[Funland] Nhật ký của cô nàng OF - F0

ngocmai227

Xe lăn
DĐT8G là j thế cụ Xu ơi.
Cầm sào đưa cháo thì chưa, mới đứng từ xa ngắm nhìn dung nhan tiều tụy và xót xa thôi cụ ạ.
Kiểu em làm anh lo quá, giá có thể ốm thay em...
Em thì hào hứng lắm, em bảo đầu em 4 ngày chưa gội, F0 đơi này, lại đây ôm hôn nhớ nhung rồi vào cách ly chung luôn này.
4 ngày ko gội đầu và cũng ko đánh răng luôn nhỉ :D

VIKO L

Xe điện
Ngày thứ 6 - 31/12 - Ngày đầu tiên ở bệnh viện - Bệnh trở nặng và hồi sinh trở lại

Lại qua 1 đêm dài đằng đẵng vật lộn với cơn sốt và đau đầu, sáng hôm sau em lại dược bonus thêm quả triệu chứng mới: Ho liên tục, thở gấp và tức ngực
Cảm giác sợ hãi dâng lên vì lúc này em không thở sâu được, hít sâu là đau tức ngực, chỉ thở được nửa nhịp và hụt hơi - " Thôi xong, vào mịa nó phổi mất rồi"
Em vội đi ra phía ngoài và tóm được 1 chị quần áo bảo hộ đang đón người mới -
- Em gái ơi, c ho, sốt và khó thở quá, có phát thuốc j cho c không
- Chị ơi c gọi bác sỹ đi nhé
Thế là em lại gọi bác sỹ theo lời cô bé y tá
- Dạ bác sỹ, cháu sốt 2 ngày ko giảm, ho nhiều, tức ngực, khó thở quá ạ
- Ở yên ngay đấy, tôi xuống ngay
Và 30 phút sau bác sỹ xuống. Đo nồng độ ô xy chỉ có 85 - Em lập tức được cho thở ô xy.
Trộm vía lần đầu tiên trong đời được thở ô xy, con bé cố hít lấy hít để xem nó có khác j với không khí hàng ngày vẫn thở không - Đúng là có khác các bác ạ.
Em dần dần thở đều hơn, ko còn bị hụt hơi nữa. Lúc này là khoảng 1h30 chiều
- Cứ tiếp tục thở, cháu trông bệnh nhân, bác đi viết giấy chuyển viện - Chuyển viện nhé
- Dạ vâng
Thế là em được chuyển sang bệnh viện điều trị không còn ở khu cách ly nữa
Bắt đầu thu dọn đồ đạc chuyển đi, không quên gọi điện báo cáo cho bố mẹ, con nặng hơn nên được chuyển sang viện điều trị, bố mẹ đừng lo, sang viện là ổn hơn, đến nơi con gọi ạ!!!

Nhiều lúc em vẫn tự hỏi sao cũng là 2 mũi mà mn khỏe thé chứ, thể dục thể thao thế này cơ mà
Nặng phết nhỉ!
Ơn dời Nhím cũng khỏe trở lại. Ra viện Nên đi nhậu vài trận cho tiệt nọc con cô vít đi :D :))

Menhim1601

Xe container
Mợ Nhím tiết lộ vài thông tin rất đắt giá : tinh hình trong khu cách ly về nhân lực y tế, về thuốc men, về cách xử lý, về ăn uống, vệ sinh, mật độ.
Khu cách ly nhân lực rất mỏng. Có 1 bạn tiếp nhận bệnh nhân mới. 1 bác sỹ điều trị chính, hàng ngày có 2, 3 bạn chuyển đồ ăn, tiếp tế từ ngoài vào.
Lượng bệnh nhân cách li khoảng 100_ 200 người.
Các ca nặng sẽ chuyển sang bệnh viện điều trị, khoảng 4 bệnh nhân 1 phòng, ko bị quá đông, bs và điều dưỡng, thuốc men ok.
Các ca ở khu cách ly thường nhẹ nên để mn tự chăm sóc, tự dùng thuốc, tự đo nhiệt độ, huyết áp, ô xy.
Sốt cao gọi bs hơi khó, trừ khi nồng độ o xy thấp, khó thở thì 30 phút sau bs sẽ đến.
Vệ sinh ko tốt lắm, có 8 nhà vệ sinh, 2 cây nước nóng, có nóng lạnh nhưng đông và ý thức chán, ko cod người dọn vệ sinh. Nói chung là bẩn.
Đồ ăn 3 bữa đến giờ có người chuyển đồ ăn vào và mình ra cửa lấy đồ.
Từ 01.01.2022 là mất tiền bữa ăn.
Cơm hơi chán ạ

Menhim1601

Xe container
Đọc mấy bài của mợ, túm váy lại là: anh người yêu mới đáng đồng tiền bát gạo không giở chứng đi công tác bỏ em bơ vơ. Đêm nô em mợ đi ăn bít tết bò, trong lúc ăn bỏ khẩu trang ra nên hít phải và bị nhiễm covid từ thằng F0 bỏ mẹ nào trong quán , test nhanh 2 vạch đúng ko ạ?. Chúc mợ điều trị tốt nhanh khỏi để đón tết con hổ. Bây giờ F0 nó như cơm bữa rồi mình cũng chẳng nên quan trọng hóa quá. Bên cạnh nhà có cu em ở BD về ko sao, đi rượu ốc với thằng F0 về test xnn + gọi y tế phường lên bế đi cả chữa, theo dõi hết 21 ngày là về, tối qua mới uống rượu với nó xong
E đồ rằng hôm đó e bị lạnh nên bệnh đến nhanh hơn thôi cụ ạ, chứ chắc phải dính f0 từ trc cũng nên.
Trộm vía test PCR bác sỹ bảo e ko có khả năng lây nhiễm, mừng rớt nc mắt ạ

VIKO L

Xe điện
E đồ rằng hôm đó e bị lạnh nên bệnh đến nhanh hơn thôi cụ ạ, chứ chắc phải dính f0 từ trc cũng nên.
Trộm vía test PCR bác sỹ bảo e ko có khả năng lây nhiễm, mừng rớt nc mắt ạ
Lại có F0 không truyền nhiễm cho người khác à? Đó là người ntn?

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Em vào lướt cái thớt và rồi em đi ra.
Ơn giời cho em bình an. Em càng thêm ghét phụ nữ.

.Xukthal

Xe container

blackpaint

Xe container
Lý do thì cũng giống như nhiều người không tiêm trên thế giới là ko tin VX được SX và đốt cháy giai đoạn trong thử nghiệm lâm sàng cụ ạ.
Sau phát này chắc đã sợ rồi.
Oạch, số ng tiêm gấp hàng triệu lần số ng như vợ cụ. Hay nhỉ

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Uhm, hay đi ăn 1m ko rủ kể cũng ghét :|
Quan trọng gì việc đó?
Việc quan trọng ở đây,theo nội dung thớt,theo bối cảnh thực tế của xã hội,theo mớ còm của đông đảo ofer thì em thấy nó nhạt toẹt,mất time của ai lỡ bấm vào thớt.

Trần Trụi

Xe tải
Sang ngày thứ 4 - Ngày thứ 2 ở khu cách li - 29/12
Mọi thứ sẽ rất rất bình thường nếu cơn đau nửa đầu của em không kéo đến.
Các triệu chứng vẫn chỉ đơn giản là sổ mũi, họng không còn đau, thi thoảng ho 1, 2 tiếng có đờm rồi hết thế nhưng cơn đau nửa đầu đúng là ác mộng.
Đau từ trán lan sang nửa bên trái, kéo xuống gáy. Từng cơn đau ập đến, giật giật và đau nhói lên, tần suất nhói lên cũng tăng lên.
Bắt đầu thấy chóng mặt, buồn nôn do đau đầu quá.
Lúc này cơ thể cũng bắt đầu xuất hiện triệu chứng sốt nhẹ - Khoảng 37,8 đến 38,2 độ.
Sốt nhẹ nhưng lại gây rét toàn thân, cơn rét ập đến kèm cơn đau đầu, mỗi lần cảm giác lạnh dọc sống lưng là đầu cũng nhói lên vì đau.
Đêm đầu tiên em mất ngủ.
Gọi cho bác sỹ trong khu cách ly thì nhận được câu trả lời là 'ở đây bọn em o có thuốc tiền đình, c có mang theo thuốc thì uống, sốt thì uống hạ sốt nhé, 4, 6 tiếng sau nó mới hạ, còn không hạ thì c uống thêm viên nữa" => Vậy là huề vốn rồi
Chia sẻ thêm với mọi người cơn đau nửa đầu thường sẽ kèm theo chóng mặt và buồn nôn. Khi đau nửa đầu thì mọi âm thanh bỗng trở lên cực cực kỳ nhạy cảm. Có thể nghe được tiếng nước chảy trong nhà vệ sinh, tiếng các chị nói xấu chồng dù ở cách mình cả chục buồng.... khổ lắm các cụ ạ
Ngày thứ 4 em cứ trong trạng thái mơ mơ màng mảng mà trôi qua. Lạnh là biết đang sốt, uống hạ sốt, chờ cơn sốt qua đi, lại xông mũi, họng, xúc miệng, cố gắng giữ họng và mũi sạch để hạn chế virut.
Khẩu trang đeo 24/24 để tránh lây chéo
Mợ ở thế này là nam nữ riêng hay chung nhau nhỉ?

Hoangnd1980

Xe buýt
Thoáng qua em tưởng như Một bộ phim em từng xem, Nhật ký cô nàng nghiện ...