[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cảm ơn Cụ Thienminhfs đã trả lời những câu hỏi của mọi người rất đầy đủ, kịp thời. Em có thêm câu hỏi là: Làm nhà mà mượn tuổi thì thủ tục Lễ so với khi mình tự đứng tên làm có gì khác nhau không ạ?
+ về thủ tục lễ không khác nhau, chỉ cần khi lễ nói rõ người mượn tuổi
+ tuy nhiên em khuyên cụ không nên dùng cách mượn tuổi, nhất là mượn người lạ không cùng huyết thống và ko ở ngôi nhà sẽ xây. Vẫn có cách chọn ngày giờ theo huyền không đại quái để phối hợp tuổi chủ nhà với tọa hướng nhà hóa giải các hung sát liên quan đến tuổi không hợp
+mượn tuổi chủ nhà có cái dở là khi làm một căn nhà cát thì tác dụng tốt của căn nhà chủ nhà lại ko được hưởng trọn vẹn. Thêm nữa khi mượn tuổi thì việc chọn ngày giờ lại chọn theo người mượn tuổi sẽ khó phối hợp với tọa hướng nhà

anhdat.android

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt cho em hỏi chút là e xem hướng nhà trên mạng thì tuổi em hợp với hướng Tây Nam nhưng căn e đang thích là hướng Nam hơi ghé Tây 1 chút. Em đang hơi lăn tăn, cụ cho e chút ý kiến ạ! Em cảm ơn!

Tuanvh39

Xe buýt
+ về thủ tục lễ không khác nhau, chỉ cần khi lễ nói rõ người mượn tuổi
+ tuy nhiên em khuyên cụ không nên dùng cách mượn tuổi, nhất là mượn người lạ không cùng huyết thống và ko ở ngôi nhà sẽ xây. Vẫn có cách chọn ngày giờ theo huyền không đại quái để phối hợp tuổi chủ nhà với tọa hướng nhà hóa giải các hung sát liên quan đến tuổi không hợp
+mượn tuổi chủ nhà có cái dở là khi làm một căn nhà cát thì tác dụng tốt của căn nhà chủ nhà lại ko được hưởng trọn vẹn. Thêm nữa khi mượn tuổi thì việc chọn ngày giờ lại chọn theo người mượn tuổi sẽ khó phối hợp với tọa hướng nhà
Cảm ơn Cụ rất nhiều

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ thớt cho em hỏi chút là e xem hướng nhà trên mạng thì tuổi em hợp với hướng Tây Nam nhưng căn e đang thích là hướng Nam hơi ghé Tây 1 chút. Em đang hơi lăn tăn, cụ cho e chút ý kiến ạ! Em cảm ơn!
Chào cụ
Em đã vừa trả lời 1 cụ ở trên câu hỏi tương tự như cụ rồi mà
1. Ở VN hay xem theo tuổi hợp hướng nhà nhưng cách đó xem ko chính xác. Cụ có thể xem tuổi cụ hợp cửa chính ko. Vd cụ tây tứ thì xem vị trí cửa chính ở đâu so với tâm nhà. Nếu ở vị trí tây tứ thì hợp. Đây là cách xem của bát trạch thường chỉ dùng tham khảo. Cụ sẽ thấy trên mạng phổ biến theo cách này vì nó đơn giản
2. Để kết luận nhà cát hay hung thầy phong thủy phải xem chi tiết từng bộ phận của căn nhà kết hợp với mệnh từng thành viên trong gia đình. Vì thế nếu cụ không cầu kỳ chuyện phong thủy thì cứ thích căn nào cụ mua căn đó, còn cụ hỏi chung chung vậy ko định được cát hung

Tít Hóng Hớt

Xe tải
Trước em có kinh doanh có được chỉ là thắp hương và thay nước trong vòng 100 ngày, em luôn lau dọn vào rằm và m1

Khanh Nguyen LFC

Xe đạp
Cụ thienminhfs cho em hỏi một chút liên quan đến việc chuyển nhà với ạ .
Mấy hôm nữa em chuyển về nhà mới thì chuyển đồ vào trước và lắp đặt hết tất cả các thiết bị nhưng chưa ở rồi đợi ngày tốt thì em bắt đầu làm làm lễ nhập trạch thì có được không ạ và có phạm phong thủy không ạ . Em cảm ơn cụ ạ .

