Nhờ các bác tư vấn giúp em địa điểm chụp ảnh cưới!!!

Thôi xong rồi, em ngày 13 mới bay trong TPHCM ra :102: sao nhà Xthao không nghiên cứu xem về vùng biển nào mà chụp nhỉ. Tĩnh Gia chẳng hạn, chụp ở biển cũng có cái hay của nó, sóng núi , lúc bình minh và hoàng hôn. Hai vợ chồng làm quả dân chài cho nó khác người .
Nhà Ết cũng bẩu em mặc quần lọt khe tắm biển, dư mà biển Tĩnh Gia nhiều sứa lắm :102::102: Chụp ảnh xong mà dính sứa thì lại treo xxxx à :'(:'(

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Nhà Ết cũng bẩu em mặc quần lọt khe tắm biển, dư mà biển Tĩnh Gia nhiều sứa lắm :102::102: Chụp ảnh xong mà dính sứa thì lại treo xxxx à :'(:'(
Cái này phải hỏi dân quanh đấy xem có cách nào chống sứa không thôi. Đẹp, nghệ thuật thì phải gian khổ và biết hy sinh chứ (b)

lx125_black

Xe container
Cụ lại định borat Fpt à?:21:

Trên OF này pose tốt có thể ko kiếm được chứ em nghĩ ngoài xã hội thì thiều giè :^)
À con D200 hèn quá em bán quách nó đi rồi mua con D300 cho máu nhưng xem ra nó vẫn hèn lắm, suốt ngày nằm trong tủ chẳng dám ra ngoài :'(

Tóm lại nhà nxthao muốn thế nào... Muốn có đạo diễn và pose đẹp hay tìm địa điểm đẹp để anh em bắn phá, rồi ngồi chọn lọc :21: Ngày 10 hay 12 tháng 10 mà đi là anh có thể đi được đấy...
He he .... ảnh có cái xấu cái đẹp, mà toàn ảnh không đẹp thì cũng chả sao vì có phải ông nào cũng có hoa tay cờ-hụp đâu .. Có cái nào cụ cứ phọt lên xem dư lào sợ mệ gì thằng nào chê bai ....
Mấy ông pừ rồ chụp ảnh cưới ở ngoài không phải ai cũng có trình cao đâu cụ ợ. Mấy ông có thương hiệu thì đứng nói chiện dăm triệu một an-bum nhá:102::102::102:.
Chơi kiểu OF là trăm phát gạch kiểu gì chả kiểm được con ếch :21::21::21:hai ba chục ông/ bà xô vào bắn kiểu gì chả có trăm phát dùng được, thuốc thang lại tý là nhìn ngon ngay ...:41::41::41:

Nhà Mèo này đã chuẩn bị kịch bản chưa? Nhà lengkeng chuyển sang D300 rồi, thông tin chả cập nhật giề cả :102::102:
Kich bản vưỡn như hôm lọ, cô hàng nước, anh xã hội đen, bát cháo hành, cái yếm đào ...... dám không.

buonchuoi

Xe tăng
- Nên quyết định rõ phong cách của Album bao gồm Cổ điển gồm cô dâu áo dài khăn đóng hay phong cách hiện đại để sau này có hướng làm album đơn hay đôi 1 cách tốt hơn.
- Chọn địa điểm chụp đẹp là quan trong ảnh hưởng lớn đến phong cách của album.
- Không nên chọn nhiều váy cùng màu vì khi lên hình album sẽ kém sinh động. Chân đẹp nên chọn một váy ngắn.
- Không nên mặc đầm hay áo chui đầu khi đi chụp ảnh, vì sẽ trở ngại sau khi trang điểm và làm tóc.
- Cô dâu chú rể tươi tắn và ánh mắt tình cảm là bí quyết để có những tấm hình đẹp.

Đấy là những gì em biết qua khi làm Album cưới ngoài trời nhà hoangxthao nên quyết định cho mình 1 phogn cách cụ thể rồi mới dàn dựng kịch bản

MZP

Xe tải
Em ném đá tí, nếu gan dạ thì nên chụp cảnh phố phường...hà nội trời thu ngoài những lúc xấu trời thì đẹp chết người. Túm lại là chỗ nào các bác cảm thấy thoải mái thì chụp..cứ diễn thôi, ông nào chộp được khoảnh khắc cảnh đẹp thì phê...mà trong 500 cái thế nào chẳng tìm được dăm chục cái ngon lành. Đồ nghề các bác OF nhà mình toàn đồ xịn ảnh đẹp là cái chắc. Mà bác cũng phải check thời tiết trước khi đi, quan trọng nữa là làm cho bác gái phê, cười toe toét là ngon...túm lại là chúc mừng hai bác (b)

