[Thảo luận] Nhập làn từ Pháp Vân lên VĐ3 về phía Nguyễn Trãi và lời cảm ơn XXX tên Bách

Dũngg Trần

Xe hơi
Em vừa đi Ninh bình về lthấy 4-5 xxx và gần chục xe con đỗ, em cũng bị vợt vào, xxx cũng bảo anh nhập làn sớm không tuân thủ vạch kẻ đường, em chỉ nói là anh nhập làn có xi nhan, không đè vạch liền, anh rất hiểu luật không phạt được đâu, xxx nó không làm gì được đe ý là lần sau phạm luật thì nó không tha, em không nói gì đi luôn chúng nó bắt láo quá, đúng ra ngành công an phải có quy định kỷ luật hoặc đuổi việc bọn cướp giữa ban ngày này

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vừa đi Ninh bình về lthấy 4-5 xxx và gần chục xe con đỗ, em cũng bị vợt vào, xxx cũng bảo anh nhập làn sớm không tuân thủ vạch kẻ đường, em chỉ nói là anh nhập làn có xi nhan, không đè vạch liền, anh rất hiểu luật không phạt được đâu, xxx nó không làm gì được đe ý là lần sau phạm luật thì nó không tha, em không nói gì đi luôn chúng nó bắt láo quá, đúng ra ngành công an phải có quy định kỷ luật hoặc đuổi việc bọn cướp giữa ban ngày này
cụ có bằng chứng tố cáo mới được chứ :) chứ những xxx này sau lên cốp to lại bao che cấp dưới thôi

binhke

Xe buýt
Đúng ra cụ nên chửi cho 1 bài. Làm mất thời gian của cụ

đến cái chỗ mũi tên vẽ ấy ý là bắt buộc phải rẽ ra, không rẽ ra là lao mie xuống dưới đất cụ ạ.
Chứ không phải là đến cái mũi tên mới đc rẽ.
:)). Xuống tn đc đất, cụ cứ quá lời. :)).
Chỗ cái mũi tên bẻ trái đấy là báo sắp hết phần đường dẫn lên, các cụ nhập nhanh ko đâm vào taluy.

Xe tăng

Xe tăng
Chuyện này OF có khối thớt, có cả clip đàng hoàng. Bắt lỗi nhập làn sớm là bắt láo 100%.

hbu082

Xe container
:)). Xuống tn đc đất, cụ cứ quá lời. :)).
Chỗ cái mũi tên bẻ trái đấy là báo sắp hết phần đường dẫn lên, các cụ nhập nhanh ko đâm vào taluy.
Xe có thể là không, nhưng người mà không thắt dây an toàn mà lúc đó đang tăng tốc thì em cũng không dám chắc là có xuống dưới tầng 1 hay không.

suzu37

Xe container
Xe có thể là không, nhưng người mà không thắt dây an toàn mà lúc đó đang tăng tốc thì em cũng không dám chắc là có xuống dưới tầng 1 hay không.
Thành cầu đặt chéo mà cụ. Khoảng cách còn lại từ cái mũi tên cuối cùng đến thành cầu cũng vài chục mét.

Mà có thơm phải thành cầu thì cũng văng mít ra làn giữa thoai. Yên tâm đê cụ :D.

Tribute

Xe container
Định bắt láo ăn bẩn nhưng "nghe nhạc điệu, đoán chương trình" thấy ko ổn rồi nhả, thế mà vẫn được khen, được cảm ơn. Khác gì cổ vụ cho bọn nó bắt láo.

speed266

Xe điện
(like) cụ phát :)

nguyenthong301

Xe tăng
Theo em thì mấy chú xxx thấy khó bắt lỗi nên nói rằng nhập làn nguy hiểm, chứ nếu đúng như bác chủ nói là đã đi hết phần vạch xương cá và đến chỗ mũi tên chuyển làn rùi còn gì/

Phung Thuy

Xe buýt
Cụ nói thế chỉ đúng 1 phần thôi.
Em không bênh nhưng dạo này xxx cũng tốt hơn trước rất nhiều.
Theo chỉ đạo của anh "Cxxxg" những lỗi nhỏ thì nhắc nhở người tham gia giao thông thôi.

