[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

Mợ tập phổi bổ trợ thêm nhé, cho mau hồi phục.

Nhiều bài tập lắm, chọn lấy 1 bài đơn giản nhất để tập mợ ạ.
Các cụ mợ f0 có điều kiện nên ăn yến thêm để tăng đề kháng. Đây là lời khuyên của bác sỹ Chợ rẫy, người theo dõi, chăm sóc bà nhà em bị covid rất nặng. Cụ phải thở máy 4 ngày, cả nhà đã chuẩn bị tinh thần rồi. May mắn sao cụ tỉnh lại và sau 44 ngày thì được xuất viện.

Trong em sống chung với covid rồi. Không truy vết, không cách li. F0 nặng thì đi viện, nhẹ thì ở nhà. Khách du lịch thì khắp đường khắp phố. Nên dành sức để sống với nó thôi chứ trốn đi đâu được.
Ở HN giờ báo là test 2 vạch họ chỉ đến rào nhà lại dán tờ có người cách ly y tế thôi nếu là nhẹ. Còn nặng thì mới bốc đi chữa tập chung. Hiện tại 80-90% là nhẹ. Thế mà hệ thống y tế đã quá tải rồi đó ạ. Còn em thì thú thật là em ko báo đâu cả vì em tự điều trị ở nhà. Với em tuân thủ 5k với nv và người nhà. 2 ngày các nv test 1 lần.

DinhThangPKE

Xe hơi
Qtrong là giữ tinh thần và tăng cường tập thể dục, bổ sung thêm điện giải và vitamin.
E cx có đứa bạn F0, được điều trị tại nhà và cx mới có kqua âm tính lần đầu sau 8 ngày.
Mỗi ngày 2 gói orezol và kết thân vs nước cam nước dừa được tiếp tế vào.
Chúc mợ mau bình phục để đón tết nhé.
P/s: tết cận kề cx chúc các toàn thể cụ mợ giữ mk

chúc mợ mau bình phục nhé, xong cái hạn này thì mợ khỏi lo covid nữa

linhle

Xe máy
Nhờ Cụ inbox hộ em với ạ! Cảm ơn Cụ.
Em đã chia sẻ cách mua bình oxy và spo2 , có một số cụ inbox cho em và đã mua đc. Nhưng đa số nghĩ em là thằng dở hơi lo vớ vẩn, em chả thừa hơi đi chia sẻ rồi bị cạnh khoé :D

để em inbox cho cụ những thương hiệu Top đầu và nơi bán chính hãng.

Menhim1601

Xe container
Em vừa ngủ dây, hôm qua xét nghiệm pcr của em đã 30 rồi. Mà kết quả của sáng hôm qua. Cố lên tôi ơi đã khỏi rồi. Mẹ nhím cố lên. Ăn nhiều vào tập thở vào.
P/s: mùi covid chết cũng đặc biệt phết các cụ ạ, nó ko giống mùi xác của bọn cúm đâu.
Hị hị, chúc mừng mợ nhé. 30 là ngon rồi đấy ạ

Menhim1601

Xe container
Mợ tập phổi bổ trợ thêm nhé, cho mau hồi phục.

Nhiều bài tập lắm, chọn lấy 1 bài đơn giản nhất để tập mợ ạ.
Các cụ mợ f0 có điều kiện nên ăn yến thêm để tăng đề kháng. Đây là lời khuyên của bác sỹ Chợ rẫy, người theo dõi, chăm sóc bà nhà em bị covid rất nặng. Cụ phải thở máy 4 ngày, cả nhà đã chuẩn bị tinh thần rồi. May mắn sao cụ tỉnh lại và sau 44 ngày thì được xuất viện.

Trong em sống chung với covid rồi. Không truy vết, không cách li. F0 nặng thì đi viện, nhẹ thì ở nhà. Khách du lịch thì khắp đường khắp phố. Nên dành sức để sống với nó thôi chứ trốn đi đâu được.
Từ hôm vào viện e cũng nghe lời mn, ăn hết 1 đống yến rồi đấy cụ ạ

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Lạc vào thớt này mới thấy nhiều cụ mợ...trẻ con và thiếu tư duy trầm trọng.
Nào là chúc nhau,động viên nhau rằng thì f0 xong là kim cương bất hoại,là may mắn,là...giời luôn.
Là khỏi lo....
Bảo sao phân tích hay nói theo khoa học thì dỗi,tự ái...
Nói dân dã là thiếu tri thức,thiếu hiểu biết,hay DÂN TRÍ THẤP, tư duy như con lừa thì tự ái....
Chán mẹ toàn tập. Xác định là sự thanh lọc toàn diện đi cho nhanh.

AcidS

Xe điện
Nào là chúc nhau,động viên nhau rằng thì f0 xong là kim cương bất hoại,là may mắn,là...giời luôn.
Là khỏi lo....
Nói dân dã là thiếu tri thức,thiếu hiểu biết,hay DÂN TRÍ THẤP, tư duy như con lừa thì tự ái....
Ha ha, các cụ mợ đó đều chưa biết thế nào là hội chứng hậu Covid và tái nhiễm gây viêm tim nên cứ chúc nhau thế thôi.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ha ha, các cụ mợ đó đều chưa biết thế nào là hội chứng hậu Covid và tái nhiễm gây viêm tim nên cứ chúc nhau thế thôi.
Mấy cái àny tìm hiểu thêm ở đâu đó cụ???

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Là khỏi lo....
Thế tóm lại người khác bị F0 thì nên làm gì thế cụ!
Mở mồm là dân trí, sao chấm phẩy và ba chấm tùm lum thế cụ. Đấy là em nói thế, cụ soi lại chính tả em là em tự ái đấy 😒

milevsko

Xe tăng
Từ hôm vào viện e cũng nghe lời mn, ăn hết 1 đống yến rồi đấy cụ ạ
Mợ cho em xin giá rổ và địa chỉ của yến với ạ. Em muốn phòng hơn chống. Cảm ơn mợ và chúc mợ mau chóng khỏe mạnh để về với người yêu dấu.

Là khỏi lo....
Ai nói thế cụ. Cụ chỉ ra đi xem ai nói? Thế em hỏi cụ? Cụ có muốn bỗng nhiên trở thành F0 trong khi cụ tuân thủ 5k chặt chẽ ko? Cụ đừng vơ đũa cả cụ vào. Chúng tôi F0 ở đây động viên nhau để qua cơn bão còn thể loại như cụ thì em xin phép tư duy hay dân trí của cụ éo bằng ai đâu mà nói to.

Thế cụ đã bị chưa hay cụ chỉ ngồi đọc và đọc. Cụ đã cảm nhận đc thực sự con covid trong người cụ chưa? Cụ nghĩ những người bị covid họ muốn thế sao? Họ muốn tự nhiên bị bệnh rồi tự nhiên bị di chứng sao? Em đây tuân thủ 5k về nhà rửa tay sạch sẽ khẩu trang 2c đầy đủ mà vẫn ko biết vì sao bị đây đừng có ngồi đấy kì thị người bị covid.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Là khỏi lo....
Em ít khi vang các thành viên có quan điểm trái chiều lắm. Vì em thấy vang hơi...phí rượu!
Còm của bác, từ hôm trước kêu "thớt nhạt toẹt" rồi bảo "đi ra", sao vẫn ở đây, rồi viết chính tả sai tùm lum vậy? Dân trí cao thì viết còm cho đúng đi đã. Nếu không giỏi hơn, thì hãy đậy điệm cái sự kém văn minh của mình vào.

gld

Xe điện
Dính F0 đúng là hên xui thôi. Còn tuỳ thuộc cơ địa từng người. Vc 2 đứa em dính F0, chồng bị nặng hơn, oxy máu còn có 91-92, giờ đi bv còn khó. Đứa bạn có ông bố 96 tuổi dinh F0 do con dâu đi chợ, giờ k bv nào dám nhận điều trị. Hai ca trên đều ở HN

Dính F0 đúng là hên xui thôi. Còn tuỳ thuộc cơ địa từng người. Vc 2 đứa em dính F0, chồng bị nặng hơn, oxy máu còn có 91-92, giờ đi bv còn khó. Đứa bạn có ông bố 96 tuổi dinh F0 do con dâu đi chợ, giờ k bv nào dám nhận điều trị. Hai ca trên đều ở HN
Mức độ lây nhiễm cũng còn tuỳ vào cơ địa của mỗi người. Em đây bị ko hề biết em bình thường hay viêm họng vặt nên cũng hay thủ thuốc sẵn trong nhà. Tính ra 1 năm cũng phải bị 7-8 lần viêm họng. Em thấy chớm sáng dậy bị đau cổ họng là em đeo khẩu trang kín mít uống thuốc ks ngay xúc miệng listerin đầy đủ. Kèm theo cả kháng viêm và giảm ho nữa. Em xét nghiệm test nhanh thì 2 vạch. Test pcr lần 1 thì rt đã 29,7 gần 30 rồi ở mức khó lây cho mọi người rồi mặc dù test nhanh vẫn 2 vạch 1 đậm 1 nhạt. Em mua 50 kit test về test tất cả mọi người trong nhà cứ 2 ngày 1 lần test. Vẫn chưa ai bị 2 vạch. Em cũng chưa yên tâm lắm. Phải test đủ 14 ngày mới thôi đc. Ko ai muốn mình trở thành F0 hết nhưng ghét các thể loại kì thị người bị covid lắm.

AcidS

Xe điện
Mức độ lây nhiễm cũng còn tuỳ vào cơ địa của mỗi người. Em đây bị ko hề biết em bình thường hay viêm họng vặt nên cũng hay thủ thuốc sẵn trong nhà. Tính ra 1 năm cũng phải bị 7-8 lần viêm họng. Em thấy chớm sáng dậy bị đau cổ họng là em đeo khẩu trang kín mít uống thuốc ks ngay xúc miệng listerin đầy đủ. Kèm theo cả kháng viêm và giảm ho nữa. Em xét nghiệm test nhanh thì 2 vạch. Test pcr lần 1 thì rt đã 29,7 gần 30 rồi ở mức khó lây cho mọi người rồi mặc dù test nhanh vẫn 2 vạch 1 đậm 1 nhạt. Em mua 50 kit test về test tất cả mọi người trong nhà cứ 2 ngày 1 lần test. Vẫn chưa ai bị 2 vạch. Em cũng chưa yên tâm lắm. Phải test đủ 14 ngày mới thôi đc. Ko ai muốn mình trở thành F0 hết nhưng ghét các thể loại kì thị người bị covid lắm.
Cụ hơi nhạy cảm quá. Ít nhất thì tui chả ghét ai bị F0 cả, cả tui lẫn ông HD1003 đều đang chỉ trích những người đang có luồng suy nghĩ thà F0 cho xong, F0 xong là kim cương bất hoạt không sợ, là may mắn không còn phải lo về sau nữa. Chính những người có suy nghĩ như thế sau khi khỏi bệnh lại rất bất cẩn, đúng như khách của cụ ý, phi vào cửa hàng của cụ không khẩu trang lại còn bô bô vã nước bọt vào mắt mũi tay chân ông chủ. Thế nên cụ mới nhảy F0.
Hơi tiếc vang của cụ khi cụ đọc chưa kỹ.
Nhà tui thì cũng F0 cả nhà đến nơi rồi, chỉ cần trong nhà 1 người không phòng thủ kỹ là xảy ra chuyện ngay. Đến mệt.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em ít khi vang các thành viên có quan điểm trái chiều lắm. Vì em thấy vang hơi...phí rượu!
Còm của bác, từ hôm trước kêu "thớt nhạt toẹt" rồi bảo "đi ra", sao vẫn ở đây, rồi viết chính tả sai tùm lum vậy? Dân trí cao thì viết còm cho đúng đi đã. Nếu không giỏi hơn, thì hãy đậy điệm cái sự kém văn minh của mình vào.
Nhìn văn là biết ai mà :))