Nhờ các bác tư vấn không gian nội thất Bếp nhà em đang làm

Hà Tam

Xe điện
Đôi khi vấn đề nguồn điện và các loại ổ cắm cũng là vấn đề lớn đấy. Bao nhiêu nguồn đến, có bao nhiêu ổ cắm, khả năng mang tải thế nào, và thiết bị bảo vệ đi kèm có không? Có cụ nào đó đã hỏi về tủ lạnh, tủ sấy, máy rửa bát, lò vi sóng, bếp từ.. và nhiều máy móc khác (nướng bánh, quay gà, xay thịt, xay cà phê, hạt tiêu...) phục vụ khu bếp, nhưng cụ nên chú ý tổng công suất của chúng, dẫn đến dòng mang tải lớn, vậy nên thiết kế dây điện lớn loại nào, để 1 hay chia làm 2, 3 nguồn có tách riêng CB dẫn đến ổ cắm chịu tải dòng lớn cho các lọai máy này. Rồi đèn chiếu sáng cũng nên đủ sáng. Nếu không tính kỹ thì phải dùng ổ cắm rời cho các máy móc khác do phát sinh thêm sau này.

hung0406

Xe buýt
e khoe cái bếp nhà e vậy

:D

nhicalai

Xe buýt
Tủ bếp acrylic mà cụ nào bảo 5 tr thì hỏng sớm thôi. Acrylic chỉ có an cường mới tốt thôi.

fun4u

Xe tăng
Xịn nhất bây giờ là tủ bếp inox cánh nhựa arcylic, cộng phụ kiện thì độ 150M đổ lại là đẹp long lanh. Để tiền còn lại mua đồ bếp, đồ gia dụng cho Nhật nội địa dùng cho sướng cụ ạ (tủ lạnh 6 cánh Hitachi ~100M đóa)

Tủ chất liệu này thì say NO với ẩm mốc, bẩn bám, lau chùi cực tiện, dùng không phải nghĩ gì luôn.

Đắt hơn nữa thì do cụ dùng phụ kiện siêu xịn, nhg chẳng khác nhau quá nhiều, trừ khi cụ muốn thể hiện đẳng cấp phải thật đỉnh. Nếu chỉ cần đủ đẹp, thời trang, tốt thì cụ dùng phụ kiện Hàn Quốc là rất hoành rồi.

Ngoài ra, cụ nên bảo bên tke ốp cho cái kính cường lực màu vào tường chỗ tủ bếp, vừa đẹp mắt mà vợ cụ lau chùi đỡ khổ. Thêm nữa, chưa thấy chỗ đê tủ lạnh, máy rửa bát, xọt rác, ...

./.

Hà Tam

Xe điện
e khoe cái bếp nhà e vậy

Cụ lưu ý là tủ lạnh đời sau này không tỏa nhiệt phía mặt sau, mà tỏa nhiệt hai bên thành tủ, cần phải có không gian đủ rộng (xem hướng dẫn của nhà SX) cho thoát nhiệt thải ra từ 2 bên thành tủ cụ nhé.

tuan2681

Xe điện
e khoe cái bếp nhà e vậy

cụ kê cái tủ lạnh tnay thì nó thở vào đâu ạ? 2 bên hông nó phải có khoảng hở tối thiểu 5-10cm để không khí lưu thông, thoát nhiệt từ vỏ tủ cụ nhé.
kê sát tường tnay thì tốn điện và dễ hỏng lốc lắm

hung0406

Xe buýt
Nhưng e đã chót làm rồi nên ko thay đổi được

Văn Khoa

Xe hơi

onglaovuonchim

Xe tải
có mảng nào nhôm kính không cụ? có cụ ới cháu nhé :">

ngvu

Xe buýt
Chào các bác,

Nhà em đang làm được bên tư vấn nội thất đưa ý tưởng như hình 3 D.

Em thích phong cách hiện đại tông màu trắng, mặt cánh Acrylic nhưng tư vấn nội thất

họ phân tích giá thành cao hơn nhiều so với gỗ tự nhiên sồi Nga bến đó hay làm.

Tài chính nhà em giới hạn 400-450 triệu. Ưu tiên công năng phụ kiện bếp.

Nhân tiện đây em muốn tham vấn các bác phụ kiện Blum và Hafele có đắt quá không, nếu có cho em thông tin tham khảo.

Thanks!

