[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Chữ e bôi đậm chắc cụ có nhầm lẫn thì phải
Ah sửa lại. Hợi mão mùi và tuất ( tam hợp và nhị hợp địa chi) Em có trả lời ở 1 dưới cho 1 bạn khác. Còn dần mão thìn là tam hội dùng trog tứ trụ, chắc hôm trước ghi nhầm sẽ sửa lại. Cảm ơn cụ

tranmanhhung

Xe tải
Vâng, chúc cụ luôn giữ sk để tư vấn cho các cụ trong này về bộ môn không nhiều người hiểu sâu được này.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phong thuỷ với em là cứ trang trí thiết kế sắp xếp không gian sinh sống làm việc thấy thoải mái thư giãn là ok hết. Tuổi em vô hướng, hướng nào cũng đẹp miễn là mát mẻ, sạch sẽ, ngày nào cũng đẹp miễn là mình thấy thư thái an vui. Chuyện về phong thuỷ thì mỗi thầy mỗi kiểu ngồi nghe các ngài ấy tranh luận thì ông nào cũng đúng, ông nào cũng là chuyên gia là thánh hết, :)
Đó chính là đỉnh cao của Phong thuỷ đó cụ, lâu lắm em mới gặp nguời nói hộ lòng em

TTC VN

Xe hơi
1. Năm nay mậu tuất bạn đứng tên làm bình thường. Ko cần phải vợ đứng tên.
2. Bạn hướng nhà không hợp tuổi đó là cách xem theo bát trạch đơn giản. Xem phong thủy ko chỉ xem như vậy. Nhiều nhà tôi xem tuổi hợp hướng mà vẫn hung.
3. Chọn ngày theo huyền không đại quái là cách chọn theo kiến thức ở cấp cao rồi. Thường phải học sâu về phong thủy mới làm được. Nếu cụ thích tự làm tự chọn thì phải học hết phong thủy huyền không tam nguyên cơ. Trường hợp chọn theo cách này thường em phải xem hay thiết kế phong thủy sau đó mới chọn
4. Chọn ngày giờ cát thường ảnh hưởng cát hung trong khoảng 1 năm đầu sau khi ở. Cụ muốn ngôi nhà cát thì nên thiết kế theo phong thủy từ đầu. Ngôi nhà đã cát dù có chọn ngày không cát cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm về lâu dài. Với nhà ở cần đặc biệt quan tâm đến 5 vị trí: cửa, pn, thờ, bếp, wc và các vị trí động vị trí có người... cụ có thể xem bài ở trang 20 để rõ hơn
Cụ mật thư cho e chi phí thiết kế phong thủy được không ạ? Em đang chuẩn bị làm nhà mà càng ngâm cứu càng loạn ạ

thuanthien

Xe tải
em cũng không mê tín bói toán gì , nhưng lại thích tìm hiểu về phong thuy, mong hóng được nhiều điều hay từ các cụ

Quy Vũ

Xe tải
Các cao thủ cho em hỏi chút , em xây nhà hướng chính Tây , đặt ban thờ hướng chính Nam có đc ko ạ ?? Nếu ko được thì tại sao??và có hoá giải đc ko ạ ??? Em xin cám ơn

Trungst

Xe tải
Cụ cho em hỏi khu đất nhà em như hình, xung quanh 4 phía đều là nhà chỉ có 1 ngõ khoảng hơn 3m đi ra đường, như vậy khu đất có xấu không? Em sinh năm 1980 năm nay làm nhà được không cụ? Cụ cho em sdt để tiện liên lạc, em cảm ơn cụ nhiều!

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ chủ hay các cụ phong thủy xem e mảnh hình như này và hướng này có hợp tuổi 81 không các cụ. Em cám ơn
Chào cụ
Cụ là nam 81 đông tứ mệnh hợp bắc, nam, đông, đn. Bạn xây nhà theo hướng bắc thì hợp tuổi nhưng cách xem này không chính xác.
Khi xây nhà cần tính toán hướng chính xác kết hợp các phái để thiết kế các vị trí trong nhà để đạt hiệu quả tốt nhất

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Các cao thủ cho em hỏi chút , em xây nhà hướng chính Tây , đặt ban thờ hướng chính Nam có đc ko ạ ?? Nếu ko được thì tại sao??và có hoá giải đc ko ạ ??? Em xin cám ơn
Chào cụ
1. Xem phong thủy chính xác để định cát hung cần phải đo được tọa hướng chính xác theo 360 đô. Vd nhà chính tây nhưng phải biết cụ thể bao nhiêu độ, cách đo cũng rất quan trọng quyết định cách tính khí vào nhà
2. Trong phong thủy vị trí tiếp nạp khí thường quan trọng hơn hướng. Để định được cát hung 1 đối tượng cần tính toán khí đối tượng đó tiếp nhận. Thông tin cụ đưa không thể trả lời được cát hay hung một cách chính xác

VyKhanh

Xe tải

Cụ ơi, cho e hỏi chút, nhâm tuất mua căn cc cửa hướng bắc, ban công nam, e tính thiết kế giường tủ vậy được ko ạ?

