Thảo luận Nhận xét đánh giá wigo sau 1 tháng sd

Datvietvnn

Đi bộ
Em có vài review của kh khi chạy 1000km: Nắp capo hơi nóng, quạt gió bật nấc 3 là kêu hơi to. Vậy thôi chứ k thấy phản hồi gì ạ
xe em , đồng nai đi cà mau về ko có cảm giác nóng như bác ... có thể trưa nắng nóng bác ah

Datvietvnn

Đi bộ
Thằng đứng đầu bao giờ cũng hay bị ghét. Ví dụ thằng Apple toàn bị chửi suốt ngày bởi những người không dùng nó, ai dùng Iphone cũng bị chửi là ngu, sĩ hão. Tâm lý chung là thế. Dĩ nhiên, thằng Toy cũng chả phải ngon, nhưng sao đầy thằng không ngon có ai chửi đâu? Không thích thì không mua, ý kiến làm gì.
bác nói chuẩn , và từ lúc em chuyển qua apple thì em đã bye máy cái androi ....

Da bắt nắng

Xe điện
Cốp của Wigo phải cắm chìa mới mở đc thì phải ạ.

minh0075

Xe điện
Em nhìn con này chạy cùng inova trên đường mà thấy nó cao không thua kém là mấy, thế mới lạ. Nhìn không tù túng như i10 hay morning.
Con Morning như kiểu thừa giấy vẽ voi, đắp thêm mỗi chỗ 1 tý cho thuận mắt- cho nên nhìn ngoài tưởng to nhưng chui vào trong thì bé hơn con Ưigo này.
Em cũng chạy Morning Van, cũng rất hài lòng với chất lượng của nó, nhưng ko bao giờ em mua con Morning lắp ráp, nếu mua 5 chỗ thì mua Wigo

quyetdaigia0901

Xe buýt
e thich cam.giac đong cua xe cua nóđấy cụ ạ.nó cảm giac nồi đồng cối đá
Vâng, nhưng không thik bằng xe sedan, đóng nghe phập 1 cái. P/s:e lấy wigo được gần 2 tháng rồi nhé

hunghdc26

Xe hơi
với các cụ không biết cảm nhận thế nào! với cá nhân e, e thấy nó xấu òm!

0985999000

Xe máy
Dạo này nhìn thấy WIGO rất nhiều ở ngoài đường, nhưng cá nhân vẫn chọn i10.
Nghe tiếng đóng cửa thôi đã thấy yêu i10 hơn rồi

Kaka1905

Xe tải
bác nói chuẩn , và từ lúc em chuyển qua apple thì em đã bye máy cái androi ....
Apple không phải tốt nhất. Nhưng hiện giờ hdh tốt nhất đã ngất(wp).
Androi không phải hdh bảo mật nhất, nhưng nó dễ cải tiến theo ý thích nhất => androi, nó đang lấn át apple.

Xe toy không tốt nhất, cơ bản nó hài hòa nhiều yếu tố cho đa số bình dân.
Xe hàn không phải xe bền bỉ nhất. Cơ bản nó vừa miếng, dễ nhìn.
=> xe hàn đang ép xe toy "thay đổi hay là chết" ( phom xe vios, altis, camry càng ngày càng giống xe hàn, fortuner ngày 1 càng mềm mại dần giống santafe).

tntnb

Xe điện

Shimaru1412

Xe đạp
I10 lỗi nhiều hay ít thì mình k bàn, để người mua quyết định khi chọn xe. Mình chỉ nói về giá bán thôi. Vừa search thì giá xe i10 bên Ấn từ 153tr-213tr. Wigo bên Indo thì từ 208tr - 240tr. Ở trên bác so giá thấp nhất i10 với giá cao nhất wigo thì thật k công bằng.
Còn nói thật mấy thằng tư bản vào VN thằng nào cũng ăn dầy cả. Chả có thằng nào nghĩ cho người tiêu dùng đâu. Mục đích tối cao của nó là lợi nhuận nhiều nhất có thể.
Cụ nói thế là hơi đổ thừa cho tư bản rồi. Cụ cứ nhìn giá nó bán xe ở nước ngoài là biết giá rẻ hơn việt nam rất nhiều. Nó bỏ trí óc, chất xám, tiền của... Để sản xuất ra cái xe, nhà sản xuất lãi được 30-40% là cao, trong khi đấy ông chính phủ việt nam đếch bỏ cái mẹ gì chỉ thu thuế mà lãi cả con xe. Vậy thằng nào ăn dầy??? Thằng nào nghĩ cho người tiêu dùng?????

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế là hơi đổ thừa cho tư bản rồi. Cụ cứ nhìn giá nó bán xe ở nước ngoài là biết giá rẻ hơn việt nam rất nhiều. Nó bỏ trí óc, chất xám, tiền của... Để sản xuất ra cái xe, nhà sản xuất lãi được 30-40% là cao, trong khi đấy ông chính phủ việt nam đếch bỏ cái mẹ gì chỉ thu thuế mà lãi cả con xe. Vậy thằng nào ăn dầy??? Thằng nào nghĩ cho người tiêu dùng?????
Hàn ạ. Hàn đúng giá và nghĩ cho ng tiêu dùng ạ. E hay nghe mấy fan op sừn nói vậy. Có đám còn hôn cái ghế ngồi của mấy anh Hàn cơ mà

Shimaru1412

Xe đạp
Hàn ạ. Hàn đúng giá và nghĩ cho ng tiêu dùng ạ. E hay nghe mấy fan op sừn nói vậy. Có đám còn hôn cái ghế ngồi của mấy anh Hàn cơ mà
Em gái ở toyota Thanh Xuân có xe wigo giao ngay khuyến mại tốt nhất miền Bắc . Ace cần nhanh gọn và chất lượng dịch vụ tốt nhất cứ chuyển tiền còn lại e lo . Vui lòng ibox cho e ạ . E sẽ hỗ trợ
Em ko so sánh giá xe các nước vào việt nam, nước nào đúng giá và xe rẻ hơn cụ ơi. Ý em là xe nào vào Việt Nam thì chính phủ cũng ăn tiền lãi cả con xe rồi.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Em ko so sánh giá xe các nước vào việt nam, nước nào đúng giá và xe rẻ hơn cụ ơi. Ý em là xe nào vào Việt Nam thì chính phủ cũng ăn tiền lãi cả con xe rồi.
Khi mà cầu còn nhiều hơn cung thì giá xe chưa thể rẻ. Còn vụ thuế với má hiện nay các bác ấy đã vã lắm rồi. Giảm thuế thì sập ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Shimaru1412

Xe đạp
Khi mà cung còn nhiều hơn cầu thì giá xe chưa thể rẻ. Còn vụ thuế với má hiện nay các bác ấy đã vã lắm rồi. Giảm thuế thì sập ngay.
Hix, vì vậy xe ô tô Việt Nam mình, em đoán chục năm nữa may ra mới rẻ thêm được đôi chút. Khi nào thu nhập của mình xêm xêm các nước giàu trong đông nam á thì khi ấy mua xe mới đỡ lăn tăn giá cả

assanovic

Xe tải
Cụ này nói chuẩn này. Hehe, ăn dầy ko phải là các hãng xe đâu :)