịch thu bằng lái]
Mặt phẳng không cùng mặt phẳng.
Đường thẳng không cùng đường thẳng.
Màu không cùng màu.
Gu không cùng gu.
Tiện ích không cùng tiện ích.

Kết luận:
Cụ nên đổi thiết kế mới và đừng trả tiền cái thiết kế này

longmama

Xe điện
E đào mộ để xem tiếp bếp của các cụ

longmama

Xe điện
Như này thì sao các cụ

trungngothu

Xe tăng
Cụ chủ đầu tư bếp nhiều $ như vậy thì vi sóng k tương xứng.

Cháu nhìn mãi không ra chỗ lắp máy rửa bát, lò vi sóng, lò nướng âm tủ.
Cụ đầu tư tủ rất nhiều xèng :)
Cái automat cụ đóng cái cửa che đi cho đỡ xấu. Nói thật là cháu đến ạ cụ. :)
Cụ bắt bẻ cụ ý quá, lò nướng, vi sóng là 2 cái khoang trống ngay canh chỗ tủ cao đó, có 1 cái lò vi sóng nhỏ để ở đó đó. Có thể cụ chủ chưa mua hoặc đang chờ hàng về thì sao. Còn máy rủa bát giờ có loại âm tủ, lắp mặt cánh gỗ vào thì sao phân biệt dc. Nói chung đã làm đế mức đó chắc chắn có thiết kế và cân nhắc

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Trắng mà acrylic ko bẩn đâu mợ nhé. Lau cái sạch luôn. Acrylic đắt là vì thế.
thời đại gì rồi còn dùng cái loại vật liệu này hả cụ? ko thân thiện môi trường, tụi EU nó có thèm dùng đâu, mấy ông VN cứ thấy bóng bẩy là ham, nó càng thêm chặt chém cho. Văn minh tý đi nhá cụ, mình khinh những KH thích đặt loại này và thường mất thêm công sức tẩy não, nâng cao dân trí.

edc

Xe lăn
Cụ bắt bẻ cụ ý quá, lò nướng, vi sóng là 2 cái khoang trống ngay canh chỗ tủ cao đó, có 1 cái lò vi sóng nhỏ để ở đó đó. Có thể cụ chủ chưa mua hoặc đang chờ hàng về thì sao. Còn máy rủa bát giờ có loại âm tủ, lắp mặt cánh gỗ vào thì sao phân biệt dc. Nói chung đã làm đế mức đó chắc chắn có thiết kế và cân nhắc
Cụ là người thiết kế ợ :D