26.meo

Đi bộ
chào cụ, thiết kế bếp với bồn rửa chén như vậy thì trong phong thuỷ có tốt không ạ!
Em cám ơn cụ!

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
chào cụ, thiết kế bếp với bồn rửa chén như vậy thì trong phong thuỷ có tốt không ạ!
Em cám ơn cụ!
Chào cụ
Nhiều người kể cả nhiều thầy nói bếp gần nước là không tốt nhưng khi xem theo tam nguyên thì bếp gần nước không xấu, nhiều trường hợp gần nước còn hóa gjai hung sát bếp

Chỉnh sửa cuối:

26.meo

Đi bộ
Chào cụ
Nhiều người kể cả nhiều thầy nói bếp gần nước là không tốt nhưng khi xem theo tam nguyên thì bếp gần nước không xấu, nhiều trường hợp gần nước còn hóa gjai hung sát bếp
Tuy nhiên trên hình là bàn thờ. Vị trí bàn thờ như vậy không được tốt lắm
cám ơn cụ, phía trên hình là bậc thang cụ ạ! Như vậy có ảnh hưởng ko ạ

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
cám ơn cụ, phía trên hình là bậc thang cụ ạ! Như vậy có ảnh hưởng ko ạ
Bạn để dưới cầu thang về hình thế nhìu người sẽ bảo xấu nhưng theo em thì chẳng sao cả. tuy nhiên để bít cát hung thì cần phải xét khí mà xét khí thì không đủ dữ kiện

Trungst

Xe tải
Cụ cho em hỏi khu đất nhà em như hình, xung quanh 4 phía đều là nhà chỉ có 1 ngõ khoảng hơn 3m đi ra đường, như vậy khu đất có xấu không? Em sinh năm 1980 năm nay làm nhà được không cụ? Cụ cho em sdt để tiện liên lạc, em cảm ơn cụ nhiều!

Cụ chủ ngó hộ em ạ! Em cảm ơn!

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com

Chào cụ
1. Nhà như cụ ở đô thị nhiều, ngõ vào không quá bé nên không coi là hung
2. Bát trạch hay xem hướng nhà hợp tuổi hay ko, tuy nhiên cách đó xem không chính xác nên không thể nói cát hay hung theo tuổi
3. Cát hung của nhà ở với hướng có sẵn phụ thuôc vào cấu trúc thiết kế bên trong nhà, đường dẫn khí đến các vị trí cụ thể và hướng chính xác theo 360 độ.
4. Cụ có đất rồi cứ xây thôi. Nếu cẩn thận thì thiết kế phong thủy để tìm cát tránh hung

Trungst

Xe tải
Chào cụ
1. Nhà như cụ ở đô thị nhiều, ngõ vào không quá bé nên không coi là hung
2. Bát trạch hay xem hướng nhà hợp tuổi hay ko, tuy nhiên cách đó xem không chính xác nên không thể nói cát hay hung theo tuổi
3. Cát hung của nhà ở với hướng có sẵn phụ thuôc vào cấu trúc thiết kế bên trong nhà, đường dẫn khí đến các vị trí cụ thể và hướng chính xác theo 360 độ.
4. Cụ có đất rồi cứ xây thôi. Nếu cẩn thận thì thiết kế phong thủy để tìm cát tránh hung
Cảm ơn cụ nhiều!

DAMEFA

Xe buýt
Cụ Thienminhfs cho em hỏi em 76 nhưng đang ngắm căn hộ cửa ra vào hướng đông, ban công chính hướng tây, ban công phụ hướng nam có đươc không ạ, em kết cái view hướng chính nên hỏi cụ. Ko vấn đề gì thì em nghiên cứu còn ảnh hưởng thì em tìm chỗ khác.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
View attachment 1194256
Cụ ơi, cho e hỏi chút, nhâm tuất mua căn cc cửa hướng bắc, ban công nam, e tính thiết kế giường tủ vậy được ko ạ?
Chung cư cụ đưa thông tin vậy không đủ cơ sở để xem vì muốn bố trí trong nhà cần tính toán khí chính xác. Các trường hợp xem và bố trí đều phải qua xem cụ thể

Cụ Thienminhfs cho em hỏi em 76 nhưng đang ngắm căn hộ cửa ra vào hướng đông, ban công chính hướng tây, ban công phụ hướng nam có đươc không ạ, em kết cái view hướng chính nên hỏi cụ. Ko vấn đề gì thì em nghiên cứu còn ảnh hưởng thì em tìm chỗ khác.
Cụ đọc mấy bài trả lời các trang trước em có nói rồi. Thông tin cụ đưa không đủ để xem.
Chung cư nếu cụ định chọn theo tuổi nên chọn theo vị trí cửa chính vào so với tâm nhà hợp tuổi cụ, ko nên chọn theo ban công. Tuy nhiên cách chọn này cũng chỉ tham khảo.
Nếu làm đúng phải xem cụ thể từng căn và xem cát hung của nó.
Bình thương nếu không quá cầu kỳ thì cứ chọn căn mình thích sau đó sẽ xem và điều chỉnh sau.
Không có công thức chung nào để chọn một chung cư tốt cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng