[Thảo luận] Nhập làn từ Pháp Vân lên VĐ3 về phía Nguyễn Trãi và lời cảm ơn XXX tên Bách

lx570x

Xe máy
xxx gặp tài rắn nên tỏ ra hòa nhã đấy :D,
thớt mà xuống xe nói anh cho em biết em phạm lỗi gì ạ
thì thẩn nào cũng ko còn thái độ ý đâu :D

pingeps

Xe tải
Cụ sinh từ 2011 mà mới bò được 6km à? Cụ có nhiều Nick lắm, em biết nhé.
Mời cụ ly Vodka

TOMBM

Xe buýt
Chỉ cần hết vạch nhập làn (xương cá) là có thể nhập làn nếu an toàn, đảm bảo tốc độ tối thiểu, xin nhan báo hiệu. Đoạn cụ nói là loại vạch nhập làn có đoạn chuyển tiếp kiểu song song, mấy cái mũi tên cuối đường là báo hiệu hết đoạn chuyển tiếp này nên phải rẽ vào nhập làn ko thì lao vào lan can đấy ah. Mấy cái mũi tên chỉ có tác dụng chỉ dẫn chứ nó ko phải là quy định. Cụ cứ phát huy tinh thần Ofer thế nhé.

Chỉnh sửa cuối:

lx570x

Xe máy
lái non nên hóng các cụ là chính :D

trongbach

Xe buýt
Cái lỗi này em bị xxx bớ không dưới 3 lần và lần nào xxx cũng phải để em đi. Cụ không sai thì chẳng phải cảm ơn ai car.

Hoathanhtao

Xe điện
Chả việc gì phải khen xxx Bách cả,bọn họ lên đấy làm chuyên để bắt "lỗi" này(do họ tưởng tượng ra).
không ăn được thì phải chịu thôi chứ bọn họ chả tử tế gì.

Lê Thành Trung

Xe tăng
Nhiều chỗ em thấy vạch đứt xuất hiện ngang với mũi tên ra làn ngoài. Còn đoạn nhập làn là vạch liền

pnew

Xe điện
Nhiều chỗ em thấy vạch đứt xuất hiện ngang với mũi tên ra làn ngoài. Còn đoạn nhập làn là vạch liền
Chỉ đoạn nào có vạch đứt mới là đoạn nhập làn. Còn vạch liền thì không còn là đoạn nhập nữa cho dù có thể nhập được.

vietran

Xe ba gác
*** thằng cu đấy bắt láo ăn bẩn k xong việc đíu phải cám ơn nó, sao kụ k bầu mày án bẩn là chóng chết đấy. Chỗ này bắt káo nói mãi rồi.
Mà anh C con đâu k thấy nói chuyện lính anh ý bắt bẩn nhể, toàn nói chuyện tăng thu tăng phạt

suzu37

Xe container
- xxx chỉ được dừng xe khi phát hiện có lỗi, tức là đã dừng xe láo.
- An toàn không phải nhập làn sớm hay muộn trong khoảng vạch đứt mà quan trọng là lúc nhập có ảnh hưởng đến xe đang chạy trên làn đó không.
Nguyên tắc là bắt đầu đến vạch nhập làn là đã có đủ điều kiến để quan sát được trong làn.
Khiếp, gì mà cụ ... hơi hơi ... gay gắt thế :P :D .

1. Nếu sử dụng thông tư 65 để áp vào đây thì chả có ý nghĩa gì cụ nhá. Thông tư 65 là quy định về việc tuần tra, xử lý vi phạm. Nhưng khi người csgt làm nhiệm vụ hướng dẫn giao thông, ... thì việc dừng xe vẫn tồn tại mà không vi phạm nhá.

Đây, dừng xe theo luật gtdb 2008 nhá:

Điều 10. Hệ thống báo hiệu đường bộ
2. Hiệu lệnh của người điều khiển giao thông quy định như sau:
a) Tay giơ thẳng đứng để báo hiệu cho người tham gia giao thông ở các hướng dừng lại;
b) Hai tay hoặc một tay dang ngang để báo hiệu cho người tham gia giao thông ở phía trước và ở phía sau người điều khiển giao thông phải dừng lại; người tham gia giao thông ở phía bên phải và bên trái của người điều khiển giao thông được đi;
c) Tay phải giơ về phía trước để báo hiệu cho người tham gia giao thông ở phía sau và bên phải người điều khiển giao thông phải dừng lại;
Ý em ở đây là người csgt làm đúng nhiệm vụ, không phạt ai cả, chỉ nhắc nhở những hành vi có thể không an toàn hoặc có thể gây cản trở giao thông - thì vẫn dừng xe để nhắc nhở được (cụ chú ý ở trong câu chuyện ở đây chưa nói gì đến phạt và lỗi nhá).

