[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hơi nhạy cảm quá. Ít nhất thì tui chả ghét ai bị F0 cả, cả tui lẫn ông HD1003 đều đang chỉ trích những người đang có luồng suy nghĩ thà F0 cho xong, F0 xong là kim cương bất hoạt không sợ, là may mắn không còn phải lo về sau nữa. Chính những người có suy nghĩ như thế sau khi khỏi bệnh lại rất bất cẩn, đúng như khách của cụ ý, phi vào cửa hàng của cụ không khẩu trang lại còn bô bô vã nước bọt vào mắt mũi tay chân ông chủ. Thế nên cụ mới nhảy F0.
Hơi tiếc vang của cụ khi cụ đọc chưa kỹ.
Nhà tui thì cũng F0 cả nhà đến nơi rồi, chỉ cần trong nhà 1 người không phòng thủ kỹ là xảy ra chuyện ngay. Đến mệt.
Kệ họ thôi! Hiểu được đâu thì hiểu. Đôi co giải thích làm gì. Nhọc lắm.

Supercub_90

Xe điện
Cụ hơi nhạy cảm quá. Ít nhất thì tui chả ghét ai bị F0 cả, cả tui lẫn ông HD1003 đều đang chỉ trích những người đang có luồng suy nghĩ thà F0 cho xong, F0 xong là kim cương bất hoạt không sợ, là may mắn không còn phải lo về sau nữa. Chính những người có suy nghĩ như thế sau khi khỏi bệnh lại rất bất cẩn, đúng như khách của cụ ý, phi vào cửa hàng của cụ không khẩu trang lại còn bô bô vã nước bọt vào mắt mũi tay chân ông chủ. Thế nên cụ mới nhảy F0.
Nhà tui thì cũng F0 cả nhà đến nơi rồi, chỉ cần trong nhà 1 người không phòng thủ kỹ là xảy ra chuyện ngay. Đến mệt.
Đúng thế cụ ạ, nếu mọi người đều tuân thủ 5k thì em nghĩ khả năng lây nhiễm rất thấp, trong khi mọi sinh hoạt thiết yếu vẫn hoàn toàn bình thường (đi làm, chợ búa, tập thể dục...). Không ít người vận dụng cái tự do nọ kia để đi ăn uống, tụ tập... Em nghĩ rất nhiều người đang trong tâm trạng lo lắng (trong đó có em) không phải vì sợ trở thành f0 mà sợ mất công mất việc, đã nghỉ bao ngày vì giãn cách, công việc dồn vô số cần giải quyết ngay lúc này mà giờ dính thì biết phải làm sao? Mình cẩn thận thôi thì không thể đủ được, mong các cụ mợ hạn chế những việc không thiết yếu để tết này nhiều người được đoàn viên cùng gia đình.

OTheAh

Xe tăng
Em nghĩ Chã nên block mấy cụ antivax này lại cho tới khi hết dịch.
E vi phạm cái j cụ nhỉ, e thấy vx ra vội để đối phó tình hình nên chưa biết có những tác động như nào đến cơ thể về lâu dài nên e nói vậy. Nga Mĩ chết đầy nhưng dân nhất quyết ko tiêm

Mzc

Xe điện
E vi phạm cái j cụ nhỉ, e thấy vx ra vội để đối phó tình hình nên chưa biết có những tác động như nào đến cơ thể về lâu dài nên e nói vậy. Nga Mĩ chết đầy nhưng dân nhất quyết ko tiêm
Mấy thằng k tiêm đang chết dần đấy. Tuyên truyền ba thứ nhăng cuội trong khi k có kiến thức. Cụ k tiêm ok cụ có thể im. Nhưng đừng hại người.