450tr cho bếp thì cụ có điều kiện quá ạ. Theo ngu ý của em về công năng sử dụng thôi nhé:

1. Không nên lát gỗ ở nhà bếp riêng biệt, bếp chắc chắn nước nôi bất tiện. Tốt nhất nên lát gạch.
2. Em nghĩ nên làm tủ kịch trần, sẽ đẹp hơn, công năng sử dụng nhiều hơn và sang hơn.
3. Đồ Acylich nói thật thì em chỉ thấy đẹp còn kém bền, hơn nữa cũng chỉ là đẹp với cái tủ bếp độ 50-80tr. Cụ chiến đến non nửa tỷ sao không chơi óc chó, vào nhà xinh em thấy đầy mẫu đẹp - đẳng cấp. Mẫu của cụ được nhưng không xứng với giá tiền.
4. Mẫu của cụ em không thấy chỗ cho lò vi sóng, chỗ cắm nồi cơm, máy ép hoa quả, máy say sinh tố ... ngay cả lò nướng của cụ em thấy hơi bé. Theo ngu ý của em thì cụ nên bổ sung một bàn bày, vì dựa vào mẫu cái tủ bếp của cụ khá chật. Tất nhiên cụ nên ốp kính thay vì lát gạch - không cần thiết phải tiêt kiệm đến mức đấy. Ngoài ra nên chọn bồn rửa bát sâu và rộng một chút.

Em chỉ dám nói có thế

P/s: cái gỗ sồi nga mà họ báo giá là gỗ tần bì. Nhìn chung 2 loại gỗ này cũng chẳng khác gì acylich. Bền độ 5-10 năm là cùng. Giá rẻ thì chơi xoan đào cụ ạ. Màu trắng khá bẩn, để lâu trông vớ vẩn lắm.

Ở đây cụ nào sơn lại tủ bếp mà không cần rỡ xuống và không hư hại xung quanh thì báo em cái giá nhé. Em cần sơn lại tủ trên từ trắng sang nâu, màu trắng bẩn quá

LDTTA

Xe hơi
Đọc comment của các cụ rút ra được khối kinh nghiệm.

Dr_nghi

Xe hơi
450tr cho bếp thì cụ có điều kiện quá ạ. Theo ngu ý của em về công năng sử dụng thôi nhé:

1. Không nên lát gỗ ở nhà bếp riêng biệt, bếp chắc chắn nước nôi bất tiện. Tốt nhất nên lát gạch.
2. Em nghĩ nên làm tủ kịch trần, sẽ đẹp hơn, công năng sử dụng nhiều hơn và sang hơn.
3. Đồ Acylich nói thật thì em chỉ thấy đẹp còn kém bền, hơn nữa cũng chỉ là đẹp với cái tủ bếp độ 50-80tr. Cụ chiến đến non nửa tỷ sao không chơi óc chó, vào nhà xinh em thấy đầy mẫu đẹp - đẳng cấp. Mẫu của cụ được nhưng không xứng với giá tiền.
4. Mẫu của cụ em không thấy chỗ cho lò vi sóng, chỗ cắm nồi cơm, máy ép hoa quả, máy say sinh tố ... ngay cả lò nướng của cụ em thấy hơi bé. Theo ngu ý của em thì cụ nên bổ sung một bàn bày, vì dựa vào mẫu cái tủ bếp của cụ khá chật. Tất nhiên cụ nên ốp kính thay vì lát gạch - không cần thiết phải tiêt kiệm đến mức đấy. Ngoài ra nên chọn bồn rửa bát sâu và rộng một chút.

Em chỉ dám nói có thế

P/s: cái gỗ sồi nga mà họ báo giá là gỗ tần bì. Nhìn chung 2 loại gỗ này cũng chẳng khác gì acylich. Bền độ 5-10 năm là cùng. Giá rẻ thì chơi xoan đào cụ ạ. Màu trắng khá bẩn, để lâu trông vớ vẩn lắm.

Ở đây cụ nào sơn lại tủ bếp mà không cần rỡ xuống và không hư hại xung quanh thì báo em cái giá nhé. Em cần sơn lại tủ trên từ trắng sang nâu, màu trắng bẩn quá
Cụ có kinh nghiệm dùng máy rửa bát ko chia sẻ em với

ngvu

Xe buýt
Cụ có kinh nghiệm dùng máy rửa bát ko chia sẻ em với
Có cụ ạ,
Máy nhà em chạy bằng cơm, ăn xong rửa ngay - để đến sáng mai là coi chừng tan cửa nát nhà.

Em fun tý =))

Mợ Liễn

Xe container
Với tầm tiền mà cụ thớt đầu tư thì em đảm bảo được cái bếp xịn luôn ạ (đã bao gồm phụ kiện, thiết bị Blum, Hafele, Fagor...) :). Acrylic thì có 1 đặc điểm là bóng bẩy, bắt mắt, dễ lau chùi, màu sắc đa dạng, phù hợp thiết kế hiện đại. Nhg nhược điểm là nó dễ xước nên dùng phải chăm chút. Còn sồi Nga thì chỉ có thể làm dạng phào chỉ như trong phối cảnh, hoặc làm cánh phẳng thì vẫn phải làm pano để tránh cong vênh, đồng nghĩa với việc sẽ có chỉ soi khoảng 3 ly trong lòng cánh. Gỗ sồi Nga sắc đỏ nên chỉ có thể sơn PU màu sẫm. Sồi Nga hay bất kể loại gỗ tự nhiên nào khác ko nên sơn bệt, vì sau 1 thời gian sử dụng, sẽ bị loang màu.

