[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

minhmo

Xe cút kít

Có đôi khi mình cần làm quen với cảm giác 1 mình cụ ạ.
Đi ăn 1 mình, đi chơi 1 mình, du lịch 1 mình, làm mọi thứ 1 mình.
Dần dần sẽ thấy có sự thú vị trong đó.
Ví dụ khi đi leo núi cùng đoàn nhưng mình ko có cặp, 1 mình đi chậm lại ngắm cảnh, ngắm rừng rồi suy nghĩ về "thế giới quan". Đi du lịch 1 mình có thể chọn trải nghiệm cuộc sống thực, thích ăn j, làm j, đi đâu ko cần xem bạn đồng hành có ok hay không, ăn có ngon miệng không....
Gửi cụ chủ quả ảnh 1 mình giữa núi nhé
Vụ này mợ Nhím leo Putaleng với đám tẻ tâu.
Hay cụ cũng trong đoàn leo núi lần đó. :))

Quả suối này sao em nhìn quen thế =))

Menhim1601

Xe container
Em quên luôn hôm nay là ngày thứ bao nhiêu em ở trong viện rùi đơi này.
02/01 - 03/01
Cơ thể em đã khỏe hơn, ít nhất không còn ho nhiều và phải thở máy nhiều nữa.
Duy nhất con bé ko còn dám lăng xăng đi lấy cơm hộ mn và ko dám leo cầu thang nữa.
02/01: Thời tiết thật đẹp, nắng vàng, ấm áp. Giá bây giờ được lang thang trên phố, ăn quà vặt chán chê rồi lai ngồi cafe ngắm giai xinh gái đẹp thì tuyệt vời.
Ấy thế mà lúc này con bé chỉ có ngồi trong phòng bệnh, phóng tầm mắt ra xả, ngay cả cái việc đi bộ lên tầng 2 để hứng chút nắng cũng thật xa xỉ.
Sau lần này về nhất định phải trân trọng hơn những lúc được đi ăn vặt, được đi cafe với đám bạn.
Chắc sẽ cố gắng thôi mắng thầm khách hàng, cố gắng cười nhiều hơn với những câu hỏi ngây thơ của đám nhân viên, và đương nhiên, phải yêu ai đó nhiều hơn để được đi tơi nhiều hơn :))
Sáng sáng các chị điều dưỡng vẫn đều đặn, 2 mũi tiêm ven, trộm vía là tiêm qua truyền nên ko bị đau, 1 mũi tiêm bụng - cái mũi tiêm vừa đau, rát, vừa sợ. Rồi lại 8 viên Molcovir 200, 1 đống kháng sinh, thuốc ho... ôi cái cuộc đời, sao mà em ghét uống thuốc thế chứ lị
Về cơ bản Cơ thể đã cảm thấy khá hơn, bớt ho, bớt thở ô xy, cắt sốt.
Thậm chí em còn nghĩ xem muốn ăn cái j để thỏ thẻ với mẹ và vòi vĩnh :))
Lưu ý:
Vẫn tiếp tục lắng nghe cơ thể, đo huyết áp, nhiệt độ, nồng độ oxy
Xông mũi, họng hàng ngày để sạch họng và mũi. Trôm vía sáng 03/01 em không còn thấy có cục đờm to đùng như mọi sáng nữa, mừng ơi là mừng.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Em đã chia sẻ cách mua bình oxy và spo2 , có một số cụ inbox cho em và đã mua đc. Nhưng đa số nghĩ em là thằng dở hơi lo vớ vẩn, em chả thừa hơi đi chia sẻ rồi bị cạnh khoé :D

để em inbox cho cụ những thương hiệu Top đầu và nơi bán chính hãng.
Cụ cho em xin với, thank cụ nhiều.

