Nhờ các bác tư vấn không gian nội thất Bếp nhà em đang làm

Jamebonds

Xe container

Căn bếp này có mức giá tương ứng với mức đầu tư của cụ chủ ( tủ lạnh và lò vi sóng ko tính vì chủ nhà tái sử dụng). Chất liệu làm tủ bếp này là sồi Mỹ, phụ kiện có cả Blum, Kessebohmer lẫn Hafele; thiết bị Bosch + Hafele + Blanco, đá bàn bếp Vicostone.
Nếu đã đầu tư, có ý định sử dụng lâu dài thì những khu vực mở/kéo nhiều rất cần sử dụng phụ kiện tốt. Hàng cao cấp ăn tiền ở sự vận hành êm ái, bền đẹp, sắc nét và tiện dụng cụ ah
quá đẳng cấp cụ ạ...:)

Mợ Liễn

Xe container
Tủ bếp chia khoang đều nhau thì đẹp hơn ạ, trừ khi thiết kế theo ý đồ nào đó ;)
Chết nhầm, quen miệng. Trước thiết kế có bàn đảo thì rộng rãi thì bố trí thoáng hơn, sau đó bỏ đi nên phải tận dụng hết, mới đủ công năng, mợ ạ.

hxd515

Xe hơi
Nếu nhà bác đã theo tông đen trắng thì Bác làm tủ màu trắng đẹp hơn!
Giá thành Acrilic thì đắt, nhưng Bac vẫn có thể làm tủ gỗ tần bì hoặc sồi nhưng sơn trắng chứ không sơnPU hoặc vecni như hình vẽ!
Bây gio công đưa công nghệ sơn ô tô vào nội thất nên bề măt son vẫn đẹp mà giá thành hạ!
mặt khác, nếu bác yêu cầu sơn gỗ thì thợ họ phải sấy tẩm gỗ kỹ hơn là sơn PU vì nếu không sây kỹ, gỗ khi co ngót rất dễ thấy hơn !

gocart

Xe cút kít
Thật sự các cụ ăn chơi quá, em kính phục.
Khoản mục thực dụng thì chả được điểm nào.
Rất ít khách vào nhòm nhà bếp các cụ.

Thichtat

Xe tăng
Vào đây học được nhiều cái hay ho quá, em đang phải làm cái bếp mà rối mù lên :)

khoaviet

Xe tăng

Căn bếp này có mức giá tương ứng với mức đầu tư của cụ chủ ( tủ lạnh và lò vi sóng ko tính vì chủ nhà tái sử dụng). Chất liệu làm tủ bếp này là sồi Mỹ, phụ kiện có cả Blum, Kessebohmer lẫn Hafele; thiết bị Bosch + Hafele + Blanco, đá bàn bếp Vicostone.
Nếu đã đầu tư, có ý định sử dụng lâu dài thì những khu vực mở/kéo nhiều rất cần sử dụng phụ kiện tốt. Hàng cao cấp ăn tiền ở sự vận hành êm ái, bền đẹp, sắc nét và tiện dụng cụ ah
Bên nào thi công bộ này thế cụ? cụ cho em xin giá đc ko ạ?

nam_hoai

Xe tăng
Nhà cụ ăn chơi quá, nhưng cá nhân e thấy cách chọn gỗ và mầu gỗ ko tương xứng với bộ phụ kiện,ko đẳng cấp.(e lo cụ dùng 1 năm nữa thôi,tủ cụ ko còn đc phẳng phiu như hình thế đâu)

vankhuonthep

Xe tăng
Em đánh dấu vì tháng 9 nhận chung cư làm toàn bộ bếp và nội thất.

trungngothu

Xe tăng
Tủ bếp chia khoang đều nhau thì đẹp hơn ạ, trừ khi thiết kế theo ý đồ nào đó ;)
Đúng là theo ý đồ mà mợ, do bị dồn công năng nên phải tận dụng từng chút, khoang rác tạm phải chia thành 2 thùng để phân loại mà vẫn phải đảm bảo kín, nhỏ gọn, ngay kế bên chậu rủa, nên bắt buộc phải cắt bớt 20cm của khoang ngăn kéo. Nếu ko bắt buộc phải kín do khoang thùng rác thì làm ngăn kéo âm, chung cánh thì sẽ đều hơn.

trungngothu

Xe tăng
Nhà cụ ăn chơi quá, nhưng cá nhân e thấy cách chọn gỗ và mầu gỗ ko tương xứng với bộ phụ kiện,ko đẳng cấp.(e lo cụ dùng 1 năm nữa thôi,tủ cụ ko còn đc phẳng phiu như hình thế đâu)
Cũng ko đến nỗi đâu cụ ạ, cái bếp này từ 2012 đên giờ vẫn chưa có trục trặc gì cả, gỗ xử lý tốt là 1 phần, bản lề ray trượt tốt cũng góp phần lớn vào độ bền và sự tiện dụng của sản phẩm.
Nhà hợp với gỗ sồi nên làm nội thất cả nhà bằng sồi, chứ tiền gỗ chỉ chiếm phần nhỏ thôi, có thay bằng loại tốt hơn cũng ko đội thêm quá nhiều