ShiLan

Xe máy
Có vài tip chụp ảnh (trong hoàn cảnh các bác nhà ta chụp kiểu đốt trăm bó đuốc và đã là ảnh cưới thì nhất định phải tìm ra được khoảng dăm con ếch, mà in album chớ :D) mà thi thoảng em đi ké học lỏm được, ấy là:
- Tìm 1 vài ảnh đẹp, in ra, ta cứ chỗ ấy, cảnh ấy, tư thế ấy chụp đúng phát ấy. Thế là có dăm kiểu giắt bụng. Chả cần sáng tác đầu tư giề :D. VD: tay chân đan loạn vào nhau, nhẫn nhủng cái ngoắc tay ngoắc tủng làm nhân vật chính. Những kiểu như thế nếu ko có ý định sẵn từ nhà, ra nơi chụp 20 bác đứng từ xa bắn loạn cào cào là khó có lắm hí hí
- Sau đó là thể loại tự nhiên. Phụ thuộc cực nhiều vào độ máu và độ diễn của nhân vật chính. Cảnh củng là thứ phụ (ở đâu cây lá chả xanh tươi, cứ xoá phông là Hà giang với Bảo tàng dân tộc cũng giống nhau hết :D), nhưng ko ai có thể có nụ cười của chính bác, có cái đặt tay hờ hững hay sở hữu trên lưng cô dâu của bác. Cứ tự nhiên giữa 20 con người như chốn không người. Thể loại này cực kỳ thích hợp khi 20 tay súng lăm lăm quanh mình. Đố mà tuột mất được khoảnh khắc nào
- Chụp đường phố. 1 nghìn người xung quanh làm việc của người ta. Đố bác nào, chụp nơi ấy, cảnh ấy, có những con người với tâm trạng ấy xuất hiện lại giống mình. Mà ảnh kểu này mới tình cảm khủng.

Về phương diện cá nhân (cá nhân em thôi nhé): ảnh chụp kiểu cày cuốc dắt trâu bò lợn gà ăn xin tơi tả, ... nó chỉ hài hước, ko mang lại cảm xúc lớn, vì nó không diễn tả cuộc sống thật của mình

Kính các bác.

lengkeng

Xe tăng
Lèo *** nhà Mèo này có khi phải đánh mới hiểu... vấn đề là có chụp đâu mà có ảnh... từ hồi đổi máy toàn chụp quanh quẩn trong nhà... hết con lại đến vợ rồi lại đến con, rồi đến cái bàn cái ghế... v.v. hoặc tự chụp mình :21: như thế này này.... chứ em thì sợ gì ai chê nữa... càng chê càng chửi em lại càng khoái í chứ :P

Còn chuyện pro hay ko thì tùy nhà nxthao nó quyết... Có thể bọn pro nó không trình cao (như anh em OF) nhưng đó là nghề của bọn nó ít ra bọn nó cũng có nhiều kinh nghiệm hơn mình... Nhưng nếu mình lấy số lượng ra để đọ với bọn nó thì nhiều khả năng mình thắng :21: Thống nhất là huy động 30 OF mỗi ông vài thẻ 8G đi bắn phá vợ chồng nxthao nhỉ (l) (l) (l)

He he .... ảnh có cái xấu cái đẹp, mà toàn ảnh không đẹp thì cũng chả sao vì có phải ông nào cũng có hoa tay cờ-hụp đâu .. Có cái nào cụ cứ phọt lên xem dư lào sợ mệ gì thằng nào chê bai ....
Mấy ông pừ rồ chụp ảnh cưới ở ngoài không phải ai cũng có trình cao đâu cụ ợ. Mấy ông có thương hiệu thì đứng nói chiện dăm triệu một an-bum nhá:102::102::102:.
Chơi kiểu OF là trăm phát gạch kiểu gì chả kiểm được con ếch :21::21::21:hai ba chục ông/ bà xô vào bắn kiểu gì chả có trăm phát dùng được, thuốc thang lại tý là nhìn ngon ngay ...:41::41::41:

MZP

Xe tải
8GB mà bắn em sợ nhà ấy ngất trên cành quất vì xem ảnh...nhưng thú thực là không phải dân Pro thì phải chơi kiểu vãi đạn trăm phát trúng 1 :))...hehe túm lại là kết quả mỗi bác cho dăm kiểu ngon là ok rồi. Vui vẻ là hạnh phúc, mà hạnh phúc thì chụp ảnh đẹp...chứ chụp ảnh ko có tâm trạng, chán bỏ xừ. :69:

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Bác thử kiểm tra xem chỗ nào sắp động đất đến đấy chụp bộ ảnh cưới có khi lại độc
:)):)):))

http://www.vnexpress.net/GL/The-gioi/Anh/2008/05/3BA028DD/
Chụp ảnh cưới lúc động đất

Người thợ chụp ảnh đang chờ cô dâu chú rể chỉnh trang váy áo thì bỗng nhiên mặt đất rung chuyển. Ngày vui của các đôi uyên ương ở tỉnh Tứ Xuyên chìm trong cát bụi, đất đá và nỗi hoảng sợ.

