Nhờ các bác tư vấn giúp em địa điểm chụp ảnh cưới!!!

Em đã lên lịch rồi ạ, ngày 11/10 hoặc 12/10 sẽ chụp ảnh cưới ạ, em đang phân vân không biết nên chụp ở Thung Nai hay Ba Vì :102::102:
@Rén: Ở ABC ảnh nào hỏng mới chuyển sang đen trắng nhé :69::69:

Witch

Xe hơi
Vote cho cái địa chỉ may váy cưới của nhà Ét, chỗ đó tuyệt hảo đấy nhà Xthao à.

Vote luôn cho cái việc phải có kịch bản, cho nó độc đáo luôn thể, bảo nhà Dím nghĩ kịch đi, chứ nhà Mèo mà nghĩ thì toàn ra nậm rượu với cháo hành thôi :21:

Còn địa điểm thì em cũng thích hoặc làng/phố cổ, hoặc cho ra biển luôn, tháng 10 ra biển không biết còn cái trong xanh của nước và trời kô nhỉ *-) Nhưng túm tụm lại là hai bác XThao soi gương tập diễn dần đi là vừa, cảnh gì thì cảnh, quan trọng vữn là cái biểu cảm, nhỉ :)

Mà em cũng thích có vài kiểu chụp trang phục áo dài cổ, em Witch có cần thì hôm nào chị đi chọn với em, hơi nhiều kinh nghiệm chọn hộ đấy :15: :69:
Cảm ơn chị trước nhé. Chắc chắn nhà em sẽ nhờ chị đấy!

Em đã lên lịch rồi ạ, ngày 11/10 hoặc 12/10 sẽ chụp ảnh cưới ạ, em đang phân vân không biết nên chụp ở Thung Nai hay Ba Vì :102::102:
@Rén: Ở ABC ảnh nào hỏng mới chuyển sang đen trắng nhé :69::69:
Sao bác không tiện thể vừa đi đủn xe với đội Offroad vừa chụp nhỉ :D
Ờ, mà sao không lên đường tập tăng mà chụp, có cây, có hoa, chim, bướm... đủ kiểu :))

NGOCNGOACH

Đi bộ
Được sự đồng ý của cả hai gia đình nên chúng em quết định cuối năm nay sẽ tổ chức lễ cưới. Do lần đầu nên chúng em còn rất bỡ ngỡ :):):) chưa biết chọn nơi nào chụp ngoại cảnh đẹp cả :102::102: Em thấy Thung Nai và Ba Vì chụp ảnh cưới rất đẹp:
- Áo cưới nên may hay nên thuê và thuê ở đâu?
- Nên chụp theo album hay làm 1 quả Essay ạ, theo chủ đề gì?
- Có 2 địa điểm là Thung Nai và Ba Vì thì nên chụp ở đâu?
- Nhờ các bác giúp đỡ cho vụ chụp và trang điểm với ạ
Em dự định chụp vào ngày 11/10 hoặc 12/10, kính nhờ các bác giúp đỡ em với ạ (b)(b)(b)
ui, Pắc ơi, may váy cưới thì cũng thích đấy nhưng vấn đề là ở chỗ sau khi cưới xong giữ gìn và bảo quản nó mới mệt chứ, sẽ chiếm kha khá diện tích trong tủ của Pắc đấy. Theo tôi 2 vợ chồng Pắc thuê 1,2 cái thật đẹp mặc cho đã, cưới xong trả luôn khỏi phải lo vụ cất giữ. Hic
Chúc 2 Pắc tìm được váy cưới như ý.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
ui, Pắc ơi, may váy cưới thì cũng thích đấy nhưng vấn đề là ở chỗ sau khi cưới xong giữ gìn và bảo quản nó mới mệt chứ, sẽ chiếm kha khá diện tích trong tủ của Pắc đấy. Theo tôi 2 vợ chồng Pắc thuê 1,2 cái thật đẹp mặc cho đã, cưới xong trả luôn khỏi phải lo vụ cất giữ. Hic
Nhiều khi may váy cưới còn rẻ hơn cả thuê, đẹp thì còn tùy nhưng chắc chắn là hợp với ý mình hơn. Sau này bạn bè thuê lại lấy 200k/phát khéo lại lãi.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nhà em vừa sang Baris chụp đám cưới ở phố Rue de Ngo

Cả ở Rue de Son nữa

:))

Chỉnh sửa cuối:

teapot

Xe buýt
Em vote kịch bản của bác "Âu Dương Phong", streetlife như thế thì còn gì bằng:21::21::21:

anhcobra

Xe container
Hì, đây là chụp đùa chứ đâu phải ảnh cưới, cái thứ hai nhiều rác quá

anhcobra

Xe container
hì hì, không phải chụp đùa thì cũng là chụp sì pam, em không tin đi chụp ảnh cưới mà ẩu thế, là em thì còn lâu em mới trả tiền. Nhớ hồi em lấy vợ chụp studio ở Thanh Hằng chỗ chợ Hôm. Mấy cu ở đấy làm PS mất bố nó cái nốt ruồi duyên trên mặt em, em bắt làm lại thì chúng nó lại vẽ nhầm bên phải qua bên trái. Tí thì em trả không thèm lấy đấy:))

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Nhà Rắn đâm kinh thế, chụp đám cưới thật mà nhà Rắn lại bẩu chụp đùa :'(:'(
Cãi nhau làm giề, đi may áo cưới đê nhanh lên .....không thì chị cho mượn :)):)):)):)) ...rồi vẽ kịch bản cho hí hí...

Đừng đi Thung Nai, có mỗi cái hồ ít cảnh khó diễn....Thung Mây phê ơn. Bao nhiêu người đặt chụp cưới ở Thung Mây rồi chưa chụp cho ai đấy....chỉ để dành cho mỗi nhà chú Con Thỏ và Mỳ hảo hảo thôi đấy!

