Nhờ các bác giúp đỡ: cháu muốn tìm mua nhà phòng trọ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mợ lướt thêm phát nữa 1,x tk qua mua căn Cầu Giấy 60m 7 tầng thang máy 8 tỉ đi ạ. 11 phòng đang cho thuê full 55tr/th
Cơ hội thắng lớn với vàng và tiền ảo đã hết rồi ạ, bây giờ nếu lướt sóng thì cũng ngang đánh bạc. Cháu muốn tự mua nhà bằng tiền kiếm được, nhưng nếu khó quá thì đành xin thêm bố mẹ vài tỉ ạ.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Sau 05 năm cày cuốc và có thêm chút may mắn, cháu tích cóp được 06 tỷ VND. Cháu muốn tìm mua nhà phòng trọ để cho thuê.

Mong muốn của cháu:
- Địa điểm: các quận Cầu Giấy, Thanh Xuân, Đống Đa, Hai Bà Trưng (Hà Nội).
- Ngõ rộng 2,5 m.
- Diện tích 60 m2.
- Mặt tiền > 3,5m.
- Xây 05 tầng.
- Tối thiểu 10 phòng cho thuê (nhiều hơn càng tốt).
- Có thang máy (hoặc có khoang chờ lắp thang máy).
- Pháp lý: Sổ đỏ.

Bác nào giới thiệu thành công, cháu xin gửi biếu 100 triệu VND để uống cà phê.
Mọi comment trong thớt, cháu xin cảm ơn bằng vodka ạ.
Tầm đấy ko bõ công! Mất công quản lý mệt ng! Lớ ngớ cháy nổ, chết ng, nghiện ngập ...thì bốc mứt ah!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu xin giảm diện tích 5m2.
Mong muốn của cháu bây giờ là 55m2 ạ.

ATG

Xe buýt
Thôi giữ tiền mà chơi bitcoin hoặc gửi ngân hàng mua đất làm gì

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thôi giữ tiền mà chơi bitcoin hoặc gửi ngân hàng mua đất làm gì
Năm sau cháu sang Châu Âu học Master rồi, cháu muốn chuyên tâm vào việc học ạ. Giam tiền mua nhà, cháu sẽ không nghĩ đến mấy chuyện lướt sóng linh tinh nữa.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cháu sẽ hạn chế rủi ro bằng cách sàng lọc khách hàng.
Thế thì ko có khách thuê! Ít nhất cũng phải mất 1 ng quản lý! Cc mini thừa đầy, dịch vụ có hết, ở lại sướng! Đó là ý kiến cá nhân e, trc e cũng phải bán cái 6t :9p ở phùng khoang rồi, chán ngấy cảnh mất vs, hỏng hóc, tắc cống,trom cap...Đêm ngủ nhà ko yên khi có chuông đt kêu!!!

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Cháu mà xác định qua EU học và có thể học cao hơn nữa thì bảo bố mẹ làm cho cái thừa kế, sau qua EU mua căn hộ, vừa ở vừa cho thuê.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thế thì ko có khách thuê! Ít nhất cũng phải mất 1 ng quản lý! Cc mini thừa đầy, dịch vụ có hết, ở lại sướng! Đó là ý kiến cá nhân e, trc e cũng phải bán cái 6t :9p ở phùng khoang rồi, chán ngấy cảnh mất vs, hỏng hóc, tắc cống,trom cap...Đêm ngủ nhà ko yên khi có chuông đt kêu!!!
Vâng ạ, khi nào cháu mua được căn nhà cho thuê, rất mong nhận được thêm nhiều góp ý kinh nghiệm của bác ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu mà xác định qua EU học và có thể học cao hơn nữa thì bảo bố mẹ làm cho cái thừa kế, sau qua EU mua căn hộ, vừa ở vừa cho thuê.
Cháu chưa đóng góp được gì cho quê hương, nên mong muốn góp một chút ít kiều hối ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Nhiều khi 6 tỏi thì ok. Nhưng thêm tỏi nữa thôi...lại ko biết kiếm đâu ra cụ:)
Đúng rồi ạ, giống như khi đã vươn tay hết cỡ, mục tiêu chỉ cách vài chục cm mà đành chịu ạ.

formen

Xe lăn
em vừa sản xuất được 1 file excel quản lý phòng trọ siêu đơn giản. 1 bảng tổng hợp + 1 phiếu in tính tiền trong tháng, design phù hợp mở trên điện thoại.
cụ nào thích thử inbox meo hoặc za lô em send file cho.
chống chỉ định cụ nào tay chuyên ếch xeo hoặc yêu cầu quản lý cao vì file này ver 1.0 chỉ có chức năng nhập tiền+ điện+ n + nét rồi ra phiếu thôi.
chỉ có bảng và công thức thôi, không lập trình nút này nọ gì hết.

Chỉnh sửa cuối:

gentviet

Xe buýt
Cháu chưa đóng góp được gì cho quê hương, nên mong muốn góp một chút ít kiều hối ạ.
Bạn tưởng giờ phòng trọ dễ cho thuê và chỉ cần online qly? Bạn đi nn học vậy bắt bố mẹ có tuổi quản, rồi hỏng vặt, tắc bể phốt cũng ới ôb chạy ra? Giờ đội thầu lại nó cũng phải chọn cc mini cỡ 30p trở lên mới bõ làm.Vậy thì nên chăng thay vì làm cái nhà trọ cho thuê chưa đủ tầm và ko qly dc, bạn nên tính đầu tư căn hộ nghỉ dưỡng hoặc cố cái biệt thự biển trả 50%, vừa là đtu bds có giá trị gia tăng cho nền kt nước nhà, vừa nhẹ đầu lại có động lực kiếm tiền nn về trả gốc vay nh.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Bạn tưởng giờ phòng trọ dễ cho thuê và chỉ cần online qly? Bạn đi nn học vậy bắt bố mẹ có tuổi quản, rồi hỏng vặt, tắc bể phốt cũng ới ôb chạy ra? Giờ đội thầu lại nó cũng phải chọn cc mini cỡ 30p trở lên mới bõ làm.Vậy thì nên chăng thay vì làm cái nhà trọ cho thuê chưa đủ tầm và ko qly dc, bạn nên tính đầu tư căn hộ nghỉ dưỡng hoặc cố cái biệt thự biển trả 50%, vừa là đtu bds có giá trị gia tăng cho nền kt nước nhà, vừa nhẹ đầu lại có động lực kiếm tiền nn về trả gốc vay nh.
Mua 2 cái căn hộ tầm chung cho thuê tong 30tr/1thang ngon! Nhà đất h cao nhưng chắc j sau vài năm nữa đã ngon, nhất là với giá nhà cao như hiện nay!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bạn tưởng giờ phòng trọ dễ cho thuê và chỉ cần online qly?
Việc quản lý thì cháu không băn khoăn ạ, vì bác dâu của cháu (vợ của anh trai bố cháu) đang có nhà cho thuê trọ chục năm nay, bác ấy bảo thêm vài cái nhà nữa bác ấy vẫn quản lý tốt ạ.

gentviet

Xe buýt
Việc quản lý thì cháu không băn khoăn ạ, vì bác dâu của cháu (vợ của anh trai bố cháu) đang có nhà cho thuê trọ chục năm nay, bác ấy bảo thêm vài cái nhà nữa bác ấy vẫn quản lý tốt ạ.
Vậy việc đtu cái nhà trọ trong ngõ bạn định gq thêm thu nhập cho bác gái là chính??? Tiền thu nét từ cái nhà 6 tỷ cỡ 8 phòng trọ giỏi như bạn nêu 180tr/ năm nếu full 100%, chưa dc 1/2 gửi tk, Bạn nên nhớ nhà ngõ giờ có tăng cũng rất ít, 10 năm theo lstk hiện hành tiền bạn trong nh đã nhân đôi tk. Thêm nữa đến lúc bạn về nc muốn có vốn làm gì đó mà lại vào thời điểm đóng băng thì khó đào tiền đã chôn xuống lắm với phân khúc nhà ngõ nhỏ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Vậy việc đtu cái nhà trọ trong ngõ bạn định gq thêm thu nhập cho bác gái là chính??? Tiền thu nét từ cái nhà 6 tỷ cỡ 8 phòng trọ giỏi như bạn nêu 180tr/ năm nếu full 100%, chưa dc 1/2 gửi tk, Bạn nên nhớ nhà ngõ giờ có tăng cũng rất ít, 10 năm theo lstk hiện hành tiền bạn trong nh đã nhân đôi tk. Thêm nữa đến lúc bạn về nc muốn có vốn làm gì đó mà lại vào thời điểm đóng băng thì khó đào tiền đã chôn xuống lắm với phân khúc nhà ngõ nhỏ.
Cháu làm việc gì cũng lên kế hoạch và phân tích rất cẩn thận, tất nhiên cháu không thể nói cho bác biết ạ.

• Vodka
Reactions: QAZ
Trạng thái
Thớt đang đóng