[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

vieth774

Xe hơi
Ngày thứ 7 - 01/01/2022 - Chúc mừng năm mới
Câu đầu tiên của ngày 7 em gửi lời chúc mừng năm mới an khang thịnh vượng đến các cụ các mợ ofer nhà ta, Chúc mọi người năm mới nhiều niềm vui, mạnh khỏe và hạnh phúc.
Ngày thứ 7 của em mang tên - Thở không ra hơi
Lúc này em ko còn sốt, ko còn đau đầu, chỉ còn lại các cơn ho và nhịp thở yếu.
Mỗi khi thở sâu, chạm vào 1 cái mốc nào đó là e bắt đầu ho, ho khủng khiếp, cả đời em chưa ho kiểu đó bao giờ. Khi ho thì người ta sẽ muốn có nhiều không khí hơn và hít sâu hơn, hít sâu thì lại ho, cứ như thế cho đến khi em hiểu và cố gắng thở nửa nhịp thay vì cả nhịp thì mặt đã trắng bệch vì thiếu dưỡng khí => vậy là lại thở ô xy, khi thở ô xy thít sâu cũng ko bị ho nhiều nữa.
Em bắt đầu hiểu cơ thể mình hơn và bắt đầu các bài thở nhẹ nhàng.
Cảm giác đau tức ngực, muốn thở sâu hơn, muốn nhiều không khí hơn cũng ko được, cảm giác thực sự thực sự vô cùng khó chịu.
Đỉnh điểm của ngày hôm đó là em - 1 con bé ghét cay ghét đắng nhà vệ sinh bẩn, tường bẩn - đeo găng tay, sát khuẩn và cọ NVS. Sau khi hoạt động được khoảng 5 phút thì e thấy đuối sức - Bình thường em ko yếu ớt như thế đâu ạ - Em là con nhà nông, thời trẻ trâu em còn vác được bao thóc 50k từ sân vào nhà - 2, 3 năm trước em còn đi bộ hơn 20km đường rừng núi, leo dốc, ngủ qua đêm trong rừng
Cảm giác bị hụt hơi và cần bổ sung dưỡng khí, em cố gắng thở nhưng lại bắt đầu bị hoảng, thế là thở nhanh hơn, gấp hơn, rồi ho, cho đến khi lết được về giường thở ô xy - Thật dã man
- Buổi chiều tối - Bài học lúc sáng có vẻ chưa làm em sợ - Con bé xung phong đi lấy cơm cho cả phòng - Leo cầu thang lên tầng 2 - Bắt đầu thấm mệt, cố gắng đi lại nhẹ nhàng, thở nhẹ và chưa thấy có cơm, lại nhẹ nhàng leo xuống, nhẹ nhàng lên giường và cầm máy ô xy lên thở :)) - Đúng kiểu chưa thấy quan tài chưa đổ lệ
- Sang ngày thứ 7 này em vẫn duy trì đun nước xông họng và mũi nhé các cụ, vẫn là gừng, xả, chanh, tinh dầu, tía tô
- Thuốc của ngày hôm nay bác sỹ có bổ sung 8 viên kháng virut - uống 2 lần /nagyf mỗi làn 4 viên

Thuốc hạ sốt, giảm đau thần thánh đây ạ

Thêm 1 lọ kháng sinh j đó nữa

Đến chiều thì tay em cũng như này

Em phát hiện ra tại comm số #8 mợ có tay phải nhuộm móng còn tay trái thì không, liệu có...thế là thế lào?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
tu
Bệnh tật làm cho tâm lý con người ta xuống dốc ko phanh, đang từ là 1 người vui tươi, lạc quan bỗng trở nên ủ rũ, chán chường /:)
Tự nhiên móng có màu thành móng ko màu, thô vãi chưởng, ý cụ như vậy cụ nhỉ, hehee.