Menhim1601

Xe container
Ơ, Nhím bị dính chưởng à? Can tội đi chơi không dùng đồ bảo hộ đây mà!
Bh thế nào rồi, khỏe chưa để a đến thăm?
Mà ai chụp ảnh dìm hàng thế?
Em xác nhận với cccm đây là ảnh thật nhưng ảo quá, ở ngoài Nhím xênh hơn nhiều nhé!
em chụp đẹp lắm rồi đấy.
Em đang nằm ở gần nhà anh đơi này, mau đến thăm cho em khỏe đi.
ahihi

Menhim1601

Xe container
Quả suối này sao em nhìn quen thế =))
Một mình dứa đêm tối
Thương nhớ em về nơi xứ ngượi
... /:)

úi dời
Chúc mợ mau khỏe
Mình đã có trải nghiệm đi ăn bitter 1 mình rồi, quán rất chảnh- max phê, Còn Muốn ăn ngon rẻ lên 35 Lò sũ,
Cảm giác đi ăn 1 mình cũng thú vị mợ nhỉ :)
rất là chủ quan

Khụ

:D
Lo cuống lên lúc gọi đi ăn mừng Nô en hả lão? :D
Thế tốt rồi...cố ăn uống vào là chóng lại sức thôi.

Thế anh là người mợ ý nhắc đến đây à.
Đi công tác ấy Lão nhề
Đột cb xuất luôn, rất sớm :))
Thế có acay không chứ lị

DurexXL

Xe lăn
..... 1 mũi tiêm bụng - cái mũi tiêm vừa đau, rát, vừa sợ. .....
Cái mũi tiêm này quan trọng đaay Mợ ơi;;)

Chúc Mợ chóng bình phục, đúng là cảm giác trải qua dịch dã cũng cho mỗi chúng ta có sự thay đổi về nhìn nhận giá trị cuộc sống

Cảm ơn Mợ đã chia sẻ

Nhimtiu

Xe container
Em thấy có lịch báo tiêm mũi 3 ngày mai mà băn khoăn k biết có cần tiêm thêm mũi này không đây? Bắn vacxin vào người thì cũng k hay ho gì sợ tiêm mũi 3 mũi 4 cũng chả khác mấy? K hiểu cccm có định tiêm mũi 3 k nhỉ?
Menhim1601 mau bình phục để về với nhím con nha!!!! :)

lovecarhpqn

Xe điện
Lẽ ra em nên viết những dòng này từ 27/12 nhưng mệt mỏi, ốm yếu quá nên bây giờ em mới ngoi lên. Viết vài dòng vừa để trải lòng, chia sẻ 1 chút kinh nghiệm với các cụ mợ và cũng để giết thời gian.
Ảnh em để ở điện thoại nên em xin phép sẽ kể chuyện bằng mồm trước, ảnh em gửi sau ạ
Đọc mấy bài của mợ, túm váy lại là: anh người yêu mới đáng đồng tiền bát gạo không giở chứng đi công tác bỏ em bơ vơ. Đêm nô em mợ đi ăn bít tết bò, trong lúc ăn bỏ khẩu trang ra nên hít phải và bị nhiễm covid từ thằng F0 bỏ mẹ nào trong quán , test nhanh 2 vạch đúng ko ạ?. Chúc mợ điều trị tốt nhanh khỏi để đón tết con hổ. Bây giờ F0 nó như cơm bữa rồi mình cũng chẳng nên quan trọng hóa quá. Bên cạnh nhà có cu em ở BD về ko sao, đi rượu ốc với thằng F0 về test xnn + gọi y tế phường lên bế đi cả chữa, theo dõi hết 21 ngày là về, tối qua mới uống rượu với nó xong

trancannam

Xe điện
Mợ Nhím tiết lộ vài thông tin rất đắt giá : tinh hình trong khu cách ly về nhân lực y tế, về thuốc men, về cách xử lý, về ăn uống, vệ sinh, mật độ.

.Xukthal

Xe container
Thi thoảng có F0 xinh xinh dư này vào cũng làm cho cc trong trại phấn chấn hẳn lên, tan hết mệt mỏi 😁 😁
Chắc cc trong ý đua nhau trổ tài thể hiện, quên hẳn em Vy ;))

tratida

Xe container
Thế thì vk cụ cũng ngang phè nhỉ!
Em thì hơi sợ những người quá cực đoan :) Hy vọng cụ ấy chừa và viết bài lên fb cảnh báo cho những người cũng theo trào lưu như cụ ấy ;)
mấy cụ mợ ko tin thì thôi, lúc chữa trị phát cho quyển kinh mà dùng, chứ thở ô xi làm gì