Mợ Liễn

Xe container
Về độ bền thì em nghĩ ngang nhau, thậm chí tủ bếp acrylic sẽ bền hơn. Vì nếu cụ thớt làm cốt HDF chống ẩm, hoàn thiện bề mặt acrylic thì cực kỳ tốt, hơn rất nhiều loại gỗ tự nhiên khác ko được xử lý đúng quy trình. Em ko nói tất cả nhg đa phần gỗ tự nhiên hiện nay đều là hàng trôi nổi, xuất xứ ko rõ ràng, cây gỗ chưa đủ tuổi đã bị khai thác và tẩm sấy chưa đủ.
Về tủ bếp acrylic thì sẽ có 2 kiểu hoàn thiện là không đường line và có đường line (dán nẹp cạnh 3D). Với kinh nghiệm của em thì cụ nên làm loại ko đường line thì sẽ đẹp và đảm bảo hơn :)

trungngothu

Xe tăng

Căn bếp này có mức giá tương ứng với mức đầu tư của cụ chủ ( tủ lạnh và lò vi sóng ko tính vì chủ nhà tái sử dụng). Chất liệu làm tủ bếp này là sồi Mỹ, phụ kiện có cả Blum, Kessebohmer lẫn Hafele; thiết bị Bosch + Hafele + Blanco, đá bàn bếp Vicostone.
Nếu đã đầu tư, có ý định sử dụng lâu dài thì những khu vực mở/kéo nhiều rất cần sử dụng phụ kiện tốt. Hàng cao cấp ăn tiền ở sự vận hành êm ái, bền đẹp, sắc nét và tiện dụng cụ ah

Mợ Liễn

Xe container
Hẳn là toàn tay nâng thuỷ lực ^^, dưới thì ukie, còn trên tủ kho thì ko cần thiết và dùng pit tông là ukie rồi. Chủ nhà chịu chơi quá :P. Nhg mà cái khoang dọc ngang giữa bếp từ và chậu rửa là khoang j hà cụ mà em thấy tk hơi bùn cười ;)? Đá Vicostone mã BQ850 thì phải. Em cũng thích loại này :D

Căn bếp này có mức giá tương ứng với mức đầu tư của cụ chủ ( tủ lạnh và lò vi sóng ko tính vì chủ nhà tái sử dụng). Chất liệu làm tủ bếp này là sồi Mỹ, phụ kiện có cả Blum, Kessebohmer lẫn Hafele; thiết bị Bosch + Hafele + Blanco, đá bàn bếp Vicostone.
Nếu đã đầu tư, có ý định sử dụng lâu dài thì những khu vực mở/kéo nhiều rất cần sử dụng phụ kiện tốt. Hàng cao cấp ăn tiền ở sự vận hành êm ái, bền đẹp, sắc nét và tiện dụng cụ ah

trungngothu

Xe tăng
Hẳn là toàn tay nâng thuỷ lực ^^, dưới thì ukie, còn trên tủ kho thì ko cần thiết và dùng pit tông là ukie rồi. Chủ nhà chịu chơi quá :P. Nhg mà cái khoang dọc ngang giữa bếp từ và chậu rửa là khoang j hà cụ mà em thấy tk hơi bùn cười ;)? Đá Vicostone mã BQ850 thì phải. Em cũng thích loại này :D
Tối ưu hoá công năng cụ ạ, bên phải bếp là giá kéo chai lọ, bên trái là khoang để 2 thùng rác nhỏ, nên chia hơi vụn, nhưng thuận tiện. Toàn bộ làm ray kéo với tay nâng để có thể dễ dàng chuyển đổi sang đóng mở tự động bằng điện.

Mợ Liễn

Xe container
Vâng, nhg nhìn hơi... ;). À, em là mợ ạ ^^
Tối ưu hoá công năng cụ ạ, bên phải bếp là giá kéo chai lọ, bên trái là khoang để 2 thùng rác nhỏ, nên chia hơi vụn, nhưng thuận tiện. Toàn bộ làm ray kéo với tay nâng để có thể dễ dàng chuyển đổi sang đóng mở tự động bằng điện.

Jamebonds

Xe container

đây là hình ảnh thực tế nhà bạn em. Em cũng thích màu trắng như vậy, nhờ các bác tư vấn màu trắng như vậy có ổn không ?
màu trắng thì rất đẹp, nhưng nội thất trắng mà tường cũng trắng thì trông lại nhạt, thiếu điểm nhấn. Nhà bạn cụ e oánh giá là o đẹp, mấy cái cột gỗ màu già so với bếp, tường ốp bếp o nên màu trắng để còn tôn cái tủ bếp