Chỉnh sửa cuối:

LehmanBrothers

Xe điện

Cụ care khách gớm thật đấy :D , nhìn đống tay nâng và phụ kiện vậy là biết chủ nhà tin tư vấn thế nào rồi. Gỗ thì hơi đuối so với chuyển động cụ ah, e có nhìn nhận như thế

Loitran

Xe tăng
Cụ có kinh nghiệm dùng máy rửa bát ko chia sẻ em với
Không nên mua vì nó không phù hợp văn hoá sử dụng,
Riêng cái việc cần làm trước khi bát đũa vô máy là
Làm sạch cơ bản là gạt toàn bộ thức ăn thừa,rác trong bát đĩa trước khi cho vô máy, xếp đúng tư thế vật dụng trong máy,tính khoảng thời gian đó cũng gần bằng thời gian rửa xong bằng tay rồi và dùng nó không thực sự hữu dụng như mong muốn

trentungcayso

Xe tăng
Nhân nói chuyện về bếp, cccm cho em hỏi là em muốn băm chặt thịt gà trên mặt bàn bếp thì yêu cầu thiết kế mặt bàn phải thế nào ợ?

trungngothu

Xe tăng
Cụ care khách gớm thật đấy :D , nhìn đống tay nâng và phụ kiện vậy là biết chủ nhà tin tư vấn thế nào rồi. Gỗ thì hơi đuối so với chuyển động cụ ah, e có nhìn nhận như thế
Hị, cụ nói quá, tại chủ nhà hợp với gỗ sồi nên cứ thế làm thôi, chứ các option ban đầu đưa ra có đủ các loại gỗ cao cấp khác nhưng màu sắc lại ok hợp, giá thành cũng ko phải là rào cản lớn vì có dùng gỗ tốt hớn cũng ko tăng tổng mức đầu tư quá nhiều.
Còn phần phụ kiện thì lại chính do chủ đầu tư yêu cầu do họ đã trải nghiệm thực tế các bộ trước đó bên mình làm cho ng quen của họ. Bên mình chuyên trị mấy món này mà, bếp chỉ 1 phần thoi, full toàn bộ đồ trong nhà mới tiện nghi

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các bác,

Nhà em đang làm được bên tư vấn nội thất đưa ý tưởng như hình 3 D.

Em thích phong cách hiện đại tông màu trắng, mặt cánh Acrylic nhưng tư vấn nội thất

họ phân tích giá thành cao hơn nhiều so với gỗ tự nhiên sồi Nga bến đó hay làm.

Tài chính nhà em giới hạn 400-450 triệu. Ưu tiên công năng phụ kiện bếp.

Nhân tiện đây em muốn tham vấn các bác phụ kiện Blum và Hafele có đắt quá không, nếu có cho em thông tin tham khảo.

Thanks!

Cụ xem catalog phụ kiện blum, hafele ở đây nhé.
https://www.hafele.com.vn/INTERSHOP/static/WFS/Haefele-HVN-Site/-/Haefele-HVN/vi_VN/opentext/assets/HVN/Kitchen_Fittings.pdf
E thấy chỗ lò nướng nên để dưới bếp từ, chỗ đó thay bằng máy rửa bát nếu cần ạ.
Về thiết bị bếp cần tư vấn cụ ới e nhé. :D

trungngothu

Xe tăng
Cụ có kinh nghiệm dùng máy rửa bát ko chia sẻ em với
Không nên mua vì nó không phù hợp văn hoá sử dụng,
Riêng cái việc cần làm trước khi bát đũa vô máy là
Làm sạch cơ bản là gạt toàn bộ thức ăn thừa,rác trong bát đĩa trước khi cho vô máy, xếp đúng tư thế vật dụng trong máy,tính khoảng thời gian đó cũng gần bằng thời gian rửa xong bằng tay rồi và dùng nó không thực sự hữu dụng như mong muốn
Máy rửa bát chỉ hợp với gia đình trẻ, 2 thế hệ. Dân văn phòng ít nấu ăn ở nhà, dùng nhiều đồ ăn công nghiệp, ko phải chế biến nhiều, bát đĩa nồi chảo ko quá nhiều và bẩn. Thường để bát đĩa vào máy rồi đến bữa sau lấy ra dùng luôn.
Còn mấy nhà có điều kiện, máy toàn để làm cảnh, cho đủ bộ. Có ôsin thì toàn rửa luôn cho nhanh, nhà có khách thì máy rửa cũng chả đủ chỗ