Các bác ấy định bắt lỗi nhưng ai dè gặp OFer nên đành cho đi thôi :D

Cuonghadhxd

Xe buýt
Qua vạch xương cá, đủ đk là có thể nhập được (tốc độ, quan sát phía sau). Đến cái vạch kia mà có xe bên cạnh thì chỉ có đường phanh dúi dụi hoặc lao đâm vào lan can cầu !

pnew

Xe điện
Cụ nói thế chỉ đúng 1 phần thôi.
Em không bênh nhưng dạo này xxx cũng tốt hơn trước rất nhiều.
Theo chỉ đạo của anh "Cxxxg" những lỗi nhỏ thì nhắc nhở người tham gia giao thông thôi.
Lỗi nhập làn cao tốc sai quy định: Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng và nghỉ lái 1 tháng mà cụ bảo là lỗi nhỏ. Lỗi nào mới là lớn hà cụ?

pnew

Xe điện
Khiếp, gì mà cụ ... hơi hơi ... gay gắt thế :P :D .

1. Nếu sử dụng thông tư 65 để áp vào đây thì chả có ý nghĩa gì cụ nhá. Thông tư 65 là quy định về việc tuần tra, xử lý vi phạm. Nhưng khi người csgt làm nhiệm vụ hướng dẫn giao thông, ... thì việc dừng xe vẫn tồn tại mà không vi phạm nhá.

Đây, dừng xe theo luật gtdb 2008 nhá:

Ý em ở đây là người csgt làm đúng nhiệm vụ, không phạt ai cả, chỉ nhắc nhở những hành vi có thể không an toàn hoặc có thể gây cản trở giao thông - thì vẫn dừng xe để nhắc nhở được (cụ chú ý ở trong câu chuyện ở đây chưa nói gì đến phạt và lỗi nhá).

Ví dụ đã có cụ nào ở OF này "được" dừng ở tp NB khi đi thẳng ở làn đường rẽ phải. xxx ở đây không nói gì đến lỗi cả, cũng không nói gì đến giấy tờ mà chỉ nhắc là không nên đi như thế. Vậy việc làm này có đáng được ủng hộ hay không?

2. Em không hề nhắc đến mũi tên, không nói đến sớm hay muộn :D mà chỉ nói là không nên như thế.

An toàn hay không mà cụ chỉ cho là ảnh hưởng đến xe đang chạy trên làn đó hay không thôi thì chưa đủ :D. Giao thông VN vốn đa dạng và phong phú.

À, mà đó là quan điểm của cụ, tùy cụ thôi.

Còn cụ chủ thì cứ bình tĩnh mà xem xét và tiếp thu (nếu chưa bít :P) một cách có chọn lọc ạ :D
Cụ xem có chỗ nào cho phép xxx ra lệnh dừng xe đang chạy trên đường cao tốc chỉ để tuyên truyền luật không? Điều luật cụ trích là chỉ cách dừng xe chứ không chỉ khi nào được dừng xe cụ nhé. Mặt khác dừng xe để điều khiển giao thông khác với dừng xe để xử lý vi phạm.
Cụ chỉ chỗ không an toàn trong việc nhập cao tốc của chủ thớt hộ em?

Trước hết, em cũng thấy cụ chủ không sai, khi nhập làn sau "vằn ngựa" và vạch liền. EM chỉ bàn việc XXX "nhắc nhở" cụ ạ

Đầu tiên, mời các cụ xem hình

Đoạn làn đường, tạm gọi là phần đường chuẩn bị các điều kiện, để các cụ thực sự vào đường cao tốc.

Vì sao phải có làn đường này?

