[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

Matizcoi

Xe cút kít
Em nghĩ Chã nên block mấy cụ antivax này lại cho tới khi hết dịch.
Lạ nhỉ, người ta ngược sóng với cụ thì cụ lại ý kiến đòi phải block là sao, cụ phải cảm ơn vì có thêm 1 suất tiêm cho người khác do người ta ko tiêm chứ ơ kìa =))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ âm mưu j thì âm mưu mn ko thể phủ định tác dụng của vacxin được cụ ạ.
E tiêm 2 mũi còn nặng như này, nếu e ko đc tiêm chắc e đứt rồi ấy.
Và cứ nhìn tình trạng toang của HCM khi chưa tiêm phủ và HN là mình cũng thấy sự khác biệt rồi
Tiêm vắc xin vẫn bị, vẫn vào viện, vẫn chết.
Nhưng tỷ lệ thấp hơn từ vài lần đến vài chục lần so với không tiêm.

Những người cố tình không tiêm mà không phải do nguyên nhân sức khỏe là những người không biết tư duy khoa học.
Mà biết tư duy biện chứng là tiêu chuẩn tối thiểu để làm người trưởng thành.

Em nghĩ Chã nên block mấy cụ antivax này lại cho tới khi hết dịch.
Em ủng hộ!
Những người này có thể trực tiếp hoặc gián tiếp giết người.

Chỉnh sửa cuối:

.Xukthal

Xe container
Giờ này ko bít Menhim1601 đã ngủ đc chưa? :-s

Em lại một ngày mới rồi. Hôm qua em uống thuốc thấy nay có đỡ hơn chút nhưng lại bị đau đầu hơn nhiều. Sáng em đang uống giảm đau và chuẩn bị đi ngủ thôi. Thở dễ chịu hơn. Mẹ nhím thế nào rồi

Supercub_90

Xe điện
Nhớ láng máng cái hồi Menhim1601 đạp xe, nhìn chững chạc lắm cơ mà, sao giờ ava cute thế nhỉ? :D

toyennha

Xe lăn
Đến lúc này mợ vẫn viết được. Thì 1 câu thật lòng và ko xỉ xói gì. Chúc mừng mợ. Giờ mà gặp đã từng f0 nói thật là chúc mừng thật lòng vì đã vượt qua 50% đại dịch. Em giờ đã 3 mũi nhưng vẫn nơm nớp lo sợ cứ trong uống ngoài bôi. Lôi thôi vừa bôi vừa uống. Và dung dịch sát khuẩn gấu mua cho em là .......

muadem

Xe cút kít
Mợ cũng khác người phết, kể cả dùng B86 :D

Menhim1601

Xe container
Giờ này ko bít Menhim1601 đã ngủ đc chưa? :-s
E dậy làm việc rồi cụ Xu ơi
Em lại một ngày mới rồi. Hôm qua em uống thuốc thấy nay có đỡ hơn chút nhưng lại bị đau đầu hơn nhiều. Sáng em đang uống giảm đau và chuẩn bị đi ngủ thôi. Thở dễ chịu hơn. Mẹ nhím thế nào rồi
Cụ để ý nhé, cẩn thận sốt ạ.
Em hôm nay khỏe hơn rồi, phổi đang hồi phục dần ạ
Nhớ láng máng cái hồi Menhim1601 đạp xe, nhìn chững chạc lắm cơ mà, sao giờ ava cute thế nhỉ? :D
Hị hị, lão hóa ngược mất rùi cụ anh ui

muadem

Xe cút kít
Em là nhân viên Bkav 9 năm đó cụ, cũng có tình cảm nhiều.
Bphone e cũng từng đc tham gia làm dự toán, nhập nguyên vật liệu... nói chubg e thấy dùng cũng ổn ạ
Em tưởng nhập nguyên chiếc hoặc CKD :D