OTheAh

Xe tăng
Em vừa ngủ dây, hôm qua xét nghiệm pcr của em đã 30 rồi. Mà kết quả của sáng hôm qua. Cố lên tôi ơi đã khỏi rồi. Mẹ nhím cố lên. Ăn nhiều vào tập thở vào.
P/s: mùi covid chết cũng đặc biệt phết các cụ ạ, nó ko giống mùi xác của bọn cúm đâu.
Cụ ngửi dc thì chắc cũng đỡ nhiều rồi, chúc cụ và mợ nhím mau khoẻ

OTheAh

Xe tăng
Mấy thằng k tiêm đang chết dần đấy. Tuyên truyền ba thứ nhăng cuội trong khi k có kiến thức. Cụ k tiêm ok cụ có thể im. Nhưng đừng hại người.
Khi nào luật ở đây cấm thì e ko nói cụ nhé, cụ có thể bỏ qua e, e ko tuyên truyền mọi ng ko tiêm vx cụ nhé!

• Vodka
Reactions: Mzc
Dính F0 là điều chả ai mong muốn vì vậy nếu có lỡ dính thì các bác cũng nên động viên và chúc mọi người sớm vượt qua thôi, đồng thời thớt cũng là nơi chia sẻ kinh nghiệm của các F cho cả nhà để lỡ bị còn biết đường mà áp dụng. Các cụ k thích thì đừng vào còm và tỏ ra học thức cao, cũng chả biết được các cụ cao hơn ai mà cứ đi chê bai người khác. Ở đời chả nói trước được điều gì.
Chúc mợ sớm về - nha, cứ thoải mái tinh thần thôi mợ ơi

Các cụ sợ gì mà ko nói toẹt mẹ ra. Chứ các cụ cứ nói kiểu ông nọ thằng kia vơ đũa cả nắm còn cụ ko dám chỉ mặt thẳng ai có tư tưởng hay cụ ko thích thì đừng còm chung chung. Nói chung là quan điểm của mỗi cá nhân thì chả có gì phải sợ cả. Nói đc thì tự chịu trách nhiệm với lời mình nói đơn giản là thế thôi.

Mr.Alo

Xe lăn
Mợ chủ khỏi chưa vậy

Các cụ nhà không có người già thì cũng không cần bận tâm quá đâu nếu tiêm đủ 2 mũi

Em f0 nay ngày 4 và thấy rất nhẹ chuẩn bị khỏi rồi
Gấu em cũng bị rất nhẹ , mấy đứa nhỏ ôm ấp mãi mà chả lên + :v

Tb : nay em mới nhận được thuốc của phường vì bên y tế họ nhiều việc quá chả nhắc nhỏ thủ tục đk lấy thuốc ( cụ nào bị f0 nhớ hỏi luôn cái mẫu đk để nhanh có nha )

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Lạc vào thớt này mới thấy nhiều cụ mợ...trẻ con và thiếu tư duy trầm trọng.
Nào là chúc nhau,động viên nhau rằng thì f0 xong là kim cương bất hoại,là may mắn,là...giời luôn.
Là khỏi lo....
Bảo sao phân tích hay nói theo khoa học thì dỗi,tự ái...
Nói dân dã là thiếu tri thức,thiếu hiểu biết,hay DÂN TRÍ THẤP, tư duy như con lừa thì tự ái....
Chán mẹ toàn tập. Xác định là sự thanh lọc toàn diện đi cho nhanh.
Ai chả biết không bị là tốt nhất ạ ! Hoặc cố gắng là những người bị cuối cùng để độc lực của virus giảm. Nhưng cũng cần động viên các cụ các mợ bị rồi lấy tinh thần mà vượt qua. Cụ hơi nặng lời!

linhmr3

Xe tải
Chúc mợ nhanh chóng bình phục và đc ra viện về với gia đình!