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ thienminhfs cho em hỏi một chút liên quan đến việc chuyển nhà với ạ .
Mấy hôm nữa em chuyển về nhà mới thì chuyển đồ vào trước và lắp đặt hết tất cả các thiết bị nhưng chưa ở rồi đợi ngày tốt thì em bắt đầu làm làm lễ nhập trạch thì có được không ạ và có phạm phong thủy không ạ . Em cảm ơn cụ ạ .
Chào cụ
Chuyển nhà mới về cụ cứ chuyển đồ dọn dẹp,Sau đó chọn ngày tốt chuyển vào. Khi người chuyển vào mới tính vận cho nhà. Ngày nhập trạch không phải chỉ làm lễ mà khi đó người cũng ở luôn mới có ý nghĩa. Ngày nhập trạch rất quan trọng thường sẽ ảnh hưởng đến cát hung trong khoảng 1 năm đầu tiên ở. Chọn ngày nhập trạch cần phối hợp giữa tọa hướng nhà, chủ nhà và thời gian theo nguyên lý thiên địa nhân hợp

Khanh Nguyen LFC

Xe đạp
Chào cụ
Chuyển nhà mới về cụ cứ chuyển đồ dọn dẹp,Sau đó chọn ngày tốt chuyển vào. Khi người chuyển vào mới tính vận cho nhà. Ngày nhập trạch không phải chỉ làm lễ mà khi đó người cũng ở luôn mới có ý nghĩa. Ngày nhập trạch rất quan trọng thường sẽ ảnh hưởng đến cát hung trong khoảng 1 năm đầu tiên ở. Chọn ngày nhập trạch cần phối hợp giữa tọa hướng nhà, chủ nhà và thời gian theo nguyên lý thiên địa nhân hợp
Dạ , em cảm ơn cụ . Cụ ơi cụ cho em hỏi với ạ là ngày hoàng đạo thì là ngày nhập trạch tốt ạ . Và xen ngày hoàng đạo là xem ở trong quyển lịch vạn sự ạ . Em cảm ơn cụ ạ.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Dạ , em cảm ơn cụ . Cụ ơi cụ cho em hỏi với ạ là ngày hoàng đạo thì là ngày nhập trạch tốt ạ . Và xen ngày hoàng đạo là xem ở trong quyển lịch vạn sự ạ . Em cảm ơn cụ ạ.
Xem theo ngày hoàng đạo là cách đơn giản nhất áp dụng cho người không biết j về thuật số hay phong thủy. Cụ ko xem phong thủy thì có thể áp dụng cách này tuy nhiên phải kết hợp với tam hợp, nhị hợp tuổi người làm chủ
Vd với tuổi mão thì nên chọn ngày tuất hoặc hợi mão mùi với điều kiện các ngày đó là hoàng đạo. Đó là cách dễ nhất.

Chỉnh sửa cuối:

mr teppi

Xe buýt
Em càng đọc càng chả hiểu, đánh dấu để nghiên cứu tiếp,

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Em càng đọc càng chả hiểu, đánh dấu để nghiên cứu tiếp,
Hì kiến thức em chia sẻ không phổ biến trên mạng nên chắc sẽ lạ với nhiều cụ. Cụ cứ đọc tìm hiểu cho biết

TTC VN

Xe hơi
Cụ Thienminhfs cho e hỏi một vài vấn đề nhé:
1, E mới mua được lô đất, hướng chính Đông. E tuổi Bính dần 1986 nên không hợp hướng. Vậy e để cho vợ e đứng tên miếng đất có được không? Vì vợ e sn 1988 và hợp vs hướng Đông.
2, Em tính xây nhà năm 2018 nhưng năm nay e không được tuổi xây nhà. Vì vậy cũng tính đến phương án mượn tuổi xây nhà. Tình cờ hôm nay đọc được comment của cụ về cách chọn ngàygiờ theo huyền không đại quái để phối hợp tuổi chủ nhà với tọa hướng nhà hóa giải các hung sát liên quan đến tuổi không hợp.
Em không biết về cách này, vậy cụ có thể chỉ giáo giúp e cách này không. Vì thực tình e cũng không muốn mượn tuổi người khác làm nhà, nhỡ sau này họ có gặp vấn đề gì thì áy náy lắm ạ
Cảm ơn cụ nhé

VyKhanh

Xe tải
Cụ Thienminh ơi, mậu tuất năm nay nhận nhà, mà nhà e cần nhà gấp ở luôn, có kiêng tháng 3, 7 âm nhận nhà ko cụ?

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ Thienminh ơi, mậu tuất năm nay nhận nhà, mà nhà e cần nhà gấp ở luôn, có kiêng tháng 3, 7 âm nhận nhà ko cụ?
Chào cụ. Em thì không kiêng mấy tháng đó. Chỉ cần chọn ngày đẹp là được thôi.