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hì, đây là chụp đùa chứ đâu phải ảnh cưới, cái thứ hai nhiều rác quá
Ảnh mộc nó thế, đã là ảnh cưới thì về còn phải xóa, sửa ối thứ... chứ cứ thế này mà phóng lên thì trẻ con nó cười cho thối mũi... :))

linbliss

Xe hơi
Cãi nhau làm giề, đi may áo cưới đê nhanh lên .....không thì chị cho mượn :)):)):)):)) ...rồi vẽ kịch bản cho hí hí...

Đừng đi Thung Nai, có mỗi cái hồ ít cảnh khó diễn....Thung Mây phê ơn. Bao nhiêu người đặt chụp cưới ở Thung Mây rồi chưa chụp cho ai đấy....chỉ để dành cho mỗi nhà chú Con Thỏ và Mỳ hảo hảo thôi đấy!
Mợ ơi, cả nhà em nữa đấy nhé. Mợ viết kịch bản thì mợ phải viết luôn 2 bộ nhớ. Em mí nhà Xthảo bóng bàn tối qua roài, chơi hội đồng cho nó máu :21:. Vụ này vui đây :6:

lengkeng

Xe tăng
Theo tôi chụp ảnh đẹp địa điểm đẹp chỉ là phụ, người chụp hay đạo diễn hình ảnh mới là cái quan trọng...
Người đạo diễn hay người chụp tốt là người nhìn ra cảnh đẹp, cảnh ấn tượng .v.v. ở bất kì vị trí nào, ko cứ phải là cảnh đẹp... Thế mới tạo được những bức ảnh độc đáo và đi vào lòng người :)

Còn nếu chỉ là cây nhà là vườn trên OF thì đúng là phải tìm cảnh đẹp trước rồi mới chụp được :21:

babetnhe

Xe điện
- Có 2 đôi chuột bạch
- Có khoảng 20 ông (bà) cầm máy
- Có vô số đạo diễn nhân dân và chỉ đạo nghệ thuật.....(b)
-> Đẽo cái cày lại thành nồi lẩu thập cẩm:21:
Không sao dám lấy vợ là dũng cảm lắm rồi còn lại chuyện nhỏ hết . Chúc mừng các bạn!(b)

Theo tôi chụp ảnh đẹp địa điểm đẹp chỉ là phụ, người chụp hay đạo diễn hình ảnh mới là cái quan trọng...
Người đạo diễn hay người chụp tốt là người nhìn ra cảnh đẹp, cảnh ấn tượng .v.v. ở bất kì vị trí nào, ko cứ phải là cảnh đẹp... Thế mới tạo được những bức ảnh độc đáo và đi vào lòng người :)

Còn nếu chỉ là cây nhà là vườn trên OF thì đúng là phải tìm cảnh đẹp trước rồi mới chụp được :21:
Vưỡn biết là như thế, nhưng mà kiếm đâu ra mấy ông đấy hả cụ ... lâu lắm chả thấy ảnh của cụ đâu D200 mà hèn nhể :P:P:P ... léo dám phọt :21::21::)):)):))

Chỉnh sửa cuối:
Vưỡn biết là như thế, nhưng mà kiếm đâu ra mấy ông đấy hả cụ ... lâu lắm chả thấy ảnh của cụ đâu D200 mà hèn nhể :P:P:P ... léo dám phọt :21::21::)):)):))
Nhà Mèo này đã chuẩn bị kịch bản chưa? Nhà lengkeng chuyển sang D300 rồi, thông tin chả cập nhật giề cả :102::102:

lengkeng

Xe tăng
Trên OF này pose tốt có thể ko kiếm được chứ em nghĩ ngoài xã hội thì thiều giè :^)
À con D200 hèn quá em bán quách nó đi rồi mua con D300 cho máu nhưng xem ra nó vẫn hèn lắm, suốt ngày nằm trong tủ chẳng dám ra ngoài :'(

Tóm lại nhà nxthao muốn thế nào... Muốn có đạo diễn và pose đẹp hay tìm địa điểm đẹp để anh em bắn phá, rồi ngồi chọn lọc :21: Ngày 10 hay 12 tháng 10 mà đi là anh có thể đi được đấy...

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn

Vấn đề là toàn tay máy lởm với nhau nên mới phải chọn chỗ đẹp trước.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Được sự đồng ý của cả hai gia đình nên chúng em quết định cuối năm nay sẽ tổ chức lễ cưới. Do lần đầu nên chúng em còn rất bỡ ngỡ :):):) chưa biết chọn nơi nào chụp ngoại cảnh đẹp cả :102::102: Em thấy Thung Nai và Ba Vì chụp ảnh cưới rất đẹp:
- Áo cưới nên may hay nên thuê và thuê ở đâu?
- Nên chụp theo album hay làm 1 quả Essay ạ, theo chủ đề gì?
- Có 2 địa điểm là Thung Nai và Ba Vì thì nên chụp ở đâu?
- Nhờ các bác giúp đỡ cho vụ chụp và trang điểm với ạ
Em dự định chụp vào ngày 11/10 hoặc 12/10, kính nhờ các bác giúp đỡ em với ạ (b)(b)(b)
Thôi xong rồi, em ngày 13 mới bay trong TPHCM ra :102: sao nhà Xthao không nghiên cứu xem về vùng biển nào mà chụp nhỉ. Tĩnh Gia chẳng hạn, chụp ở biển cũng có cái hay của nó, sóng núi , lúc bình minh và hoàng hôn. Hai vợ chồng làm quả dân chài cho nó khác người .