Mợ chủ khỏi chưa vậy

Các cụ nhà không có người già thì cũng không cần bận tâm quá đâu nếu tiêm đủ 2 mũi

Em f0 nay ngày 4 và thấy rất nhẹ chuẩn bị khỏi rồi
Gấu em cũng bị rất nhẹ , mấy đứa nhỏ ôm ấp mãi mà chả lên + :v

Tb : nay em mới nhận được thuốc của phường vì bên y tế họ nhiều việc quá chả nhắc nhỏ thủ tục đk lấy thuốc ( cụ nào bị f0 nhớ hỏi luôn cái mẫu đk để nhanh có nha )
Em cũng sắp khỏi rồi. Em tự mua thuốc ngoài uống. Nhân viên test nhanh 2-3 ngày 1 lần. Cũng may mà chưa ai bị sao. Em vẫn còn mất khứu giác chút chút với vị giác chút chút

Menhim1601

Xe container
Mợ cho em xin giá rổ và địa chỉ của yến với ạ. Em muốn phòng hơn chống. Cảm ơn mợ và chúc mợ mau chóng khỏe mạnh để về với người yêu dấu.
Dạ e mua yến sào sẵn, lọ yến Khánh Hòa ấy cụ. E cũng ko rõ giá vì toàn người nhà gửi vào.
Nhưng giá giao động khoảng 30_ 45k/lọ tùy hàm lượng yến.
Yến tổ thì khoảng 1,2 _ 1,8tr/50g tùy loại ạ

Menhim1601

Xe container
Lạc vào thớt này mới thấy nhiều cụ mợ...trẻ con và thiếu tư duy trầm trọng.
Nào là chúc nhau,động viên nhau rằng thì f0 xong là kim cương bất hoại,là may mắn,là...giời luôn.
Là khỏi lo....
Bảo sao phân tích hay nói theo khoa học thì dỗi,tự ái...
Nói dân dã là thiếu tri thức,thiếu hiểu biết,hay DÂN TRÍ THẤP, tư duy như con lừa thì tự ái....
Chán mẹ toàn tập. Xác định là sự thanh lọc toàn diện đi cho nhanh.
Sao phải nói kiểu tiêu cực vậy hở cụ

Mr.Alo

Xe lăn
Em cũng sắp khỏi rồi. Em tự mua thuốc ngoài uống. Nhân viên test nhanh 2-3 ngày 1 lần. Cũng may mà chưa ai bị sao. Em vẫn còn mất khứu giác chút chút với vị giác chút chút
Cụ bi bao lâu rồi , em bị nay ngày 4 thì bị mất vị giác hôm qua nay lại thấy vị và khứu giác rồi , mặc dù chỉ độ 50% so với trước , chắc hết tuần là bất tử :))

Dạ e mua yến sào sẵn, lọ yến Khánh Hòa ấy cụ. E cũng ko rõ giá vì toàn người nhà gửi vào.
Nhưng giá giao động khoảng 30_ 45k/lọ tùy hàm lượng yến.
Yến tổ thì khoảng 1,2 _ 1,8tr/50g tùy loại ạ
Yến vợ em nấu ngày 1 bát tướng ạ. Yến tổ em ko để ý giá.
Cụ bi bao lâu rồi , em bị nay ngày 4 thì bị mất vị giác hôm qua nay lại thấy vị và khứu giác rồi , mặc dù chỉ độ 50% so với trước , chắc hết tuần là bất tử :))
Em ko biết bị bao lâu ạ. Em test nhanh phát hiện đến nay thì đc 3 hôm. Còn trc đó em cũng đau họng ho nhẹ nhưng em dã thuốc ngay rồi ko có triệu chứng ho hắng gì cả. Chỉ hôm rồi thấy sụt sịt hơi lâu em test thì ối giời ơi. Mà rõ ràng em cẩn thận lắm đó. Nhưng nhiều ông mất lịch sự lắm vào mua hàng mà cởi bỏ khẩu trang nói như tát nước vào mặt. Chán lắm. Em ko báo Phường xã gì cả vì em nhẹ cũng chờ đc vạ thì thôi em tự xử luôn.

Chu An

Xe điện
Yến vợ em nấu ngày 1 bát tướng ạ. Yến tổ em ko để ý giá.