Ví dụ đã có cụ nào ở OF này "được" dừng ở tp NB khi đi thẳng ở làn đường rẽ phải. xxx ở đây không nói gì đến lỗi cả, cũng không nói gì đến giấy tờ mà chỉ nhắc là không nên đi như thế. Vậy việc làm này có đáng được ủng hộ hay không?

2. Em không hề nhắc đến mũi tên, không nói đến sớm hay muộn :D mà chỉ nói là không nên như thế.

An toàn hay không mà cụ chỉ cho là ảnh hưởng đến xe đang chạy trên làn đó hay không thôi thì chưa đủ :D. Giao thông VN vốn đa dạng và phong phú.

À, mà đó là quan điểm của cụ, tùy cụ thôi.

Còn cụ chủ thì cứ bình tĩnh mà xem xét và tiếp thu (nếu chưa bít :P) một cách có chọn lọc ạ :D

cwise

Xe container
- xxx chỉ được dừng xe khi phát hiện có lỗi, tức là đã dừng xe láo.
- An toàn không phải nhập làn sớm hay muộn trong khoảng vạch đứt mà quan trọng là lúc nhập có ảnh hưởng đến xe đang chạy trên làn đó không.
Nguyên tắc là bắt đầu đến vạch nhập làn là đã có đủ điều kiến để quan sát được trong làn.
Có nhiều thớt nói về các mũi tên vẽ lào này. Đúng ra, các mũi tên chỉ bên trái này phải được vẽ trước đoạn có vạch đứt (vạch nhập làn) với mục đich chỉ dẫn lái xe đến chô vạch đứt (chỗ giao với đường cao tốc) thì phải nhập làn. Còn việc nhập làn an toàn hay không không phụ thuộc vào mũi tên này. Giả sử đên mũi tên này mà cụ nhập làn mà không quan sát thì vẫn không an toàn.
em voted cụ rồi nhé.

gà tơ

Xe tải
Lỗi đấy chỉ bắt cụ nào non gan thôi

zhenzhu

Xe tải
Túm lại cái mũi tên đó chỉ có tác dụng hướng dẫn, không có tác dụng bắt buộc đúng không ạ.
Nếu chuyển làn trong đoạn vạch đứt và có xin nhan, có quan sát an toàn thì chả sợ bố con thằng nào.

ThanhTungTB

Xe điện
Thực ra thì qua đoạn xương cá là bác có thể bật xi nhan , quan sát và chuyển làn rồi . Nhưng nghe bác nói thế , biết là khó gặm lên thả bác thôi bác ah . Chứ ngay lúc đầu bác mờ còn ngơ ngác hỏi bắt lỗi gì , thì chuyện lại khác rồi bác ah .

joyride

Xe điện
Các đ/c xxx xử lý thế là hợp lý rồi! Nhân tiên các cụ đi vành đai 3 trên cao đến đoạn có biển báo hết đường và vào đường lên cầu vượt Mai Dịch nhẹ chân ga và để ý làn đường nhé. Hết đường trên cao là về 50km/h. Các đ/c xxx bắn rất sớm, từ 5h30 sáng. Các tài chui vào rọ cả đàn.

Muon_biet

Xe cút kít
Thực ra thì qua đoạn xương cá là bác có thể bật xi nhan , quan sát và chuyển làn rồi . Nhưng nghe bác nói thế , biết là khó gặm lên thả bác thôi bác ah . Chứ ngay lúc đầu bác mờ còn ngơ ngác hỏi bắt lỗi gì , thì chuyện lại khác rồi bác ah .
Ý của cụ chưa chuẩn, cụ thử rẽ từ đường trên cao ra chỗ đoạn cầu vượt hết đường cao tốc chỗ Cầu Giấy xem nào: chỗ này có xe thoát ra và xe đi vào nên cần tuân thủ mũi tên chỉ hướng nhé.