VyKhanh

Xe tải
Chào cụ. Em thì không kiêng mấy tháng đó. Chỉ cần chọn ngày đẹp là được thôi.
Dạ cảm ơn cụ, e có biết đâu, e thuộc cái kiểu ko biết gì thấy mọi người nói nhiều thì lại lo lắng.Cụ có thể xem giúp e ngày nào đẹp không với ạ?

tranhoangminh

Xe container
Cụ chủ hay các cụ phong thủy xem e mảnh hình như này và hướng này có hợp tuổi 81 không các cụ. Em cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ Thienminhfs cho e hỏi một vài vấn đề nhé:
1, E mới mua được lô đất, hướng chính Đông. E tuổi Bính dần 1986 nên không hợp hướng. Vậy e để cho vợ e đứng tên miếng đất có được không? Vì vợ e sn 1988 và hợp vs hướng Đông.
2, Em tính xây nhà năm 2018 nhưng năm nay e không được tuổi xây nhà. Vì vậy cũng tính đến phương án mượn tuổi xây nhà. Tình cờ hôm nay đọc được comment của cụ về cách chọn ngàygiờ theo huyền không đại quái để phối hợp tuổi chủ nhà với tọa hướng nhà hóa giải các hung sát liên quan đến tuổi không hợp.
Em không biết về cách này, vậy cụ có thể chỉ giáo giúp e cách này không. Vì thực tình e cũng không muốn mượn tuổi người khác làm nhà, nhỡ sau này họ có gặp vấn đề gì thì áy náy lắm ạ
Cảm ơn cụ nhé
1. Năm nay mậu tuất bạn đứng tên làm bình thường. Ko cần phải vợ đứng tên.
2. Bạn hướng nhà không hợp tuổi đó là cách xem theo bát trạch đơn giản. Xem phong thủy ko chỉ xem như vậy. Nhiều nhà tôi xem tuổi hợp hướng mà vẫn hung.
3. Chọn ngày theo huyền không đại quái là cách chọn theo kiến thức ở cấp cao rồi. Thường phải học sâu về phong thủy mới làm được. Nếu cụ thích tự làm tự chọn thì phải học hết phong thủy huyền không tam nguyên cơ. Trường hợp chọn theo cách này thường em phải xem hay thiết kế phong thủy sau đó mới chọn
4. Chọn ngày giờ cát thường ảnh hưởng cát hung trong khoảng 1 năm đầu sau khi ở. Cụ muốn ngôi nhà cát thì nên thiết kế theo phong thủy từ đầu. Ngôi nhà đã cát dù có chọn ngày không cát cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm về lâu dài. Với nhà ở cần đặc biệt quan tâm đến 5 vị trí: cửa, pn, thờ, bếp, wc và các vị trí động vị trí có người... cụ có thể xem bài ở trang 20 để rõ hơn

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Dạ cảm ơn cụ, e có biết đâu, e thuộc cái kiểu ko biết gì thấy mọi người nói nhiều thì lại lo lắng.Cụ có thể xem giúp e ngày nào đẹp không với ạ?
Cái này e ko trả lời cụ. Vì trả lời sẽ nhiều người hỏi. E có thể đưa ra 1 công thức chung để cụ và mọi người không biết phong thủy làm.
1. chọn ngày hoàng đạo theo lịch vạn niên
2. Chọn ngày hợp với tuổi theo tam hợp hoặc nhị hơp
Vd tuổi mão: chọn ngày hợi mão mùi hoặc tuất với điều kiện các ngày trên là ngày hoàng đạo trong lịch vạn niên. (Tam hợp, nhị hợp địa chi cụ google sẽ thấy)
Còn khi biết hay nghiên cứu phong thủy sẽ có nhiều cách tốt hơn

tranmanhhung

Xe tải
Xem theo ngày hoàng đạo là cách đơn giản nhất áp dụng cho người không biết j về thuật số hay phong thủy. Cụ ko xem phong thủy thì có thể áp dụng cách này tuy nhiên phải kết hợp với tam hợp, nhị hợp tuổi người làm chủ
Vd với tuổi mão thì nên chọn ngày tuất hoặc dần mão thìn với điều kiện các ngày đó là hoàng đạo. Đó là cách dễ nhất.
Chữ e bôi đậm chắc cụ có nhầm lẫn thì phải

VyKhanh

Xe tải
Cái này e ko trả lời cụ. Vì trả lời sẽ nhiều người hỏi. E có thể đưa ra 1 công thức chung để cụ và mọi người không biết phong thủy làm.
1. chọn ngày hoàng đạo theo lịch vạn niên
2. Chọn ngày hợp với tuổi theo tam hợp hoặc nhị hơp
Vd tuổi mão: chọn ngày hợi mão mùi hoặc tuất với điều kiện các ngày trên là ngày hoàng đạo trong lịch vạn niên. (Tam hợp, nhị hợp địa chi cụ google sẽ thấy)
Còn khi biết hay nghiên cứu phong thủy sẽ có nhiều cách tốt hơn
Dạ, cảm ơn cụ ạ. E lại mò mẫm vậy, thực sự là e chẳng hiểu gì về cái này luôn, chắc do không hiểu gì nên lại càng hay sợ nọ kia cũng nên.

Trạng thái
Thớt đang đóng