Váy của cô dâu bám đầy cát sau trận động đất. Có tới 5 đôi uyên ương cùng đi chụp ảnh cưới ở nhà thờ nổi tiếng trong thị trấn Bailu, tỉnh Tứ Xuyên (Sichuan), hôm 12/5. Ảnh: Telegraph.

Cát bụi tung tóe khắp khu vực nơi họ chụp ảnh cưới. Ảnh: Telegraph.

Khung cảnh cưới lãng mạn bỗng nhiên trở nên hoang tàn, đổ nát. Ảnh: Telegraph.

Cô dâu thẫn thờ khi trận động đất làm hỏng ngày vui. Ảnh: AP.

Đôi uyên ương khom người tránh đất đá rơi trong động đất. Ảnh: AP.

Nhà thờ 100 tuổi, địa điểm chụp ảnh cưới nổi tiếng trong mấy năm gần đây ở Bailu, bị phá hủy trong động đất. Ảnh: Telegraph.

Gạch đá rơi xuống từ nhà thờ. Ảnh: AP.

Một đôi uyên ương chụp ảnh cưới trước nhà thờ ở Bailu khi còn chưa bị phá hủy năm 2007. Ảnh: AP.

lx125_black

Xe container
Cái nhà cụ zippo này mồm thối nhá :ohmy: :mad: :mad: :mad:

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Thối cái giè, em cứ tưởng bộ ảnh cưới của em hoành thánh nhất hóa ra tụi này hoành tráng hơn, các TTX đưa tin ầm ầm

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Em có ý kiến, lâu lâu mới có vụ đám cưới. Nhà này hy sinh vì nghệ thuật đi. Từ h đến lúc cưới mỗi chủ nhật làm mẫu một chỗ cho anh em ABC chụp. Kiểu j mà chả có ảnh đẹp (b)(b)(b)

Em có ý kiến, lâu lâu mới có vụ đám cưới. Nhà này hy sinh vì nghệ thuật đi. Từ h đến lúc cưới mỗi chủ nhật làm mẫu một chỗ cho anh em ABC chụp. Kiểu j mà chả có ảnh đẹp (b)(b)(b)
Đấy, nhà cháu đang định tập để các bạn ABC2 chụp cho quen đi đây :69::69:

Lee C Hee

Xe đạp
Vươn thú với bách thảo quê chết, chán lắm. Cụ cứ chơi ở Phố cổ cho em, em chắc cụ là người thứ 2 chụp kiểu đấy ở Hà Nội thôi. để em đi tìm cái ví dụ của người thứ nhất nhá. Cái này của ông bẹn em bên ttvnol Piero chụp

Hai cụ có đủ bản lĩnh và tình yêu để đứng giữa Hà Nội như thế này không????
Em tưởng kiểu hoành tráng ngay giữa đường phố Cổ thế này là đặc sản của Dũng 361 cơ. Cũng nhiều bộ ảnh chụp thế này rồi bác Cobra ạ. Em sợ cô dâu nhà bác Thảo ra đường trước bàn dân thiên hạ khó diễn đấy. Hôm nọ trước mặt anh em ABC ở Tam Đảo diễn thử thôi mà đã vất vả.

@Xthao: Em mới đi phục vụ bạn em chụp cưới ở Quan Lạn, bác bảo bác gái gọi cho em, bắt đầu có kiến thức cơ bản để tư vấn khối thứ về trang điểm, váy vóc, hoa hòe đấy... :69:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
@Xthao: Em mới đi phục vụ bạn em chụp cưới ở Quan Lạn, bác bảo bác gái gọi cho em, bắt đầu có kiến thức cơ bản để tư vấn khối thứ về trang điểm, váy vóc, hoa hòe đấy... :69:
Có kinh nghiệm rồi thì làm phát cưới đeeeeee,

anhcobra

Xe container
HÌ, em mới xem lần đầu, của Dũng 361 phong cách và tông ảnh khác hẳn. Thực ra chơi kiểu này đâu cần mẫu diễn, quan tọng là người chụp nắm được khoảng khắc thôi

quangdzung

Xe điện
Chỗ này là đường Hoàng diệu đây mà. Lúc đón dâu chạy qua đây rồi xuống làm vài kiểu là xong. Chả cần lên chương trình đâu