BadBoy79

Xe lăn
Có ảnh mà ngắm là tốt rồi.
Ảnh không nhất thiết phải cùng thời điểm diễn ra câu chuyện này.
Mợ Menhim1601 chịu khó ăn nhiều, nhanh khỏe nhé.

lovecarhpqn

Xe điện
Lại có F0 không truyền nhiễm cho người khác à? Đó là người ntn?
Đúng rồi cụ ơi, bên cạnh nhà có cu em ở BD về ko sao, nó tiêm 2 mũi astra , đi rượu ốc với thằng F0 về test xnn + gọi y tế phường xuống test pcr + bị bế đi luôn. Nhà bị chăng dây dán giấy ,Cả nhà nó cũng bị test mấy lần đều - ko ai bị làm sao, thằng cu con nó tối nào cũng ôm ấp nằm ngủ cùng luôn, cu con nhà cháu lại hay chơi cùng, cháu cũng lôi đi test cũng ko sao

Menhim1601

Xe container
Có ảnh mà ngắm là tốt rồi.
Ảnh không nhất thiết phải cùng thời điểm diễn ra câu chuyện này.
Mợ Menhim1601 chịu khó ăn nhiều, nhanh khỏe nhé.
Ùi, ảnh em nhiều vô số, nhất là bên câu chuyện chuyến đi ấy ạ.
Toàn ảnh đi tơi mí rừng núi

Menhim1601

Xe container
Lại có F0 không truyền nhiễm cho người khác à? Đó là người ntn?
Là em anh đó còn j nữa. Cái test PCR sẽ cho anh 1 chỉ số nồng độ viruts j đó, trên 30 là ko có khả năng lây nhiễm đâu anh ạ :))
Trộm vía cả nhà e test 3 lần bên Trạm đều âm tính hết rồi. Cả cty mấy bạn làm cùng cũng âm tính ạ
Đúng rồi cụ ơi, bên cạnh nhà có cu em ở BD về ko sao, nó tiêm 2 mũi astra , đi rượu ốc với thằng F0 về test xnn + gọi y tế phường xuống test pcr + bị bế đi luôn. Nhà bị chăng dây dán giấy ,Cả nhà nó cũng bị test mấy lần đều - ko ai bị làm sao, thằng cu con nó tối nào cũng ôm ấp nằm ngủ cùng luôn, cu con nhà cháu lại hay chơi cùng, cháu cũng lôi đi test cũng ko sao

Menhim1601

Xe container
Em phát hiện ra tại comm số #8 mợ có tay phải nhuộm móng còn tay trái thì không, liệu có...thế là thế lào?
Hì, hôm sáng sinh đi ăn tay vẫn đang là màu rượu vang, sau đó em tính đổi sang màu đỏ cho tươi sáng. Chưa kịp làm j thì bị cách li đó cụ ui

Trần Trụi

Xe tải
Em đã chia sẻ cách mua bình oxy và spo2 , có một số cụ inbox cho em và đã mua đc. Nhưng đa số nghĩ em là thằng dở hơi lo vớ vẩn, em chả thừa hơi đi chia sẻ rồi bị cạnh khoé :D

để em inbox cho cụ những thương hiệu Top đầu và nơi bán chính hãng.
Cụ inbox giúp mình với nhé. Cảm ơn cụ nhiều.

minhmo

Xe cút kít
Chúc mợ chóng khỏe. Năm kia hai vợ chồng em thay nhau nằm viện, em nặng hơn nằm gần tháng. Buồn muốn chết!

7663A18

Xe tăng
Chia sẻ ké bạn thớt , em bị fo hôm nay là ngày thứ 5 , 3 ngày đầu chờ đợi bão đến trong phập phồng như chờ người yêu mà chả thấy của khỉ gì , có 1 hôm đầu hơi gây gây sốt , mấy hôm sau lâu lâu nóng mũi với khọt khẹt đờm cổ họng . nay ngày thứ 5 sốt ruột quá e đi test lại thì nó ra âm tính - em giã kháng sinh kháng viêm ngay từ hôm đầu tiên phát hiện ra f0.
Ks, kháng viêm cụ uống thuốc gì cụ ơi?

aitymo

Xe điện
Chúc mợ chóng khỏe... f0 giờ nổ đều ở hn ạ... khu nhà cháu dán 2 nhà, một nhà có cậu con trai đi làm f0 về thế là cả nhà bị khoanh thấy chục hôm đã dỡ biển...

Menhim1601

Xe container