Em ko biết bị bao lâu ạ. Em test nhanh phát hiện đến nay thì đc 3 hôm. Còn trc đó em cũng đau họng ho nhẹ nhưng em dã thuốc ngay rồi ko có triệu chứng ho hắng gì cả. Chỉ hôm rồi thấy sụt sịt hơi lâu em test thì ối giời ơi. Mà rõ ràng em cẩn thận lắm đó. Nhưng nhiều ông mất lịch sự lắm vào mua hàng mà cởi bỏ khẩu trang nói như tát nước vào mặt. Chán lắm. Em ko báo Phường xã gì cả vì em nhẹ cũng chờ đc vạ thì thôi em tự xử luôn.
Mua kit test nhanh ở đâu hả cụ?

TÔN

Xe container
24/12 cũng sẽ giống như mọi năm nếu anh người yêu mới đáng đồng tiền bát gạo không giở chứng đi công tác bỏ em bơ vơ.
"Đi thì đi, mình đi chơi, 1 mình luôn, sợ quái gì"
Nói thì nói thế nhưng mà có nhiều cái để sợ lắm các cụ mợ ạ. Sợ đi chơi 1 mình rồi có lỡ 1, 2 chén ứ ai đưa về, rồi lỡ va phải anh chàng chị gái F0 nào đó thì làm thao.
Em ấy à, biết thân biết phận lắm, sức khỏe kém, ko dám ra gió dù đã tiêm 2 mũi.
Thế rồi gần hết giờ làm em cũng ngó nghiêng 1, 2 cái quán rượu vang ngon ngon để nhâm nhi 1, 2 ly rồi về, cuối cùng chốt quán Moo Beef Steak - Nằm ngay phía sau công ty. Quán đẹp, đồ ăn ngon, rượu ngon mỗi tội giá hơi chát.
5h30 bắt đầu trang điểm, tô tô chát chát, cho đến khi tự thấy mình cũng ngon nghẻ, xinh gái. Đúng 6h - Giờ hoàng đạo (Cty em tan làm 6h a) - Con bé lững thững đi bộ ra quán ăn.
Than ôi quán quá đông, và em lại sợ ngồi gần ép nào đó thế là lại lững lững quay trở lại và sa chân vào quán Le Monde Steak.
Sát khuẩn, đo nhiệt độ, kiểm tra 2 mũi tiêm, có chứng nhận âm tính thì càng tốt và "Em mời chị vào ạ"
- Dạ chị có đặt bàn trước không ạ
- Chị không em
- Dạ chị đi mấy người
- 2 người nha, lát bạn chị đến (Chỗ này em phải chém vậy chứ nói 1 mình nó quê quê sao ta)
Ngồi ngắm trời ngắm mây à quên ngắm phục vụ nam thanh nữ tú khoảng 15 phút thì e bắt đầu gọi đồ
- Em gì ơi, em gì ơi
- Dạ
- Chị gọi đồ, khỏi chờ bạn
- Dạ
- 1 bò bít tết chín 70%, 1 ly vang, 1 salat rau quả trộn - (Công nhận mềnh ăn nhiều thật)
ps: Em để lại chỗ này để bữa nao em up đồ ăn lên
- RV 1 xíu đồ bên này
+ Món bò sốt không được ưng ý em lắm, điểm cộng và bò tươi, ngọt, nướng chuẩn
+ Vang thì cũng ổn với giá 85k/ly
+ Salat sốt không ngon lắm nhưng mà rau tươi, thịt gà ngon ạ

Đoạn này em ko kịp chụp thịt bò vì thịt ra sau, lúc đó chỉ mải ăn thui ạ

Ảnh này mang tính chất minh họa, ảo diệu quá nhiều các cụ mợ đừng tin
E ứ thích vang với sâm panh.nhưng tỉnh thoảng mua chai vang thăng long thả mấy viên đá vào rồi uống giải khát