Vì trước khi vào đường cao tốc, các cụ đi tốc độ thấp, trong khi các phương tiện trên kia đã đi đến 80km/h rồi. Phần đường này chính là để cho các cụ có thời gian tăng tốc, quan sát và dần chuyển vào làn có thể chạy tốc độ cao

Nếu cụ chuyển làn ngay sau mũi tên thứ 2

Cụ không sai, nhưng (có thể) vô tình gây nguy hiểm cho các xe đang lưu thông tốc độ cao trên đường cao tốc

Không ai có thể bắt buộc cụ phải đi đến tận mũ tên thứ 5 (chỉ hướng chuyển làn) mới được rẽ. Nếu XXX nói lỗi này, sẽ là bắt láo

Nhưng cụ cũng nên chuyển làn dần từ chỗ mũi tên thứ 3, thứ 4, sau khi đã tăng tốc độ và quan sát, sẽ an toàn hơn cho cụ và những xe khác

Và nhân tiện đây, em cũng xin bàn về vụ "dừng khẩn cấp trên cao tốc". Trên OF dã có thớt các cụ kêu XXX phạt.

Cao tốc quy định làn "dừng khẩn cấp" thế này ạ

Chúc các cụ lái xe an toàn. Mong các cụ cùng tìm hiểu thêm, tránh ác cảm với XXX tốt.

Đả đảo lũ XXX ăn bẩn, bắt láo :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

suzu37

Xe container
Ối dồi cụ nhầm, chửa xong thớt tư duy đã sang đây xxx :P :D

@ cụ pnew. Em trả lời câu hỏi 1 của cụ bằng cách đặt lại câu hỏi: cao tốc đột ngột có biến. Xe không lưu thông được. Nếu cụ là xxx ở đó, cụ sẽ làm gì với xe đang chạy tới.

Câu hỏi 2 thì đơn giản, em không hề nói cụ chủ nhập làn sai hoặc không an toàn mà chỉ nói là không nên chuyển làn ngay như thế. Ít nhất là chắc gì mình đã quan sát đủ vì cò có khoảng mù rất lớn. Ngay chiều qua thôi, em đi đoạn cầu Phú Đô, chưa chuyển làn, cũng chưa kịp nhìn gương đã thấy em tải to đùng còi bim bim bên tay trái rồi.

pnew

Xe điện
Ối dồi cụ nhầm, chửa xong thớt tư duy đã sang đây xxx :P :D

@ cụ pnew. Em trả lời câu hỏi 1 của cụ bằng cách đặt lại câu hỏi: cao tốc đột ngột có biến. Xe không lưu thông được. Nếu cụ là xxx ở đó, cụ sẽ làm gì với xe đang chạy tới.

Câu hỏi 2 thì đơn giản, em không hề nói cụ chủ nhập làn sai hoặc không an toàn mà chỉ nói là không nên chuyển làn ngay như thế. Ít nhất là chắc gì mình đã quan sát đủ vì cò có khoảng mù rất lớn. Ngay chiều qua thôi, em đi đoạn cầu Phú Đô, chưa chuyển làn, cũng chưa kịp nhìn gương đã thấy em tải to đùng còi bim bim bên tay trái rồi.
1. Cụ phân biệt được điều khiển giao thông và xử lý vi phạm thì cụ trả lời được.

2. Nếu ý cụ "không nên chuyển làn ngay" là không quan sát mà chuyển làn ngay thì em đồng ý. Còn nếu là ngay khi có vạch đứt mà quan sát thấy an toàn chuyển làn ngay là không nên thì em không chịu. Đến đoạn cho phép chuyển làn, khi đã quan sát thấy an toàn thì phải chuyển ngay (không cần quan tâm đến đó đầu hay cuối của đoạn cho phép). Nếu không nhập ngay có thể sẽ mất cơ hội nhập làn an toàn này.

Không phải ngẫu nhiên có đoạn vạch xương cá hay vạch liền trước khi đến đoạn vạch đứt cho phép nhập làn. Đây chính là đoạn để quan sát trước khi nhập.