Tam thất xịn

Xe điện
Em là nhân viên Bkav 9 năm đó cụ, cũng có tình cảm nhiều.
Bphone e cũng từng đc tham gia làm dự toán, nhập nguyên vật liệu... nói chubg e thấy dùng cũng ổn ạ
Bật được có nghĩa là sức khỏe của mợ đã tốt lên rồi. :-bd
Chúc mợ mau khỏe.

dungvbsp

Xe hơi
Em đã chia sẻ cách mua bình oxy và spo2 , có một số cụ inbox cho em và đã mua đc. Nhưng đa số nghĩ em là thằng dở hơi lo vớ vẩn, em chả thừa hơi đi chia sẻ rồi bị cạnh khoé :D

để em inbox cho cụ những thương hiệu Top đầu và nơi bán chính hãng.
em đang quan tâm cụ cho em xin thông tin ạ

daiama

Xe tải
Bệnh nào cũng thế, chả riêng gì covid. Nó luôn có những dạng cơ thể dễ tổn thương hơn người khác mà nhiều khi ko phụ thuộc vào sức khoẻ người bệnh. Nhưng điều ấy chả liên quan gì đến Vaccine. Tiêm chủng đảm bảo cho số đông tránh các biến chứng nguy hiểm chứ ko phải 100% tránh dc. Đừng nghe bọn anti chúng nó hót mà cũng anti theo. Tình trạng bệnh cả tg họ theo dõi và chứng minh chứ chả riêng VN mà bảo láo nháo dc!
Không chính VN thông tin mới bình lặng, chuẩn chỉ, thống nhất :) chứ TG ngoài kia mới gọi là cực kỳ láo nháo. Lũ không chịu tiêm nhiều nc chiếm đến 1/3 hoặc hơn ngay ở những bọn PT dân chí rất cao. Nhìn thực tế ở VN và tính ngay thông tin trên báo chí chính thống thì vx hiện vẫn gây hại với độ tuổi trẻ em nhiều hơn là vr đó. Cái gì cũng có nhiều mặt, ta nên khách quan.

Em vừa ngủ dây, hôm qua xét nghiệm pcr của em đã 30 rồi. Mà kết quả của sáng hôm qua. Cố lên tôi ơi đã khỏi rồi. Mẹ nhím cố lên. Ăn nhiều vào tập thở vào.
P/s: mùi covid chết cũng đặc biệt phết các cụ ạ, nó ko giống mùi xác của bọn cúm đâu.

.Xukthal

Xe container
Em vừa ngủ dây, hôm qua xét nghiệm pcr của em đã 30 rồi. Mà kết quả của sáng hôm qua. Cố lên tôi ơi đã khỏi rồi. Mẹ nhím cố lên. Ăn nhiều vào tập thở vào.
P/s: mùi covid chết cũng đặc biệt phết các cụ ạ, nó ko giống mùi xác của bọn cúm đâu.
CT30 là chuẩn bị té rồi :D Cố thêm 3 đv nữa là bye em Vy thôi :)) Chúc mừng mợ.

Dở người

Xe điện
E dậy làm việc rồi cụ Xu ơi

Cụ để ý nhé, cẩn thận sốt ạ.
Em hôm nay khỏe hơn rồi, phổi đang hồi phục dần ạ

Hị hị, lão hóa ngược mất rùi cụ anh ui
Mợ tập phổi bổ trợ thêm nhé, cho mau hồi phục.

Nhiều bài tập lắm, chọn lấy 1 bài đơn giản nhất để tập mợ ạ.
Các cụ mợ f0 có điều kiện nên ăn yến thêm để tăng đề kháng. Đây là lời khuyên của bác sỹ Chợ rẫy, người theo dõi, chăm sóc bà nhà em bị covid rất nặng. Cụ phải thở máy 4 ngày, cả nhà đã chuẩn bị tinh thần rồi. May mắn sao cụ tỉnh lại và sau 44 ngày thì được xuất viện.

Trong em sống chung với covid rồi. Không truy vết, không cách li. F0 nặng thì đi viện, nhẹ thì ở nhà. Khách du lịch thì khắp đường khắp phố. Nên dành sức để sống với nó thôi chứ trốn đi đâu được.